Ya Adebayor yapo kila familia TZ?

Ya Adebayor yapo kila familia TZ?

Inawezekana 'unajisaidia mwenyewe zaidi' kila unapowasaidia
sioni mahala ambapo umezungumza wao kukusaidia....
sometimes tunawasaidia watu 'out of guilty ' that comes from success ...

Hapo ndo tunapokuwa 'tunajisaidia sisi wenyewe' huku tukiamini tunasaidia wengine

Kuna kusaidia na wajib, jaribu kutofautisha hayo.

Kumpa aliye wako si kumsaidia ni wajib wako.

Kumpa aliye wako haimaanishi um spoil.

Kuna watu wenye nazo ambazo wakiona kuwa kila nnapowapa hawa wanafanya fujo kwa kuwa wanajuwa kila wakija wanazipata huwa wanafanya kitu kinaitwa "trust fund", kwa kuwa wale wanaopewa hawajaonesha "responsibility" basi hiyo trust fund itakuwa managed na wenye "responsibility" na walengwa watakuwa wanapewa kwa masharti na malengo fulani na si holela.
 
Ahsante kwa darsa na mchango wako
Ulichoongea ni sahihi kwa kiasi kikubwa na mimi naweza kuongezea tu kuwa
tunaposaidia watu ni faida pia sana kwetu
'we help ourselves when we help others'

hata hivyo ninachotofautiana na wewe kikuubwa ni kuwa yoote uliyoyaandika umeandika
ukiwa katika nafasi ya 'wewe kusaidia wengine'
hapo umejipa nafasi ya kuwaambia 'ni haki yao wakusumbue' na kdhalika

hujagusia kabisa wewe ukiwa nafasi ya kuomba wengine...
je unaona 'haki yako kusaidiwa' na ndugu zako walio kuzidi kipato?
je unawasumbua wengine?

Hata dini zinatukaza kuwa 'kero kwa watu wengine' kwa kisingizio cha kuomba tusaidiwe...

Ukiwa katika nafasi ya kusaidia wengine na ukafurahi kusaidia wengine ni busara na thawabu kubwa.

ninachopinga ni pale upo nafasi ya kuhitaji misaada na kugeuka kero kwa wengine hadi kuwatangazia ubaya

Kero kwa wengine si kero kwa wako, jaribu kutofautisha msaada na wajib.
 
Kuna kusaidia na wajib, jaribu kutofautisha hayo.

Kumpa aliye wako si kumsaidia ni wajib wako.

Kumpa aliye wako haimaanishi um spoil.

Kuna watu wenye nazo ambazo wakiona kuwa kila nnapowapa hawa wanafanya fujo kwa kuwa wanajuwa kila wakija wanazipata huwa wanafanya kitu kinaitwa "trust fund", kwa kuwa wale wanaopewa hawajaonesha "responsibility" basi hiyo trust fund itakuwa managed na wenye "responsibility" na walengwa watakuwa wanapewa kwa masharti na malengo fulani na si holela.

Umenikumbusha Trust Funds babes
sijui TZ hii kitu kama imeshaanza
na jinsi watu wasivyo aminika unaweza wapa watu ulaji ,mwanao akateseka
 
Kero kwa wengine si kero kwa wako, jaribu kutofautisha msaada na wajib.

Na haki inaendana na wajib pia....
kuna haki za mtoto kwa mzazi na haki za mzazi kwa mtoto
vilevile kuna wajib wa mtoto kwa mzazi na wajibu wa mzazi kwa mtoto

Kwenye giver na receiver wote wana wajib according to their roles..
sasa receiver akiwa ana receive tu bila 'kuwajibika' sidhani ni sahihi kuendelea kumpa

hapo hayo maneno 'wajib' 'haki' 'kuwajibika' sijui kama tumeyatumia na maana moja
 
no, sio kwa ndugu kama hawa.... this is too much.

Unaona hii:

When my daughter was born, we contacted my mum to inform her but she immediately hung up the phone and didn't wanna know hear about it.

