Zanzibar: Watakaokula mchana hadharani Ramadhani kukiona

Zanzibar: Watakaokula mchana hadharani Ramadhani kukiona

Status
Not open for further replies.
Yaani sielewi kabisa hawa jamaa wakipata sababu za kuutukana na kuunyanyasa uislamu wanashangilia sana. Zanzibar wameamua ni serikali sio dini. Kifunga ni sheria na kama hutaki hiyo ni juu yako. Utamlazimisha mbuzi kwa maji lakini huwezi mlazimisha anywe.
 
imefika hatu hawa watu wasiishi kwa kubebwabebwa na kulelewa kama vitoto vidogo.

haiingii akilini eti kiongozi Wa serikali anasimama kusapoti upuuzi Wa kuwazuia watu wasile hadhari kipindi Cha Ramadhani. huu ni ujinga Wa kiwango cha juu miongoni mwa waumini Wa dini hii na haupaswi kuvumiliwa
No. No. Haiwezekani mimi mtu mmoja niwaburuze ninyi watu 99 eti nikidai kwamba usawa. Hawataki umung'unye chakula mbele yao huku wanataka kujikita kwenye funga yao. Pia huku Bara ukiingia maktaba inabidi ukae kimya ili watu wajikite kwenye soma yao. Hata baada ya uchaguzi Lowassa alitaka kutembea nchi nzima UKAWA wafanye maandamano kuwashukuru wapiga kura kwa ku(to)mchagua, si alikataliwa? Wengi wape; usipowapa watachukua.
 
nyie kwa imani yenu mkifunga huwa mnafunga masaa mangapi?
Good qn, ingawa hujajibu swali langu.

Kwanza kabisa, nataka nikupe utofauti mdoogo na maana ya kufunga kikristo.

Sisi hatuna msimu/kipindi rasmi cha kufunga ingawa ninyi mnaifahamu "Kwaresma"

Pia hatukuwekewa Time limit kuwa mfungo ni wa masaa flan mpaka flan, kwa maana hiyo mtu anayeanza kufunga atafunga kwa masaa 12 (umezoeleka hivyo) na wakati huo huo akitubu na kuomba ama kuombea kitu flani cha muhimu sana, hata kesho ntaweza kujipanga na kufunga tena bila kutangaza ama kuonesha kunyong'onyea.

Kuna anayeweza kufunga kwa masaa zaidi ya hayo...

Musa alifunga siku 40, Yesu Kristo alifunga siku 40 nafikiri na Eliya ama Elisha pia.

Wakati wa mfungo huo hakuna kuamka usiku na kula chakula kwakuwa ni kulegeza swaum.
 
Hivi muungano upo kwa ajili ya kuudhibiti uislam Zanzibar?
 
Good qn, ingawa hujajibu swali langu.

Kwanza kabisa, nataka nikupe utofauti mdoogo na maana ya kufunga kikristo.

Sisi hatuna msimu/kipindi rasmi cha kufunga ingawa ninyi mnaifahamu "Kwaresma"

Pia hatukuwekewa Time limit kuwa mfungo ni wa masaa flan mpaka flan, kwa maana hiyo mtu anayeanza kufunga atafunga kwa masaa 12 (umezoeleka hivyo) na wakati huo huo akitubu na kuomba ama kuombea kitu flani cha muhimu sana, hata kesho ntaweza kujipanga na kufunga tena bila kutangaza ama kuonesha kunyong'onyea.

Kuna anayeweza kufunga kwa masaa zaidi ya hayo...

Musa alifunga siku 40, Yesu Kristo alifunga siku 40 nafikiri na Eliya ama Elisha pia.

Wakati wa mfungo huo hakuna kuamka usiku na kula chakula kwakuwa ni kulegeza swaum.
hiyo system yenu ya kufunga mmeitoa kitabu gani??nisaidie hapo
 
Kolezeni kolezeni moto wa chuki, Kolezeni mlichokaririshwa kamwe msiache nina hakika mwisho wa siku vitawatafuna!!!
Kwa wanaomkumbuka Moustafa Torbush watajua namaanisha nini! Alikaririshwa akakariri! Akaendesha Vita lakini mwenye akili Michael Aoun akampinga nduguye huyo kwa kugundua kuwa yu mjinga aliyedanganywa na wajinga wenye uchu wa madaraka na kuwatenganisha Walebanon Aoun akaamua kwa dhati kuungana na Hezbollah! Siwashangai kina Torbush wa Tanganyika kuimba nyimbo wasizozijua!!!
 
uislamu unapigwa vita kweli. Sasa watu wameamua nchini kwao wew inakuuma?, mbona unapenda kula popote au ndo ulivyolelewa yaan unakula hovyo kama nguruwe?. Uzuri wa Bahati waislamu sio waoga ni wavumilivu , ukiwakopesha wanalipa.
 
Ni sawa umchukue mtoto wa std 1 umfundishe calculus ni ngumu kukuelewa ivo awa tumewazoea haina haja ya kutumia nguvu wataelewa cku ya hisab Allah ni nani
 
Jamani hii nchi si haina dini na inampa uhuru kila raia kuabudu na kuamini...dini yake...Sasa wasio waislamu inawahusuje?
 
Acha ujinga wazanzibar hawapangiwi cha kufanya
Ni sawa na mtu aliyeingia hoteli ya wachina anawakataza kula nyoka au hoteli ya baniani kumlazimisha akupikie nyama!!! Amesahau kuwa Zenji sio Tanganyika kama hajapandikizwa kale ka-mbegu kibaguzi!!! 😀😀😀
 
Huo ni uonezi kwani zenji ni ya waislam pekee au...? Uislam saudia tu huku kwetu ni harufu tu lakini ndio wanaongoza kwa kujidai wafia dini
 
Hivi nikiwa nakula zangu kitimoto full futa mikononi, yani nakula hadi shavu limeloa futa futani, watanikamata kweli au wataogopa futa la kitimoto
 
Hakuna kitu kinachokera kama kulazimisha wengine wafungamane na imani zako kama mtu anafunga afunge kwa faida zake yule ambae ni wa imani nyingine funga zenu hazimuhusu
  1. Hawawataki mwende kwenye nchi yao na ulafi wenu... hivi kwani mmelazimishwa??? 😀😀😀
 
Kwasasa hilo halihusiani na mada hii.

Ila umenishangaza zaidi kwakuwa hujanijibu swali la msingi...ila umekimbilia kuuliza swali.

Ukila saa 12 jioni kisha ukaamka tena kula daku saa 10 -11 asubuhi, huo ni mfungo gani?

Ni kufunga au kubadilisha tu muda wa kula?
Mungu ameuweka mchana kwa ajili ya kutafuta maisha na usiku kwa ajili ya kupumzika
tumbo linapokuwa tupu mchana na ukawa katika movement za kutafuta maisha ndo hapo faida inapopatikana
waislamu hawafungi ili mradi wafunge wanafunga ili wapate faida za kiafya na kiimani
welcome to islam my brother
 
Hivi kwanza nikuulize Mkuu... Serikalii hii hii iliyomvumilia Jecha na upuuzi wake au???
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom