Ya Adebayor yapo kila familia TZ?

Ya Adebayor yapo kila familia TZ?

The Boss binafsi najua kusaidia ni sehem ya maisha ya kila mtu, na si msaada wa mali tu bali hata wa hali na zawadi pia. sipendi kutoa misaada ya masharti, wala sipendi kukumbuka nilimsaidia nini mtu as nikitoa nimetoa na ikitokea umeniboa sina haja ya kusema nilimtendea huyu hivi leo kanilipa hivi noo

silazimish kusaidiwa na hata kama sina nitaomba ukinipa poa usiponipa bado nitaish tu so sio ishu sana kwangu.

haya ya adebayor kwangu mie naona tumetafsiri vby ama hatujaelewa ila ukweli ni kwamba mama mzazi anapaswa kulipwa fadhila as well as baba, na fadhila hizi wengine ndio tunazitafsiri kama msaada lkn huu sio msaada kabisa hii ni haki yao.

sawa hukuwalazimisha kukuzaa lkn pia wali dare kukuzaaa na kukutunza if you have why ant you make them happy? onyesha kushukuru kwa kile walichokufanyia na sio vzr kusubiri walalamike.

itaeleweka kama huna ila kama unacho jaman toa kwa wazazi.

lijapo swla la ndg hapa mie huwa siangalii yaani nafunga macho natoa basi, ingawa ni mhanga wa bitter returns adi muda mwingine najikuta nahitaj kujipa self counseling ili nisahau maisha yaende mbele....

ninayo a very bitter experience ya kwenye msaada nilio wah kuutoa kwa ndg na mpaka leo ni kidonda ambachop sijakipatia tiba....................ninaamin with time nita heal.

Ukisoma nilichoandika utaona nimekwepa kuwahukumu wazazi
only nimewataja ndugu zake....sababu najua wazazi lazima uwatunze
mimi naita 'kutunza' na sio kusaidia....hii ni muhimu na inatukamilisha as humans
ingawa hawa wazazi wa Adebayor na ushirikina if its true ni 'mtihani mkubwa'
 
The Boss

Sadaka huanzia nyumbani.

Samahani hii post imekuwa ndefu kidogo kwa kuwa nnahisi hapa kuna darsa linalotuhusu sote, katika kutowa amma kwa kusaidia amma kwa furaha tu:

Binafsi hupenda sana kuona walio karibu waki demand kwangu kama vyao. Ni raha ilioje, ukiwa nao wa kudeka kwako ni raha sana na kutoa ukawapa ni raha zaidi kila niwezapo huwa siishi kuwapa na kuwadekeza. Nikiwa sina basi kweli.

Raha ya kutowa si lazima uwe ni msaada tu, huwa nnatowa zawadi za kila aina kwa kukumbuka tu ngoja nimpelekee zawadi fulani, huwa nnafurahi sana nnapoona mtu akiifurahia zawadi, iwe ya pesa taslim au chochote kile cha thamani kubwa au ndogo. Binafsi huthamini sana mtu anaenikumbuka kwa zawadi hata iwe kashata tu.

Binafsi nnahisi ni haki yao ku demand kwangu na binafsi sina haja ya kujuwa watafanya nini na huo msaada. Its their business, mimi kama nimetoa kwa kuambiwa kwa sababu fulani halafu akaenda akafanya mengine si kosa langu wala lake ni priorities tu. Na wala huwa siulizi kafanya nini wala sina muda huo, hiyo itakuwa masimango, sitarajii kufanya hivyo hata siku moja na wala simuwekei kinyongo, ili iweje? kwani inawezekana kabisa alidanganya kwa sababu zake tu na alihisi akikwambia kuwa nnahitaji kwa ajili hii utamkatalia, ni upunguani wake si wangu, kwanini nimhukumu kwa upunguani wake tu?

Nikitowa natowa tu, singoji shukurani wala sitaki kujuwa niliyempa kafanyia nini, nimempa na nikimpa mtu yeyote, wa karibu au wa mbali huwa sitazami tena kafanya nini, na starehe yake na furaha yake huwa ni furaha kwangu pia.

At the same time, kama nimemtuma nifanyie hiki akafanya kingine, hapo huwa nnauliza.

Hiyo ni mimi binafsi sijuwi wengine.

