Askofu Methodius Kilaini naye alimegewa 80m za mbia wa IPTL

Askofu Methodius Kilaini naye alimegewa 80m za mbia wa IPTL

Hebu tafadhari sana hebu njoo unipe habari hii ya Padre Karugendo, huyu mzee nilikuwa nashangaa kujiita Padre lakini ukimchallange kwenye Habari za Kanisa alikuwa hataki kusikia am anaonekana yuko mabali sana.

Ni muumini mzuri sana wa Mwl Nyerere, kama unataka mkosane anadika au sema jambo baya kuhusu Nyerere. Kuna watu walikuwa wakimuhusisha na uraia wa Rwanda na kwamba amekuwa akidaiwa ni moja kati ya Mashushu wa Kagame nchini petu. Ni mpingaji mzuri sana wa hii serikali ya Mh Jakaya akiandikia gazeti la Raia Mwema na Mara Chache Mwananchi. Kitu ambacho nilikuwa sijui ni kwamba kumbe amewahi kuwa Padre wa Kanisa Catholic na ati alifukuzwa....!!!

Je ni nini kosa/Chanzo, kwanini hataki kujihusisha na masuala ya kanisa, je mpaka sasa ni muumini wa kanisa gani?.... Mkuu gollocko mara apatapo notification hii tafadhari kwa haraka jongea hapa utoe ufafanuzi au kwa mkuu yeyote anayemjua huyu Bwana P. Karugendo msaada tafadhari...

BACK TANGANYIKA

Mkuu Respect, Padri Privatus Karugendo alikuwa Padri toka mwaka 1981 mpaka 2009 pale Papa alipomvua daraja hilo la upadri, iansemekana alikuwa na ugomvi na askofu wa jimbo la Rulenge Sevelin Niwemugenzi hasa katika matumizi ya huduma ya uponyaji ambayo walikuwa wameianzisha kanisani hapo na askofu aliyekuwa kabla ya huyo Niwemugenzi na ndipo suala lake(Karugendo) la kuunga mkono matumizi ya kondomu kwa wanandoa lilipofika kwa Kadinali Pengo, hii ilipelekea Karugendo kusimamishwa kuhudumu altareni ili uchunguzi ufanyike, aliposimamishwa alimuandikia barua Papa kujieleza ambayo ilitafsiliwa kama ni kukata rufaa na hivyo kuonyesha utovu wa nidhamu. Na vilevile wakati kasimamishwa alipata kuoa na kupata watoto hivyo ikambidi Papa kumvua daraja la upadri hiyo mwaka 2009. Kama unavyojua Upadri ni sakramenti ukishapigwa muhuli wake haufutiki, hivyo Karugendo anasakramenti ya upadri lakini hawezi kupanda tena altareni.
 
miaka ya nyuma karugendo alikuwa ni padre wa jimbo katoliki la rulenge, alikuwa karibu sana na askofu wa jimbo hilo aliyejulikana kama askofu Mwoleka(RIP), Mwoleka alikuwa na vision aliyoiita ukamilishano, inashahibiana sana na siasa ya ujamaa na kujitegemea ya mwalimu Nyerere, yeye alikuwa anataka waumini waishi pamoja, kufanya kazi pamoja na kula pamoja labda kama ilivyokuwa kanisa la mwanzo. baada ya kustaafu alikuja askofu mwingine severini NIwemugemuzi huyu hakuipenda hii falsafa, pamoja na mambo mengine walitofautiana sana na karugendo na ndipo akamsimamisha upadre, kaugendo ni padre hadi leo ila kiukweli ana mtizamo tofauti sana na kanisa, mfano anauunga mkono matumizi ya kondomu

Asante mkuu kwa ufafanuzi huu, ila kunawadau hapo juu wanadai kwamba P Karugendo alifukuzwa, nawe unadai kwamba Angali bado ni Padre.. Je anahudumua Parokia, Jimbo gani hapa Tanzania?? Kwanini mpakaw sasa hataki kisikia juu ya habari zozote za kanisa? Je alipigwa marufuku asiliongelee kanisa kwa jambo lolote?....

