Zanzibar: Watakaokula mchana hadharani Ramadhani kukiona

Zanzibar: Watakaokula mchana hadharani Ramadhani kukiona

Status
Not open for further replies.
Kwa mtazamo wangu,
Ukifunga unatakiwa kuvishinda vishawishi, uone mtu ana kula mchana uendelee kufunga, uwe Na Kiu mchana kweupe bado uiheshimu funga yako.
Sio kazi ya serikali kupunnguza saumu ya funga za wananchi
Hulazimishwi kufunga
 
Mkuu tusitawaliwe na jaziba.Tujadili mambo kwa mantiki.Kama kula hadharani wakati Wa mfungo ni haramu mbona ninyi wenyewe ikifika jioni wakati Wa kufuturu munafanya hivyo hadharani? Wengi wenu munatandika mikeka nje ya nyumba na mitaani na kuanza kula? Je,huyo Mungu anabadilika badilika? Asubuhi mpaka saa kumi na mbili jioni anakataza na baada ya hapo anaruhusu watu watu wale hadharani? Dini
 
Mimi nashauri hata Tanganyika iwe ni marufuku kula hadharani mchana wakati wa mwezi mtukufu wa ramadhani
 
Jamani sisi wakulima huku mpanda tunauliza hizo kodi 100 walizofuta kwenye mazao ni zipi,
nataka nijue kwani nina roli limejaa viazi vya futari hapa nataka kulielekeza uelekeo wa kariakor nataka kujua kama vat ya mazao ipo ama haimo
Ikiwezekana ukifika pale K\koo pitiliza mpaka Feri...then upasue maji mpaka Zenji...si umesikia kule Waumini ni 90%.
 
Mkuu tusitawaliwe na jaziba.Tujadili mambo kwa mantiki.Kama kula hadharani wakati Wa mfungo ni haramu mbona ninyi wenyewe ikifika jioni wakati Wa kufuturu munafanya hivyo hadharani? Wengi wenu munatandika mikeka nje ya nyumba na mitaani na kuanza kula? Je,huyo Mungu anabadilika badilika? Asubuhi mpaka saa kumi na mbili jioni anakataza na baada ya hapo anaruhusu watu watu wale hadharani? Dini
Ddduh. We kiboko. Unajua maana ya swaumu lkn?
Au unataka watu wafunge mchana na usiku wake? Ttteeehh
 
Wewe umefunga.... Mwenzio anakula inakuuma nini...?? Hivi hawa ndugu zetu kama wana wakristo wanaishi nao watawaruhusu kula kweli? Au ndio ukiajiliwa au kuishi na muislam lazima ufate matakwa yake ya kidini...
Na Mbado !
 
Hivi wewe ukiwa umefunga nami nakula chakula changu hadharani inakuuma nini....!!?? Hivi ina maana wakristo huwa hatufungi?? Mbona tunaishi na nyie vizuri...
Hata kama mfanyakazi wako wa ndani kama siyo muislam mpe uhuru ale kwa muda wake... Wewe uliyefunga uko na Mungu wako... Kumnyima uhuru mwenzio kisa umefunga hain maana... Na mfungo wako ni batiri...
Hawatokaa wakuelewe.
 
Hao jamaa walishadai kujitenga tangu siku nyingi, kuanzia bendera, wimbo, timu ya taifa nk.

Natumai atakayekutwa anakula kiti moto anaweza uawa na watu waliojinasibu wamefunga ramadhani.

Kitendo cha wale watoto wa Arusha wote kuagwa bila kufuniliwa ilhali wakristu hufunua, ingekuwa ni wao, pangechimbika.

Sisi huwa ni wapole kwa kila kitu.
 
majority wanatakiwa kutawala lakini haki ya wachache inatakiwa kulindwa. Hii ndio demoklasia.
 
Ukiona dini inamlazimisha mtu hiki au kile na kinaingizwa kinyemela kwenye sheria ujuwe hapo kuna tatizo, ZNZ haina sharia law, ila sababu wengi wao ni waislamu isiwe kisingizio kuwanyima haki wale wasiofuatilia misingi yao ya dini, hata kama muislamu kwani lazima ufunge?! Ni wewe na dhambi yako itakayokutesa baadaye au huko uendako ukifa, ila kulazimishwa?! Binadamu kazi ipo...
 
Nime experience haya maisha wakati nipo pemba, nlitembea nTafuna big G town, aisee kilichoniokoa ni kwamba mi mwenyewe ni mzee wa kazi
 
Hilo
Mimi nashauri hata Tanganyika iwe ni marufuku kula hadharani mchana wakati wa mwezi mtukufu wa ramadhani
Hilo nalo liingizwe kwenye kero za Muungano lishughulikiwe kina mura kule tarime wasile mchana mwezi wa ramadhani tudumishe Muungano wetu
 
kuna mijitu mijinga humu kazi kulaumu tu na kama wazanzibar wana udini mngebaki kule mpaka leo maana tunajua uwepo wa wakristo kwa kengele za makanisani tu si kwa wingi wao nikwambieni wazanzibar ni waungwana tuachieni tumalize kufunga tu then msisahau hata uo ukristo mnaoupandikiza hapa jamvini ulianzia zanzibar chungeni kauli zenu kabla ya kuandika
 
Kipindi cha kutafutiwa sababu za makusudi wakristo wafungiwe biashara zao, nakumbuka mmoja aliegongewa na kupelekwa polisi kisa harufu ya chakula. Huku ukienda sehemu za Waarabu kama kwa Raju vyakula vinauzwa kama kawaida kutwa na walaji 99% ni waislamu ila humo ndani kila mtu ana jina la Kikristo.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom