World's newest snake discovered in Tanzania by a British scientist

World's newest snake discovered in Tanzania by a British scientist

Hii dharau imepita kipimo, hivi wameshindwa kuwauliza wenyeji wa maeneo walipompata nyoka huyo jina lake hadi apewe jina la "mtoto wa mzungu"? Wanasayansi wetu wako wapi? Au kazi yao ni kusindikiza wazungu tu wanaokuja kujipatia "credits" kwa ugunduzi wa kisanii? Hovyo kabisa hawa watu!
 
Jan tumeua wa hivyo mmoja,piga sana mawe,wangeona hao wazungu wangelia
 
nothing advantage to our nation, since we have much much precious things that do not help towards our national growth. However its good to know!
 
ninavyoogopa nyoka,hapa nafikiria keshaua wangapi...lol eti wengine mnasema beautiful ana uzuri gani huyo ukimuangalia all you see is evil?!

Neema...siku zote ukijua tabia ya mnyama hawezi kukudhuru....ni ule kutokuelewa ndio maana unasikia mtu ameng'atwa na nyoka....nakuhakikishia....nyoka hayupo kama unavyomfikiria....
 
Wazungu wakati mwingine hawanazo. Nyoka anapewa jina la mtu!!! Na akifa jina litabaki kwa nyoka wote wa aina hiyo?
 
Atakuwa wa kwanza kuonekana Afrika Mashariki maana huyo nyoka nimemuona mara nyingi kwenye documentary za Nageo World 260 wakiwa nchini Australia.
 
ni mpya kwa wazungu, kule ivungwe mpanda wapo wengi sana, tunawaita nkinga, wanapenda kukaa kwenye miti mikavu (isiyo na majani mengi) na yenye miba miba, wana tabia kama ya kinyonga ya kubadilisha rangi kufuatana na sehemu waliyojificha! thats why unaweza ukampita usimuone coz anabadilika rangi na kufanana na mti/gogo alilolalia...
 
Huyu nyoka atakuwa nyoka wa WIZ KHALIFA - Black and Yellow.

article-2085238-0F66E3A200000578-615_634x323.jpg
 
Nyoka bdala wapungue ndo wanagundulika wengine? Vip sumu yake? Mana hapa sipo interested na rangi wala uzuri.
Lazima atakua na sumu kali, ona shape ya kichwa ni triangle, mandibles zimejaza glands za kutengeneza na kuhifadhi sumu.
Ni aina ya crotalids. Hawa ni familia ya viper (sumu inaua in less than 5 min, depending on the area alikuuma).
Wanatwa pia PIT-VIPER sababu ya hako ka depression kwenye kichwa kati kati ya macho...
Alafu hizo horns sometimes huitwa 'lashes' coz zikiwa nyingi (kama huyu unaona ni mbili kila pande) sometimes hufanana eyelashes za wanawake...
It is a beautiful snake, but also beautiful pictures.
 
Hivi nyoka aina hiyo dume anaitwa nani? Manake Matilda ni mdada!
 
Ni nzuri sana masha'allah!
Ila kinacho nishangaza ni kuona mzungu atoke kwao, aje aone nyoka alafu aseme ameidiscover yeye... hivi sisi hatukujua kua tuna nyoka kama huyo wakati tumeishi nayo miaka na milele? tushtuke jamani! huyo nyoka angeweza kuitwa Matwi au Mwali...
Nyinyi mlimuona kabla ya mzungu, lakini nyinyi hamkujua ni nyoka, mlidhani zimwi au mchawi kajigeuza dudu fulani.

Watu mpaka leo mnaamini kibabu kimoja kinawaambia kina dawa ya kila ugonjwa mnadhani mtaendelea kwenye sayansi saa ngapi?

 
nyoka wa ajabu kweli,sijui kwa sasa yuko wapi..maana si ajabu kashaibiwa na mgunduzi.

Hilo sio la kuuliza maige anajua kila kitu ila watakwambia wamempeleka kwa ajili ya utafiti waziri husika alivyo mbumbumbu anakubali tu
 
Usiseme ts a newly discovered snake....huyu nyoka wazee na mababu walishaga mwona siku nyingi na wakawa wanamchukulia kama nyoka wa kawaida.....ina bidi tuweke ivi kuwa ts a newly snake species kuonekana kwa mzungu....ila kiafrica m sure wanajina lake la asili tangu enzi na enzi
 
Hawa Nyoka wa aina hii wako wengi hapa Tz, ukienda kule Bukoba kwenye misitu ya Kyamnene huwakosi na kwenye milima wanapenda kukaa kwenye mapango, hawa Nyoka ni hatari sana akikugonga uchuki ata sekunde kifo tayari. Labda tu kwa vile hakuna mtu aliyewahi kujitokeza na kuwapiga picha na watu wengine wakashudia ndo maana huyu Jamaa anajifanya kwamba amengundua kwa vile amekuwa wa kwanza kumtangaza.
 
Duu kwani Sokoine Unvsty hakuna watafiti mpaka wazungu wamgundue? Au ndo kasumba hile hile mlima klm kagundua mzungu wkati mababu zetu walikuepo pale enzi na enzi.

Majina yaliypondekezwa yote mazuri:

1.Magamba
2.Wiz Khalifa
 
Duu kwani Sokoine Unvsty hakuna watafiti mpaka wazungu wamgundue? Au ndo kasumba hile hile mlima klm kagundua mzungu wkati mababu zetu walikuepo pale enzi na enzi.

Majina yaliypondekezwa yote mazuri:

1.Magamba
2.Wiz Khalifa
hata mimi nimejiuliza hilo , vilevile wataalam wa zoology udsm wanafanya nini...!
 
Usiseme ts a newly discovered snake....huyu nyoka wazee na mababu walishaga mwona siku nyingi na wakawa wanamchukulia kama nyoka wa kawaida.....ina bidi tuweke ivi kuwa ts a newly snake species kuonekana kwa mzungu....ila kiafrica m sure wanajina lake la asili tangu enzi na enzi

Kumbe? Mababu walimpa jina gani? Kama wewe upo tanzania na bado hata jina lake humjui basi acha sifa iende kwa baba matilda aliyemvumbua.
 
Back
Top Bottom