Wilson Mukama awa katibu Mkuu mpya CCM na CC Mpya

Wilson Mukama awa katibu Mkuu mpya CCM na CC Mpya



".... Jakaya Kikwete, amewaagiza wanachama wa chama wa CCM wajibu mapigo ya vyama vya upinzani, na hataki wamtumie ujumbe mfupi wa simu za mkononi (sms) kuwa wametukanwa.
Kikwete amewaambia wanaCCM kwamba, wapinzani hawana jipya, hivyo wakitukanwa nao wajibu, na amewaagiza wajumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa ya chama hicho wakatekeleze kile walichokubaliana.

"Hakuna kumtumia Rais sms kwamba jamaa wamenitukana, na wewe jibu"


===


Kauli hizi za Raisi Kikwete ni hatari kwa Amani na Utulivu Tanzania.

Badala ya kuwaambia wana-CCM wajibu kwa kutumia Busara, Akili, na kwa kujenga hoja, anasema ati wajibu "papigo" !
Hatari kubwa ni kwamba, kauli hii inaweza kutafsiriwa vibaya watu wakaanza kutukanana, kupigana na mwisho kuuana.

Je, kweli Raisi wa nchi anatoa mfano gani kwa kauli za uchochezi kama hizi ? Endapa damu itamwagika, Kikwete anapaswa apelekwe kwa Okampo !


Chanzo cha habari : Gazeti la habarileo http://www.habarileo.co.tz/kitaifa/?n=16085
 
Kama hawakuwa na ajenda ya Katiba Mpya sasa wakaichukua
Na kuwa hawakuwa wanajua mafisadi ndani ya CCM hadi walipotajwa na Chadema na sasa imewachukulia hatua

You can take that to mean CCM is a more responsive party! Angalau wamechukua hatua hujirekebisha baada ya debate nyingi za ufisadi, baada ya matamshi yasiyo na nidhamu ya makundi mbali mbali, baada ya matokeo ya uchaguzi ambayo upinzani ulifanya vizuri kuliko ilivyotarajiwa n.k.

Can we say the same thing about Chadema? Where is their track record on open internal democratic elections? Kaka tafadhali sana aisee...
 
chichiemu wote zero.

wakati huu ulikuwa si wa kuweka vilaza kama January makamba, na wenzake.

kwa mtindo huu chadema itaimaliza ccm(andikeni hii mahali).

poor ccm utaanguka vibaya tena vibaya sana.
 
Ndugu zangu,

Pengine inaweza ikaonekana kuwa ni jambo la kawaida, lakini ukweli ni kuwa nastahili kupongezwa na ikiwezekana wanaJF waniandalie zawaidi kwa utabiri wangu. Kimsingi, utabiri wangu uliletwa kwa njia ya hisia tu kwamba inawezekana Bw. Mukama alikuwa anaandaliwa kuwa Katibu Mkuu wa CCM. Nilitoa hisia zangu hizo kwa kuangalia mwenendo wa Bw. Mukama wakati na baada ya uchaguzi na nikaeleza bayana kuwa CCM wanamtumia kama 'thinking tank'.

Mzee Mukama ni miongoni mwa wazee wachache waliobaki ambao walifanya kazi kwa karibu na Mwl. Nyerere na Mzee Kingunge Ngombare Mwiru. Aliaminiwa na Mwl. Nyerere kiasi cha kupewa nafasi ya kuwa Mkuu wa Chuo cha Kisiasa cha Kivukoni. Kwa maneno mengine, alikuwa Mkufunzi wa Masuala ya Siasa kwa wanaCCM wengi ambao leo wameshikilia madaraka makubwa kwenye chama na serikali. Amestaafu akiwa Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji na Umwagiliaji. Ameupata uKatibu Mkuu wa CCM akiwa Mwenyekiti wa Bodi ya Magazeti ya Serikali ya TSN na Bodi ya Mamlaka inayoendesha Mradi mkubwa wa maji kutoka Ziwa Victoria kwenda miji ya Kahama na Shinyanga inayofahamika kifupi kama KASHWASA.

