Yona na Mramba: Mashtaka na yatokanayo

Yona na Mramba: Mashtaka na yatokanayo

Tusifurahie sana, inaweza kuwa cinema za hollywood. Nchi hi usanii mwingi, tungoje hatma je itakula kwao au kwa wananchi.
 
BigMan,

Kibo Palace kishaiuza? Kamwuzia nani, Kimei?
...Nadhani hata huyu Kimei atakuwa ana mnuko wa Ufisadi kwa kiasi fulani michongo mingine ya EPA iliyopitishwa CRDB huenda nae alikula ganji...akaunti nyingine zilifunguliwa tarehe Tarehe 01.Januari.......????????????!!!!!!!!!!
 
Kwani tangu Tanzania izaliwe kuna mtu ameshatiwa hatiani kwa kosa la kutumia madaraka vibaya? Hakuna! Kwanza kabisa, kutumia madaraka vibaya ni kosa la jinai? Kosa la jinai litatokana na kile unachofanya baada ya kutumia madaraka vibaya. Kwa mfano, ukitumia madaraka vibaya ukadai hongo, basi kosa la jinai ni huko kudai hongo, na sio kutumia madaraka vibaya.

Kuna wakati alishtakiwa Nalaila Kiula kwa makosa kama haya ya kutumia madaraka vibaya. Halikonekana kosa la jinai, na akaachiwa.

Mfumo wetu ni wa kumfukuza kazi mtu anayetumia madaraka vibaya. Ukitaka kumpeleka mahakamani na kumtia hatiani labda uwe na ushahidi wa kuonyesha aliiba, au alipokea hongo. La sivyo ni kupoteza wakati tu.
 
Kwani tangu Tanzania izaliwe kuna mtu ameshatiwa hatiani kwa kosa la kutumia madaraka vibaya? Hakuna! Kwanza kabisa, kutumia madaraka vibaya ni kosa la jinai? Kosa la jinai litatokana na kile unachofanya baada ya kutumia madaraka vibaya. Kwa mfano, ukitumia madaraka vibaya ukadai hongo, basi kosa la jinai ni huko kudai hongo, na sio kutumia madaraka vibaya.

Kuna wakati alishtakiwa Nalaila Kiula kwa makosa kama haya ya kutumia madaraka vibaya. Halikonekana kosa la jinai, na akaachiwa.

Mfumo wetu ni wa kumfukuza kazi mtu anayetumia madaraka vibaya. Ukitaka kumpeleka mahakamani na kumtia hatiani labda uwe na ushahidi wa kuonyesha aliiba, au alipokea hongo. La sivyo ni kupoteza wakati tu.


Kaka unaweza kuwa sahihi na pia unaweza kuwa si sahihi. Kosa la jinai ni pale linapoangukia kwenye kuvunja sheria zilizopo. Je, kutumia madaraka vibaya kuko katika sheria gani? Je, kwa kutumia madaraka vibaya na kusamehe kodi ya mapato yenye jumla ya Sh bilioni 11 si kosa la jinai? Je, kutumia madaraka vibaya na kuongeza mkataba ambao umeisababishia serikali kulipa/kumega mabilioni kutoka katika mapato kidogo (3%) ya mrahaba wa dhahabu si kosa la jinai? Je, kutumia madaraka vibaya na kudharau mfumo mzima wa serikali ikiwamo TRA, kamati ya ushauri na Mwanasheria Mkuu si kosa la jinai?

Majibu yake utayapata katika Sheria iliyounda Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa na pia Penal Code.
 

Attachments

kwani tangu tanzania izaliwe kuna mtu ameshatiwa hatiani kwa kosa la kutumia madaraka vibaya? Hakuna! Kwanza kabisa, kutumia madaraka vibaya ni kosa la jinai? Kosa la jinai litatokana na kile unachofanya baada ya kutumia madaraka vibaya. Kwa mfano, ukitumia madaraka vibaya ukadai hongo, basi kosa la jinai ni huko kudai hongo, na sio kutumia madaraka vibaya.

kuna wakati alishtakiwa nalaila kiula kwa makosa kama haya ya kutumia madaraka vibaya. Halikonekana kosa la jinai, na akaachiwa.

mfumo wetu ni wa kumfukuza kazi mtu anayetumia madaraka vibaya. Ukitaka kumpeleka mahakamani na kumtia hatiani labda uwe na ushahidi wa kuonyesha aliiba, au alipokea hongo. La sivyo ni kupoteza wakati tu.
i hear you......
 