Nnaamini kuna sababu, Afrika ma network yetu pengine simu imekata na yeye akafikiria kuwa hakutaka kusikilizwa.
 
Wengi wetu tunakutana na ndugu wa namna hii ambao hawathamini kabisa msaada wanaopewa.
 
no, sio kwa ndugu kama hawa.... this is too much.

Hakuna cha too much kwa nadugu zake wa karibu, asichoke. Mtoto akikunyea hauukati mkono wala haumzibi asinye. Unanawa na unatafuta njia ya kujikinga akinya tena asikunyee, inachotakiwa afanye ni mipangilio tu na si kuja kuulamikia ulimwengu na kujitapa nimewafanyia hivi na vile na vile, mimi nnamuona ni mjinga tu.
 
FaizaFoxy

kusaidia ndugu unaongeza thawabu katika maisha yako ya kila siku pale unaposaidia kwa faida na sio hasara,

swala la Addebayor kulalama inawezekana ndugu wamelalama hawapati msaada kutoka kwake, je kama umeshirikiana na nduguzo mali uliyopewa na Mungu wao hawataki kuona kama unashiriki nao wana demand zaidi na hawajishughulishi kutafuta za kwao unatakiwa kuendelea kuwapa kwa vile tu ni ndugu?

hakuna furaha kama kuwa karibu na ndugu ukamgawia ulichonacho naye akaendeleza zaidi hilo ndio lengo la yeyote anayetoa mali zake kwa mwingine......mfundishe mtu kuvua samaki na sio kumpa samaki mara kwa mara

usipokuwepo wataishi vipi?

Muungwana ni vitendo na si maneno.

Ilikuwa anatakiwa aseme, ya ndugu tuwachie ndugu na nnachokiona ni masimango tu. No matter amewafanyia nini, aliwafanyia nduguze na hakulazimishwa. Kwa mtu maarufu kama yeye si vyema kuutangazia ulimwengu mambo yake na familia yake, ilikuwa anatakiwa ayatatuwe kimyakimya.

Mimi nnamuona ni mjinga tu kuulalamikia ulimwengu.
 
Na wengine anakuhesabia watoto wako kabisa...
eti we una mtoto mmoja mie nna wanne lazima nisaidie..
utafikiri ulimtuma wewe kuzaa hao wanne......

Uko sahihi kabisa, tunao tena wengi tu, mbaya zaidi wakwetu huku ni wavivu hatari
 
Wazazi wameuza mashamba na mifugo kumsomesha 1st born hadi familia ikatetereka. , then asijesaidia ndugu zake. !! Hapana.
Kuna mazingira unakua na ulazima wa kusaidia.
 
Unaona hii:

When my daughter was born, we contacted my mum to inform her but she immediately hung up the phone and didn't wanna know hear about it.

Nnaamini kuna sababu, Afrika ma network yetu pengine simu imekata na yeye akafikiria kuwa hakutaka kusikilizwa.

Unawezaje kuja na jibu rahisi kama hilo? Unafikiri huyu jamaa ni mjinga kiasi hicho mpaka aandike hivyo? Kama amesema mama yake kamkatia simu ujue anajua ni kweli kamkatia simu siajabu siyo mara ya kwanza, na kama network ni mbovu kwa hali ya kawaida mama mwenye akili na kujali mwanawe na ukichukulia huyu ni mama mwenye uwezo ni lazima baadaye angempigia kutoka Afrika na kumpongeza na pia kuomba samahani kwa Network kukatika!

Msitetee tu, Binadamu hatulingani kuna Binadamu wazuri na kuna Binadamu wabaya na hii haijalishi kama Mzazi wako ama la, kuna wazazi wengine WAJINGA na WABINAFSI na saa nyingine ni bora hata rafiki anaweza kuwa na wema kwako klk wazazi wachumia tumbo!