Kuna watu humu jamvini tayari wameanza kutoa mapungufu (weaknesses) ya Bw. Mukama kwa namna mbalimbali. Wanafanya vema japo binafsi naamini kuwa hiyo haimuondolei sifa ya kuwa Katibu Mkuu wa Chama kwani hakuna mwanadamu asiye na mapungufu. Jambo la msingi ni kuangalia uwezo wake (strengths) kama unaweza kukisaidia chama na taifa kwa ujumla maana nchi hii ni yetu sote. Wanachotaka wananchi ni maendeleo tu, whether yameletwa na NCCR au Chadema au CCM wao siyo issue.
 
Hakuna njia nyingine zaidi ya kukebehi such an irrational analysis!

In all honesty I admire January for one thing and one thing only. His 'new media' savvy! He doesn't shy away from engaging folks in this forum. If he can't do it himself then he'll sic his surrogates to do the job for him.
 
Binafsi sioni mantiki ya baadhi ya wananchi kujenga matumaini kwamba CCM itabadilika baada ya kubadili safu ya uongozi wa juu. Kilichofanyika ni sawa na Shekhe anapobadili kanzu ya zamani na kuvaa mpya. In fact wanaoendesha chama hiki cha mafisadi bado wameshikilia usukani akiwemo kiongozi mkuu wa nchi. Huo ndiyo ukweli na utaendelea kubaki hivyo. Wengine walifikia hata hatua ya kusema uhusiano wao na kiongozi wa nchi haukuanzia barabarani. Hiyo siyo kauli ya kawaida na wapo wengi tu wanaoweza kusema hivyo akiwemo kinara wao RA. Kwa hiyo, binafsi sitarajii mengi kutoka kwa Mukama.
 
Kuenguliwa kwa EL, RA na Chenge si guarantee ya kuwa CCM imejivua gamba na kutuaminisha kuwa sasa they are going to do wonders. Bahati mbaya sana chama hiki hakiangalii kiini cha matatizo halisi. Ufisadi is just one of them, lkn kwani ni kweli hawa watatu tu ndio suluhisho wakitolewa kafara? mbona bado kuna mengi sana ya kufanyia kazi kama vile huduma za kijamii e.g. elimu, afya n. k.; pia kupanda kwa gharama za maisha, kutokuwa na uongozi bora na viongozi wanaowajibika, corruption ktk mikataba na haki, wizi wa raslimali za taifa na kutokuwa na usawa ktk suala zima la kugawana keki ya taifa n. k. Chama tawala kilipoingia madarakani 2005 kwa awamu ya nne, kimetimiza ahadi zake kwa wananchi? je, makali ya wavuja jasho wa nchi hii yamepungua au kuongezeka? yote haya na mengine mengi yanahitaji mtazamo tofauti ktk kuvua magamba or whatever! We need leaders who are committed and fear God na si vinginevyo!
 
In all honesty I admire January for one thing and one thing only. His 'new media' savvy! He doesn't shy away from engaging folks in this forum. If he can't do it himself then he'll sic his surrogates to do the job for him.

Hahaha...Nice try 🙂

Yet another irrational and selective comment in attempt to create a notion or myth, completely unsubstantiated, that January Makamba is the only politician who engages folks in this forum, or puts surrogates here for that matter. How many others do the same you don't raise even a finger? Au huoni? Truth is, many of allegations that are leveled against him go answered. To me, this shows his political tolerance and maturity. I'm sure it must be annoying to throw mud and have very little of it actually sticking! 🙂
 
[
QUOTE=Rugemeleza;1844373]Sijashangaa kuona hata CCM haina hata aibu na hata kumweka Dr. Hussein Mwinyi kwenye Kamati Kuu (KK) yake licha ya kuwa miezi miwili iliyopita alishindwa kuwajibika kutokana na mauaji ya Gongo la Mboto. Ni kweli mtu kama Nape alifichua ufisadi wa Jengo la UVCCM licha ya ukweli wake kufahamika mafisadi waliokuwa vinara wako CCM na wana kauli kubwa.

