PostGE2025 Balile: Lissu alifanya uchochezi

PostGE2025 Balile: Lissu alifanya uchochezi

Conversations and stories after Tanzania's 2025 General Elections
Washiriki wa mauaji ya Oktoba 29 hawataweza kujificha kamwe

Kila mmoja atajitokeza kwa wakati wake. Balile ni study case
 
Mhaya katika ubora wake wa kujipendekeza na ujinga.
Mkuu,

Kama una matatizo na Balile na hoja zake ongelea matatizo yako na Balile na hoja zake. Wahaya wako wengi tofauti, ukimtaja Balile kwa kabila unakuwa umewahusisha watu wengi sana ambao si lazima wawe wanakubaliana naye.

Unakuwa umewaingiza Wahaya kwenye kitu ambacho si chao, ni cha Balile tu.

Unaleta ukabila kwenye sehemu ambayo ulitakiwa ulete hoja.
 
Yaani mtu afungwe kwa hila halafu ufunguliwe mlango kwa sharti la kumsujudia mtu ili atokee!!

Hayo mazungumzo hayafuti hukumu ambayo ni doa kubwa,bora abaki jela apambanie rufaa yake.
 
Balile anatafuta fadhila ya uDC sio bureeee sio kwa uharooo huuu ni aibuuu tupuuuu
 

Mwenyekiti wa Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF), Deodatus Balile ameeleza kuwa Mahakama Kuu ya Tanzania imetenda kwa mujibu wa sheria katika kumtia hatiani na kumhukumu Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Taifa, Tundu Antiphas Lissu, kifungo cha miaka minne jela kwa kosa la uchochezi.

Balile ameyasema hayo akizungumzia uamuzi huo wa Mahakama Kuu, Masjala Ndogo ya Dar es Salaam, uliomvua Lissu mashtaka ya uhaini na kumtia hatiani kwa kosa dogo la uchochezi, huku akisisitiza kuwa njia pekee ya kuijenga nchi ni kurejea kwenye meza ya mazungumzo.

“Bado ninaamini mlango wa kuzungumza upo kwamba mheshimiwa Rais anayo nafasi katika hili, hakuna kosa ambalo Rais hawezi kusamehe, hakuna hukumu ambayo rais hawezi kusamehe kwa mujibu wa sheria.

Kwahiyo hapa mazungumzo yaendelee kwamba CHADEMA, CCM, Watanzania kwa ujumla tuangalie tunaijengaje nchi yetu, maana nimesema mara kadhaa hata tukipambana kwa kiwango gani mwisho wa siku tutarudi kwenye meza ya mazungumzo”, ameeleza Balile.

Pia soma: BREAKING: Tundu Antipas Lissu afungwa miaka 4 kwa kosa dogo la Uchochezi
wanahabari makanjaja! KWANI Mahakama Kuu walipelekewa Kesi ya Uchochezi toka KISUTU?
 

Mwenyekiti wa Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF), Deodatus Balile ameeleza kuwa Mahakama Kuu ya Tanzania imetenda kwa mujibu wa sheria katika kumtia hatiani na kumhukumu Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Taifa, Tundu Antiphas Lissu, kifungo cha miaka minne jela kwa kosa la uchochezi.

Balile ameyasema hayo akizungumzia uamuzi huo wa Mahakama Kuu, Masjala Ndogo ya Dar es Salaam, uliomvua Lissu mashtaka ya uhaini na kumtia hatiani kwa kosa dogo la uchochezi, huku akisisitiza kuwa njia pekee ya kuijenga nchi ni kurejea kwenye meza ya mazungumzo.

“Bado ninaamini mlango wa kuzungumza upo kwamba mheshimiwa Rais anayo nafasi katika hili, hakuna kosa ambalo Rais hawezi kusamehe, hakuna hukumu ambayo rais hawezi kusamehe kwa mujibu wa sheria.

Kwahiyo hapa mazungumzo yaendelee kwamba CHADEMA, CCM, Watanzania kwa ujumla tuangalie tunaijengaje nchi yetu, maana nimesema mara kadhaa hata tukipambana kwa kiwango gani mwisho wa siku tutarudi kwenye meza ya mazungumzo”, ameeleza Balile.

