Bei ya umeme nchini Ethiopia ni kama miujiza

Bei ya umeme nchini Ethiopia ni kama miujiza

Ethiopia bei ya umeme ni dola 0.006 kwa unit(Kwh). Hii ni kama Tsh 16! Hapa kwetu ni kama Tsh 300Kwh. Kama siyo miujiza ni nini?
View attachment 3636917
Habari, ndugu mteja na wadau wengine.

Swala la bei ni jambo la tathimini ambapo mamlaka inayosimamia huduma za maji na umeme ikijiridhisha kuhusu gharama za uwekezaji na uendeshaji inaweza kuja na mapendekezo ya kushusha au kupandisha kwa kuzingatia tathimini.

Lakini kwa ujumla hoja yako ni nzuri

Tunashukuru sana na asante. ^GK
 
Habari, ndugu mteja na wadau wengine.

Swala la bei ni jambo la tathimini ambapo mamlaka inayosimamia huduma za maji na umeme ikijiridhisha kuhusu gharama za uwekezaji na uendeshaji inaweza kuja na mapendekezo ya kushusha au kupandisha kwa kuzingatia tathimini.

Lakini kwa ujumla hoja yako ni nzuri

Tunashukuru sana na asante. ^GK
Umejibu kama mashine aisee ina maana hao Wa ET wao hawajafanya thamini kwa kuweka bei ndogo kwa kila unit ila ninyi ndio mnafanya thamini sio?..bei kuwa kubwa kuliko Nchi nyingi zinazotunguka ni kwa sababu kuna lundo la kodi kwenye umeme hizo nchi hazina 18% VAT kwenye manunuzi ya umeme wao wala kulipia kiwanja kwenye kupata mwanga..
 
Umejibu kama mashine aisee ina maana hao Wa ET wao hawajafanya thamini kwa kuweka bei ndogo kwa kila unit ila ninyi ndio mnafanya thamini sio..bei kuwa kubwa kuliko Nchi nyingi zinazotunguka ni kwa sababu kuna lundo la kodi kwenye umeme hizo nchi hazina 18% VAT kwenye manunuzi ya umeme wao..
Habari ndugu mteja.

Tafadhali tambua kua bei ya umeme inapangwa na mamlaka kwa kuzingatia gharama za uendeshaji na uzalishaji na mapendekezo yanayotolewa na wadau. Aidha Katika mchakato wake wananchi huwa wanatoa maoni kupitia kamati za watumiaji huduma husika kwa upande wa Umeme ni Ewura CCC.

Hata hivyo masuala yote ya kikodi ni ya kisheria kwa kila mtumiaji wa huduma. Pia ni VAT ni jambo la kisheria ambalo lipo kwenye huduma zote siyo kwenye umeme tu.

Pia ni vizuri kuzingatia ni bei ya umeme pekee haijaweza kubadilika tokea 2016 licha ya gharama mbali mbali kubadilika, ambazo kwa namna moja au nyingine zinaweza kuwa zimeongeza gharama au la!

Asante. ^GK
 
Habari ndugu mteja.

Tafadhali tambua kua bei ya umeme inapangwa na mamlaka kwa kuzingatia gharama za uendeshaji na uzalishaji na mapendekezo yanayotolewa na wadau. Aidha Katika mchakato wake wananchi huwa wanatoa maoni kupitia kamati za watumiaji huduma husika kwa upande wa Umeme ni Ewura CCC.

Hata hivyo masuala yote ya kikodi ni ya kisheria kwa kila mtumiaji wa huduma. Pia ni VAT ni jambo la kisheria ambalo lipo kwenye huduma zote siyo kwenye umeme tu.

Pia ni vizuri kuzingatia ni bei ya umeme pekee haijaweza kubadilika tokea 2016 licha ya gharama mbali mbali kubadilika, ambazo kwa namna moja au nyingine zinaweza kuwa zimeongeza gharama au la!

Asante. ^GK
Sawa kiongozi bei ni kubwa mngetoa hizo Tozo sizizo na msingi kwenye Umeme fanyeni tathimini muone matumizi ya wateja wenu kama si taa na kuchaji simu wanatumia nini kingine huko kwenye AC,Fridge ni wachache kwenye kutumia Jiko la Umeme hakuna labda ninyi wafanyakazi pekee...
Umeme wa maji unapatikana kwa gharama nafuu kuliko umeme wa nyuklia na umeme wa makaa ya mawe nadhani punguzeni bei watu wafurahisi uzinduzi wa Bwawa jipya..
 
Sawa kiongozi bei ni kubwa mngetoa hizo Tozo sizizo na msingi kwenye Umeme fanyeni tathimini muone matumizi ya wateja wenu kama si taa na kuchaji simu wanatumia nini kingine huko kwenye AC,Fridge ni wachache kwenye kutumia Jiko la Umeme hakuna labda ninyi wafanyakazi pekee...
Umeme wa maji unapatikana kwa gharama nafuu kuliko umeme wa nyuklia na umeme wa makaa ya mawe nadhani punguzeni bei watu wafurahisi uzinduzi wa Bwawa jipya..
Umeme Tanzania umekuwa kama anasa,mamlaka kushusha bei hazionyeshi kulipa kipaumbele.
Tuendelee kunywa mtori,nyama tutazikuta chini
 
Habari, ndugu mteja na wadau wengine.

