Baadhi ya Vyuo Vikuu vinazalisha Wasomi bomu

Baadhi ya Vyuo Vikuu vinazalisha Wasomi bomu

Serikal haijihusishi na vyuo sabab tunaamin mwanachuo n mtu mzima...hawezi kukaa miaka mi3 o mi4 amsuburie mwalimu amfundishe kila ki2....university is nt a teaching institution..its a learning institution
Sema nyie wanafunzi wengi n wavivu hamtaki kujifunza kutoka kwa wenzenu..ingieni google muangalie wenzenu wanafanya nn nanyi mjifunze
mkuu hao ma lecturer/professor wanakimbilia kwenye siasa! vyuoni na uraiani wanashindwa kubuni na kuendesha miradi yao pamoja na tafiti na theory zao.ataweza mwanafunzi?!
 
mkuu hao ma lecturer/professor wanakimbilia kwenye siasa! vyuoni na uraiani wanashindwa kubuni na kuendesha miradi yao pamoja na tafiti na theory zao.ataweza mwanafunzi?!
Mkuu sio kuwa we ndo unaleta sababu za kisiasa...asilimia ngap ya malecturer wanakimbilia kweny siasa
 
mkuu rudi qt this time unaweza kubahatisha kuingia udsm
Eti huyu nae ni GT!! UDSM haichagui mtu toka miaka ya 2012, kazi ni ya TCU.
Mkuu licha ya UDSM kuwepo for than 50yrs Ebu taja ANY TANGIBLE and Quantifiable achievement ya UDSM kwa nchi ya Tz.
 
Ni chuo mkuu.kataja tu bila ufafanuzi kuweka nyama kidogo kwenye allegation zake.ninavyoelewa vyuo vyote hapa bongo vinahilo tatizo,tofauti ni viwango.
Ndio maana nikasema tukubali tu kuna sehemu kuna tatizo kwenye elimu yetu , na hiyo ikimaanisha kuanzia shule ya msingi hadi chuo kikuu ,Hivi hapo Udsm ambapo tunaona hapana shida hawa wanao maliza hizo PhD wakishapata ni wapi unawaona tena waki publish articles zao ??? Mtu anamaliza PhD hawajikiti tena kwenye research wapo kwenye majukwaa ya siasa wanaganga njaa
 
Huwa nashangaa sana waswahili sisi tuna malumbano ya kipuuzi sana utaskia "VYUO VILIKUWA ZAMANI BHANA" hivi ninyi wa zamani si ndio mmelifikisha taifa hapa lilipo? Mmelifanyia nini taifa kwa kutumia hiyo elimu bora mliyopata zamani? Mmegeuka wezi wezi tu mpaka maprofesa ni majizi, huko chuoni zamani kulikuwa module za WİZİ, niweke waz tu kuwa nyie wa zamanı mnajioverrate ila ukweli hamna kitu kichwani na kama mnacho basi mmeshindwa kugeuza hayo matheory mliyodeseshwa na maprofesa wenye roho za wizi (yes wengi wana scandal Za kijingajinga wiziwizi), ukitaka kufanya evaluation nzuuri, jichunguze wewe umelifanyia nini taifa personally kwa kutumia hiyo elimu uliyopata zamanı au uliyopata toka chuo unachokiita bora, utajishtukia mwenyewe kiukweli katika watu VILAZA ni WA ZAMANI haya yote machafu yaliyopo HAO WA ZAMANI NDO WAMETUFIKISHA HAPA yanafurahia mavyeti tu eti ONE ya 7 practically hujui lolote zaidi ya ulilofundishwa
kweli mkuu.wazee wametupelekea uchumi kuzimu.wamemsaliti NYerere alikuwa na nia njema na nchi.
 
