Agizo lingine la Serikali ya Magufuli lapuuzwa

Agizo lingine la Serikali ya Magufuli lapuuzwa

Mi naamini nyinyi mliopeleka watoto huko mmefanya kufuru dhidi ya binadamu wenzenu wanaokosa 1,000/- ya mchango Wa karatasi. Lipeni sasa. Hakuna cha magufuli wala nini.
 
Kwanza wazazi/walezi tuliambiwa tusubiri tusilipe ada za shule za private mpaka tarehe 16 Dec 2015 serikali itakapotoa muongozo.

Baadaye serikali ikatoa agizo kwa shule za private zisipandishe ada kabla ya kujadiliana na wazazi na wizara kuhusu mabadiliko hayo.

FEZA SCHOOLS wamekiuka agizo hilo kwa kupandisha ada za sekondari bila kukaa na wazazi kutoka 7,250,000 hadi 8,300,000.

Na mbaya zaidi 1st instalment wanataka 4,050,000 (ada huwa inalipwa kwa instalment 3).
Sasa kama binti/kijana yuko form four utamuhamishaje? Shule nyingi hawapokei wanafunzi wa form four.

Muheshimiwa Rais, hii sio FEZA international.; ni shule inayofuata silabasi ya Taifa. Je hawa waturuki wako juu ya sheria?

Wewe ni heri mtoe huyu mtoto shule hiyo ya mafisadi.cus you can't afford any more to such amount.kwani mianya najisi ya kupata pesa inakwenda kufa.last date will be fist January 2016
 
Kwanza wazazi/walezi tuliambiwa tusubiri tusilipe ada za shule za private mpaka tarehe 16 Dec 2015 serikali itakapotoa muongozo.

Baadaye serikali ikatoa agizo kwa shule za private zisipandishe ada kabla ya kujadiliana na wazazi na wizara kuhusu mabadiliko hayo.

FEZA SCHOOLS wamekiuka agizo hilo kwa kupandisha ada za sekondari bila kukaa na wazazi kutoka 7,250,000 hadi 8,300,000.

Na mbaya zaidi 1st instalment wanataka 4,050,000 (ada huwa inalipwa kwa instalment 3).
Sasa kama binti/kijana yuko form four utamuhamishaje? Shule nyingi hawapokei wanafunzi wa form four.

Muheshimiwa Rais, hii sio FEZA international.; ni shule inayofuata silabasi ya Taifa. Je hawa waturuki wako juu ya sheria?

Huna ataa chembe ya aibu wewe mtanzania gani unaongelea 8milioni elimu ya sekondari.wakati 4 milioni kulipia mtoto Wa mtanzania chuo kikuu ni shida.shame on you
 
Hivi bado una mawazo ya shule kama hiyo mtoto akalipiwe 150000?? Au watakaa wasubiri serikali na mambo flanini yasiyotimizika??? Should za private banana zina mambo yake serikali haiwezi kuingilia moja kwa moja. Kwanz waliowapeleka watoto wao halo unaweza kukuta hawalalamiki, lambda ni wewe tu kisa imekua kinyume na agizo la Jpm.
 
Nitalipa lakini serikali ilikuwa inatafuta cheap popularity kwa kutangaza vitu ambavyo hawawezi simamia.
Hiyo ada kila mwaka inapanda, so kwa kuanzia ili amount to 5, ikaja 6, then 7, now 8.
Anayeanza form one analipa 9.05m


Magufuli ni chaguo la Mungu?
au ndo unakubali kiaina kuwa ni mwanasiasa like other
na alikuwa anatafuta cheap popularity...?


By the way nimeona for the first time FEZA wana tangaza kwa mabango shule zao
au nilikuwa si notice?kama wanatangaza for the first time it means hata wao wana upungufu wa wateja sio?
kuna kitu kime change so far they way i see it..
 
Magufuli ni chaguo la Mungu?
au ndo unakubali kiaina kuwa ni mwanasiasa like other
na alikuwa anatafuta cheap popularity...?


By the way nimeona for the first time FEZA wana tangaza kwa mabango shule zao
au nilikuwa si notice?kama wanatangaza for the first time it means hata wao wana upungufu wa wateja sio?
kuna kitu kime change so far they way i see it..