Nnawaasa vijana, msiwe kama Adebayor anatowa halafu anataka kujuwa wanafanyia alichotowa, si vyema hata kidogo, unless awe kawatuma nifanyieni hiki hawakufanya.

Mfano, analalamika, nilimpa fulani nauli akazike hakwenda, sasa hakwenda unalalamika nini? si ujinga huo? hakwenda ndiyo hakwenda wala usimuulize kwanini hakwenda.

Mamake na nduguze ku demand nyumba na mshahara wa kila mwezi kutoka kwake ni haki yao kabisa, na kama anauwezo angefanya tu bila kulalamika na kama hataki pia angesema bila kulalamika ni haki yake.

Anautangazia ulimwengu ili iweje? wamuone ni mwema sana? au wawaone waliokaribu yake ni wabaya? hata sijaelewa mantiki yake, lakini inaonesha "psychologically" inamtesa na anatafuta relief.

Binafsi nnawajuwa watu fulani (tena si mmoja wala wawili) Tanzania hiihii, wamewapa nyumba ndugu zao na wanawapa mshahara kila mwezi, bila kuwafanyia kazi yoyote, na huwatazama kwa kila shida zao na life goes on, raha mustarehe.

Faida gani ya kuwa na mali na fedha kama nduguzo na walio karibu yako hawawezi kudeka na kujifaraguwa nazo? Siioni.


Ahsante kwa darsa na mchango wako
Ulichoongea ni sahihi kwa kiasi kikubwa na mimi naweza kuongezea tu kuwa
tunaposaidia watu ni faida pia sana kwetu
'we help ourselves when we help others'

hata hivyo ninachotofautiana na wewe kikuubwa ni kuwa yoote uliyoyaandika umeandika
ukiwa katika nafasi ya 'wewe kusaidia wengine'
hapo umejipa nafasi ya kuwaambia 'ni haki yao wakusumbue' na kdhalika

hujagusia kabisa wewe ukiwa nafasi ya kuomba wengine...
je unaona 'haki yako kusaidiwa' na ndugu zako walio kuzidi kipato?
je unawasumbua wengine?

Hata dini zinatukaza kuwa 'kero kwa watu wengine' kwa kisingizio cha kuomba tusaidiwe...

Ukiwa katika nafasi ya kusaidia wengine na ukafurahi kusaidia wengine ni busara na thawabu kubwa.

ninachopinga ni pale upo nafasi ya kuhitaji misaada na kugeuka kero kwa wengine hadi kuwatangazia ubaya
 
Kwa upande wangu nnahisi kuwatatulia matatizo yao ni haki yao, hususan kwa walio karibu nawe.

Utaona kuwa nimekwepa neno "msaada" kwani sikubali kuwa wa karibu yako unawapa "msaada", wa karibu yako ni haki yao kwako kuwatatulia shida zao zote, hata iwe mara 70 kwa siku. Waende wapi wakazitatuwe kama wewe una uwezo wa kuzitatuwa? Hata jirani yako, rafiki yako, mwenye shida yeyote wana haki zao kwako, seuse ndugu zako wa damu.

Na usichukulie wakija kwako wakisema "nisaidie" basi nawe ukachukulia huo ni "msaada", la hasha! hilo ni tatizo na ni wajibu wako kulitatuwa kama liko kwenye uwezo wako.

Inawezekana 'unajisaidia mwenyewe zaidi' kila unapowasaidia
sioni mahala ambapo umezungumza wao kukusaidia....
sometimes tunawasaidia watu 'out of guilty ' that comes from success ...

Hapo ndo tunapokuwa 'tunajisaidia sisi wenyewe' huku tukiamini tunasaidia wengine
 
The Boss, hii mada yako imenigusa na kana kwamba umeyaandika maisha yangu yote…Hii stori imenitokea na inanitokea…
Familia yangu ni ya kimaskini lakini nilifanikiwa kujipinda huko Ulaya na kupata vijisenti vya kuwatoa ndugu zangu ktk umaskini…..sasa msaada woote ambao nilikuwa nawapelekea wao misaada yote ilikuwa inaelekezwa ktk matumizi ya kistarehe na kuandika majina na kila mtu alikuwa anaijua familia yangu kwa matumizi…wadogo zangu wakaoa kisiri japo mwenyewe nilikuwa sijaoaa nikitaka kuwatoa kwanza ndugu zangu…. na maeneo na mashamba ambayo waliniambia wameshaninunulia siku yakuta na mbaya zaidi siku sevu wakati nikiwa huko majuu…Baada ya kurudi si walinikimbia na sikupata hata wa kunisaidia na haohao wakaja kunisimanga kuwa nimerudi mtupu!!!!Ilichukua mwaka mmoja na kitu mpaka nilipoanza tena kusimama tena katika my feet…!!!na rafiki zangu wali nisaidia na nashukuru Mungu kwa kipindi hicho kilinifanya nifikire ki undani na kugundua kuwa
1.Huwezi ukapata dhambi kama huja msaidia ndugu yako…sababu mimi sio niliowaleta hapa duniani na kama kuwasaidia nimeshawasaidia na wao hawajanisaidia
2.Mbele ya Mungu wote ni watoto wake ndugu au sio ndugu na wote ni sawa, hivyo basi kumsaidia mtu ambae anahitaji na hatapanyi unachomsaidia nafikiri Mungu nae anafurahia badala ya kumpa NDUGU msaada ambae anakwenda kujitanua ktk baa..
3.Jenga familia yako kwanza…hakikisha watoto wako ambao umewaleta hapa duniani wanapata malezi mazuri, shule nzuri nk…sababu wewe umewaleta hapa duniani na ni LAZIMA uwasaidie mpaka watakapo jitegemea..na huo ndio urithi mzuri

Sasa ndugu zangu wakaanza kuniletea tena risala za maombi ya shida zao…na mimi naenda kwa stori kuwa "sina hela" na hicho kinawakera sana na nashangaa kwa nini wameshasahau misaada niliokuwa nawasaidia??

Kinachosikitisha zaidi hao ndio binadaamu wengi wa siku hizi walivyo..
wake everywhere
 
Mimi ujamaa nimeuacha. Ubepari kwenda mbele

Jamani kwani ujamaa una maana gani? Mbona tunapotosha! Ujamaa haujasema mtu awe tegemezi, ujamaani kufanya kazi kwa pamoja na lazima kila mtu afanye kazi, Mwl Nyerere alitaka kila mtu awajibike na hakuta ukupe.
 
Na kuna mtu hapa JF akaona ni 'haki yao kudai hayo'
sababu tu Adebayor ana kipato kikubwa

nani huyo mpuuzi hivyo kila mtu atakula kwa jasho lake. mama yangu tu ndo ataniumiza kichwa
 
ndugu ni watu wa kwanza ambao mungu amempa mtu hapa duniani, sasa kama hao pia hutawajali , binadamu ambao unashare nao damu na dna, sidhani kama una faida ya kuwa hapa duniani, ni lazima kusaidia ndugu hilo halina ubishi, wala mjadala.

lazima?
 
Mkuu, i normally do that, and i can not stop doing it, huo ndio mzigo mtu uliopewa for the rest of your life, hao ndio watu wako, hapa duniani.....wengine wote wanaweza wakakuacha lakini hao hawana option ya kukukataa au kukuacha, mke, rafiki wa kike, au wa kiume , wanaweza kukuacha lakini ndugu hao ni kwa maisha ya mtu hapa duniani...

Stroke itakuwa inakutesa wewe! Saidia inapowezekana hakuna anayepinga kusaidia ndugu zake uwezo unapokuwepo, ila ndugu wengine ni mapimbi fulani tu..sasa hao ndugu wa Adebayo unadhani wanastahili kuendelea kupata msaada? Kwani akikataa utamfanyaje? Nahisi we ni type ya ndugu wa Adebayo ....
 
Roho mbaya tu, wanakufa wanaviacha hapa vinatumika na hata hao amabao hukutaka wakusogelee, kuna watu na roho zao nzuri, kama unavyoona kina bill gates hapa na misaada yao tunayoitanulia na mavx hapa, wangekua na roho kama yako hao leo nchi kama hii ya kimaskini ingeendelea?? roho mbaya hamfikishi mtu popote zaidi ya kuongeza wasiwasi wa laana, ukitoa ni kama kafara hupungukiwi.

Sijui umekula maharage ya wapi wewe...?
 