Mkuu sio kuwa we ndo unaleta sababu za kisiasa...asilimia ngap ya malecturer wanakimbilia kweny siasa
Prof. Mhongo, Baregu, Ndalichako, Tulia, Mwakyembe,Shivji,nk na wale wote wa Hazina, Fedha+BoT na underground wengi, kama yule msanii ya ACT; The so called Ass. Prof Mkumbo, nk
 
Prof. Mhongo, Baregu, Ndalichako, Tulia, Mwakyembe,Shivji,nk na wale wote wa Hazina, Fedha+BoT na underground wengi, kama yule msanii ya ACT; The so called Ass. Prof Mkumbo, nk
Very gud..waliobak je? Wap n weng? Chuo gan kinaupungufu wa malecturer?
 
Naam Ankali Ben..
Kukubali tatizo ndo hatua ya kwanza kulitatua ..manake ukishakiri udhaifu ndo yapaswa uje na ways forward ili kusawazisha mambo.

Tatizo wahitimu wanavurunda ila bado tunabakia kubeba majina ya vyuo tuu..miye nimesoma paleee au kule haisaidii..vyuo vingi maarufu hapo nyumbani vijana wanakariri slides za presentation tuuu....na mavyeti! elimu ilojaa nadharia kama hekaya za abunuasi haitupeleki kokote! katuu! Tuchukue hatua.

Tizama vijana wa kichina walosoma ngazi ya FTC kutoka Asia wakija kusimamia miradi ya barabara wakati baadhi ya wahitimu wetu wa shahada wakipewa kazi wanapwaya..tufanye jambo elimu yetu inakoelekea siko tutaja umbukuka humo EAC.!
Ni kweli mkuu unachokisema ,Elimu yetu haitujengi kukabiliana na changamoto za moja kwa moja baada ya mafunzo ,Nyerere kidogo aliona mbali akaja na shule kama Moshi Tech,Tanga Tech,Arusha tech shule zenye mitaala ya agriculture nk ,shule hizi zilikua zinampa mtu fursa hata ya kujiajiri mwenyewe anapo maliza kidato cha nne ,sasa mtu kama huyu akifika chuo chenye mazingira mazuri kama alivyosoma O level lazima atakua mzuri tu ,ndio maana sasa hivi ni bora umwajiri mtu aliyepita VETA kusomea mathalani umeme ,kuliko aliyesoma mathalani UDOM ama UDSM ,
 
Very gud..waliobak je? Wap n weng? Chuo gan kinaupungufu wa malecturer?
Hata waliobaki hawana Genuine Publications wamebaki na slides za miaka ya 90s. Hakuna chuo cha Gvt kilicho na wahadhiri timilifu, ikiwa ni Pamoja na UDOM, MZUMBE, SUA, TIA, IAA, nk hadi Masters wanafundishwa na wahadhiri wasaidizi wenye masterz kama wanafunzi. UDSM wazee wana zeeka na wanakufa wakati no new Profs are generated!!

Japo nao ni walewale tu wa NOTES, si Practical.
 
Mkuu hata baadhi ya walioajiriwa ni aibu tupu..kuna binti mmoja nilifanya naye kazi pahala eti kafanya intern mwaka baadae wakamuajiri ila hawezi kuandika hata ka briefing ka field visit.....aibu hii!

Msomi wa shahada alokaa darsani miaka minne hata kujieleza aeleweke mbele ya hadhira anashindwa? si aibu hii...tena mimbaaa hii.

Sasa ndo ishakua balaaa manake wengi wa vijana wetu ni "education for certification" skills na competence itajulikana mbele kwa mbele[emoji85]
kama hao wana survive kwa rushwa za ngono
 
Ni kweli mkuu unachokisema ,Elimu yetu haitujengi kukabiliana na changamoto za moja kwa moja baada ya mafunzo ,Nyerere kidogo aliona mbali akaja na shule kama Moshi Tech,Tanga Tech,Arusha tech shule zenye mitaala ya agriculture nk ,shule hizi zilikua zinampa mtu fursa hata ya kujiajiri mwenyewe anapo maliza kidato cha nne ,sasa mtu kama huyu akifika chuo chenye mazingira mazuri kama alivyosoma O level lazima atakua mzuri tu ,ndio maana sasa hivi ni bora umwajiri mtu aliyepita VETA kusomea mathalani umeme ,kuliko aliyesoma mathalani UDOM ama UDSM ,
Sasa hapo ndo unagonga nyundo kwenye msumari! Hawa jamaa zetu wengine na ma phd sijui ya kwenda mwezini tulowapa dhamana ya kutuongoza kwenye mitaala na usimamizi wa elimu hata hawatii mkazo hizo tech wala agric. schools..wameziulia mbali matokeo yake vijana wanakimbilia kusoma masomo ya nadharia na tamthilia!
 