 
Unawezaje kuja na jibu rahisi kama hilo? Unafikiri huyu jamaa ni mjinga kiasi hicho mpaka aandike hivyo? Kama amesema mama yake kamkatia simu ujue anajua ni kweli kamkatia simu siajabu siyo mara ya kwanza, na kama network ni mbovu kwa hali ya kawaida mama mwenye akili na kujali mwanawe na ukichukulia huyu ni mama mwenye uwezo ni lazima baadaye angempigia kutoka Afrika na kumpongeza na pia kuomba samahani kwa Network kukatika!

Msitetee tu, Binadamu hatulingani kuna Binadamu wazuri na kuna Binadamu wabaya na hii haijalishi kama Mzazi wako ama la, kuna wazazi wengine WAJINGA na WABINAFSI na saa nyingine ni bora hata rafiki anaweza kuwa na wema kwako klk wazazi wachumia tumbo!


you can say that again
 
Ndugu ni watu wa kwanza ambao Mungu amempa mtu hapa duniani, sasa kama hao pia hutawajali , binadamu ambao unashare nao damu na dna, sidhani kama una faida ya kuwa hapa duniani, NI LAZIMA kusaidia ndugu hilo halina ubishi, wala

Kusoma cjui hata picha kuona... We ni walewale full kuomba misaada mpaka unakufa. (mtegemea cha ndunguye....
 
mkuu inavyo onekana adebayo alikuwa anasaidia ndugu zake. sasa kinacho tokea ambacho adebayo ni ile hali kutumia mali na pesa vibaya.

kunasehemu pia amesema alimfungulia mama yake sehemu ya kupika vyakula na atumie picha yake ili kuwavutia mateja. kwangu mimi hapa alifanya kitu kikubwa sana

kwa mfano unamtoto tuchukulie jinsia yoyote ile unampa kiasi kikubwa cha fedha alafu mwisho wasiku unakutana na mwanao anatungua kwenye mastare na hapo haja fanya chochote na ile hela. ukimkuta kwenye hali hiyo bado utakuwa na nia ya kumpa fedha?

Kumfungulia mtu biashara na kuweka picha yako ukafikiri kuwa hiyo tu ndiyo inatosha kufanya biashara ishamiri, huo ni ujinga wa hali ya juu. Tena ni ujinga zaidi kuutangazia ulimwengu huo ujinga.
 
Unawezaje kuja na jibu rahisi kama hilo? Unafikiri huyu jamaa ni mjinga kiasi hicho mpaka aandike hivyo? Kama amesema mama yake kamkatia simu ujue anajua ni kweli kamkatia simu siajabu siyo mara ya kwanza, na kama network ni mbovu kwa hali ya kawaida mama mwenye akili na kujali mwanawe na ukichukulia huyu ni mama mwenye uwezo ni lazima baadaye angempigia kutoka Afrika na kumpongeza na pia kuomba samahani kwa Network kukatika!

Msitetee tu, Binadamu hatulingani kuna Binadamu wazuri na kuna Binadamu wabaya na hii haijalishi kama Mzazi wako ama la, kuna wazazi wengine WAJINGA na WABINAFSI na saa nyingine ni bora hata rafiki anaweza kuwa na wema kwako klk wazazi wachumia tumbo!


Naam, nnaamini ni mjinga, hususan kumuanika mamake duniani. Hana akili hata chembe.
 
Kumfugulia mtu biashara na kuweka picha yako ukafikiri kuwa hiyo tu ndiyo inatosha kufanya biashara ishamiri, huo ni ujinga wa hali ya juu. Tena ni ujinga zaidi kuutangazia ulimwengu huo ujinga.


Adebayor ana makosa yake lakini hawa ndugu zake
wameonesha hawana good heart ....hawasaidiki...
na wao wanataka pesa tu...hadi kumzuia mtu asimuone mgonjwa na kudai hela tu...
hawa ndugu wana matatizo
 
Umenikumbusha Trust Funds babes
sijui TZ hii kitu kama imeshaanza
na jinsi watu wasivyo aminika unaweza wapa watu ulaji ,mwanao akateseka

Trust funds zipo siku nyingi sana Tanzania, kwetu hufanyika sana kwa mawakili.
 
Back
Top Bottom