BACK TANGANYIKA
 
  • Thanks
Reactions: MZK
Mkuu Respect, Padri Privatus Karugendo alikuwa Padri toka mwaka 1981 mpaka 2009 pale Papa alipomvua daraja hilo la upadri, iansemekana alikuwa na ugomvi na askofu wa jimbo la Rulenge Sevelin Niwemugenzi hasa katika matumizi ya huduma ya uponyaji ambayo walikuwa wameianzisha kanisani hapo na askofu aliyekuwa kabla ya huyo Niwemugenzi na ndipo suala lake(Karugendo) la kuunga mkono matumizi ya kondomu kwa wanandoa lilipofika kwa Kadinali Pengo, hii ilipelekea Karugendo kusimamishwa kuhudumu altareni ili uchunguzi ufanyike, aliposimamishwa alimuandikia barua Papa kujieleza ambayo ilitafsiliwa kama ni kukata rufaa na hivyo kuonyesha utovu wa nidhamu. Na vilevile wakati kasimamishwa alipata kuoa na kupata watoto hivyo ikambidi Papa kumvua daraja la upadri hiyo mwaka 2009. Kama unavyojua Upadri ni sakramenti ukishapigwa muhuli wake haufutiki, hivyo Karugendo anasakramenti ya upadri lakini hawezi kupanda tena altareni.

Asante mkuu kwa ufafanuzi mwanana, nakuombea kwa Mungu udumu ktk Imani.

Long live Catholic church...

BACK TANGANYIKA
 
Singa singa ana akili sana,anajua hao ni wazee wa matamko,anawakamatisha pesa kuwafunga midomo.
mpaka sasa siamini bank ya kanisa imetumika kufanya madudu haya kama kweli yamefanyika.
..
 
Ndugu yangu, tuko pamoja. Sentensi ya kukaa mezani na kurudisha iliingia pale kwa maana maalumu lakini nia yangu haikuwa kuonyesha kwamba nakubaliana na hiyo approach ya kurudisha. Kama ulivyosema ni vizuri tukapata mgawanyo wa hizo pesa ulivyokwenda, nina imani CCM hawatakosa kwenye list ya waliopata mgawo. Pesa za uchaguzi hizi na hawa kina Rugemalira wametumika tu.

Tiba

Gotcha! !!!
 
Mkuu Mwikimbi, ili tuweze kumuhukumu huyu Askofu ni lazima tujiaminishe kwamba Yeye yuko kwenye nafasi za maamuzi ambazo hizo fedha ndiko zinakotoka ama yeye ndiye jicho la kuchunga hizo fedha.

Kwa mfano, Mama Ana Tibaijuka analalamikiwa kwamba alimegewa Sh. Billlion 1 na huyo Rugemalila hii inaweza kuingia alikini kidogo kwasababu Tibaijuka ni Waziri waSerikali, Hivyo hoja inaweza kujengwa kwamba alipewa fedha hizo ili kufifisha hoja ya Wizi huo endapo itaibuka kwenye Cabinet au Kwamba alihongwa pesa hizo ili atoe kiwanja au eneo fulani ambalo kwa namna moja ama nyingine walikubaliana na mtoaji wa pesa hizo. Hapa Tibaijuka atakuwa na kesi ya kujibu kwa namna yoyote ile.

Sasa tuje kwa Askofu Kilaini, unadhani alipewa fedha hizo ili kumziba mdomo au alipewa kwa matumizi gani.? Ili tuamini kwamba labda alihongwa, Je Kilaini yuko kwenye nafasi gani ya maamuzi ndani ya serikali kiasi tudhani mtoaji ametooa ili kumziba mdomo? Je unajuaje kwamba hizo fedha zimetolewa kama Shukrani tu kwa jambo lolote/Zaka/Fungu la kumi/Mchango wowote kwa Kanisa?

.

Wakati ninakubaliana na wewe kuwa Tibaijuka angeweza kuwa na ushawishi kwenye baraza la Mawaziri, ninakataa usemi wako kuwa Askofu Kilaini hana ushawishi. Labda kama wewe ni mgeni katika siasa za taifa hili. Viongozi wa dini katika nchi hii wana ushawishi mkubwa zaidi ya hata mawaziri.
Unaweza kukuta kuwa katika baraza hilo la mawaziri kuna mawaziri kadhaa ambao Kilaini ni Askofu wa dhehebu lao. Ni rahisi (hata bila kushawishi) wao kutotaka kiongozi wao wa kidini afedheheshwe kwa kuwa kinyume na mtazamo wake. hapa ikiwa na maana kuziona kuwa fedha za mhusika ni halali. Kwa mtazamo huo wanaweza kuhakikisha kuwa suala kama hilo linafifishwa kama inavyokuwa kwa waziri Tibaijuka.

Pili, maeneo ya dini yametumika mara nyingi kwa watu kuhalalisha fedha ambazo zinaonekana kuwa na mashaka. Baadhi ya fedha hizo hutolewa sadaka na zinapokubaliwa basi mhusika hujisikia kwamba fedha zake ni halali. Uhalalishaji huu nao una ushawishi mkubwa tu kwenye maamuzi, utake usitake.