It is waste of tax payers money. PCCB have been investigating Yona and Mramba for the past three years and they are still asking for mor time to complete their investigations. Kulikuwa na haraka gani ?
They should have started with Richmond and IPTL. People abused powers vested to them and wananchi are still paying the price
 
Mramba alikuwa amepiga lapa chini? ama ni macho yangu?

Si unajua tena ndo alikuwa ameamka! Lakini alikuwa na maandalizi ya kutosha bwana, viatu vya nini Keko? Alijua kuwa atakuwa ugenini kidogo hivyo hakuitaji viatu!
 
Jamani, mimi nadhani tunampa JK ujiko ambao pengine hastahili ingawa ukweli ni kuwa amejitahidi kufanya kile ambacho Mtangulizi wake Mkapa hakuthubutu kujaribu.

Nionavyo mimi bado JK ana kazi kubwa zaidi ya kufanya, the list is too long, I say too long! Yaani hayo aliyoyafanya kwa hali ilivto tete hapa nchini ni lazima afanye tu hata kama hataki vinginevyo hana haki ya kuwepo madarakani hata kabla ya 2010!

Bado tunasubiri wafuatao kutoka kwa JK ili nao watinge Mahakamani:-
1. Kagoda (Rostam, Manji au wote)
2. Chenge wa Vijisenti (Sijui anasubiri FSO?)
3. Mk...
wengine jazeni wenyewe

Chenge hana kitu kama hawa jamaa! Ndo maana akasema vijisenti! Hawa Yona na Mramba wana shilingi bwana. Nasikia kwa kuogopa kurushwa na Shirima wakafanya mipango watoto wakaoana. Precision bwana imewaunganisha watu!
 
...so far so good,prosecutor sasa kuwaweka hatiani na wezi wote wa mali za walipa kodi naona mmepata message,najua kina Karamagi,Rostam,Lowassa etc huko waliko wameanza kujikojolea maana Richmond nasikia iko kwenye finals na anytime warrant zitatoka....this is good for our Nation na itasaidia kupunguza umaskini sana!

Jana nilisema hii movie ni kali sana, lakini nina wasiwasi na mwisho wake hautoa maana. No one can dare touch EL na kama ikibidi basi we have script writers ambao sio Watanzania ni toka nje ya Tanzania, labda hollywood. Yetu macho!
 
Tusifurahie sana, inaweza kuwa cinema za hollywood. Nchi hi usanii mwingi, tungoje hatma je itakula kwao au kwa wananchi.

Suala la kuwa jambo hili ni usanii sikubaliani nalo kabisa. Hivi nani anaweza kukubali kufanywa kafara ionekane kuwa kazi imefanyika kweli.
Wote tumewaona kwa macho yetu wenyewe wako mahakani. wamesomewa mashtaka, waandishi walikuwepo waliotuhabarisha. Wamepewa nafasi ya kudhaminiwa kwa masharti yaliyowekwa na mahakama. Wameshindwa. Wako rumande. (Kama hujawahi kupelekwa rumande nakupa taarifa kuwa ukifika na kuingizwa ndani unaamriwa kuvua nguo zote, unabaki uchi wa mnyama na kukaguliwa sehemu zote mpaka ile ya haja kubwa ili usiingie na kitu kisichotakiwa) Je, yote hii ni cinema ya hollywood kweli????
Kesi itaendeshwa, watajitetea mwisho mahakama itatoa uamuzi. Sio lazima wafungwe, je muda wote huo watakao kuwa wamepoteza, heshima kuharibika, gharama za mawakili, muda wa kula raha. Je, vyote hivyo ni usanii kweli???? Tukubali kuwa walao hili la kuwafikisha mahakamani tu limewezekana. Wakishinda ni suala jingine.
Majambazi wanakamatwa "red handed" na bunduki wanajitetea na wanashinda, sembuse hawa.
Something has been done bwana, sio hollywood cinema.
 
