ACACIA wapinga vikali Matokeo ya Kamati ya pili ya Rais

ACACIA wapinga vikali Matokeo ya Kamati ya pili ya Rais

Suluhisho ni hili, Rais arudishe Rasimu ya Katiba ya Tume ya Warioba ipigiwe kura na wananchi, na sio ile iliyochakachuliwa na akina Chenge.
 
Joka kuu limelele hapa
1.nani alinunua 15% ya serikali.Kama ni kampuni X who are owners and where are they registred
2.Tumeambiwa makanikia yanauzwa kwenye kampuni zinazo busness related na acacia who owners of these companies nimeota yatakayo gunduliwa huko kila mtu ataufyata
Mzungu hawezi panga safu ya timu ya wizi kama inabyoonekana.n.a. kuwalobe TMAA,Commisioner wa nishati,mawaziri,kama alivyo sema magufuli
Na government security walilipwa ngapi kulinda private busness all over the way.
Hapo ndiyo bado Nina kiu.
 
Kazi ya tume ya pili ilikua kuangalia maswala yakiuchumi na kisheria yaliosababishwa na maswala hayo ya madini,so hizo ni tume mbili tofauti na zilifanya kazi tofauti,japo malengo na shabaha ni zilezile,
ACACIA walichokua wanapinga si ni kutumia data za sample ya kwanza, kama sample ni ileile hakukua na haja kabisa ya kuweka kamati ya pili maana lazima jibu litakuja lilelile alafu watapinga tena wakitaka ipimwe upya.
 
Mwizi unamkamata na kithibiti Ila bado anakataa kuwa yeye siyo mwizi.

Hiyo ni kawaida ya wezi wote, awe amesoma, hajasoma, mwafrika ama mzungu koko.

Wezi wote , wanatabia moja ya kukataa kuwa siyo wezi.

Ngojeeni, utaoneni hata waliotajwa na rais kwa kushirikiana na wezi utaona majibu na porojo zao.



Rais ameagiza kuwa sasa hivi kesi zote ni hapa Tanzania hakuna cha mahakama ya kimataifa.

Kwa sababu, madini yanachimbwa Tanzania Kwa Nini kesi ifanyikie ulaya mara "The Hugue"!?


Hii awamu wezi, wazungu koko na vibaraka wote wenye nywele ngumu na rangi zao zikiwaumbua watakoma shenzitype kabisa.

SHERIA IPI INAMPA MAMLAKA YA KUWACHAGULIA WALALAMIKAJI MAHAKAMA YA KWENDA?

NI KWA SHERIA IPI ANAWAFUNDISHA WALALAMIKAJI NAMNA YA KUMLALAMIKIA?

WAKIENDA KUFUNGUA KESI KATIKA MAHAKAMA ZAKIMATAIFA ATAFANYA NINI?

WAKIKATAA KULALAMIKA NAMAN ANAVYOTAKA WALALAMIKE ATAWAFANA NINI NA KWA SHERIA ZIPI ZA NCHI NA ZA KIMATAIFA?

Naomba jibu.
 
Tumbo tumbo tumbo,yatumbo ya viongozi wetu haya, ni nuksi, hata hili bunge tumbo lake linaeza tutia majanga
 
Mkuu kwanza usimix kati ya zitto na zitto junior ni ID mbili tifauti pili Ndio nauliza je mwisho wa siku nni kifanyike ili HAKI itendeke yaani ACACIA anadai kaonewa then serikali inadai ACACIA ni mwizi sasa solution hapa ni nni???? Je tukienda mahakamani itakuwa suluhisho???? Na kma tusipoenda haki tutaipataje if at all hawa wametuibia alafu wanagoma kukiri

Asante
Zitto kwanza nitoe samahani kwa kuchanganya IDs. Then nikiri kwamba Rais hakutoa way forward kama Acacia watakataa kutulipa chetu walichotuibia,kwa hiyo I can only speculate.

Ni kwamba kama wametuibia si laa si swali tena,kwa kuwa ushaidi upo wazi.Lakini pia Acacia a.k.a Barrick Mining PLC migodi ya Tanzania ndiyo migodi yao mikubwa duniani and the most profitable,na kwa sababu hii Rais ana hakika kwamba wata cooperate and it is at their best interest to do so.Binafsi nina hakika kwamba wata cooperate kwa sababu I am sure they still want to continue with their mining business in Tanzania.Hii itawasaidia hata wao ili ku-maintain their international reputation as reliable partners in mining.

Lakini kama hawata cooperate, tunayo option ya kwenda kwenye International Court of Arbitration,ili kudai haki yetu.
 
Yaan watu wajinga mnoo wako completely disconnected from da really...Lissu leo anaonekana msaliti ati.. Eboooooo

Tatizo CCM hawawezi kumpa pongezi MPINZANI,ila Lissu angekuwa CCM jana ungesikia kila mahali akipongezwa.Lakini Lissu alisimamia na anaendelea kusimamia anachoamini.

Hatupigwi kwenye Mchanga tunapigwa kwenye Mikataba na sheria mbovu.
 
Zitto kwanza nitoe samahani kwa kuchanganya IDs. Then nikiri kwamba Rais hakutoa way forward kama Acacia watakataa kutulipa chetu walichotuibia,kwa hiyo I can only speculate.