Zaidi ni kuwa labda angelikuwa askofu mwingine, lakini huyo ambaye alisikika akishuhudia kadamnasi kuwa raisi tuliye naye sasa ni chaguo la Mungu, ni dhahiri kuwa kauli yake na mitazamo yake ina umuhimu wa kipekee katika serikali hii. Huwezi kumpuuza kwa kuwa tu haingii kwenye baraza la mawaziri. Anaweza kushawishi bila ya uwepo wake. Dhamira yake inaweza kuwa safi katika kupokea fedha hiyo lakini matokeo ya kitendo hicho yanapata hati ya mashaka.
 
hivi mgao umeisha?
Hakuna namna nyingine tunaweza kupiga ka iptl/escrow ketu na sie tujilipe?
 
With respect...wanzilishi was ufisadi wanajulikana kilaini

Hayumo kati ya hao
Kama amechukua pesa atakuwa kwenye deal,itabidi ahojiwe na tume ya PAC na kama ni kweli hatua kali zichukuliwe.
hiyo benki inatakiwa itaifishwe .NKT
 
Tiba,

Nashauri urejee Uzi uliomjadili Rugemalira kwa kina, ikiwemo ripoti ya mchunguzi kutoka TI kuhusu mienendo ya huyu bwana na misimamo ya Patrick Rutabanzibwa aliyekuwa Karibu Mkuu Nishati. Kimsingi, Rugemalira ndiye kiungo mchezeshaji Wa sakata LA IPTL. Yeye ndiye mhusika mkuu aliyeshawishi pesa kutoka BoT (mwenyewe alipata kufanya kazi BoT). Alikiri mwenyewe kwa kusema amekubali pesa ya ugoro baada ya Waziri kumsihi na kwa kuonesha uzalendo.
 
kama amechukua pesa atakuwa kwenye deal,itabidi ahojiwe na tume ya pac na kama ni kweli hatua kali zichukuliwe.
Hiyo benki inatakiwa itaifishwe .nkt

mkuu tuanze na bot kisha hivi vijibank dagaa vifuatie....pia sioni kosa la bank kupokea au kuhamisha pesa toka akaunti ya mteja au wateja wake.

Tujifunze kufikiri nje ya box....

Ni hayo tuuuu,,.....
 
Mleta hoja kasema 80million,

Nadhani billion ni kwa ma prof au???

Ni kweli Kaka, Prof kala B, na huyo Padri kala emu 80, utaratibu wa pesa za mashaka ni kuwa ndani ya masaa 48 mzigo lazima uwe umeisha Bank, maana ndani ya masaa hayo chochote chaweza kutokea, sasa utawezaje kuamisha mzigo wa maana ndani ya muda huo?
1. ndio wengine uamua Kununua majumba na kisha kuja kuyauza baade (Refer kesi ya mme wa Kajala)
2. wengine hutumia kutoa kama misaada (kwa makubaliano maalum) kwenye Taasisi ambazo zinakuwa zimeishikilia tu ile pesa (Tibaijuka)
3. wengine uamua kuipeleka nje haraka ( hii njia sasa ina ugumu kiasi) lakini ni nyepesi kwa wafanya biashara wakubwa wenye kufanya Biashara za kimataifa na wenye Account nchi mbalimbali
 
Mimi ni mkatoliki kabla hata sijazaliwa na bila shaka nitakufa nikiwa hivyo, ila Askofu Kilaini huwa naona ni mropokaji na mpotoshaji mkubwa, hasa alipotumia Altare ya Bwana (2005) kumpigia kampeni JK akisema ni chaguo la Mungu. Leo hii hawezi tena kukaa na kuthibitisha yale aliyokuwa anayaropoka.

Mburula mkubwa. Alitoa tamko lile nje ya kanisa.
 
Wakati ninakubaliana na wewe kuwa Tibaijuka angeweza kuwa na ushawishi kwenye baraza la Mawaziri, ninakataa usemi wako kuwa Askofu Kilaini hana ushawishi. Labda kama wewe ni mgeni katika siasa za taifa hili. Viongozi wa dini katika nchi hii wana ushawishi mkubwa zaidi ya hata mawaziri.
Unaweza kukuta kuwa katika baraza hilo la mawaziri kuna mawaziri kadhaa ambao Kilaini ni Askofu wa dhehebu lao. Ni rahisi (hata bila kushawishi) wao kutotaka kiongozi wao wa kidini afedheheshwe kwa kuwa kinyume na mtazamo wake. hapa ikiwa na maana kuziona kuwa fedha za mhusika ni halali. Kwa mtazamo huo wanaweza kuhakikisha kuwa suala kama hilo linafifishwa kama inavyokuwa kwa waziri Tibaijuka.