"Suala la kuwa jambo hili ni usanii sikubaliani nalo kabisa. Hivi nani anaweza kukubali kufanywa kafara ionekane kuwa kazi imefanyika kweli.
Wote tumewaona kwa macho yetu wenyewe wako mahakani. wamesomewa mashtaka, waandishi walikuwepo waliotuhabarisha. Wamepewa nafasi ya kudhaminiwa kwa masharti yaliyowekwa na mahakama. Wameshindwa. Wako rumande. (Kama hujawahi kupelekwa rumande nakupa taarifa kuwa ukifika na kuingizwa ndani unaamriwa kuvua nguo zote, unabaki uchi wa mnyama na kukaguliwa sehemu zote mpaka ile ya haja kubwa ili usiingie na kitu kisichotakiwa) Je, yote hii ni cinema ya hollywood kweli????
Kesi itaendeshwa, watajitetea mwisho mahakama itatoa uamuzi. Sio lazima wafungwe, je muda wote huo watakao kuwa wamepoteza, heshima kuharibika, gharama za mawakili, muda wa kula raha. Je, vyote hivyo ni usanii kweli???? Tukubali kuwa walao hili la kuwafikisha mahakamani tu limewezekana. Wakishinda ni suala jingine.

Majambazi wanakamatwa "red handed" na bunduki wanajitetea na wanashinda, sembuse hawa. Something has been done bwana, sio hollywood cinema."


You are right on the money mkuu.

Kuna watu wanadhani kazi ya mahakama ni kufunga tu kila mtuhumiwa,... wanasahau kuwa mahakama inaweza kutowatia watu hatiani vilevile na ukawa bado ni utawala wa sheria. Sasa hii ya kusema midhali kuna possiblity ya hawa wakuu kushinda kesi basi ndio kigezo cha kusema the whole process is a sham inashangaza!.

Kazi iliyofanyika ni ya kupongezwa, si ndogo hata kidogo...halafu kuna mtu anaifananisha na kiula. Kiula utamfananisha na Mramba kwenye political circles za nchi hii?... You must be kidding!.. Someni CV ya mramba ndio mtajua kumlaza lupango mkulu kama huyu maana yake nini.

Tuiache Mahakama ifanye kazi yake, ikiwafunga au kuwaachia huru, yote ni matokeo ya utawala wa sheria... Mwenye macho haambiwi tazama.
 
Mm furaha yangu itakamilika endapo Sheria ikachukua mkondo wake wa kweli kwa hawa waheshimiwa na cyo kwa mchezo wa kuigiza. Nitapenda wapate adhabu inayo wastahili kutokana na uzembe wao kazini, na wasipate mwanya wa kukwepa kuvaa magwanda ya magereza.
 
Kaka unaweza kuwa sahihi na pia unaweza kuwa si sahihi. Kosa la jinai ni pale linapoangukia kwenye kuvunja sheria zilizopo. Je, kutumia madaraka vibaya kuko katika sheria gani? Je, kwa kutumia madaraka vibaya na kusamehe kodi ya mapato yenye jumla ya Sh bilioni 11 si kosa la jinai? Je, kutumia madaraka vibaya na kuongeza mkataba ambao umeisababishia serikali kulipa/kumega mabilioni kutoka katika mapato kidogo (3%) ya mrahaba wa dhahabu si kosa la jinai? Je, kutumia madaraka vibaya na kudharau mfumo mzima wa serikali ikiwamo TRA, kamati ya ushauri na Mwanasheria Mkuu si kosa la jinai?

Majibu yake utayapata katika Sheria iliyounda Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa na pia Penal Code.


Ni zaidi ya sheria hiyo jamani, hebu bonyeza hapa usome makosa yake: List of Shame - Orodha ya Mafisadi

Halafu rudi nyuma mpaka ukurasa wa kwanza na pia nenda ukurasa wa mwisho wa list of shame utaona sheria walizovunja. Ni katiba, sheria ya uhujumu uchumi, sheria ya maadili ya viongozi wa umma nk, sio matumizi ya mabaya ya madaraka pekee

Asha
 
Mm furaha yangu itakamilika endapo Sheria ikachukua mkondo wake wa kweli kwa hawa waheshimiwa na cyo kwa mchezo wa kuigiza. Nitapenda wapate adhabu inayo wastahili kutokana na uzembe wao kazini, na wasipate mwanya wa kukwepa kuvaa magwanda ya magereza.

