Baba askofu Kilaini akiri kupokea milioni 80.5

Baba askofu Kilaini akiri kupokea milioni 80.5

Kwenye kigango chetu tunachanga na kutoa ahadi na kwa wale wenye uwezo wa kuchangia kwa mtandao anachangia na kuna watu wanatoa na hawataki kutajwa majina sasa sijui uoaongea nini?
 
wale wanaopenda kutoa sababu za kutotoa sadaka, sababu za kutotoa fungu la kumi sasa wanaona hizi hela roho inawauma zaidi.Wanadhani inahalalisha ulafi wao mbele ya Mwenyezi Mungu.Wengi wa wanaofurahia issue za pesa na viongozi wa dini ni wale watu wachoyo au wapinzani wa imani.Wanaoamini Kuwa kanisa ndilo la kutoa na si la kupokea, ni wale wanaodhani imani zao zitafaidikika kwa kukuza issue. Anayetoa sadaka hatojali imeliwa vipi anayetoa mchango ndio atauliza umetumika vipi.Sadaka ni kwamba ikutuke km shukrani kwa Mungu,itumike kwa kazi zake na watu walio na hitaji.Kwa lugha nyingine haina tofauti sana na matambiko ktk mila.Kule nyama zitolewazo hula mataahira au vichaa wanaookota okota,wanyama km mbwa,paka, bundi ,fisi,mbweha na wayama wengine wanaobeba taswira za mashetani na mizimu.Huyu mtoaji sijawahis ikia akienda laumu kwanini ale fisi na si mtu.Hii ndio mitanzania ndio maana kuna dini nyingi sana waumini wanaochukua bila kutoa kila siku wanapinduana na kupigana fimbo ,mapanga kutaka hela,mwishowe sasa wahaisi kwa fadhila za matajiri wa imani yao ambao huwatumia km condom.
 
Kwa hapa Kilain siyo tu ni Askofu bali amepewa hela kwa kofia yake aliyonayo huko Mkombozi Bank ambayo ni bank iliyotumika kutakatisha fedha
 
Mmmhhhh....!!!
Wakatoliki naona leo kuna wakatoliki imani na wakatoliki maslahi
wangekua walokole ndo wamefanyw hivyooo wangejuta leo
kuanzia leo msiwanyooshee vidole walokole wakati vitatu vinawageukia

Walokole ni watu gani hapa duniani?
 
Pamoja na kukiri ukatoliki wangu hadharani,pia nathubutu kusema maadili na uadilifu wa viongozi wetu unatutia wasiwasi sana,nilitegemea tokea hii issue ya Kilaini imeanza kuzungumzwa kwenye mitandao ya kijamii,kanisa lingetoa tamko au baraza la maaskofu katoliki Tanzania lakini naona kimya tu,au nyie mlioko karibu na anakohudumu baba Kilaini mtuambie,je Jimbo katoliki la Bukoba limetoa tamko lolote?

Tukubali Askofu huwa anapewa hiyo misaada na Ruge na hakuwa na sababu ya kujua hizo pesa mfadhili anazipata wapi.Sasa Baba Askofu umejua kuwa izo hela ni za wizi si ni vizuri ukamrudishia ukasafisha jina lako na la kanisa?Hata hivyo jamani amount ya sadaka/msaada uliotolewa isingeweza kukushutua Baba Askofu?Nina mashaka na uadilifu wa Baba Askofu.Au ni mojawapo ya sababu ya kuhamishwa na kuwa demoted.
 