Siku moja nilimshangaa mwanaume mzima kwa kumlaumu kaka yake kuwa alikuwa akiharibu pesa kuwapeleka watoto wake shule za english medium. Alitaka hizo pesa zisaidie nyumbani kwao. La kushangaza huyo mlalamikaji kasomeshwa na kaka yake anayemlaumu mpaka naye akapata kazi. Nilijiulizi kwamba ye hadhani kama naye ana jukumu la kusaidia nyumbani na anaona ni haki kaka yake ndo aendelee kusaidia. Yeye hana uchungu na watoto wa kaka yake bila kujua watoto wake ndo wana haki zaidi.
 
TB sina muda sana ila kimsingi na hata kidini kwa wale wanaofuata dini karibia zote kumsaidia ndugu yako ni WAJIBU kama una una uwezo huo ila ndugu hana haki ya kudai msaada. Kwa maneno mengine yule mwenye wajibu wa kutoa msaada asipofanya hivyo huyu anayetarajia kusaidiwa hana haki ya kulalamika.
 
Umegonga penyewe boss ningependa ujumbe huu ungewafiki wengi
 
Watu wengi ukiwaambia hasa sisi watanzania ukiwaambia kuwa hata ukizaliwa baba mmoja mama mmoja na Bill Gates huna 'haki' ya kulazimisha akusaidie, hatuelewi kabisa. Nimeona uzi wa Adebayor watu wengi wengine wanapiga hadi hesabu za kipato cha Adebayor na kuona 'ana ulazima' wa kusaidia ndugu zake nimeshangaa sana.

Ndio maana tuna ndugu ukiwaambia 'sina hela' inakua ugomvi kumbe washapeleleza hadi kujua mshahara wako au kipato cha biashara zako na kuanzia siku hiyo 'mahesabu ya maisha yao yote' yanaanzia na wewe huku huna hata taarifa kuwa kuna watu washajipa 'haki za kipato' chako simply sababu ni 'ndugu zako'.

Hapa ningependa nieleweke watu kusaidiana hasa ndugu ni kitu kizuri saana binaadamu jinsi tulivyo kutegemeana na kuombana misaada ni kitu hakikwepeki ninachokipinga hapa ni ile hali ya mtu kuona 'ana haki na ni lazima umsaidie' na usipomsaidia huyu mtu ananuna au wengine mnakua maadui na kukutangaza vibaya kama ndugu zake Adebayor.

Mbaya zaidi weengi wanaosaidiwa huwa hawana uchungu wa pesa na wengi hutumia kwa starehe huku wakitegemea zikiisha watasaidiwa tena haya mambo kila familia yapo TZ ni bora sasa tuanze wote kukumbushana kuwa hata mtu awe pacha wako kwa kuzaliwa kukusaidia ni hiari yake na asipokusaidia huna haki ya kumchukia na kumuona mtu mbaya.

'Kipato cha mtu ni haki yake peke yake' wengine ikitokea tumesaidiwa sawa isipotokea pia ni sawa 'yule ambae wote tuna haki ya kumuomba na kumlilia na kujiuliza why hatusaidii ni MUNGU peke yake'.

Bossman,

Unakumbuka ile mada aliyoileta Le Mutuz wakati fulani kuhusu sijui Mbongo gani aliyekufa huko Madison, Wisconsin na jinsi watu walivyorusha madongo kwa watu kisa eti hawakuchanga hela za kutosha ili huyo marehemu azikwe kikawaida na si kuchomwa moto?

Ingawa kuna waliokuwa na sababu zao binafsi za kurusha madongo hayo, ule mtafaruku mzima uliakisi/ unaakisi jinsi watu wengi walivyo kifikra hapa nchini.

Kwamba ooh hawa wabeba maboksi si lolote si chochote, sijui nini nini....

Toka lini msaada ni jambo la lazima?

Dhana ya msaada kuwa jambo la hiari ni kama haipo kwenye jamii yetu. Hivyo, ukiwa umebahatika kuwa na kauwezo basi ni unategemewa kuwa lazima utoe msaada.

Hiari inapotea kabisa na msaada unakuwa ni jambo la lazima. Usiposaidia utanyooshewa vidole, utalaaniwa, na utaitwa kila aina ya majina. Sasa ndo hayo ya huyo Adebayor.

Mtu pesa zake mwenyewe lakini ni wengine ndo wanazipangia matumizi.

