Anachokifanya Rais Magufuli si sawa

Anachokifanya Rais Magufuli si sawa

Those Are The Characteristics Of A Living Dictator.
A Dictator, Respect Not The Rules.
But He Is The Rules To Be Respected.
 
Nasema hii si sawa na anachokifanya mh. Rais ni political entrepreneurship kwa maslahi yake binafsi. Kwamba tuone kwamba Mawaziri hawana msaada na ni bogus ilihali yeye ndio kikwazo.

Anawatafuta anaowaita"Wanyonge", yaani watu wasiokuwa na uwezo wa kuona na kuelewa 'uigizaji'; watu wasioweza kutumia akili zao kupambanua hayo uliyoyaeleza hapo juu, na watu ambao wanakubali na kumsifu yeye binafsi kwa kila jambo analofanya ili apate sifa.

Hawa 'wanyonge' ndio watakaoendelea kutupa shida kubwa katika siasa za nchi hii.

Anajua wakiendelea kuwepo hawa nchini, hata laki tano tu, kwake inatosha kuwa ushahidi wa yeye kukubaliwa sana kisiasa, na kuwatumia hao kama kinga zidi ya mamilioni wasiomtaka.
 
Ukimsema leta pia suluhisho. Usibaki kulaumu tu wakati suluhisho hutoi. Mnataka apeleke bungeni idhini ya milioni 5 hii si sawa. Hivyo ni vijisenti tu
Mpaka umri huo haujui hata kusoma,kutafakari,kuchambua na kutoa mnyumbulisho wa andiko?You people of today,huu ushabiki mnaupeleka wapi?Ni wa hivyo!Kaeleza kwamba kuna mtu anatembea na mabulungutu ya fedha akigawa hobelahobela(hatujui,labda ni comedy hupangwa).Na ameeleza kuwa katika wizara fedha zinazopelekwa ni chache kukidhi mahitaji ya msingi.Sasa ulitaka akueleze nini?Magufuli na serikali yake wanapaswa kupeleka fedha za kutosha katika wizara ili changamoto zitatuliwe nchi nzima.Na wala si kutoa donodono kisanii.Sijui umeelewa au bado unajitia shingo ngumu?
 
Ukimsema leta pia suluhisho. Usibaki kulaumu tu wakati suluhisho hutoi. Mnataka apeleke bungeni idhini ya milioni 5 hii si sawa. Hivyo ni vijisenti tu

Milioni 5 mara elfu inakuwa bado ni visenti?
 
Wakuu nawasalim.

Nimefuatilia ziara za Rais alizozifanya katika mikoa mbali mbali na hata hii ziara yake anayoifanya Mbeya.

Rais akitembea na pesa nyingi sana tena cash kwa ajili ya kugawa njiani baada ya kuelezwa na wanachi kero mbali mbali.

Mathalani Rais akisikia kero ya kutomaliziwa ujenzi wa madarasa , choo cha shule au Zahanati basi haraka sana hutoa pesa taslim milioni kadhaa.

Wakati Rais akitembea na cash kubwa ushahidi upo kwamba wizara kadhaa zimekuwa hazipewi pesa kulingana na bajeti zake zilizowasilisha bungeni ili kuweza kutatua changamoto mbali mbali za zinazogusa wizara husika.

Kero ambazo Mh. Rais anataka tuone akizitatua na hivyo kujijenga yeye binafsi na kujizolea umaarufu ni kero ambazo anazisababisha yeye mwenyewe kwa namna anavyotumia vibaya pesa za umma.

Wizara zina ukata ilihali yeye anatumia mapesa mengi kwa utashi wake binafsi kujenga au kununua vitu visivyokatika plans za wizara yoyote ile na wala pesa hizo hazijaidhinishwa na bunge matumizi yake.

Nasema hii si sawa na anachokifanya mh. Rais ni political entrepreneurship kwa maslahi yake binafsi. Kwamba tuone kwamba Mawaziri hawana msaada na ni bogus ilihali yeye ndio kikwazo.