Kwa hapa Kilain siyo tu ni Askofu bali amepewa hela kwa kofia yake aliyonayo huko Mkombozi Bank ambayo ni bank iliyotumika kutakatisha fedha

Unaweza kutuambia kofia aliyo nayo mkombozi. Mkombozi (PLC) iwe chini ya Askofu. Public listed companies zinaendeshwa na Board ya Wakurugenzi na si vinginevyo. Kilaini wala Nzigilwa si moja ya wakurugenzi wa bank hii. Msiropoke tafuteni taarifa kwanza. Ndiyo maana nchi inaibiwa nyie mnakimbizana na mambo yasiyo na tija. Katika Billions mnashughulika na Millions.
 
huyu askofu alipohamishwa hapa dar watu walimlaumu cardinal pengo kwamba anamuenea wivu, kumbe alistahili huenda mambo yangekuwa mabaya kama angekuwa hapa dar, jimbo la dar lingechafuka na kushindwa kujisafisha.na hili ndiyo limegundulika yapo mangapi maovu yamejificha.baba askofu kuwa na huruma na watanzania watakimbilia wapi?? Kama viongozi wa kanisa mnaanza kuwa sawa na ma ccm??

lingechafuka kweli maana kilichomtoa ni kikubwa zaidi ninyamaze mie muanglikana..!!
 
Ni kweli sadaka ni muhimu pia michango ni muhimu kwa shughuli za kimaendeleo, ina maana hayo makanisa hayana bank a/c au na yule mama anaesema alichukua kwa ajili ya shule na ameziwasilisha kunakohusika kama alivyosema (swali la kujiuliza hiyo shule haikuwa na bank a/c?). Hizo ela wana haki nazo kama wamepewa kwa mapenzi mema lakini tatizo linakuja kwa wanasiasa wetu na hicho ndio kinawaponza, unakuta anachukua hela sehemu alafu anapeleka kafungu kadogo panapohusika na tena anajifanya hela zake ila likifumka kama hili lililofumka ndio anasema hizo hela alipata kwa ajili ya shughuli ya maendeleo. Hata miezi kadhaa iliyopita iliibuka issue ya wabunge kuchukua hela NSSF, majibu yalikuja kwamba wamechukua kama sehemu ya social responsibility ambayo kila mbunge ana haki ya kuchukua kwa ajili ya taasisi yoyote. (ila walivyoenda kutoa hizo hela NSSF haikutajwa walijifanya wao ndio wametoa na walivyobanwa mbavu ndio wakarudi na kusema walichukua NSSF)

Kama ni issue ya shughuli za maendeleo kulikuwa kuna shida gani ya kuzi-link hizo taasisi na mtoa hela alafu bado credit ukabaki nazo mwanasiasa

Mbona mnamwekea maneno mdomoni? Wapi alisema matumizi ya hiyo pesa aliyopewa? Akihitaji atawaambia. Kanisa Katoliki lina mapadre wa Jimbo na wa mashirika na hawa wanaweza kuwa maaskofu. Wale wa jimbo anaweza kupokea zawadi binafsi na akaitumia kwa ajili ya Kanisa au kusaidia wahitaji wowote. Unadhani Makanisa yanayojengwa fedha zote kutoka kwa wahisani hupitia kwenye account za jimbo/Parokia?
 
Mbona mnamwekea maneno mdomoni? Wapi alisema matumizi ya hiyo pesa aliyopewa? Akihitaji atawaambia. Kanisa Katoliki lina mapadre wa Jimbo na wa mashirika na hawa wanaweza kuwa maaskofu. Wale wa jimbo anaweza kupokea zawadi binafsi na akaitumia kwa ajili ya Kanisa au kusaidia wahitaji wowote. Unadhani Makanisa yanayojengwa fedha zote kutoka kwa wahisani hupitia kwenye account za jimbo/Parokia?
Mkuu hizi issue ni sintofahamu hivyo usiumie kwa comment yangu, hizi issue kila mtu anazungumza kwa kutokuwa na uhakika including me hivyo kwa sifa ya binadamu kujiuliza ni jambo la kawaida kwa binadamu yoyote kama mie navyojiuliza maana bila hii issue kulipuliwa tusingejua yote haya. Sijaanzisha uzi mkuu napata cha kuchangia kutokana na kile ambacho nakikuta mtu ame-comment na mie naendelea kujiuliza tu.