Ni kwamba kama wametuibia si swali tena,kwa kuwa ushaidi uko wazi.Lakini pia Acacia a.k.a Barrick Mining migodi ya Tanzania ndiyo migodi yao mikubwa duniani and of course the most profitable,na kwa sababu hii Rais ana hakika kwamba wata cooperate and it is at their best interest to do so.Binafsi nina hakika wata cooperate kwa sababu I am sure they still want to continue with their mining business in Tanzania.Hii itawasaidia hata wao ili ku-maintain their international reputation as reliable partners in mining.

Lakini kama hawata cooperate, tunayo option ya kwenda kwenye International Court of Arbitration ili kudai haki yetu.

Tutakapobananishwa napo ni biaseness ya report zenyewe!Je waliofanya hiyo tafiti ya rais walikuwa huru?Je wengine si walikuwa waajiriwa wa Kampuni zilizokuwa na ushindani wa kibiashara na Acacia,je watakuwa wametenda haki??Rais alitakiwa kuweka Tume hizi ziwe na wawakilishi wa pande zote mbili kuanzia kupima hizo sampuli mpaka kutolewa kwa matokeo.

ALichosema Lissu kingeanza kwanza ushindi ungekuwa wa kwetu,kuanza taratibu kujitoa kwenye hizo taasisi ili kuweza kuwabana hapa nyumbani.Lakini wale wanaotoa ushauri tunawabeza tukija kushtuka tunadaiwa mabilioni.

Kumbuka huko ndani wako waastaafu wetu.
 
Hivi tunajadili issue ya madini ama lisu??? Yaani hili linchi sometimes linanipa hasira na nyie bila kujua mnampa kiki tu lisu za bure..... sasa hata leo magufuli 80% ya lawama kwenye hotuba kazimalizia kwa lisu????

Yaani tunaacha kuwatolea uchungu kina chenge na yona anaanza kumdukua lisu??? Ndio maana hatuendelei sasa mkishamshughulikia lisu mtapata nni???? Madini yatakuwa hayaibiwi tena????

Pita pembeni mkuu sitaki kujiharibia mfungo kabisa
Lissu ni mpuuzi Mkubwa sana
 
Maoni yako ni mazurii..
Na umeongea kisomi/muelewa..
Bora uwasaidie wale mapopoma wanaopiga vigelegele pasipokujua hoja ni nini na mkazo hasa upo wapii..
"Kumbukeni kamati ya bunge ilishawahi kupitia sera na mikataba ya madini wakaishia kuambulia mabadiliko madogo sana." nikikunukuu hapa hili jambo silo geni kwa wafatiliaji mambo ya msingi na sio wale washangiliaji

Nashukuru mkuu.
Naamini think tanks wa serikali wako kazini na wako makini sana.
 
Nani alitegemea hawa wakoloni wakubaliane na findings za tume? Haijawai kutokea
Aijawai tokea na kamwe haitawai tokea hawa mabwana mabepari,wezi, wakina wakakubaliana na findings zetu za kamati zetu za watahalam ni nadra sana.
 
A slowly movement of lion does'nt mean a tiredness or weakness rather it's a calculated steps to attack a prey.

Mtasebeneka kwa muda mfupi tu...kuliwa vichwa kwa kukurupuka kupo palepale.
Are you defending thieves
 
Afu cha kushangaza kumbe jamaa wanatudanganya kwamba mzigo wanapeleka nje kwa ajili ya uchenjuaji ea madini, kumbe washachukua chao mapema kwa makampuni ya nje makubwa ambayo tayari kila mwezi wao wanatoa pesa in advance uko kwenye account yao kubwa iliuopo south Africa, afu mbaya zaidi iyo pesa hata haiingii kwenye mabenki yetu ya kibongo ili kuboost angalau thamani ya pesa yetu!!!! Dhu awa jamaa wanatuona mambululaaa
 
Mpuuzi ni Lissu aliyedhani anaweza kuwa smart kuliko watanzania wote
Tofautisha kati ya Watanzania na wanaccm. Hawezi kuwa smart kuliko Watanzania wote, lakini ni smart kuliko wanaccm wote. Kwa maana halisi ya wanaccm.
 
SHERIA IPI INAMPA MAMLAKA YA KUWACHAGULIA WALALAMIKAJI MAHAKAMA YA KWENDA?

NI KWA SHERIA IPI ANAWAFUNDISHA WALALAMIKAJI NAMNA YA KUMLALAMIKIA?

WAKIENDA KUFUNGUA KESI KATIKA MAHAKAMA ZAKIMATAIFA ATAFANYA NINI?

WAKIKATAA KULALAMIKA NAMAN ANAVYOTAKA WALALAMIKE ATAWAFANA NINI NA KWA SHERIA ZIPI ZA NCHI NA ZA KIMATAIFA?

Naomba jibu.

Hujasikia rais akitoa "state of emergency declaration" ya kupeleka sheria bungeni kubadili sheria zote ili mahakama za ndani ziamue kesi zote za Biashara na wawekezaji !?

Jifunze kuelewa na kuunganisha dots. Acha upoyoyo na porojo za mihemuko.

Pia next time, andika kwa herufi ndogo siyo kuwa kama Vitoto vya chekechea aaaaaghhh.
 
Back
Top Bottom