Nashukuru sana mimi si mtu wa kutegemea tegemea misaada na hisani za watu. Na sijui kulaani wengine ambao kwa namna moja ama nyingine wameshindwa au wameamua kutokusaidia wengine.

Na uko sahihi kuwa kusaidiana ni jambo zuri na jema sana. Lakini msaada ni jambo la hiari, si shurti.
 
Tatizo la wengi wasaidiwa wanaona ni stahili yao....... mbaya zaidi kuna ambao kujinyima kwako ili wao wapate msaada hawakuthamini.
Na usipokuwa nacho watatoa maneno mabaya kukupaka ubaya

Ila inatia moyo unapomsaidia mtu nae akatumia kidogo ulichomsaidia kujitoa kutoka hatua moja kwenda nyingine....


Kusaidia ni jambo zuri sana hasa kama inatoka moyoni

wataalam wanasema sometimes 'tunajisaidi sisi tunaposaidia wengine'
mimi ninachopinga mtu 'kulazimisha kusaidiwa' hasa mazingira yanapokuwa hayaruhusu
 
Ukisoma nilichoandika utaona nimekwepa kuwahukumu wazazi
only nimewataja ndugu zake....sababu najua wazazi lazima uwatunze
mimi naita 'kutunza' na sio kusaidia....hii ni muhimu na inatukamilisha as humans
ingawa hawa wazazi wa Adebayor na ushirikina if its true ni 'mtihani mkubwa'
mie nilicomment based on the previous facts za uzi wa adebayor
siamin kama ni ushirikiana yaani ushindwe kuwatunza wazaz useme ni ushirikina? basi kama ni kweli awah kwa TB joshua manake bado kidogo watampoteza kwenye uso wa dunia aiseee
 
mie nilicomment based on the previous facts za uzi wa adebayor
siamin kama ni ushirikiana yaani ushindwe kuwatunza wazaz useme ni ushirikina? basi kama ni kweli awah kwa TB joshua manake bado kidogo watampoteza kwenye uso wa dunia aiseee

Ya Adebayor ni very complicated kidogo
Kwa TB Joshua wameenda but yameshindikana.....kazi ipo.....
 
Tatizo la wengi wasaidiwa wanaona ni stahili yao....... mbaya zaidi kuna ambao kujinyima kwako ili wao wapate msaada hawakuthamini.
Na usipokuwa nacho watatoa maneno mabaya kukupaka ubaya

Ila inatia moyo unapomsaidia mtu nae akatumia kidogo ulichomsaidia kujitoa kutoka hatua moja kwenda nyingine....


Na hiko kipato chako kinapigiwa mahesabu kama kilivyo
maanake hawajui hata kama kuna kodi,nssf makato ya mikopo na kadhalika
wao wanakipigia mahesabu kama kilivyo ndo wanashindwa kuelewa unapo waambia
'sina hela'
 
Mkuu, i normally do that, and i can not stop doing it, huo ndio mzigo mtu uliopewa for the rest of your life, hao ndio watu wako, hapa duniani.....wengine wote wanaweza wakakuacha lakini hao hawana option ya kukukataa au kukuacha, mke, rafiki wa kike, au wa kiume , wanaweza kukuacha lakini ndugu hao ni kwa maisha ya mtu hapa duniani...

aisee,,,basi una ndugu wazuri mpaka nakuonea wivu. mie ndugu yangu alinifanya mradi, siku nilipokuwa sina akaninunia. Angeishia tu kuninunia basi, yeye akaongeza kupiga simu kwa ndugu wengine kutangaza uchoyo na ubinafsi wangu. Wakanunua tangazo lake wakaamua "kumsaidia". Haikupita miezi mitatu ndugu wale wale wakanipigia simu kuuliza niliwezaje kumsaidia mara zote zile. Wamemshindwa. Basi akahama jiji, sasa hivi yuko loliondo anafanya biashara na kulea watoto wake peke yake. Kumbe alikuwa anaweza? Tusingemkaushia angetutegemea mpaka lini?

Naungana na wewe kuhusu wajibu wa kusaidia wenye uhitaji. Hata ninapomuomba Mungu anibariki kwa hela na mali ni ili niweze kuwapa wasio navyo bila manung'uniko, lakini si kuwapa wapumbavu flani hivi, hawajiongezi wanasubiri kupewa tu; mbaya zaidi wanaona wana haki ya kupokea. Kuna watu kweli wanastahili kuhudumiwa na kila mtu mwenye uwezo anawajibika kuwahudumia.