Furaha yako, ya kuwaona kina Yona na Mramba wakimaliza kesi kwa kwenda kutumikia kifungo ndo furaha pekee ambayo watanzania wengi tunaisubiri.
Kupanda kizimbani hakutoshi...wafungwe na fidia juu liwe fundisho kuwa cheo ni dhamana..italeta adabu kwa kizazi kijacho.
 
1. According to the dataz, ni kwamba leo mahakamani hakimu alikuwa anajitayarisha kutoa dhamana, lakini msaidizi wake mmoja akamletea ujumbe wa simu kutoka somewhere, wenye maagizo kwamba hakuna dhamana mpaka next hearing! Lazima waende rumande!


Ok, this explains why mawakili wa akina Mramba wameamua kutinga mahakama kuu kukata rufaa wakipinga masharti magumu ya dhamana
 
Ex-ministers seen as key Mkapa allies

THIS DAY

THE two former senior cabinet ministers arraigned in court yesterday on charges of abuse of office and occasioning a loss of more than 11bn/- to the government are widely-recognized as close associates of ex-president Benjamin Mkapa, both having held senior positions in the third phase government.

Various observers and analysts of the country's political scene note that both Daniel Yona and Basil Mramba held powerful ministerial positions and wielded immense influence throughout Mkapa's 10-year presidency (1995-2005), and were regarded as part of his inner-most circle.

Both held the key finance ministry portfolio on different occasions under the Mkapa administration.

Yona opted to retire from politics at the end of Mkapa's two-term presidency in 2005. However, Mramba remains an active politician todate, currently serving as Rombo Member of Parliament on a ruling party CCM ticket.

He was even appointed to serve on President Jakaya Kikwete's ministerial cabinet, before becoming a National Assembly backbencher this year - apparently at his own request.

In Yona's case, apart from serving in the Mkapa administration as a senior cabinet minister, it has been established that he was also at one time a business partner of the former president while they were both in public office.

In 2004, Mkapa and Yona - along with some of their closest family members - jointly set up a private company, TANPOWER Resources Limited, while one was the sitting president and the other serving as minister responsible for energy and minerals.

And in 2005, they are understood to have used their powerful positions in government to push for the 'fast-track' privatization of the formerly state-owned Kiwira Coal Mine - and its subsequent sale to TANPOWER Resources in dubious circumstances.

The privatized Kiwira Coal and Power Company Limited proceeded to sign a controversial $270m power purchase agreement with the state-run Tanzania Electric Supply Company Limited (TANESCO).

The Kiwira privatization deal is understood to be one of several cases that are currently under official investigation by the Prevention and Combating of Corruption Bureau (PCCB).

It has also sparked persistent questions from members of parliament during recent House sessions, prompting Prime Minister Mizengo Pinda to instruct the incumbent Minister for Energy and Minerals, William Ngeleja, to issue a formal statement on the matter.

Still, Ngeleja is yet to issue the much-awaited statement regarding the circumstances behind the Kiwira privatization deal.

During the Mkapa presidency, Yona held a number of ministerial portfolios; Minister of State in the President's Office responsible for Planning (1995-1996), Minister for Finance (1996-2000), Minister of State in the Vice-President's Office (2000-2002), and Minister for Energy and Minerals (2002-2005).

And after his retirement from politics, he is understood to become involved in various consultancy and private business ventures revolving around the country's energy and minerals sector.

For example, the UK-based Dominion Petroleum Limited last year named the former energy minister to its board of directors.

On the other hand, the 68 year-old Mramba's own credentials as a bona fide veteran of the country's civil service are unquestionable, having served as director-general of the Small-Scale Industries Organization (SIDO) under the first phase government of Mwalimu Julius Nyerere from 1973 to 1980.

He first entered parliament in 1980.

When Mkapa came into office in 1995, he first appointed Mramba as Minister for Industries and Trade, a position he held for five years before becoming Minister for Finance in 2000.

He served in that position until the end of the Mkapa administration (2005), and was retained in the incoming fourth phase government of President Kikwete, first as Minister for Infrastructure Development and later as Minister for Industries, Trade and Marketing.

He was left out in last February's cabinet reshuffle apparently at his own request.
 