Swala la bei ni jambo la tathimini ambapo mamlaka inayosimamia huduma za maji na umeme ikijiridhisha kuhusu gharama za uwekezaji na uendeshaji inaweza kuja na mapendekezo ya kushusha au kupandisha kwa kuzingatia tathimini.

Lakini kwa ujumla hoja yako ni nzuri

Tunashukuru sana na asante. ^GK
hii nchi ina viongozi wa ajbu sana. hivi kama umeme upo mwingi mpo radhi upotee kuliko kuwapa wananchi wautumie kuzalisha? kama ni mapato si serikali itapata kupitia bidhaa zitakazozalishwa kwa kutumia umeme utakao kuwa nafuu? maana niliskia umeme ni mwingi sana na kutokana na kutokuwepo na technolojia ya kuutunza unaachwa upotee tu. AFRICA ni laana sana kwa kweli
 
natamani sana tuje tupate kiongozi anayeelewa nini maana ya kuwa na uchungu na nchi
 
hii nchi ina viongozi wa ajbu sana. hivi kama umeme upo mwingi mpo radhi upotee kuliko kuwapa wananchi wautumie kuzalisha? kama ni mapato si serikali itapata kupitia bidhaa zitakazozalishwa kwa kutumia umeme utakao kuwa nafuu? maana niliskia umeme ni mwingi sana na kutokana na kutokuwepo na technolojia ya kuutunza unaachwa upotee tu. AFRICA ni laana sana kwa kweli
Habari, ndugu mteja, na asante kwa kuwasiliana nasi.

Tafadhali fahamu kuwa upangaji wa bei za umeme unasimamiwa kwa mujibu wa sheria na EWURA kwa kushirikiana na wadau mbalimbali. Katika mchakato huo, huzingatiwa mambo mbalimbali, ikiwemo gharama za uzalishaji, uendeshaji na matengenezo ya miundombinu, pamoja na gharama nyingine zinazohusiana na utoaji wa huduma.

Ni kweli kuwa mradi huu umeongeza kiwango cha uzalishaji wa umeme nchini. Hata hivyo, mchakato wa kupitia na kupanga bei unahitaji muda na kuzingatia taratibu zilizowekwa kisheria.

Hivyo, tunaomba subira na pindi muda muafaka utakapofika, umma utajulishwa kuhusu mabadiliko yoyote kupitia njia rasmi.

Asante kwa kuwasiliana nasi. ^CM
 
Hivi unategemeaje bei ishuke wakati kila siku serikali inawasamehe Zanzibar kutolipa deni Tanesco wakati wao wanachukua umeme ba kuwauzia wananchi wao.
Ili Tanesco ijiendeshe inabidi iongeze bei kufidia hao wanaotaka kubebwabebwa.
 
Hivi unategemeaje bei ishuke wakati kila siku serikali inawasamehe Zanzibar kutolipa deni Tanesco wakati wao wanachukua umeme ba kuwauzia wananchi wao.
Ili Tanesco ijiendeshe inabidi iongeze bei kufidia hao wanaotaka kubebwabebwa.

Habari ndugu mteja,
Suala la kupanda au kushuka kwa bei linautaratibu maalumu na linaratibiwa EWURA (Mamlaka ya udhibiti wa Nishati ya Maji).

Hivyo kwa kufuata utaratibu bei ya umeme inaweza kushuka au kupanda hata hivyo ikumbukwe kuwa gharama za umeme hazijabadilika kwa zaidi ya miaka kumi pamoja na kuwa gharama za maisha zimekua zikipanda.^HN
 
Habari, ndugu mteja na wadau wengine.

Swala la bei ni jambo la tathimini ambapo mamlaka inayosimamia huduma za maji na umeme ikijiridhisha kuhusu gharama za uwekezaji na uendeshaji inaweza kuja na mapendekezo ya kushusha au kupandisha kwa kuzingatia tathimini.

Lakini kwa ujumla hoja yako ni nzuri

Tunashukuru sana na asante. Kwahyo tathimini hiyo ni ya muaka
 
Ethiopia bei ya umeme ni dola 0.006 kwa unit(Kwh). Hii ni kama Tsh 16! Hapa kwetu ni kama Tsh 300Kwh. Kama siyo miujiza ni nini?
View attachment 3636917
Sisi wananch wa kawaida tutaendelea kutumia umeme kwa ajili kuwasha taa, friji kidogo, pasi kwa mbali, kuchaji simu kwa sana na kuangalia tv. Of course, na mkaa tutaendelea nao.
 
Back
Top Bottom