Benjamin Mkapa: Nashuhudia mambo ya ajabu baada ya uongozi wangu!

Benjamin Mkapa: Nashuhudia mambo ya ajabu baada ya uongozi wangu!

Poor reasoning. Vatican is a Catholic State kama ilivyo Iran, Saudi Arabia au Syria ambazo ni Islamic States. Je, unataka na Islamic States zote tusiwe na uhusiano wa kidiplomasia. Watanzania wa leo, wengi wao hawataki kujifikirisha kuweza kuelewa siasa za kimataifa. Vatican ni State, OIC ni taasisi/chama cha kidini, unawezaje kulinganisha vitu hivyo? Kwa kukaribisha ubalozi wa Vatican au ubalozi wa Iran au Saudi Arabia nchini mwetu, wala hatulazimiki kufuata chochote wanachotaka Wasaudia au Wairan au Wavatican (wakatoliki), lakini ukiwa mwanachama wa chama au jumuiya yeyote ile ni lazima ufuate masharti ya uanachama, ndiyo maana tunasema ni kosa kwa Tanzania kuwa mwanachama wa chama au jumuiya ya kidini. Kama OIC ingekuwa ni nchi isingekuwa shida yeyote kufungua ofisi ya ubalozi hapa nchini kama tungeridhika kuwa uhusiano huo una faida kwetu kama Watanzania.
Kwa hili la kujiunga OIC sipo nawe. Mbona Vatican wana ubalozi hapa Tz, Watz tulidhirikishwa ktk suala la kufungua ubalozi hapa ilhali Vatican inajulikana wazi ipo kwa maslahi ya wakatoliki. Huoni dini nyingine zinadhulumiwa kwa hili. Hebu acha udini wako mfilisika mkubwa wa tafakuri we.
 
Jamni mimi napita tu.. ila kwa mbali nasema hivi" Historia itmhukumu kila mmoja wao kwa yote aliyotufanyia...." Mungu wetu aturegemu.... Napita..
 
uongoz m'baya ulianzia kwake asijitete namfananisha na mwenzake mungai
 
Rais Mstaafu Mkapa huwa simwamini baada ya kutuibia Kiwira yetu, ata maneno yake yangegeuka kuwa dhahabu sichukui, aliwai kusema wapinzani ni vichuguu sasa angoje aone mlima unavyochukua nchi.
 
Ama Kweli Nyani haoni NDUKULE! hivi kuna rais bogus km Mkapa ktk history ya nchi yetu?
hivi nani asie jua yeye km kiongozi wa juu ndo walio engineer migawanyiko tunayoishuhudia leo hii...Nani asie jua yeye ndo alibariki makundi ya udini alipokua anaachia madaraka? laiti nchi hii ingekua na Katiba makini nadhani MKAPA na genge lake la wahuni wangeliozea au kunyongwa mbele ya kadamnasi dhidi ya mikataba feki na UFISADI wa kutisha...MKAPA ni vyema ukafunga domo kwani huna zuri lolote
 
Mkapa hakuwahi kulaumiwa kwa udini wala ukabila,haya yote msingi wake ni wanamatandao na sumu hii imeanza kumwagwa 2005
 
mkapa hakuwahi kulaumiwa kwa udini wala ukabila,haya yote msingi wake ni wanamatandao na sumu hii imeanza kumwagwa 2005

Wanamtandao? Hawa nao watu gani hao ambao waliibuka ghafla hivyo? You mean kabla ya 2005 hawakuwahi kuwepo?
 
Mkapa atema cheche; ataka viongozi wafuate misingi ya Nyerere

mkapa+picha.jpg
Rais Mstaafu, Benjamin Mkapa. Na Phinias Bashaya, Mwananchi (email the author)

KWA UFUPI
Rais Mstaafu, Benjamin Mkapa amesifia utawala wake kwa kuongoza taifa bila ya kubaguana na amesikitishwa na matukio ya udini, ambayo yanaashiria kuvuruga amani na utulivu wa Tanzania katika siku za karibuni.
Rais Mstaafu, Benjamin Mkapa amesifia utawala wake kwa kuongoza taifa bila ya kubaguana na amesikitishwa na matukio ya udini, ambayo yanaashiria kuvuruga amani na utulivu wa Tanzania katika siku za karibuni.