CCM na Kikwete wanafahamu ufisadi wa Meremeta, Kagoda, EPA, Richmond, na wizi wa noti mpya-bandia. Je kuna kuwajibishwa kwa maana kumefanyika? Je, suala la rada nani kawajibishwa kikweli. Je si ndio chama ambacho kimewakumbatia,kuwafumbata, kuwabusu, kulala na kula na hao mafisadi? Sasa hapo mtu hayo matumaini-hewa unayapata wapi? Gamba gani limevuliwa wakati sehemu ya watu ambao ni tatizo bado wamo katika Kamati yake kuu na wamejikita katika Halmashauri Kuu(HK) na wametawala bunge?
Ahsante.

Washabiki wangapi wa humu JF wanaponda ufisadi kila siku wakati wenyewe katika level yao wanapokea rushwa ndogo ndogo ama la basi wanatoa ata kwa ma traffic... Tanzania hakuna innovation, hakuna striving for excellence in research and development, business and original enterprise.Tatizo sio ufisadi pekee... Na wapiga kelele asilimia 80% humu mnahonga ma traffic police au TRA magari yenu yatoke fasta....ndio system tunayoishinayo... Infact ata Katiba mpya haiwezi kutusaidia. Leo JK ndio aje kusolve yote haya. Ukweli ni kwamba sio ufisadi wa watu wa 3 ambao eti wakifukuzwa CCM na bungeni basi ghafla Tanzania itakuwa middle income country. That is utter nonsense.

Rushwa ipo shemu zote duniani. Imegawanyika katika miundo tofauti. Kuna grand corruption na bribe. bribe ni chimbuko la grand corruption. Mataifa ayalyofanikiwa yalianza kukabiliana na grand corruption.
Hapa Tanzania kuna watu 3-10 ambao huwezi kutaja rushwa iliyoliumiza taifa bila majina yao kuwepo,kuanzia Kagoda, IPTL, madini, Tangold, meremeta, Richmond, Dowans,EPA kwa uchache tu.Hawa ndio wameambukiza sumu ya rushwa hadi ngazi za zote. Wamefanikiwa kuwaweka mateka viongozi,vyombo vya habari na sasa wanachombeza udini ili mradi tu mambo yao yaende sawa.Hawachukuliwi hatua zozote na chombo chochote cha dola na wameaminisha jamii kuwa pesa inafanya kila kitu.

Rushwa za trafiki au TRA ni bribes,na ni rahisi sana kukabiliana nazo kama ipo nidhamu kuanzia juu,lakini ni ujinga kukabiliana na bribes kama hujazuia grand corruption. Bribes ni matokeo ya watu kukiuka sheria na ni suala la usimamizi na uadilifu kurekebisha, tofauti na Grand corruption ambayo ni kundi la 'mafia' wanaoiteka nchi kiutawala na kisheria huku wakiwa na kinga za viongozi waliopewa dhamana.

Sokoine hakukabiliana na waficha viberiti au sukari kule mitaani, alikabiliana na mapapa na vidagaa mitaani vikasalimu amri vyenyewe. Nani ameonyesha uthubutu huo kwa serikali hii au iliyopita, na kwanini hapana!!
Hosea anakabiliana na bribes, anatetea genge la watu wasiozidi 10 wanaokula kiasi kinachotikisa uchumi wa taifa. Halafu wanatudanganya wanajivua gamba!

Katiba mpya itakayotokana na wananchi itajenga mazingira ya kuwaadabisha wote wanaolea uzembe huu. Tunataka kuwa na katiba itakayotupa meno ya kuitawala nchi yetu na si kutawaliwa au kuwa mateka wa genge la watu wasiozidi 10.
 
Hahaha...Nice try 🙂

Yet another irrational and selective comment in attempt to create a notion or myth, completely unsubstantiated, that January Makamba is the only politician who engages folks in this forum, or puts surrogates here for that matter. How many others do the same you don't raise even a finger? Au huoni?