Usihofu hapa ni mjadala tu na imani yangu wewe ni msomi na unajua uhuru wa majadiliano hata kama mtu ametoa wazo ambalo kwako litakuwa sio zuri au la kijinga
 
Hela za Escrow zilipita Mkombozi Bank (Catholic Bank) pia wamepewa Maaskofu na mapadre wa Roman Catholic.

What if zingepita Amana Bank and wapewe Masheikh na maimam??

Akili kidogo...Ruge ni mkatoliki ana kila sababu ya kuwa na akaunti au kusapoti ukatoliki...suala la pesa kusaidia kanisa ni wazi kuwa kila muumini ana wajibu huo.

Ruge ni mfanyabiashara tajiri siyo kazi ya Viongozi wa dini kuuuliza sadaka wanayopokea imetoka wapi.

Kama Ruge ni mwizi siyo kazi ya Kilaini kumkamata ndiyo maana kuna mamalaka za serikali.

Si mkombozi bank wala ukatoliki vyote havihusiani na wizi wa Ruge (kama ameiba).Kuna sadaka ngapi zinatolewa misikitini na makanisani zimetokana na ukahaba,ushoga na mambo mengine machafu lakini hupokelewa na viongozi wa dini bila kujua zilikotoka.

Kwa uwezo wa kipesa alionao Ruge ni nani angeweza kuhisi kuwa hizo ni pesa za wizi(kama ikithibitika)
 
Tukubali Askofu huwa anapewa hiyo misaada na Ruge na hakuwa na sababu ya kujua hizo pesa mfadhili anazipata wapi.Sasa Baba Askofu umejua kuwa izo hela ni za wizi si ni vizuri ukamrudishia ukasafisha jina lako na la kanisa?Hata hivyo jamani amount ya sadaka/msaada uliotolewa isingeweza kukushutua Baba Askofu?Nina mashaka na uadilifu wa Baba Askofu.Au ni mojawapo ya sababu ya kuhamishwa na kuwa demoted.
Kwani mil 80 ,inaweza shika record ktk hela alizotoa sabodo, Mengi na wengine ktk michango ya kujenga makanisa kwao na kwa wengine?Hata misikiti imepoke zaidi ya Milioni 100 kw amkupuo na mara nyingi toka kwa Mengi...CCM walikimbilia kusema anataka urais.ila sikuona mahali masheikh wakishuku...Ruge ni calibre ya akina Mengi ktk uwekezaji .Sasa huanze shuku m80 akipeleka kijijini kwao si utakuwa ni wendawazimu?Umewahi ulizia Karamagi na wizi wake wapi aliwahi shukiwa na misikiti au jimboni?
 
Ndugu yangu nakuunga kabisa mkono, mimi mwenyewe ni mkatoliki pesa yoyote ya sadaka au ya msaada kwa ajili ya kanisa inapelekwa altare au inaingizwa kwenye account ya kanisa na inatangazwa kanisani na kumtaja mhisani aliyetoa hiyo pesa. Sasa inakuwaje iingizwe kwenye account yake binafsi? na je aliitangaza? Kanisa Katoliki inabidi itoe tamko!

Akili mgando....wewe unadhani kila mtu akitoa charity anataka kujitangaza,wengine wanakusudia swawabu toka kwa Mungu anaomba akaunti ya kiongozi then anaweka pesa alizotaka kuchangia,habari imekwisha.

Ushawahi kuona mzigo wa milioni 80 wewe au unalopoka tu?Pesa hiyo itaenea kwenye boksi la sadaka?

Hoja yako haina akili...Hebu alezea ushawisha au role iliyofanywa na hawa viongozi wa dini kufanikisha uchoywaji wa mabilioni ya Escrow?