Akitoa salamu zake baada ya kusimikwa kwa Askofu Mpya wa Jimbo Katoliki la Bukoba, Desdelius Rwoma, Mkapa alisema anachojivunia ni kuheshimiwa na waumini wa madhehebu yote.

"Katika kipindi cha uongozi wangu, viongozi wa madhehebu yote walikuwa wakinisisitizia kuwa sisi sote ni ndugu pamoja na tofauti zetu za kiimani. Wakati wa utawala wangu nilijitahidi kwa uwezo wangu wote kuwahudumia wananchi bila kuwepo kwa malalamiko ya kubaguana katika jamii," alisema Mkapa, ambaye aliiongoza Tanzania kuanzia mwaka 1995-2005.

Mkapa alionya kuwa taifa limeacha misingi aliyoiacha Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere, ambaye mara zote alisimamia umoja wa taifa.

"Wakati wa utawala wangu nilijitahidi kwa uwezo wangu wote kuwahudumia wananchi bila kuwepo kwa malalamiko ya kubaguana katika jamii," alisema.

Mkapa ambaye hakupanga kuongea lolote katika tukio hilo, alitaka taifa lijenge utamaduni wa kupendana, huku akilaumu kuwa kizazi kipya cha uongozi kimeanzisha mambo ya ajabu ya kukosa upendo na kudhalilishana.

Pia alitahadharisha kuwa zama hizi kumeibuka mitafaruku mbalimbali na kuwakumbusha Watanzania kuwa ni wakati wa kumwabudu Mwenyezi Mungu.

Mkapa alisema mara nyingi alishauriana na viongozi wa dini katika masuala ya kijamii na kiroho na kumtaja askofu mpya wa Bukoba, Rwoma na Mtangulizi wake aliyestaafu Nestory Timanywa kuwa alishirikiana nao katika masuala ya wananchi. Onyo la Mkapa limekuja siku chache baada ya Rais Jakaya Kikwete kukemea mambo ya kidini na kutetea Serikali yake haiongozi kwa misingi ya ubaguzi.

Katika hotuba yake ya mwisho wa mwezi, Rais Kikwete alikwenda mbali zaidi na kudai amekuwa akilalamikiwa na viongozi wa madhehebu ya Kikristo na yale ya Kiislamu.

Maneno ya Mkapa na Kikwete yamekuwa katika kipindi hiki taifa likiwa limetikiswa na matukio yenye mwelekeo wa chuki za kidini. Matukio makubwa yakiwa yale ya kuuawa wa Padri Evarist Mushi huko Zanzibar na Mchungaji Mathayo Kachila wa Geita.

Pia kupigwa risasi kwa Padre Ambrose Mkenda na kumwagiwa tindikali kwa Sheikh Fadhil Soraga na vurugu za mambo ya kuchinja huko Geita na Tunduma.

Askofu Mpya wa Bukoba Rwoma alimshukuru Mkapa kwa kuzungumzia umuhimu wa amani ya nchi, huku akisisitiza suala la upendo miongoni mwa wananchi.

​
 
This is becoming routine now. Kila rais mstaafu anataka tuamini yeye alikuwa tofauti saaana.

Granted, Mkapa alikuwa no-nonsense kwa mambo mengi ambayo Kikwete aliyakenulia, he also had a lot of issues.

So asitake kutufanya tuamini kwamba yeye alikuwa tofauti saaana.

But ukimuuliza Adam Smith kuwa nani zaidi kati ya hao jamaa wawili, sidhani kama atapepesa macho na kusema Mkapa ni zaidi.

Mkapa hakuwa dhaifu kama huyu FASTJET, ingawa alipanda mbegu mbaya sana ya ufisadi na ukandamizaji wa demokrasia
 
Mkapa hasemi kweli, wakati wake aliua waislam Mwembechai na Zanzibar, alifunga Masheikh na wanazuoni wa kiislamu. Waislam walilalamika na wanaendelea kulalamikia utawala wake mpaka leo.

Kwa kuwa wanaolalamika sasa ni wakristo hawa ndio raia wenye haki ya kulalamika na kwa kuwa wana vyombo vya habari ndio maana wanasikika
huko msikitini umeambiwa mauaji ya mwembechai yalifanyika wakati wa utawala wa mkapa?!
 
Majebere sikubaliani na wewe katika mfano ulioutoa. Uwezo wa kiuongozi Bush na Obama kila mmoja anao, tena ni ule wa kuongoza watu wengi,wanatofautiana viwango, vipawa na ushawishi.

