Baba askofu Kilaini akiri kupokea milioni 80.5

Baba askofu Kilaini akiri kupokea milioni 80.5

Hela za Escrow zilipita Mkombozi Bank (Catholic Bank) pia wamepewa Maaskofu na mapadre wa Roman Catholic.

What if zingepita Amana Bank and wapewe Masheikh na maimam??

BAKWATA mbona wanahudumiwa kuanzia Magari na hela ya chakula kutoka fungu la kifisadi la CCM na hatusemi kaka. Wote ni wizi tu.
 
Unataka alama ipi tena wakati kuna ushahidi na mhusika mwenyewe kathibitisha kwamba alipokea mgao!?

Mngekuwa watulivu wote mnao provoke msikie alipojea za kazi gani mwishowe mtu atathibitisha mtakosa neno, tulieni wamesema wanasubiri bunge liishe watazungumza na hasa Bishop Nzigilwa
 
Walimfunga Sheikh Ponda bure!! Kumbe wezi wazoefu wako mitaani ....... Eti si Mara ya kwanza!!! Khaaa
 
LOL!!!! Anayepokea mali ya wizi naye ni mwizi tu.

Mkuu kwa Tanzania sio hivyo, hapa Tanzania mwizi anakubali kaiba na anaombwa kurudaisha hela alizoiba na anasamehewa eg EPA

Mwizi Tanzania anaimbwa na kila bendi na anaitwa PEDEGEE hata na polisi

Ndio maana waliopokea hela hizo ( za escrow) wanaona wameonewa
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Mimi ni mkatoliki,na ninavyojua hela ya sadaka au zaka itolewapo haiendi mfukoni au kwenye account binafsi ya Paroko au Baba Askofu,tena hailipiwi bank,hupelekwa kwa uwazi altareni na hubarikiwa kisha huingizwa katika makusanyo ya sadaka katika adhimisho la misa takatifu husika,hii kuingiziwa kwenye account binafsi nahisi utakuwa ni utaratibu mpya umeanza hivi karibuni,lets call a spade a spade by its name,lets stop going around the bush,if its rushwa lets say it rushwa.Full stop

Ndugu yangu nakuunga kabisa mkono, mimi mwenyewe ni mkatoliki pesa yoyote ya sadaka au ya msaada kwa ajili ya kanisa inapelekwa altare au inaingizwa kwenye account ya kanisa na inatangazwa kanisani na kumtaja mhisani aliyetoa hiyo pesa. Sasa inakuwaje iingizwe kwenye account yake binafsi? na je aliitangaza? Kanisa Katoliki inabidi itoe tamko!
 
Hela za Escrow zilipita Mkombozi Bank (Catholic Bank) pia wamepewa Maaskofu na mapadre wa Roman Catholic.

What if zingepita Amana Bank and wapewe Masheikh na maimam??

Watu waliohusika wote wakidhibitishwa kamani wezi wakamatwe pamoja na huyu Kilaini, lakini kama huyu James alitofedha hizi kama sadaka I don't think if there is any doubt.
 
Baba Askofu Methodius Kilaini akiri kua alipokea milioni 80.5 kutoka kwa Rugeemanila. Ila atoa rai kwamba wezi halisi wakamatwe na kushughulikiwa na siyo yeye!
==================


Chanzo: EATV

mimi ni mkatoriki pure ila kwa maslai ya uma ninaungana na mapendekezo ya PAC kwa kuchukuliwa hatua za kisheria ikiwemo kufilisiwa. Kwa wale wote walio nufaika na mgawo uliotokana na pesa za ESCROW
 
Walimfunga Sheikh Ponda bure!! Kumbe wezi wazoefu wako mitaani ....... Eti si Mara ya kwanza!!! Khaaa

Ponda nae ana madhambi yake ya kigaidi lazima afungwe hata kunyongwa, vilevile hata hawa ni wezi ikiwezekana washitakiwe.
 
Mkombozi bank kwanini hawakuhoji chanzo cha mabilioni hayo kabla ya kuyapokea na kuyatoa ?
 
Ila mchakato wa kuzipata una viashiria!!!
Ruge ana biashara nyingi. Nani mwenye muda wa kufuatilia kwamba haya mapato ni ya biashara gani na yale mapato ni ya kutoka wapi? Wewe unapewa hela na Dangote mwenye biashara zaidi ya ishirini, unaweza kuanza kuchunguza hela yake fulani imetokana na biashara gani?
 