Pia soma: BREAKING: Tundu Antipas Lissu afungwa miaka 4 kwa kosa dogo la Uchoc


Mwenyekiti wa Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF), Deodatus Balile ameeleza kuwa Mahakama Kuu ya Tanzania imetenda kwa mujibu wa sheria katika kumtia hatiani na kumhukumu Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Taifa, Tundu Antiphas Lissu, kifungo cha miaka minne jela kwa kosa la uchochezi.

Balile ameyasema hayo akizungumzia uamuzi huo wa Mahakama Kuu, Masjala Ndogo ya Dar es Salaam, uliomvua Lissu mashtaka ya uhaini na kumtia hatiani kwa kosa dogo la uchochezi, huku akisisitiza kuwa njia pekee ya kuijenga nchi ni kurejea kwenye meza ya mazungumzo.

“Bado ninaamini mlango wa kuzungumza upo kwamba mheshimiwa Rais anayo nafasi katika hili, hakuna kosa ambalo Rais hawezi kusamehe, hakuna hukumu ambayo rais hawezi kusamehe kwa mujibu wa sheria.

Kwahiyo hapa mazungumzo yaendelee kwamba CHADEMA, CCM, Watanzania kwa ujumla tuangalie tunaijengaje nchi yetu, maana nimesema mara kadhaa hata tukipambana kwa kiwango gani mwisho wa siku tutarudi kwenye meza ya mazungumzo”, ameeleza Balile.

Pia soma: BREAKING: Tundu Antipas Lissu afungwa miaka 4 kwa kosa dogo la Uchochezi
Inabidi tusome vizuri sheria kwa kweli. Huyu njema maelezo yake yana shida. Labda angeonyesha hilo kosa dogo alilopelekewa Tundu Lissu ni lipi, na yeye akaacha kutoa utetezi juu yake. Mbona hajasema inakuwaje Mahakama Kuu itoe hukumu kwa kosa la uchochezi analoshtakiwa nalo Mahakama ya Kisutu? Ina maana ile kesi imemezwa na hukumu hii ya Mahakama Kuu na kesi imeisha, au akimaliza kifungo ataendelea tena na kesi ya uchochezi na atiwe hatiani tena?

Mwenyekiti wa Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF), Deodatus Balile ameeleza kuwa Mahakama Kuu ya Tanzania imetenda kwa mujibu wa sheria katika kumtia hatiani na kumhukumu Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Taifa, Tundu Antiphas Lissu, kifungo cha miaka minne jela kwa kosa la uchochezi.

Balile ameyasema hayo akizungumzia uamuzi huo wa Mahakama Kuu, Masjala Ndogo ya Dar es Salaam, uliomvua Lissu mashtaka ya uhaini na kumtia hatiani kwa kosa dogo la uchochezi, huku akisisitiza kuwa njia pekee ya kuijenga nchi ni kurejea kwenye meza ya mazungumzo.

“Bado ninaamini mlango wa kuzungumza upo kwamba mheshimiwa Rais anayo nafasi katika hili, hakuna kosa ambalo Rais hawezi kusamehe, hakuna hukumu ambayo rais hawezi kusamehe kwa mujibu wa sheria.

Kwahiyo hapa mazungumzo yaendelee kwamba CHADEMA, CCM, Watanzania kwa ujumla tuangalie tunaijengaje nchi yetu, maana nimesema mara kadhaa hata tukipambana kwa kiwango gani mwisho wa siku tutarudi kwenye meza ya mazungumzo”, ameeleza Balile.

Pia soma: BREAKING: Tundu Antipas Lissu afungwa miaka 4 kwa kosa dogo la Uchochezi
Huyu njemba!
 
Serikali yenu na nani acha usenge bwana mdogo! Alafu si tulikubaliana serikali yako sikivu lazima imnyonge TAL sasa mbona mmebadilisha tena mapambio mnafurahia tena hukumu ya Jana? Hii inaonyesha watawala wanawafaidi sana nyumbu kama wewe
Na kesho akiachiwa wanageuka na kusifu kama wasio na vichwa vya kufikiri.
 
Back
Top Bottom