Msukuma mmoja alisema, japo ni lugha ya utani lakini inaukweli ndani yake, " toka lini mtu anayetokea kabila la watu ambao hawajui kufuga hata achilia mbali mbuzi, akaweza kuongoza watu. Tafuta katika Tanganyika kama kuna kiongozi yoyote wa mfano toka kwa wakwere". Tuliishia kucheka, lakini baadaye katika kutafakari niliuona uzito wa 'upuuzi' wa msukuma.

Tujiulize Kikwete wapi alipowahi kudeliver toka alipokuwa Mkuu wa Wilaya hadi sasa kama Rais na tuseme hizi ni initiative zake na kwamba hazijaleta/hazitaleta aibu kwa watanzania.

kwani wamakonde wa "Ntwara" nao ni wafugaji???mbona rais aliepita nae ametokea kabila la Wamakonde ambao hawana asili ya ufugaji km Wakwere tu!
 
But ukimuuliza Adam Smith kuwa nani zaidi kati ya hao jamaa wawili, sidhani kama atapepesa macho na kusema Mkapa ni zaidi.

Mkapa hakuwa dhaifu kama huyu FASTJET, ingawa alipanda mbegu mbaya sana ya ufisadi na ukandamizaji wa demokrasia


Udhaifu katika nini, hata watu kama Iddi Amini, Adolf Hitla, Stalin hawakua na udhaifu. Huwezi ukaiongelea Tanzania bila kumtaja J.K Nyerere, kwa mtu kama mimi nliokua na mapenzi ya dhati na baba wa Taifa hili lijamaa nikiliona linadunda mtaan natamani kulia.
Mkapa hata kama angeifanya tanzania ikawa kama marekani lakini kitendo cha kutuondelea mzee wetu kipenzi(baba wa taifa) sitokaa nimsamehe.
 
yawezekana kabisa baadhi ya mbegu za kibaguzi na social injustice alizipanda au hata kuzimwagilia yeye, hasa ufisadi

ni rais wa ajabu anayefungua co. ltd akiwa ikulu na kutumia anuani ya ikulu

He cant escape responsibilities for what we are now as a nation

good coment mkuu!!nyani halioni kundule!....kashfa za kiwira,ununuz wa ndege ya rais,na madudu kibao yalofanyika ktk utawala wake hayaoni!,hata maishu ya epa pia yalifanyika ktk utawala wake pia!,wote wamefanya mambo mazuri na yakijinga pia km alivyowahi kusema mwl nyerere!
 
Tujadili central message ya alichosema, "utawala wake haukunagua dini ya mtu yoyote" hizo ishu za ufisadi ni topic nyingine. Naona tunatoka nje ya mada.
 
Hongera baba askofu!

Lakini kuwa makini na huyo msaidizi wako Kilaini maana amezoea kulopoka!
 
..Mkapa aache unafiki if he knew all of these and he was a man enough as he defends and want to be sympathized he could have derailed him from the presidency.
dhambi yao wote ni moja..they m****f**n CORRUPT from the toe to the soul....to their crooked heads..
Mkapa should spare us his ironies..afunge mdomo akaleee na kuwaambie wajukuu zake bedtime stories
,mamangu alikuwa akiniambia kabla kunichapa kuwa..
dhambi na kosa lake kubwa ulimwenguni litakuwa ni kuruhusu upumbavu wangu uendelee kutendeka wakati ana muda wa kunisahahisha mapema.so anantindua mboko tuu!!

If he was credible enough,he would,could and should have done as others like Kawawa,Nyerere and others did..
 
Kishindo alichoanza nacho JK kilifunika sana mwonekano wa Ben, Ila sasa sukuma twende sihitaji kura zenu tena, nina kinachoonekana hata watoto wadogo wanaandamana wapi huru..
Ukichezea nyani Vuna bua
 
Tujadili central message ya alichosema, "utawala wake haukunagua dini ya mtu yoyote" hizo ishu za ufisadi ni topic nyingine. Naona tunatoka nje ya mada.

Naomba unipe definition ya ufisadi??
maana hata unafiki nao ni ufisadi..??
Aache unafiki huyo mzee,haya hayajaanza kuonekana leo wala jana..
Ushuzi si dalili ya shibe a??
 
Back
Top Bottom