Boya kabisa wewe
 
Lowasa,Dau,Karamagi,Manji huchangia misikiti sana....mnajua usafi wao tk hela za walipa kodi na na nyingine ni mishahara ya walimu watoto,mama zenu .Kuna siku misikiti imerudisha pamoja na kwamba wanajulikana kwa wizi kuliko Ruge.
 
Umeambiwa kwamba huwaanatoapesa kwaajili ya shughuli mbalimbali za kimaendeleo kwa imaniyake.we we unajua kwanini alitoapesahizo kwa askofu, au unahisi vitu tu kichani kwako. Mimi simtetei huyu askofu lakini nachukua tahadhari kwakuwa najua hata majizi huwa yanatoa sadaka nyingitu na hakuna mchungaji au padri anaejua huyomtoa sadaka amezipata wapi.

Kwanini sadaka ilipwe kwenye account binafsi ya baba askofu??kama ilikuwa nyingi kushindwa kutolea kanisani kanisa si lina account?? kwanini zisiwekwe kwenye account ya kanisa halafu awasilishe deposit slip kanisani??kuna kitu kilichojificha hapa kati ya Askofu Kilaini na bwana Rugemarila.Time will tell!
 
Hili ni jukwaa la great thinkers,toa hoja.Mpuuzi ni mtu wa aina gani?Soma yoh.8 mstari wa 31.Ninyi mkiwa wanafunzi wangu mtaujua ukweli,nayo kweli itawaweka huru.Jifunze kusema ukweli hata kama utakuuma.
Km hujui maana ya mpuuzi kwanini ujiite Great thinker?Biblia ndio Dictionary?Au unataka tumia Biblia kuwaaminisha na wasioiamini.Km hujui tofauti ya kupokea Hela kihalali kwa kazi halali..Na uhalali wa hiyo kwa mtoaji .Sioni sababu ya kuamini km una akili nzima.Utakuwa kichaa ndio maana unaamini kuwa ni great thinker wakati ni mpuuzi.Hujitambui.Upo too Naive km DHAIFU..
 
maaskofu hawa wanaokaa mission wanakula hapo na wamejitoa maisha kutumika. hawana wake wala watoto na makwao walishaaga. Haya mamilioni wanayatumiaje?
 
Mbona yule askofu Laizer wa arusha mara kadhaa hupokea pesa kutoka kwa Lowassa kwa masuala mbalimbali mbona hasemwi? upo sahihi sana askofu kutoa ni moyo na hata kesho akikupa chukua tu ..eti kisa tatizo mabenki mengine yalitoswa ndo iwe nongwa,ni nani anajua pesa inayopelekwa ibadani ni safi ? mbona wauza unga wanatoa sadaka na kuchangia ujenzi mbona pesa zao hazikataliwi? ni haki askofu na endelea hivyo kuchangisha ilimradi kanisa likue wasiopenda wajinyonge leo
 
maaskofu hawa wanaokaa mission wanakula hapo na wamejitoa maisha kutumika. hawana wake wala watoto na makwao walishaaga. Haya mamilioni wanayatumiaje?

Huo ndo upeo wa akiri yako,wako mapadre kiasi gani wana miradi chini ya kanisa lakini ya kwao,unalijua hilo ama ndo kwanza unapiga mihayo? miradi kama shule na vyuo mbona ni mali za mapadre na wanapokea pesa nyingi toka ndani na nje kuendeshea miradi yao mbona hilo hamuhoji nyie wakudata? someni mjue sio mnakalia tu umbea kama akina Zitto eti anamsabottage askofu hajuhi 60% mali za kanisa ni miradi iliyokuja kwa jina la mtu mmoja then inakabidhiwa tu kanisani kwa good will ..someni shule siyo madr
 
ni kweli mkuu ni ngumu sana kujua zimetoka wapi. Ni sawa na mtu anakupatia shilingi 10000 anakuambia utakunywa soda, wewe bili kuhoji wala kujua utapokea kwa shukrani
 
Back
Top Bottom