Baadhi ya Vyuo Vikuu vinazalisha Wasomi bomu

Baadhi ya Vyuo Vikuu vinazalisha Wasomi bomu

dah hizi elimu zetu ni shida kuna binti leo nimekutana nae ofisi fulani kamaliza UDOM toka 2012 BCOM-account walimaliza 1500 .nikamuuliza unashughulika na nini hpa Town kaniambia bado anatafuta ajira ya kuajiriwa-nikachoka kabisa
 
Swali ni je nchi yetu inatenga pesa kwa ajili ya research????. Swala la elimu tanzania lilikuwa ni last priority. Watu walikuwa wanakimbilia siasa tu. Hakuna nchi inayo endelea bila ya kufanya reseach. Mfano ni japan. Watu walichukuliwa wakapewa kila kitu na serikali wafanye reseach. Ndo wanzo wa samsung na flat screen. Jiulize hapa tanzania kuna research centre yoyote kubwa inayomilikuwa na serikali kama sio wahisani. Kumbuka pesa ya wahisani inmasharti
Basi kama ni hivyo, issue ni kupunguza Mishahara ya Wanasiasa ,Mf: Mbunge, Mkuu wa Mkoa na Mkuu wa Wilaya, TANAPA, TCRA, TRA, BOT, TPA, TPDC, EWURA, nk wawe wanapokea 2M to 10M ili watu warudi ktk Elimu. Lecturers & Researchers walipwe kuanzia 20M.

Nchi hadi TOOTHPICK zinakuwa imported kutoka china na tuna vyuo vya Mali asili na utalii!! UDSM wapo tu.
 
Vyuo vingi vinabakiza wa kwao.

Hivi UDSM toka kianzishwe wamegundua nini? Tangible? Mf, Makerere wanatengeneza Magari, Nairobi LAPTOP,etc.

Tanzania wakandarasi wote Japan na China. Graduate wa UDSM akijenga yanaboka. Angalia ghorofa zao na barabara zao MBAYA hata kuangalia.
HAYA MADONGO!
 
Basi kama ni hivyo, issue ni kupunguza Mishahara ya Wanasiasa ,Mf: Mbunge, Mkuu wa Mkoa na Mkuu wa Wilaya, TANAPA, TCRA, TRA, BOT, TPA, TPDC, EWURA, nk wawe wanapokea 2M to 10M ili watu warudi ktk Elimu. Lecturers & Researchers walipwe kuanzia 20M.

Nchi hadi TOOTHPICK zinakuwa imported kutoka china na tuna vyuo vya Mali asili na utalii!! UDSM wapo tu.
Yaani bajeti yetu ni barabara za kuajiri wachina watufanyie kazi. Hivi kwanini tusi wekeze kwenye reseach za kwetu tuka tengeneza barabara wenyewe???. Kuna jambo la kujifunza hapa sio bure. Mafano tu nasikia wachina wanafanya mapinduzi wa soka yaani mpira. Wanachukua wachezaji wa zamani na makocha ulaya wanapeleka kwao hivi unahisi wao ni vilaza???. Wanajua baada ya miaka kumi china inaweza ata kuzidi hiyo primer ligue tunayo ishobikea
 
HAYA MADONGO!
Hamna mkuu, ukweli lazima usemwe!!
Hivi UDSM hamna LG/Communication Skills? Marais wawili wanasumbuka sn na hii kitu!!

Speech ya Hayati Mwl Nyerere 1973-Makerere Univ YAI limeiva balaa utadhani ni wa digital!!
 
Hamna mkuu, ukweli lazima usemwe!!
Hivi UDSM hamna LG/Communication Skills? Marais wawili wanasumbuka sn na hii kitu!!

Speech ya Hayati Mwl Nyerere 1973-Makerere Univ YAI limeiva balaa utadhani ni wa digital!!
ipo mkuu ndio kitu ya kwanza ukifeli.Qualifying Test.sijui kama imeondolewa siku hizi.sema ngeri ni homa ya jiji kwa Wanzania hususani local graduates na confidence ni zero
 
Yaani bajeti yetu ni barabara za kuajiri wachina watufanyie kazi. Hivi kwanini tusi wekeze kwenye reseach za kwetu tuka tengeneza barabara wenyewe???. Kuna jambo la kujifunza hapa sio bure. Mafano tu nasikia wachina wanafanya mapinduzi wa soka yaani mpira. Wanachukua wachezaji wa zamani na makocha ulaya wanapeleka kwao hivi unahisi wao ni vilaza???. Wanajua baada ya miaka kumi china inaweza ata kuzidi hiyo primer ligue tunayo ishobikea
Ni kweli mkuu hata baadhi ya Majina makubwa ya wachezaji kwa sasa yanaenda timu za uchina.

Mm nadhani Dr. Magufuli akusanye kodi awekeze ktk Tz kuwa na Technical schools na colleges nyingi kuliko vyuo vikuu.

Tena HESLB ikopeshe Technical na iondoe mikopo vyuo vikuu. Make vyuo kwa sasa vinazalisha mizigo mitaani tu. Unakuta PR tz graduate 4000 nchi nzima. Wakae ofisini tu, kisa -eti kuongea kwa niaba ya kampuni/taasisi.
 
ipo mkuu ndio kitu ya kwanza ukifeli.Qualifying Test.sijui kama imeondolewa siku hizi.sema ngeri ni homa ya jiji kwa Wanzania hususani local graduates na confidence ni zero
Ha ha ha ha basi tuanzishe Technical college nyingi na mbalimbali. Pia na hamasisha wana JF wote wototo wetu tuwahimize kusoma Masomo ya Sayansi. Ni aibu sn kwa Mwanaume kujiita Mwl wa Historia.
 