Mimi ni mkatoliki,na ninavyojua hela ya sadaka au zaka itolewapo haiendi mfukoni au kwenye account binafsi ya Paroko au Baba Askofu,tena hailipiwi bank,hupelekwa kwa uwazi altareni na hubarikiwa kisha huingizwa katika makusanyo ya sadaka katika adhimisho la misa takatifu husika,hii kuingiziwa kwenye account binafsi nahisi utakuwa ni utaratibu mpya umeanza hivi karibuni,lets call a spade a spade by its name,lets stop going around the bush,if its rushwa lets say it rushwa.Full stop

Kuwa mkatoliki si kujua yote yafanyikayo katika kanisa katoliki.
  • Pesa walizojengea Vyuo vikuu vilitolewa sadaka lini kanisani?
  • Pesa zilizotumika kujengea Zahanati zilikabidhiwa kwenye altare ipi?
  • Pesa zilizotumika kujengea vinu vya kufua umeme huko jimboni Njombe na Kikwete kufungua bakuli lilipitishwa wapi na wewe ukiwa mhasibu wake?

Ungeniambia unafanya shughuli za uongozi katika kanisa katoliki usingeuliza au kuleta kauli kama hiyo. Sadaka (offering - offeritorio) au Zaka ya kanisa huwezi kuweka kwenye mtiririko katika mfuko wa wahisani ambayo hutoa pesa za maendeleo kwa lengo maalumu iwe ni shule, afya, nak.

Ningekuelekeza mengi lakini naona kwa vile umeoshaonyesha upeo huo nisije kukuchanganya bure. Unajua idara ya CARITAS?

CC
ukombozi
 
Weka ushahidi aliposema amepokea mgao. Naomba katika ushahidi wako, neno 'mgao' lionekane wazi.

Na aeleze huo mgao ulitokana na kazigani aliyoifanya askofu kilaini. Aache kulopoka.
 
Suala la kujua hapa ni mambo mawili
  • Wachotaji wa pesa hizo
  • Wanufaika wa pesa hizo

Wenye makosa na wizi ni wale waliozichota pesa hizo toka Acc ya ESCROW, wanaufaika wengi hata hawakujua pesa zinatoka wapi na zimepatikanaje ila walichojua ni wahisani ndio wanasaidia miradi ya maendeleo yaliyokusudiwa.
Kiongozi lazima awe informed, kama anachukua kila lijalo hii inatia mashaka sana!
 
Ndugu yangu nakuunga kabisa mkono, mimi mwenyewe ni mkatoliki pesa yoyote ya sadaka au ya msaada kwa ajili ya kanisa inapelekwa altare au inaingizwa kwenye account ya kanisa na inatangazwa kanisani na kumtaja mhisani aliyetoa hiyo pesa. Sasa inakuwaje iingizwe kwenye account yake binafsi? na je aliitangaza? Kanisa Katoliki inabidi itoe tamko!

Pamoja na kukiri ukatoliki wangu hadharani,pia nathubutu kusema maadili na uadilifu wa viongozi wetu unatutia wasiwasi sana,nilitegemea tokea hii issue ya Kilaini imeanza kuzungumzwa kwenye mitandao ya kijamii,kanisa lingetoa tamko au baraza la maaskofu katoliki Tanzania lakini naona kimya tu,au nyie mlioko karibu na anakohudumu baba Kilaini mtuambie,je Jimbo katoliki la Bukoba limetoa tamko lolote?
 
Mimi ni mkatoliki,na ninavyojua hela ya sadaka au zaka itolewapo haiendi mfukoni au kwenye account binafsi ya Paroko au Baba Askofu,tena hailipiwi bank,hupelekwa kwa uwazi altareni na hubarikiwa kisha huingizwa katika makusanyo ya sadaka katika adhimisho la misa takatifu husika,hii kuingiziwa kwenye account binafsi nahisi utakuwa ni utaratibu mpya umeanza hivi karibuni,lets call a spade a spade by its name,lets stop going around the bush,if its rushwa lets say it rushwa.Full stop

