Zitto: Tumependekeza kumvua ujaji Mh. Werema

Zitto: Tumependekeza kumvua ujaji Mh. Werema

Mamlaka husika ni mahakama. Majaji.

Hawawezi kumvua mwenzao ujaji. Kuna ma loopholes kibao hapo. Kuna ma precedent hawataki ku set, just in case yanaweza kuwarudia na wao wenyewe.

Kuna ma issue ya politics za turf, separation of powers, checks and balance, independence of the judiciary.

Kwa case ya mahakama kuu hata rais mwenyewe kumuondoa jaji ni kizungumkuti.

kwani utaratibu wa kumvua mtu ujaji ukoje?
 
zitto atatuumizaje kwani yeye ni nani wewe endelea kutetea wafu wenzako tuu

wewe hujuwi lakin kama Waziri mkuu pinda ataenda na maji UKAWA itakuwa imeboost mpango wake 2015 kushika madaraka jamii itahamasika zaidi kuona ni namna gani Ukawa wamefanya kazi kubwa bungeni.
 
wewe hujuwi lakin kama Waziri mkuu pinda ataenda na maji UKAWA itakuwa imeboost mpango wake 2015 kushika madaraka jamii itahamasika zaidi kuona ni namna gani Ukawa wamefanya kazi kubwa bungeni.
UKAWA ushindi wa 2015 ni lazima
 
Sawa tu avuliwe ujaji, jaji mwizi ataajiriwa na mahakama ipi na atahukumu kesi zipi za wezi?
 
Pambafu, haitoshi. Alipe? Anyang'anywe mali zote na afungwe. Hii ni criminal case siyo civil case. Wasituzunge hawa wanasiasa.
 
Wahusika kina nani?

Ulishawahi kusikia mtu kavuliwa ujaji Tanzania maisha yote ya nchi hii?

Hapa kuna kitu kinaitwa "independence of the judiciary". Mahakama haipelekwi pelekwi kwa amri za bunge tu.

Wahusika ni majaji. Habari nzima kuanzia bungeni tu ishaleta doa. Kuna technicalities kibao za checks and balances hapo, halafu kuna precedent ambayo majaji hawatataka kuiweka.

I give you 95% chance that will not happen.

Ingawa kiukweli kauli za Werema bungeni tu zilitosha kum disbar. Let alone hayo ma scandal.
Unajiuliza unajijibu,unauliza unajibu mwenyewe...anyway UNAFIKIRI hilo jambo kaamua zito mwenyewe au kamati nzima na kama ni kamati wote hao hawajui taratibu na unafikiri ni hiyo kamati inamvua ujaji..au nini maana ya neno MAPENDEKEZO kwa kichwa chako....

Then,kuna UGUMU gani wa kumvua mtu cheo chake cha elimu ikionekana ametenda kinyume na kiapo chake,au hujui huwa wanaapa? na kama wanaapa ulifikiri ni kwa ajili ya nini kile kiapo anapopwa UJAJI..ni kupoteza muda???
 
kwani utaratibu wa kumvua mtu ujaji ukoje?

Mchakato inapitia kwenye chombo kinaitwa "Judicial Sefvices Commission" ambako Attorney General ni member. Unaishia kwa rais. Wote lao moja.

Kwa higo no kama unawapa washikaji zake Werema keaibya Werema katika jopo ambalo Werema naye yumo ajihukumu mwenyewe au aji excuse ahukumiwe na rafiki zake.

Soma ibara ya 112 ya katiba kuhusu disciplining judges.
 
Kuna utaratibu wa bunge kumvua ujaji jaji?

Zitto anaelewa process ya kumvua ujaji jaji Tanzania (in any case) ilivyo cumbersome?

Hii si mihimili miwili tofauti ya dola? I am hoping he is not talking about bunge kunvua ujaji jaji.
Unajiuliza unajijibu,unauliza unajibu mwenyewe...anyway UNAFIKIRI hilo jambo kaamua zito mwenyewe au kamati nzima na kama ni kamati wote hao hawajui taratibu na unafikiri ni hiyo kamati inamvua ujaji..au nini maana ya neno MAPENDEKEZO kwa kichwa chako....