NAWASILISHA.
Mapinzi daima
 
Hizo zilizopangia huko nyingi zinaliwa tu na hakuna kinachofanyika......afadhali hata hizo anazosaidia hadharani zinajenga na haziliwi.
Kama kuna pesa zinaliwa serikalini basi uongozi wa Jiwe, utakuwa ni udhaifu wa hali ya juu. Inatakiwa aweke mfumo utakaodhibiti ufujaji wa pesa za umma badala ya kutembea na mabulungutu ya pesa . Vingenevyo itakuwa kazi imemshinda.
 
Bunge lipi la kuiwajibisha Serikali? Hili Bunge ambalo ni Bunge DHAIFU kama alivyosema CAG Assad!? Huyo kichaa yangu aingie madarakani anachota trillions bila idhini ya Bunge na Bunge LIKO KIMYAAAA!

Wabunge wa upinzani ambao wanajaribu kuiwajibisha serikali wananyimwa nafasi ya kuzungumza Bungeni pia kubambikiwa kesi FAKE na hata kufukuzwa bungeni.

Wabunge machachari wa ccm wanaambiwa hawakupikwa vizuri ina maana wale waliopikwa wanatumbua macho tu bungeni na kumuachia dikteta afanye vile apendavyo.

Nakubaliana nawe kuhusu kutotekeleza bajeti kwa asilimia kubwa.

Turudi ktk swali langu la msingi kwanini wabunge wanapitisha bajeti ya wizara husika?

Bunge kwa maana ya wabunge wana wajibu wa kuiwajibisha serikali ktk utekelezaji na uwajibikaji ktk mambo yanayo pitishwa na wabunge au yaliyopo kisheria.

Wabunge hasa wa CCM hawajitambui au hawajui majukumu na wajibu wao kwa wanao wawakilisha.
 
Miaka ya sabini, mtu akiwa na hela tulikuwa tunasema " Fulani kajaa kifashsti". Chimbuko la usemi huo ni jinsi ambavyo Idi Amin alivyokuwa na kawaida ya kushindilia minoti ya hela kwenye mifuko ya combats zake alizokuwa akivaa na kuwagawia watu waliomfurahisha, mathalani madansa wa ngoma za kiasili, warembo warembo nk.
 
Wakuu nawasalim.

Nimefuatilia ziara za Rais alizozifanya katika mikoa mbali mbali na hata hii ziara yake anayoifanya Mbeya.

Rais akitembea na pesa nyingi sana tena cash kwa ajili ya kugawa njiani baada ya kuelezwa na wanachi kero mbali mbali.

Mathalani Rais akisikia kero ya kutomaliziwa ujenzi wa madarasa , choo cha shule au Zahanati basi haraka sana hutoa pesa taslim milioni kadhaa.

Wakati Rais akitembea na cash kubwa ushahidi upo kwamba wizara kadhaa zimekuwa hazipewi pesa kulingana na bajeti zake zilizowasilisha bungeni ili kuweza kutatua changamoto mbali mbali za zinazogusa wizara husika.

Kero ambazo Mh. Rais anataka tuone akizitatua na hivyo kujijenga yeye binafsi na kujizolea umaarufu ni kero ambazo anazisababisha yeye mwenyewe kwa namna anavyotumia vibaya pesa za umma.

Wizara zina ukata ilihali yeye anatumia mapesa mengi kwa utashi wake binafsi kujenga au kununua vitu visivyokatika plans za wizara yoyote ile na wala pesa hizo hazijaidhinishwa na bunge matumizi yake.

Nasema hii si sawa na anachokifanya mh. Rais ni political entrepreneurship kwa maslahi yake binafsi. Kwamba tuone kwamba Mawaziri hawana msaada na ni bogus ilihali yeye ndio kikwazo.

NAWASILISHA.
Unaeneza UZANDIKI
 
Kuonesha unajadili vitu usivyo vijua tena upo kishabiki ni kama hivyo ulivyo shindwa kitambua kuna fungu ambalo linapitishwa kwa ajili ya raisi ambalo bunge au sheria havimpangii namna atakavyo tumia.

Sheria haisemi vitu specific ambavyo hiyo pesa inaenda kutumika.

Kama ungefuatilia mambo ungemuelewa pia Mh. Chenge alipombana Mh. Mnyika kuhusu raisi kubadili matumizi ya pesa flani ya bajeti.