Wewe ni Mkatoliki pori ambaye unataka kuaminisha watu kuwa Kanisa Katoliki ni stationery. Kuna mambo ambayo Knisa Katoliki Kuanzia Actic na Anatactic tunafanana kama Ibada ya Misa Takatifu na Sakrament 7 za Kanisa. Lakini mengine kama zaka na mavuno ni mambo ya Kanisa Mahalia. Kwanza Altareni sadaka na zaka havipelekwi. Altareni kuankuwepo Msalaba unaface waamini wakati wote wa Misa. Sadaka na matoleo vinaletwa na kumbewa na kupelekwa mahali pake kwa baadhi ya parokia na parokia zingine haviletwi na kuombewa. Zaka maksanisa mengi wanapenda mtu apelike mweyneywe kwa padre au katekista au mtu mwingine aliyeaminiwa na unapewa stakabadhi. Uzuri wa Kanisa Katoliki tuna imani na mapadre wetu na hapa sipimi uaaminifu wa padre mmoja baada ya mwingine. Lakini majority receive funds and other gifts and account for them. Ndio maana wanansema tulilemazwa Wakatoliki kwa mtindo huu mapaka tukaona parokiani au mission ni mahala pa kuapata nguo, vyakula na elimu na tukawa hatutoi. Hili ndio linaanza kubadilishwa na watu wenye moyo wanatoa kama Rugemalira katika kusaidia Kanisa
 
Kuwa mkatoliki si kujua yote yafanyikayo katika kanisa katoliki.
  • Pesa walizojengea Vyuo vikuu vilitolewa sadaka lini kanisani?
  • Pesa zilizotumika kujengea Zahanati zilikabidhiwa kwenye altare ipi?
  • Pesa zilizotumika kujengea vinu vya kufua umeme huko jimboni Njombe na Kikwete kufungua bakuli lilipitishwa wapi na wewe ukiwa mhasibu wake?

Ungeniambia unafanya shughuli za uongozi katika kanisa katoliki usingeuliza au kuleta kauli kama hiyo. Sadaka (offering - offeritorio) au Zaka ya kanisa huwezi kuweka kwenye mtiririko katika mfuko wa wahisani ambayo hutoa pesa za maendeleo kwa lengo maalumu iwe ni shule, afya, nak.

Ningekuelekeza mengi lakini naona kwa vile umeoshaonyesha upeo huo nisije kukuchanganya bure. Unajua idara ya CARITAS?

CC
ukombozi



Acha bwebwe wewe...tuambie basi vyanzo vya hzo pesa zilitumika kujenga hyo miradi kama ni fedha haramu pia hatua zichukuliwe,hlo la kilaini ni zaid ya ushetan wala hakuna kupinga..nlisema jana na leo narudia kilaini ni mshenzi
 
Mimi ni mkatoliki,na ninavyojua hela ya sadaka au zaka itolewapo haiendi mfukoni au kwenye account binafsi ya Paroko au Baba Askofu,tena hailipiwi bank,hupelekwa kwa uwazi altareni na hubarikiwa kisha huingizwa katika makusanyo ya sadaka katika adhimisho la misa takatifu husika,hii kuingiziwa kwenye account binafsi nahisi utakuwa ni utaratibu mpya umeanza hivi karibuni,lets call a spade a spade by its name,lets stop going around the bush,if its rushwa lets say it rushwa.Full stop

Mkuu,mapdre na maaskofu katika kusihi kwao hawajitengi na jamii iliyowazunguka,wanao marafiki na wafadhili binafsi.Mfano hata parokiani kwetu Paroko wetu anapokea misaada mingi tu kutoka nje ambayo huja katika jina lake.Kupokea kiwango kikubwa kwa wakati mmoja si hoja,tatizo litakuja kama baba askofu alifahamu wizi huu.Rugemalira alikuwa ndiye Mwenyekiti wa kamati ya ujenzi wa kanisa la Cathedral Bukoba Mjini,Rugemalira amechangia ujenzi wa kanisa la Makongo Juu karibu nusu ya gharama.
 
Nadhani hawa walipokea kama michango/sadaka za maendeleo ya Kanisa . Watz wanatakiwa wawe na moyo wakutoa sadaka nzito kama hizo za Ruge.. !

Kanisa katoliki si sawa na hizi Ministry unazozisikia kama za Mzee wa Upako, Kakobe ama Mwingira ambapo waumini hukabidhi sadaka kwa mwenye kanisa. Utaratibu wa kanisa katoliki ni kutoa sadaka kanisani na kanisa kutoa misaada. Sadaka haaingizwi kwenye account binafsi ya mtu. Baba askofu afunguke zaidi.

 
Back
Top Bottom