Kama wanamtandao wataguswa, hasa rostam na mwenzie hapo nitaona kuna maana! Na je hii haiwezi kumlipua JK mwenyewe? Sina uhakika kama mwenyewe kwa kwa dhamira yake ya dhati anakubaliana na haya.Natamani nimsikie akiyazungumzia
 
Naibu waziri Masha Aenda Keko
Waziri wa Mambo ya Ndani Bw. Lawrence Masha leo ametembelea gereza la Keko ambapo mawaziri wawili wa zamani wanashikiliwa rumande wakikabiliwa na jumla ya mashtaka 13 dhidi yao kutokana na matumizi mabaya ya madaraka yaliyoisababishia serikali hasara ya mabilioni ya shilingi. Mawaziri hao wa zamani Bw. Basil Mramba (Rombo - CCM) na Daniel Yona walishindwa kupata dhamana jana baada ya kila mmoja wao kutakiwa kuweka dhamani ya karibu shilingi bilioni 3.
Bw. Masha aliyeenda gereza hilo kwa gari lake la binafsi na ambaye hakuwa ameonekana kuvaa "kiofisi" alishindwa kueleza ni kwanini kama amekwenda kule kikazi aende kwa kutumia gari la binafsi na bila ya kutoa taarifa ya awali kwa umma. Bw. Masha alishindwa kuelezea hilo hasa ikizingatiwa kuwa katika eneo la Dar kuna magereza mengine makubwa mawili ya Ukonga na Segerea ambayo angeweza kuyatembelea lakini aliamua kwenda kwenye gereza la Keko ambapo "jamaa" zake wanashikiliwa.
"Sisi hatujui alizungumza nao nini, kwani alipata nafasi ya kuzungumza nao" kimeelezea chanzo chetu si mbali sana na kuta za gereza hilo maarufu ambalo pia siku ya jana lilipata ugeni wa Dr. Ferdinand Masau ambaye alishindwa dhamana katika kesi iliyofunguliwa dhidi yake na NSSF. Dr. Masau ametimiza masharti leo na sasa yuko nje kwa dhamana.
"Jinsi alivyokuja kwa kweli aidha alikuwa na ujumbe fulani ambao ni yeye tu angeweza kuutoa au alikuja kuchukua ujumbe kutoka kwa washtakiwa" amesema afisa mmoja ambaye ana uhakika wa anachosema.
Wakati huo huo Mawakili wa kina Mramba na Yona wamefika tena kwenye Mahakama ya Hakimu Mkazi Mfawidhi ambapo wameomba kupata mwenendo wa kesi hiyo ili waweze kupitia misingi ya dhamana iliyodaiwa na mahakama hiyo dhidi ya wateja wao. Haki anayesikiliza kesi hiyo Bw. Hezron Mwankenja amewaagiza makarani wa mahakama hiyo kuwapatia mara moja mawikili hao nakala hiyo.
Kwa mujibu wa vyanzo hivyo vya mahakamana Mawakili wa kina Mramba wanataka kukata rufaa kupinga kiasi kikubwa cha dhamana hiyo ili hatimaye wateja wao waweze kuachiliwa wakingojea kesi yao kutajwa tena Disemba 2. Vyanzo vyetu vimesema kuwa Mramba ni lazima awe nje kabla ya Ijumaa hii ili aweze kuhudhuria harusi ya binti yake anayeolewa na kijana wa Elvis Musiba siku chache zijazo.
Kama KLHN ilivyoripoti wiki iliyopita, kufikishwa mahakamani kwa mawaziri hao kulicheleweshwa wiki iliyopita kutokana na "send off" ya binti huyo wa Mramba ambayo ilifanyika katika hoteli ya Movenpick na kuhudhuriwa na watu mbalimbali mashuhuri wakiwemo Rais mstaafu Benjamin Mkapa.

from mwanakijij.com
 
Chenge hana kitu kama hawa jamaa! Ndo maana akasema vijisenti! Hawa Yona na Mramba wana shilingi bwana. Nasikia kwa kuogopa kurushwa na Shirima wakafanya mipango watoto wakaoana. Precision bwana imewaunganisha watu!

ahaaaaaaaaaaaa so funy
 
Back
Top Bottom