Wateja wamepungua kabisa jana nimepita pale mlimani city wanagawa vipeperushi vyao nikajiuliza kuna nini tena feza?
 
Nifafanulie tafadhali michango ipi na kutokana na bei iliyopanda kwa % ngapi? Haya ndio mlitakiwa kujadiliana na wazazi ili tuone tunafanyaje?
Je ni Tshirts?
Au ni mikate?
Au mishahara ya wapishi wakituruki?

Ili tujadili hayo ni lazima kwanza tukubaliane hoja ya msingi kuwa ada haijaongezeka kama post ko ilivyo. We ni muongo ada imebaki pale pale kilichobadilika ni michango mingine na sio ada. Naomba kukupa mfano tu, kabla ya ada kufutwa kwenye shule za uma zilikuwa sawa lakin kuna shule mzaz anatoa michango ya laki mbili nyingine tano kulingana na mazingira na upatikanaji wa mahitaji mengine. Usilazimishe usawa kama unaona gharama ni kubwa mpeleke mwanao Green Acres watampokea na ada pale haizidi milion mbili na mtoto atapata elimu na huduma za milioni mbili. Usilazimishe . Kama wewe ulikuwa TRA sasa jipu limetumbuliwa hela huna tena mpeleke hataJohn Baptist au Wazo hill naye atakuwa amemaliza form four pia. Kuna shule wanalipa mwalimu milion mbili na nyingine wanalipa laki nne. Ada ndio inamlipa mwalimu. Anayelipwa laki nne anatoa huduma ya laki nne na anayelipwa milion mbili anatoa huduma ya milion mbili. Mwalimu wa Canosa hafanani na wa John Baptist ndugu na elimu wanazotoa hazifanani hata kidogo.
 
Mlete huku Kigurunyembe secondary,kama nia yako mtoto ni kujua kiingereza na kufika chuo kikuu.maana najua kwa elimu ya kibongo hata angesoma shule ya Million 10 hawezi kugundua chochote hapa duniani tofauti kuendelea kusoma theories zilizoandikwa na wengine.
 
Kuna the biggest concern kwa watoto kuhusu shule hizi ambayo hatujadili

wewe mzazi unajipinda sana kupata hiyo milioni 8 kumpeleka huko mwanao
kule anakutana na watoto ambao kwao hiyo milioni 8 is nothing...

wana think different
wana act different ......mwanao anaweza asi fit kisaikolojia hasa kama watakua wachache sana..
the rest holiday USA...likizo fupi South Africa
wakifungua shule wanaulizana summer ulienda wapi...Japan or Venice..

hilo kisaikolojia linaweza sana kumdisturb mtoto........

sanasana.....
 
Kwanza wazazi/walezi tuliambiwa tusubiri tusilipe ada za shule za private mpaka tarehe 16 Dec 2015 serikali itakapotoa muongozo.

Baadaye serikali ikatoa agizo kwa shule za private zisipandishe ada kabla ya kujadiliana na wazazi na wizara kuhusu mabadiliko hayo.

FEZA SCHOOLS wamekiuka agizo hilo kwa kupandisha ada za sekondari bila kukaa na wazazi kutoka 7,250,000 hadi 8,300,000.

Na mbaya zaidi 1st instalment wanataka 4,050,000 (ada huwa inalipwa kwa instalment 3).
Sasa kama binti/kijana yuko form four utamuhamishaje? Shule nyingi hawapokei wanafunzi wa form four.

Muheshimiwa Rais, hii sio FEZA international.; ni shule inayofuata silabasi ya Taifa. Je hawa waturuki wako juu ya sheria?

Ile mianya ya pesa chafu sasa imezibwa naona mnaanza kulalama,
kama uliweza kulipa 7,000,000 hilo ongezeko la 1000000 unalalamika nini?
Mpango huu wa magufuli wa ada elekezi hauwahusu watu kama nyinyi wenye harufu ya kisamakisamaki.
 
Wateja wamepungua kabisa jana nimepita pale mlimani city wanagawa vipeperushi vyao nikajiuliza kuna nini tena feza?

Mimi binafsi nimeliona hili
walikuwaga hawafanyi promotions
wanaringa....kupata tu nafasi shida hata kama una pesa
leo kuna kitu kimebadilika
 
Daaah!! Form one ada 8m, kwa dizaini hii sidhani kama watu wataacha kuiba.