Namchukia sana Chenge kwa kashifa zake lakini yule mzee alikuwa sahihi na anajua sana sheria kiasi kwamba sasa naelewa kwanini hakuna mtu au mamlaka aliye/iliyo thubutu kumfikisha mahakamani.

Hata ktk bajeti za kampuni iwe binafsi au ya umma kuna petty cash inayo tumika kwa mambo ambayo hayakuandikwa au kuanishwa ktk bajeti wakati wa kuomba pesa.
Ukisikia uzumbukuku ndiyo huu wa kwako!

Kumbe hata hilo fungu lake (vote 20) linapitishwa na bunge?!

Shithole!!
 
Umeona ukitukana ndio unaeleweka vizuri hoja yako?

Endelea kunitukana tena hadi uridhike kisha njoo uje usome vizuri hoja yangu na unieleweshe vizuri nikuelewe.

Kama hilo tusi lako ni dogo au unahisi halitoshi kuniumiza nafsi basi niongezee tusi jingine kubwa zaidi, ukimaliza tuanze kujenga hoja kistaarabu au kama watu walio elimika.

I ain't gonna make my arguments like a rough neck nigger. Only embeciles with no logical arguments prefers brute force to push their arguments. Looks like you don't have a finesse for these kinds of intellectual debates!
Don't force a square peg in a round hole!
Pumbavu!
 
Labda hufuatilii mirejesho ya bajeti zilizopita.. Kwa taarifa tu, bajeti iliyopitishwa na bunge kwa mwaka 2017/2018, pesa zilizolewa hazikuzidi nusu bajeti iliopitishwa.. That means, kama Wizara ya mambo ya ndani iliomba bilioni 500, basi pesa iliyotolewa haikuzidi bilioni 250.. Kwa hiyo shida haiko kwa bunge, shida iko huko Hazina, ambapo pesa zinapotakiwa zitoke..
Matatizo ni mengi, kila sehemu kuna udhaifu. Hilo bunge nalo ovyo tuu kwani linapopitisha bajeti huwa halijui kwamba hazina hakuna fedha? Kila mwaka wanapitisha bajeti hewa. Ikibidi kama hawana umuhimu wapumzike tuishi kijeshijeshi tuu.
 
Nakubaliana nawe kuhusu kutotekeleza bajeti kwa asilimia kubwa.

Turudi ktk swali langu la msingi kwanini wabunge wanapitisha bajeti ya wizara husika?

Bunge kwa maana ya wabunge wana wajibu wa kuiwajibisha serikali ktk utekelezaji na uwajibikaji ktk mambo yanayo pitishwa na wabunge au yaliyopo kisheria.

Wabunge hasa wa CCM hawajitambui au hawajui majukumu na wajibu wao kwa wanao wawakilisha.
Ndo maana wanaita "Makadilio ya makusanyo na matumizi" Kuweka neno makadilio sawa na neno utabili tu, Ukipata chote sawa utatumia kama ulivyopanga lakini ukipata kichache itakupasa kujibana na hiko kidogo..! Hatujawai kufikia lengo kwenye ukusanyaji wa mapato, Bajeti jumla utasikia Trillion 37 mwisho wa mwaka wa fedha mumekusanya Trillion 20.
 
Lissu alishasema tuna rais wa ajabu kuwahi kutokea!
 
Hizo zilizopangia huko nyingi zinaliwa tu na hakuna kinachofanyika......afadhali hata hizo anazosaidia hadharani zinajenga na haziliwi.
akija kiongozi mwingine naye akatumia mfumo huo huo msianze kulalamika
Ukimsema leta pia suluhisho. Usibaki kulaumu tu wakati suluhisho hutoi. Mnataka apeleke bungeni idhini ya milioni 5 hii si sawa. Hivyo ni vijisenti tu
 
Kwa hiyo akiwa na za kwake nazo apeleke wizalani?
Kacheze nje watoto wenzako wanacheza huko hapa wanaongea wakubwa wizala ndio nini?Hudhuria kwanza elimu ya watu wazima au MEMKWA.
 
Back
Top Bottom