Hamna mkuu, ukweli lazima usemwe!!
Hivi UDSM hamna LG/Communication Skills? Marais wawili wanasumbuka sn na hii kitu!!

Speech ya Hayati Mwl Nyerere 1973-Makerere Univ YAI limeiva balaa utadhani ni wa digital!!
kama top wa nchi anababaika kuongea ngeli vizuri na ana phd ya udsm unategemea nini mkuu,nchi hii bado sana ktk elimu bora hata mzumbe wamevumbua panya
 
kama top wa nchi anababaika kuongea ngeli vizuri na ana phd ya udsm unategemea nini mkuu,nchi hii bado sana ktk elimu bora hata mzumbe wamevumbua panya
Ha ha ha ha eti ''PANYA ROAD''. Eti UDSM na SUA wana Maprofessa wengi kama 500!! Idadi bila Tangible results it's useless!!
 
Asilimia kubwa ya vilaza ni watu waliofaulu kwa chabo /kugelezea /kudesa. Huwezi amini chabo ni kipaji yaani mtu anaingia na chabo UE msimamizi anapita jirani kabisa lakini ametulia kabisa kama hamna kilichotokea.
 
kama top wa nchi anababaika kuongea ngeli vizuri na ana phd ya udsm unategemea nini mkuu,nchi hii bado sana ktk elimu bora hata mzumbe wamevumbua panya
Nadhani china haikujifunza kingereza bali wachache walipelekwa kujifunza waliporudi wakawezeshwa na nchi ndo uchina unayo isikia saivi. Rugha ni sehemu tu. Technical ndo kila kitu. Mbona technologia ya china inatumia lugha yao na sio kiingereza??
 
Ha ha ha ha basi tuanzishe Technical college nyingi na mbalimbali. Pia na hamasisha wana JF wote wototo wetu tuwahimize kusoma Masomo ya Sayansi. Ni aibu sn kwa Mwanaume kujiita Mwl wa Historia.
Tulikosea sana kubadilisha Techniqual college kuzipa elevation ya degree na kuona degree ndio zitakazotutoa! mtu akipata degree anataka awe boss hata kilaza naye[emoji12] Sayansi ni tatizo.kwa mujibu wa Necta ufaulu wa hesabu last form four result haizidi 17% nchi nzima
 
kama top wa nchi anababaika kuongea ngeli vizuri na ana phd ya udsm unategemea nini mkuu,nchi hii bado sana ktk elimu bora hata mzumbe wamevumbua panya
Hatari huko kwenye ngeri.usiguse hata humu ukianzisha thread ya ngeri hata wasomi wanajenga hoja kiswahili
 
Tulikosea sana kubadilisha Techniqual college kuzipa elevation ya degree na kuona degree ndio zitakazotutoa! mtu akipata degree anataka awe boss hata kilaza naye[emoji12] Sayansi ni tatizo.kwa mujibu wa Necta ufaulu wa hesabu last form four result haizidi 17% nchi nzima
Nadhani Bachelor Tz iwe kama sheria za Israel kupitia Jeshini kwanza. Nasi anaetaka Bachelor amalize 5 years in any Science or Technical College. Na entry point ziongezwe ziwe ngumu, si kila kilaza bachelor. Hatuna Misitu ya kutengeneza viti vya maboss!!
 
Ha ha ha ha eti ''PANYA ROAD''. Eti UDSM na SUA wana Maprofessa wengi kama 500!! Idadi bila Tangible results it's useless!!
Maprof. kazi zao ni mihadhara na tuseminar.utafiti wa tangible bado sana.project zao binafsi ni Ng'ombe wa maziwa na kuku! sio consultant wa field zao.unategemea nini?!
 
Asilimia kubwa ya vilaza ni watu waliofaulu kwa chabo /kugelezea /kudesa. Huwezi amini chabo ni kipaji yaani mtu anaingia na chabo UE msimamizi anapita jirani kabisa lakini ametulia kabisa kama hamna kilichotokea.
Angalau vyuo vingine wanafunga camera sasa hivi kudhibiti eg TIA
 
Mfano hai
Nafuatilia mijadala na maoni ya wahitimu wa vyuo vikuu hapa nchini baadhi yao ni sheedah! wanadhalilisha vyeti vya degree! hata humu jf unakuta mtu anajinasibu anasoma/amemaliza.degree lakini anaomba ushauri wa jambo analopaswa kulipatia ufumbuzi bila kuomba ushauri.

Nailewa takwimu zinathibitisha kuwa asilimia 60 ya wenye degree hawaajiriki/not competent for jobs.pia nawaelewa wale vijana wa chuo kikuu kilichofunga compus ya Songea na Arusha.Wakaomba na Dar compus pia ifungwe ili wahamie vyuo vikuu ambavyo angalau taaluma yake inasifa na vigezo.

Naona wanasiasa wame focus sana huko shule za msingi na shule upili wamesahau advanced na university product zao.wamejikita kwenye quantity kuliko quality.ukiuliza jibu jepesi wanafunzi wakimaliza vyuo wafikirie kujiajiri! kisa kuna katopic ka entrepreneur kapo kwenye hiyo programme.kwanini huko kujiajiri kusifanyike kwa vitendo japo miezi sita/mwaka ndio degree zitolewe kwa atakayefuzu.

wenye masikio wasikie baadhi ya wenye degree hazina msaada kwao.
Mfano hai vasco da gama
 
Back
Top Bottom