Elimu imebinafsishwa kiasi kwamba sasa imefanywa ni zao la biashara jumla.
Serikali isipokuwa makini kuna muda utafika shule za private zitakuwa zinaipangia serikali mambo inayoyataka nabserikali itabidi iwasikilize kwa sababu haitakuwa na other alternative.

Kumbuka madereva wa mabasi ubungo Leo wakiamua wanaiamrisha serikali na serikali inafuatwa wanachosema coz reli walishauwa, makampuni ya umma ya usafirishaji walishayau so hawana alternative nyingine.

Aanze na uchunguzi kwa wote wanaosomesha watoto wao huko lazima kuna majipu kibao
 
Mwaka jana walipandisha kutoka 6 to 7m, uliona tulikuja kulalamika? Wenye kuhamisha walihamisha.
Tumeilalamikia serikali kwasababu ilijitanabaisha kuwa ina uwezo wa kuratibu ada za private schools. So we are holding to their words. Nikiwa mdogo nilifundishwa kutoahidi kitu kama siwezi timiza.

Kaunga .let's pray with me.in the name of almighty Jesus Christ or Allah and Prophet Mohamad asw .to cast out you from demons of selfish and pride and idoitig behave from the money you swindle from poor Tanzanians .and anybody around say .Amen so that our ndugu and is followers will be free .Again Amen
 
Kaunga kuna kitu nimegundua hii shule ni kama huipendi kabisa
unalalamika sana wapishi na hiki na kile
yet umempeleka mwanao....sijaelewa..

Ama hukuwa well informed kabla hujampeleka mwanao
au unakosa shule ya kumhamishia...ambayo standards ni kama za FEZA...
 
Last edited by a moderator:
Kaunga .let's pray with me.in the name of almighty Jesus Christ or Allah and Prophet Mohamad asw .to cast out you from demons of selfish and pride and idoitig behave from the money you swindle from poor Tanzanians .and anybody around say .Amen so that our ndugu and is followers will be free .Again Amen

This is too much
jadili mada na sio mtoa mada
hujui unacho zungumza
 
Mimi binafsi nimeliona hili
walikuwaga hawafanyi promotions
wanaringa....kupata tu nafasi shida hata kama una pesa
leo kuna kitu kimebadilika

Hata wanafunzi sasa hivi wanachukua wa kawaida sana, nilipeleka watoto 2, canosa na siku ileile tena feza boys walikuwa wanafanya nimekuta idadi ndogo sana tofauti na ule umati niliokuta canosa ilibidi zipigwe interview 3 ili kujaza
 
Hata wanafunzi sasa hivi wanachukua wa kawaida sana, nilipeleka watoto 2, canosa na siku ileile tena feza boys walikuwa wanafanya nimekuta idadi ndogo sana tofauti na ule umati niliokuta canosa ilibidi zipigwe interview 3 ili kujaza


Canosa shule nzuri sana

Mimi niko curious na FEZA
why brand yao ipo juu?
wana fanya nini tofauti ambacho shule za waswahili hawawezi?
 
Canosa shule nzuri sana

Mimi niko curious na FEZA
why brand yao ipo juu?
wana fanya nini tofauti ambacho shule za waswahili hawawezi?

Canosa wako serious sana, kuanzia nidhamu yao mpaka darasani, hawapindishi sheria hata ukiwa mtoto wa nani, FEZA kuna facilities nyingi za kisasa huwezi linganisha na shule yoyote ya secondary(necta), domitory za kisasa, kufuliwa nguo kwenye mashine, mtoto anakuta godoro na mashuka huko, vitabu na madaftar ni shule, uniform, msosi wao ni bora mf. wali kuku mara 3 kwa wiki, breakfast yao ni mayai, chips, mikate, jam ,chocolate na blueband, kila maabara ina smart board na baadhi ya madarasa. Nafikir hivi vitu ndio vinapelekea hii mil. 8
 
Aanze na uchunguzi kwa wote wanaosomesha watoto wao huko lazima kuna majipu kibao

Wiki tatu zilizopita kulikuwa na uzi humu ukisema. Watoto watatu John Pombe wamehamishiwa huko FEZA, kama sikosei.
(Naomba kusahihishwa kama sipo sahihi). Sasa sijui naye atajichunguza!
 
Back
Top Bottom