Baadhi ya Vyuo Vikuu vinazalisha Wasomi bomu

Baadhi ya Vyuo Vikuu vinazalisha Wasomi bomu

Nadhani Bachelor Tz iwe kama sheria za Israel kupitia Jeshini kwanza. Nasi anaetaka Bachelor amalize 5 years in any Science or Technical College. Na entry point ziongezwe ziwe ngumu, si kila kilaza bachelor. Hatuna Misitu ya kutengeneza viti vya maboss!!
Hii itanoga sana.ndoto za degree zitahamia kwenye Diploma na kushiriki kufanyakazi.
 
Plz SUA is the best University in Tz.....Am getting my Best degree here.....we get knowledge first, passing an exam is another issue, Although It's like pressure cooker.....
 
Dhana ya kujiajiri ni dhana ya viongozi waliokosa vision, walioshindwa kutransform opportunities kuwa economic potentials kwa watu wao, lakin wanaosubiri watu waanzishe vitu waje kudai kodi. Kuthibitisha hili ndo maana wao wanahubiri kujiajiri lakin kuna wazee kama wasira wanapambana mahakamani warudi kwenye ajira. Niko hapa Uingereza kwa muda mrefu tu, cjawahi kumckia kiongoz yoyote anashaur watu kujiajiri, kwanza control ya huku ni ngumu kusustain sundry investments ambazo hazina kichwa wala miguu na ndo maana uchumi wetu unafail sababu ya watu wote kudhani kuwa wanaweza kufanya kazi za aina flani. Theory za uchumi zimetambua unemployment kama tatizo katika economy, watu katika makundi tofauti tofauti wanaajiriwa wanazalisha vitu flani flani, market ina react kwenye uzalishaji, serikali inakusanya chake nk. Mtu kama ana mtaji flani basi anainvest kwenye kampuni ambazo zipo na kupata return, kama una capital ya kutosha unaweza kuanzisha small au medium entreprise. Kuwaambia vijana wanaomaliza vyuo cjui wajiajiri wakati mitaji ya maana hawana, expertise hawana na zaid ya zote market hakuna ni majibu ya watu walioshindwa kuwa organise watu wengine. Viongozi wetu wengi akili hawana, zaidi ya ujinga tu, narudia akili hawana wamebaki kungangania madarakani tu, wapishe vijana wawaoneshe fursa zinavyotengezwa bila kuleta utitiri wa vibiashara njaa ambavyo mwisho wa siku watu hawana future yoyote.

Asilimia kubwa ya vyuo hapa Tz wanazalisha vilaza, utaona tu watu walivyo bize kuajiriwa! Ukimwambia fanya mpango tumia elimu yako kujiajiri atasema hana mtaji, ukimuuliza endapo utapewa mtaji utajiajiri?? NDIO. Unataka ujiajiri kufanya shughuli gani?? HAJUI.
 
Nafuatilia mijadala na maoni ya wahitimu wa vyuo vikuu hapa nchini baadhi yao ni sheedah! wanadhalilisha vyeti vya degree! hata humu jf unakuta mtu anajinasibu anasoma/amemaliza.degree lakini anaomba ushauri wa jambo analopaswa kulipatia ufumbuzi bila kuomba ushauri.

Nailewa takwimu zinathibitisha kuwa asilimia 60 ya wenye degree hawaajiriki/not competent for jobs.pia nawaelewa wale vijana wa chuo kikuu kilichofunga compus ya Songea na Arusha.Wakaomba na Dar compus pia ifungwe ili wahamie vyuo vikuu ambavyo angalau taaluma yake inasifa na vigezo.

Naona wanasiasa wame focus sana huko shule za msingi na shule upili wamesahau advanced na university product zao.wamejikita kwenye quantity kuliko quality.ukiuliza jibu jepesi wanafunzi wakimaliza vyuo wafikirie kujiajiri! kisa kuna katopic ka entrepreneur kapo kwenye hiyo programme.kwanini huko kujiajiri kusifanyike kwa vitendo japo miezi sita/mwaka ndio degree zitolewe kwa atakayefuzu.

wenye masikio wasikie baadhi ya wenye degree hazina msaada kwao.
Nadhani pia tatizo kubwa lipo kwenye mfumo mzima Wa elimu tangu awali na malezi pia ya nyumbani. Walezi Wa awali hasa wazazi wana jukumu LA kumjengea mtoto tabia ya kupenda kujifunza mwenyewe hasa kutoka kwenye vitabu.
Mhadhiri Wa chuo kikuu anapaswa kukuelekeza wapi na jinsi ya kupata maarifa na sio kufanya "spoon feeding".
Sasa wengi wamezoea discussion, tuition, and spoon feeding kitu ambacho kinafanya tatizo kuwa kubwa zaidi.
 