Pili, maeneo ya dini yametumika mara nyingi kwa watu kuhalalisha fedha ambazo zinaonekana kuwa na mashaka. Baadhi ya fedha hizo hutolewa sadaka na zinapokubaliwa basi mhusika hujisikia kwamba fedha zake ni halali. Uhalalishaji huu nao una ushawishi mkubwa tu kwenye maamuzi, utake usitake.

Zaidi ni kuwa labda angelikuwa askofu mwingine, lakini huyo ambaye alisikika akishuhudia kadamnasi kuwa raisi tuliye naye sasa ni chaguo la Mungu, ni dhahiri kuwa kauli yake na mitazamo yake ina umuhimu wa kipekee katika serikali hii. Huwezi kumpuuza kwa kuwa tu haingii kwenye baraza la mawaziri. Anaweza kushawishi bila ya uwepo wake. Dhamira yake inaweza kuwa safi katika kupokea fedha hiyo lakini matokeo ya kitendo hicho yanapata hati ya mashaka.

Jamani mbona ndita zinatutoka kwa jambo ambalo jamaa kalibuni tu??Hata hvyo kama ishu ni Ruge basi warau serikali itapona!!KAMATA RUGE TWENDE ZETU!!
 
miaka ya nyuma karugendo alikuwa ni padre wa jimbo katoliki la rulenge, alikuwa karibu sana na askofu wa jimbo hilo aliyejulikana kama askofu Mwoleka(RIP), Mwoleka alikuwa na vision aliyoiita ukamilishano, inashahibiana sana na siasa ya ujamaa na kujitegemea ya mwalimu Nyerere, yeye alikuwa anataka waumini waishi pamoja, kufanya kazi pamoja na kula pamoja labda kama ilivyokuwa kanisa la mwanzo. baada ya kustaafu alikuja askofu mwingine severini NIwemugemuzi huyu hakuipenda hii falsafa, pamoja na mambo mengine walitofautiana sana na karugendo na ndipo akamsimamisha upadre, kaugendo ni padre hadi leo ila kiukweli ana mtizamo tofauti sana na kanisa, mfano anauunga mkono matumizi ya kondomu

Na kwa kumkumbusha tu muuliza swali hapo juu kuna akina Karugendo wawili ni ndugu mmoja ni Privatus Karugendo na mwingine ni Prudence Karugendo na watu huwa ni waandishi mmoja huandika Rai mwingine huandikia Raia Mwema,sasa sijui anamuulizia yupi kati ya hao?
 
Hao mbona kila Jumapili wanachukua hela za mafisadi kanisani?

Hiyo ndiyo kazi yao.
 
Hii nchi ina mchwa wenye Maisha ya kifahari na wamejisahau wanakula mpaka sumu
 
Ambacho nashindwa kuelewa hao waliochukua hela za huyo bwana wana kosa gani???

Wao wamepewa fedha kama zawadi tena fedha zilizokatwa na kodi TRA ulitaka wao wafanyeje? Njia iliyotumika mpaka kuzipata hizo fedha kama ni halali au lah anaijua mwenye fedha.

Hivi wewe rafiki yako akikupa fedha kama msaada utamuuliza kazitoa wapi?????

Mbona mnapenda kushikia watu mabango sana hata kwenye upuuzi? Mbona hamleti maelezo ya Mbowe naye kupewa zawadi?
Hebu jitathmini na kauli zako! Hili la kugawiwa fedha za wizi umeona upuuzi na zawawdi ndio imekutowa roho
Halafu hii kujumuisha asiehusika una maana kuwa una uchungu na wengine na ungependa yawafike wengine?
​Najiuliza tu!!!!!!!!!
 
mkuu tuanze na bot kisha hivi vijibank dagaa vifuatie....pia sioni kosa la bank kupokea au kuhamisha pesa toka akaunti ya mteja au wateja wake.

Tujifunze kufikiri nje ya box....

Ni hayo tuuuu,,.....

Nje ya box ni pamoja na kushikamana na norms na values za core foundations!!!
 
Una akili au matope,yaani upewe M80 tu hivi hivi????basi hakuna kitu kinaitwa rushwa!!!labda tukuulize wewe ulimegewa ngapi????? TUANZIE HAPO
Ambacho nashindwa kuelewa hao waliochukua hela za huyo bwana wana kosa gani???

Wao wamepewa fedha kama zawadi tena fedha zilizokatwa na kodi TRA ulitaka wao wafanyeje? Njia iliyotumika mpaka kuzipata hizo fedha kama ni halali au lah anaijua mwenye fedha.

Hivi wewe rafiki yako akikupa fedha kama msaada utamuuliza kazitoa wapi?????

Mbona mnapenda kushikia watu mabango sana hata kwenye upuuzi? Mbona hamleti maelezo ya Mbowe naye kupewa zawadi?
 
Back
Top Bottom