World's newest snake discovered in Tanzania by a British scientist

World's newest snake discovered in Tanzania by a British scientist

Aina hiyo ya nyoka mi nilibahatika kukutana nayo mwishoni mwa miaka ya 80 nikiwa bado mdogo mkoani Mbeya maeneo ya tukuyu kwenye shamba la migomba.Nilikuta wako wawili na jinsi walivyokuwa na rangi nzuri nusura nijichanganye nikifikiri maua mpaka wenzangu walipofika wakaanza kuwashambulia mpaka wakafa.Nakumbuka tuliwachukua na kwenda kuwatishia watoto wengine.Tangia hapo sijawahi kuwaona tena kwani nimejaribu kutembelea hata snake park sijafanikiwa kuwakuta.

Nadhani kwa wakazi wa Mbeya hao nyoka si wageni kwao ila hawa wenzetu wazungu wanafanya utafiti mpaka wa kuangalia genes zao ndo maana wakagundua kuwa wanatautiana jamii nyingine ya viper.
 
Acha tu mkuu,hii ndo tz zaidi ya uijuavyo

Msilaumu tu wataalam wa Zoologu wa UDSM, kufanya ugunduzi kama huu unahitaji kufanya research na research inahitaji pesa, idara ya zoology pale UDSM haina mafungu ya kuwawezesha wataalam wake kufanya tafiti hivyo wataalam hao wanategemea grants, na grants hazina uhakika wa kupatikana unaweza omba na ukakosa. Tim Davenport ni mkurugenzi wa WSC Tanzania, mradi unaofadhiliwa na WSC- America so ana pesa za kutosha kufanya tafiti hizi. Kwa kujibana tu hivyo hivyo wataalam hawa wa Zoology pale UDSM wameweza kufanya tafiti mbalimbali na kuja na matokeo mazuri tu, mfano wameweza kupublish na kuelezea hatari ya kutoweka inayo wakabili ndege aina ya "Domokiatu" ( shoebill stork) ambao ni "endemic" kwa hifadhi ya Rubondo tu!
 
Watafiti wa kwetu huwa wanakuwa wapi?

Watafiti/wasomi wetuuu! Kwakweli stori ni nyengi na ndefu sana.
Wawapo vyuoni hugombea uongozi wa serikali za vyuo ili wachote hela kwenye accounts za serikali za wanafunzi kwa ajili ya kugombea nyazifa za kisiasa hapo baadaye au hata kujijenga kwa ajili hiyo.
Ikitokea wakaanda research proposals wakipata hela tu huzipeleka kwenye political related activities kujenga sphere of influance.
 
Back
Top Bottom