Ndio maana nikasema tukubali tu kuna sehemu kuna tatizo kwenye elimu yetu , na hiyo ikimaanisha kuanzia shule ya msingi hadi chuo kikuu ,Hivi hapo Udsm ambapo tunaona hapana shida hawa wanao maliza hizo PhD wakishapata ni wapi unawaona tena waki publish articles zao ??? Mtu anamaliza PhD hawajikiti tena kwenye research wapo kwenye majukwaa ya siasa wanaganga njaa
kweli mkuu ndio maana kwenye mada nimesema wanasiasa wanadhani matatizo yapo primary na secondary tu! kumbe hata form six mpaka university ni majanga tu. Phd za kupambia Cv na vyeo maofisini sio za kubuni miradi na kujiajiri kama wanavyohubiri.
 
Prof. Mhongo, Baregu, Ndalichako, Tulia, Mwakyembe,Shivji,nk na wale wote wa Hazina, Fedha+BoT na underground wengi, kama yule msanii ya ACT; The so called Ass. Prof Mkumbo, nk
Nahisi huyo jamaa hayuko.informed!.au hayuko.nchini!.angalie cabinet ya JPM na.wabunge atajua tunaongea nini.kule vyuoni walishakimbia kusaka maslahi ya kutumia porojo badala ya tafiti zao mavyuoni.
 
Sasa hapo ndo unagonga nyundo kwenye msumari! Hawa jamaa zetu wengine na ma phd sijui ya kwenda mwezini tulowapa dhamana ya kutuongoza kwenye mitaala na usimamizi wa elimu hata hawatii mkazo hizo tech wala agric. schools..wameziulia mbali matokeo yake vijana wanakimbilia kusoma masomo ya nadharia na tamthilia!
Tatizo la elimu yetu ni kubwa kuliko tunavyo fikiri ,kizazi cha wanafunzi waliopita Ilboru,Mzumbe,Tabora boys,Tabora girls,Msalato,Kilakala,Kibaha,Moshi tech,Tanga tech ,Ifunda ,Old Moshi ,Pugu Nk ndio hivyo kinaisha na walau wao walipata elimu nzuri hasa japo kutumia elimu nzuri ni jambo lingine kabisa ,kizazi chetu cha kuwafaulisha wasiojua kusoma na kuandika ndio kinashika hatamu sasa sijui tatafanyaje maana hao wasiojua kusoma na kuandika ndio wanao tegemewa kuwa madaktari,Mainjinia ,Wanasheria ,Walimu nk ,naona ufanywe mpango wa kurudisha zile shule maalumu ikiwa pamoja na za ufundi na kilimo ,
 
Chuo kikuu ni hatua ya mwisho kabisa kumwandaa mwajiriwa au msomi,elimu ya awali,primary,sekondari na vyuo vya ufundi ndio chachu ya kuwa na wasomi competate chuo kikuu mwanafunzi anakwenda kupewa heshima ya kuwa qualified msomi,sasa basis wakulaumiwa ni mfumo unao mwandaa msomi kabla haja fika chuo kikuu tuache tabia ya kudeal na effect wakati source tunaijua,endapo serikali ikaamka kutoka usingizini huenda tukapata vijana walio bora kuanzia level ya cheti na formv mpaka chuo kikuu turudishe elimi kwa vitendo tuachane na elimu ya kukrem!!
 
Nlikuja sikia yuko bwana mkubwa mulemule "alikua anamla vyombo" na ndo alimpigia pande la kazi!
hayo ndio maisha ya viongozi na wanachuo vilaza wa bongo.usitegemee performance hapo ya huyo kilaza.
 
Back
Top Bottom