Nadhani pia tatizo kubwa lipo kwenye mfumo mzima Wa elimu tangu awali na malezi pia ya nyumbani. Walezi Wa awali hasa wazazi wana jukumu LA kumjengea mtoto tabia ya kupenda kujifunza mwenyewe hasa kutoka kwenye vitabu.
Mhadhiri Wa chuo kikuu anapaswa kukuelekeza wapi na jinsi ya kupata maarifa na sio kufanya "spoon feeding".
Sasa wengi wamezoea discussion, tuition, and spoon feeding kitu ambacho kinafanya tatizo kuwa kubwa zaidi.
kuna wengine wanafika university bado wanataka wapate waalimu wa tuition! hatari sana kizazi hiki.
 
Dhana ya kujiajiri ni dhana ya viongozi waliokosa vision, walioshindwa kutransform opportunities kuwa economic potentials kwa watu wao, lakin wanaosubiri watu waanzishe vitu waje kudai kodi. Kuthibitisha hili ndo maana wao wanahubiri kujiajiri lakin kuna wazee kama wasira wanapambana mahakamani warudi kwenye ajira. Niko hapa Uingereza kwa muda mrefu tu, cjawahi kumckia kiongoz yoyote anashaur watu kujiajiri, kwanza control ya huku ni ngumu kusustain sundry investments ambazo hazina kichwa wala miguu na ndo maana uchumi wetu unafail sababu ya watu wote kudhani kuwa wanaweza kufanya kazi za aina flani. Theory za uchumi zimetambua unemployment kama tatizo katika economy, watu katika makundi tofauti tofauti wanaajiriwa wanazalisha vitu flani flani, market ina react kwenye uzalishaji, serikali inakusanya chake nk. Mtu kama ana mtaji flani basi anainvest kwenye kampuni ambazo zipo na kupata return, kama una capital ya kutosha unaweza kuanzisha small au medium entreprise. Kuwaambia vijana wanaomaliza vyuo cjui wajiajiri wakati mitaji ya maana hawana, expertise hawana na zaid ya zote market hakuna ni majibu ya watu walioshindwa kuwa organise watu wengine. Viongozi wetu wengi akili hawana, zaidi ya ujinga tu, narudia akili hawana wamebaki kungangania madarakani tu, wapishe vijana wawaoneshe fursa zinavyotengezwa bila kuleta utitiri wa vibiashara njaa ambavyo mwisho wa siku watu hawana future yoyote.
mkuu umeongea point ya.maana sana.kuliko wachangiaji wote mpaka sasa! big up.kwa Tanzania takwimu zinaonyesha asilimia 90 ya biashara zinakufa ndani ya miaka mitatu.sasa.kumwambia mtu ajiajiri ni kumwelekeza.kibra(suicide mission)
 
Haha sasa ukisema vilaza wako UDSM inayochukua 'cream' je vyuo vingine itakuwaje? Wivu mwingine bwana
 
Hawa jamaa wengi wanabebwa na status, ila hawajiamini kabisa! Ukimbana umweke kwenue kona atakwambia mie UDSM bhana.

fikiri kabla kuposti na kushabikia ujinga ukiambiwa leta ushahidi unaanza kuropoka!! chunga sana upumbavu wako unakupeleka kusiko!!
Wewe umesoma wapi?
 