Zamani kabla sijajua hela ni nini nilikuwa nashangaa kuona ndugu wa tajiri kama Mengi wanaishi maisha ya tabu. Nilikuwa nikijisemea nikiwa mkubwa nikipata hela nitampa mjomba gari, bibi na babu nyumba nzuri.....sikujua kama kuna ndugu maskini ambaye nitakuja kumpa mtaji akala, akarudi mara ya pili nikampa akala, mara ya tatu akala, ya nne nikamnyima na akanichukia. Hata uwe na mabilioni huwezi kugawa hela bure kwa ndugu zako ilihali wana uwezo wa kufanya kazi.

Halafu si sahihi kusema ndugu ni muhimu kuliko mke na marafiki. Huko ni kujidanganya. Kuna mzee namfahamu alikuwa na nafasi nzuri tu ujanani. Hela zake akasaidia kusomesha watoto wa ndugu waliokuwa wanajazana kwake kabla hata hajaoa. Amekuja kustaafu watoto wake wengine bado wanasoma. Yuko kwenye miaka ya 70 sasa, hana kitu zaidi ya nyumba. Anapewa misaada ya kujikimu na wanajumuiya wa kanisani kwake. Watoto aliowasomesha wanatunza wazazi wao wa kuwazaa, huyu aliyewasomesha hawamkumbuki. Na Mungu sijui kwa nini hampi thawabu zake hapa hapa duniani maana si heri mkono utoao kuliko upokeao? TUTOE ILA TUSITOE KIJINGA.
 
The Boss, hii mada yako imenigusa na kana kwamba umeyaandika maisha yangu yote…Hii stori imenitokea na inanitokea…
Familia yangu ni ya kimaskini lakini nilifanikiwa kujipinda huko Ulaya na kupata vijisenti vya kuwatoa ndugu zangu ktk umaskini…..sasa msaada woote ambao nilikuwa nawapelekea wao misaada yote ilikuwa inaelekezwa ktk matumizi ya kistarehe na kuandika majina na kila mtu alikuwa anaijua familia yangu kwa matumizi…wadogo zangu wakaoa kisiri japo mwenyewe nilikuwa sijaoaa nikitaka kuwatoa kwanza ndugu zangu…. na maeneo na mashamba ambayo waliniambia wameshaninunulia siku yakuta na mbaya zaidi siku sevu wakati nikiwa huko majuu…Baada ya kurudi si walinikimbia na sikupata hata wa kunisaidia na haohao wakaja kunisimanga kuwa nimerudi mtupu!!!!Ilichukua mwaka mmoja na kitu mpaka nilipoanza tena kusimama tena katika my feet…!!!na rafiki zangu wali nisaidia na nashukuru Mungu kwa kipindi hicho kilinifanya nifikire ki undani na kugundua kuwa
1.Huwezi ukapata dhambi kama huja msaidia ndugu yako…sababu mimi sio niliowaleta hapa duniani na kama kuwasaidia nimeshawasaidia na wao hawajanisaidia
2.Mbele ya Mungu wote ni watoto wake ndugu au sio ndugu na wote ni sawa, hivyo basi kumsaidia mtu ambae anahitaji na hatapanyi unachomsaidia nafikiri Mungu nae anafurahia badala ya kumpa NDUGU msaada ambae anakwenda kujitanua ktk baa..
3.Jenga familia yako kwanza…hakikisha watoto wako ambao umewaleta hapa duniani wanapata malezi mazuri, shule nzuri nk…sababu wewe umewaleta hapa duniani na ni LAZIMA uwasaidie mpaka watakapo jitegemea..na huo ndio urithi mzuri

Sasa ndugu zangu wakaanza kuniletea tena risala za maombi ya shida zao…na mimi naenda kwa stori kuwa "sina hela" na hicho kinawakera sana na nashangaa kwa nini wameshasahau misaada niliokuwa nawasaidia??


Halafu Wengi walio ishi nje na kuwatumia ndugu zao pesa sijui wajenga au kuanzisha mradi
yamewakuta kama yako....hii hadithi iko so common,,,,
 
Back
Top Bottom