Mbegu you better slow your roll fool. I was only talking about your boy and I wasn't talking about others, get it? If I wanted to talk about others I would have done it. Simple as that. Watch your step.

Truth is, many of allegations that are leveled against him go answered. To me, this shows his political tolerance and maturity. I'm sure it must be annoying to throw mud and have very little of it actually sticking! 🙂
Who cares whether the mud thrown at him sticks or not? I've never accused or attacked him for anything and I don't give a sh*t anyway. So if it annoys others or not, that's none of my business. For all I care, at the end of the day your boy is no deus ex machina. Take that!
 
Wakuu wote heshima sana, naomba kusema kidogo hapa on mabadiliko ya CCM huko Dodoma:-

1. Ninakipongeza chama changu Kwa finally, kuweza kusikia sauti ya wanachama wake wengi ambao tumekua tukilia kwa muda mrefu sana sasa kwamba kilihitaji mabadiliko makubwa sana ya kuwaondoa baadhi ya viongozi wabovu, na they did exactly that, SALUTE!

2. Ninataka kuamini kwamba Mwenyekiti wa CCM anaridhia 100% na mabadiliko haya na kwamba yuko tayari kushirikiana na viongozi wapya kwa karibu sana katika special serious political operations za kukiokoa chama chetu, ni lazima watafute njia za kisiasa za kuwaondoa uanachama mafisadi na kuwavua nafasi zao za uongozi wa taifa, na pia kutengeneza mazingara ambayo yataishia kuweka njia ya kuwafikisha mafisadi wote kwenye mkondo wa SHERIA!

3. Kwa muda sasa CCM imekuwa ikipigana against itself, meaning Wapiganaji Vs Mafisadi, now kama kweli CCM imeamua kwa kauli moja kwamba ufisadi basi, I mean hii ni simple picture you get kwa kuangalia the new faces za uongozi, basi nyoka huwezi kummaliza bila kumpiga kichwani, so! now unakimaliza kichwa cha ufisadi kwa kuwafukuza chama mafisadi wote na vilembwe vyao ndani ya chama na sio siri wote wanafahamika. Mafisadi are very good on working ku-undermine the system, they know the law, they know everything concerning uhuni wao kwa taifa, sometimes they even use Wapinzani, we know that mifano ipo mingi sana sasa wasipewe nafasi tena na waambiwe wazi kama walivyoambiwa jana kwenye kikao kwamba ni mafisadi na we don't need them, wakaanzishe chama chao au wajiunge huko kwenye vyama vingine.

4. Viongozi wapya waanze mara moja kazi ya kusafisha mafisadi ndani ya chama na kuangalia upya matekelezo ya Ilani ya chama, waseme wazi yapi yanaweza kutekelezeka on a short term period na yapi yanahitaji a long term period, na weseme wazi kwa wanachama na taifa wapi walio ondolewa walipokosea na watakavyorekebisha hasa kero za wananchi, ukianza na umeme!

5. Mukama, ninamuamini sana kwa sababu I know him personally tena kwa muda mrefu sana kwamba ni a serious man with integrity, sio mtu wa kutafuta umaarufu bila sababu, amekua behind the scene of CCM kwa muda mrefu sana, amekua Kivukoni kwa muda mrefu, amefanya kazi na Mwalimu, ingawa hapa anapoingia sasa panahitaji sana siasa kuliko elimu, nikiwa na maaana kwamba hapa kuna Compromise, Accomodation, Inclusion lakini still at the end of the day binadam tunasimama mbele ya Mungu kujibu kuhusu our integrity na our respect to other humankind who cannot repay our good, kwa hilo sina wasi wasi na Mukama, kwamba ni mtu anayeheshimu sana utu na haki na atakisadia sana chama chetu, isipokuwa tu ni lazima afanye utafiti wa kisayansi on why aliyetoka ameshindwa na alishindwa wapi?