Huwa nashangaa sana waswahili sisi tuna malumbano ya kipuuzi sana utaskia "VYUO VILIKUWA ZAMANI BHANA" hivi ninyi wa zamani si ndio mmelifikisha taifa hapa lilipo? Mmelifanyia nini taifa kwa kutumia hiyo elimu bora mliyopata zamani? Mmegeuka wezi wezi tu mpaka maprofesa ni majizi, huko chuoni zamani kulikuwa module za WİZİ, niweke waz tu kuwa nyie wa zamanı mnajioverrate ila ukweli hamna kitu kichwani na kama mnacho basi mmeshindwa kugeuza hayo matheory mliyodeseshwa na maprofesa wenye roho za wizi (yes wengi wana scandal Za kijingajinga wiziwizi), ukitaka kufanya evaluation nzuuri, jichunguze wewe umelifanyia nini taifa personally kwa kutumia hiyo elimu uliyopata zamanı au uliyopata toka chuo unachokiita bora, utajishtukia mwenyewe kiukweli katika watu VILAZA ni WA ZAMANI haya yote machafu yaliyopo HAO WA ZAMANI NDO WAMETUFIKISHA HAPA yanafurahia mavyeti tu eti ONE ya 7 practically hujui lolote zaidi ya ulilofundishwa
 
Asilimia kubwa ya vyuo hapa Tz wanazalisha vilaza, utaona tu watu walivyo bize kuajiriwa! Ukimwambia fanya mpango tumia elimu yako kujiajiri atasema hana mtaji, ukimuuliza endapo utapewa mtaji utajiajiri?? NDIO. Unataka ujiajiri kufanya shughuli gani?? HAJUI.
Mkuu hata baadhi ya walioajiriwa ni aibu tupu..kuna binti mmoja nilifanya naye kazi pahala eti kafanya intern mwaka baadae wakamuajiri ila hawezi kuandika hata ka briefing ka field visit.....aibu hii!

Msomi wa shahada alokaa darsani miaka minne hata kujieleza aeleweke mbele ya hadhira anashindwa? si aibu hii...tena mimbaaa hii.

Sasa ndo ishakua balaaa manake wengi wa vijana wetu ni "education for certification" skills na competence itajulikana mbele kwa mbele[emoji85]
 
comment kama hizi nia yake ni kuondoa watu kwenye.mada na kuanzisha mada nyingine na kuumiza hisia za wahusika.hazikubaliki.
Mada inaongelea vyuo ,Mkuu ,mdau hapo akataja kimojawapo au UDSM sio chuo ?? Tukubali tu kuna tatizo mahali kwenye mfumo wa elimu yetu
 
Serikal haijihusishi na vyuo sabab tunaamin mwanachuo n mtu mzima...hawezi kukaa miaka mi3 o mi4 amsuburie mwalimu amfundishe kila ki2....university is nt a teaching institution..its a learning institution
Sema nyie wanafunzi wengi n wavivu hamtaki kujifunza kutoka kwa wenzenu..ingieni google muangalie wenzenu wanafanya nn nanyi mjifunze
 
Wanafundisha mitaala ambayo haijaboreshwa kumsaidia mwanafunzi kujiajiri na mwanafunzi anafundishwa masomo.kibao katika semester moja.matokeo akimaliza anajisikia amerika kiunzi badala ya kushukuru kwa kuelimika.
exactly
 
Mada inaongelea vyuo ,Mkuu ,mdau hapo akataja kimojawapo au UDSM sio chuo ?? Tukubali tu kuna tatizo mahali kwenye mfumo wa elimu yetu
Ni chuo mkuu.kataja tu bila ufafanuzi kuweka nyama kidogo kwenye allegation zake.ninavyoelewa vyuo vyote hapa bongo vinahilo tatizo,tofauti ni viwango.
 
Mada inaongelea vyuo ,Mkuu ,mdau hapo akataja kimojawapo au UDSM sio chuo ?? Tukubali tu kuna tatizo mahali kwenye mfumo wa elimu yetu
Naam Ankali Ben..
Kukubali tatizo ndo hatua ya kwanza kulitatua ..manake ukishakiri udhaifu ndo yapaswa uje na ways forward ili kusawazisha mambo.

Tatizo wahitimu wanavurunda ila bado tunabakia kubeba majina ya vyuo tuu..miye nimesoma paleee au kule haisaidii..vyuo vingi maarufu hapo nyumbani vijana wanakariri slides za presentation tuuu....na mavyeti! elimu ilojaa nadharia kama hekaya za abunuasi haitupeleki kokote! katuu! Tuchukue hatua.

Tizama vijana wa kichina walosoma ngazi ya FTC kutoka Asia wakija kusimamia miradi ya barabara wakati baadhi ya wahitimu wetu wa shahada wakipewa kazi wanapwaya..tufanye jambo elimu yetu inakoelekea siko tutaja umbukuka humo EAC.!
 
Back
Top Bottom