Then,kuna UGUMU gani wa kumvua mtu cheo chake cha elimu ikionekana ametenda kinyume na kiapo chake,au hujui huwa wanaapa? na kama wanaapa ulifikiri ni kwa ajili ya nini kile kiapo anapopwa UJAJI..ni kupoteza muda???
 
I concur with you #Kiranga

And tht is the true meaning of MAPENDEKEZO...

YAWEZA KUKUBALIWA AU KUKATALIWA......

U said it very clear, ni NGUMU MNO KUMVUA MTU UJAJI....ILA SIO UJAJI TU.....HATA MSOMI YEYOTE MFANO UDAKTARI, URUBANI, UINJINIA, ONCE MTU AKIWA NA PROFESSION YAKE NI NGUMU MNO kuichukua....

Ni ngumu mnooo....!!!!



Mamlaka husika ni mahakama. Majaji.

Hawawezi kumvua mwenzao ujaji. Kuna ma loopholes kibao hapo. Kuna ma precedent hawataki ku set, just in case yanaweza kuwarudia na wao wenyewe.

Kuna ma issue ya politics za turf, separation of powers, checks and balance, independence of the judiciary.

Kwa case ya mahakama kuu hata rais mwenyewe kumuondoa jaji ni kizungumkuti.
 
I adressed this futile eventuality subsequently.

The futility lies in the insurmountable uphill battle, riddled with legalistic loopholes, hairy "independence of the judiciary" matters and cumbersome "checks and balance" quagmires.

In addition, the sequence is wrong. If the move is to be considered, wven theoretically, the sequence ahould be to try Werema, find him guilty, then initiate the process of disbarring him. Not disbarring him and then trying him.

Na wewe Kiranga huko ni kuumizana vichwa sasa. Ina maana kile kiinglishi cha juu juu huwa haukioni mpaka ukakichukue na kukitumia kile kiinglishi kilichoota vumbi na kutu kwa sababu ya kutotumika...!
 
Last edited by a moderator:
Unajiuliza unajijibu,unauliza unajibu mwenyewe...anyway UNAFIKIRI hilo jambo kaamua zito mwenyewe au kamati nzima na kama ni kamati wote hao hawajui taratibu na unafikiri ni hiyo kamati inamvua ujaji..au nini maana ya neno MAPENDEKEZO kwa kichwa chako....

Then,kuna UGUMU gani wa kumvua mtu cheo chake cha elimu ikionekana ametenda kinyume na kiapo chake,au hujui huwa wanaapa? na kama wanaapa ulifikiri ni kwa ajili ya nini kile kiapo anapopwa UJAJI..ni kupoteza muda???

Apparently you do not understand what a rhetoric question is.

Kama hujaelewa nikichoandika, ni kwamba, huwezi kupeleka kesi ya mwizi kwa wezi wenzake ukafikiri atahukumiwa.

Habari ya Werema kuvuliwa ujaji itaanzia kwenye jopo la majaji ambalo Werema mwenyewe ni member (kama AG), itaishia kwa Kikwete.

Unategemea nini hapo?

Wakati Kikwete na Werema wameiba pamoja.
 
Unajiuliza unajijibu,unauliza unajibu mwenyewe...anyway UNAFIKIRI hilo jambo kaamua zito mwenyewe au kamati nzima na kama ni kamati wote hao hawajui taratibu na unafikiri ni hiyo kamati inamvua ujaji..au nini maana ya neno MAPENDEKEZO kwa kichwa chako....

Then,kuna UGUMU gani wa kumvua mtu cheo chake cha elimu ikionekana ametenda kinyume na kiapo chake,au hujui huwa wanaapa? na kama wanaapa ulifikiri ni kwa ajili ya nini kile kiapo anapopwa UJAJI..ni kupoteza muda???

Unazijua taratibu za kumvua Ujaji Jaji?
 
Wakifanikiwa kumvua ujaji professa akirudi kutoka marekani anateua majaji wengine 100 kwa hasira. Hapana chezea profesa
 
Back
Top Bottom