- Kwa kumaliza ninasema kwamba hatimaye the Good has prevailed against Evil, and that is the way it is supposed to be, Chadema wanatudai CCM heshima kubwa sana kwa kuweza kutusaidia kufanikisha haya mabadiliko, maana sio siri ni kelele zao ndio zimeweza kutoa nafasi kwa Wapiganaji kuingia na nguvu ya ajabu sana kwenye hiki kikao hasa cha jana, ambako nasikia kidogo hata ngumi zilike huko ndani na kuweza kuwa na nguvu ya kudai mabadiliko.

- Sasa the next step iwe kuyafikisha mafisadi kwenye SHERIA, baada ya kuyafukuza uanachama, na pia UV-CCM ni muda mrefu sana sasa hawa wamekuwa mzigo mzito sana kwetu CCM, na wao pia ikibidi wafukuzwe wote na ivunjwe ili tuanze upya!

- I want to congratulate ndugu yangu wa siku nyingi sana in this game Mkulu Nape, much respect maan I mean looking back tulikotoka hapa your elevation means one thing kwamba Good always prevails over evil, wengi tunakuaminia sana bro, so don't let us down. Na pia ndugu yangu Januari you know the deal bro, sasa fanyeni kazi na wasikilizeni wanachi hasa wanachama, mkifanya yanayotakiwa tutakuwa nyuma yenu, maana ni taifa mbele! Mkiharibu mtasikia from us kwanza kabla ya wengine!, SALUTE!

Mungu Aibariki Tanzania!


William @ New York City, USA.

Thanks mkuu hata kama wengi watabeza lakini it does not matter for me ni nchi kwanza mengine baadaye. Salamu kwa mafisadi hakuna namna mtapona I warned you and still doing this is a decree and none anaweza go against. Ushauri tu kwa mwenyekit incubent asiangalie nyuma huko Sodoma na Gomora kunavyoungua atageuka nguzo ya chumvi. Maana tabia ya evil ni kwamba it cometh not but to steal, to kill and to destroy; if they had a fellowship basi ujue bond hiyo bado ina nguvu juu yake asipokubali salvation itakayo msaidia kuwa born again. The preacher has decided to take a lead cheo changu sikupewa na mtu nawala hakuna wakuninyang'anya; nipo zaidi kusimama kwa zamu yangu ili taifa langu livuke bahari ya Sham!
 
The two-day meeting also elected 14 members of the party's Central Committee, equally divided between the Mainland and Zanzibar. The members are Dr Ali Hussein Mwinyi, Dr Maua Daftari, Mr Samia Suluhu Hassan, Omary Yussuf Mzee and Prof Makame Mbarawa Mnyaa.

Others on the list are Mohammed Seif Khatib, Shamsi Vuai Nahodha, Abdulrahman Kinana, Zakiah Meghji, Abdallah Kigoda, Pindi Channa, Steven Wassira, Constansia Bugie and William Lukuvi.

Mr Kikwete, on powers vested on him by the party constitution, also appointed eight members to NEC. Those appointed include Haji Omari Kheri, Anna Abdallah, Wilson Mukama, Peter Kisumo, Mwigulu Nchemba, Januari Makamba, Ali Juma Shamhuna and Emmanuel Nchimbi.

The eight members will add on to Cleopa David Msuya and Salim Ahmed Salim who were previously appointed to the NEC. The CCM constitution gives the Chairman the right to appoint ten members of his choice to the executive council.

The New Secretariat

The new Secretariat will be headed by Mr Wilson Mukama as Secretary General who will be assisted by Captain John Chiligati (Rtd) and Mr Vuai Ali Vuai as Deputy SG for Tanzania Mainland and Zanzibar respectively.

The secretariat will also comprise new faces where January Makamba is the new Secretary for Political Affairs and International Relationship while Mwigula Mchemba took over as Secretary for Finance and Economic Affairs.

Ms Asha Juma Abdallah is the secretary for organization while Nape Nnauye takes over as Secretary for Ideology and Publicity.
 
Watanzania tuna moyo sana... alipotokea Babu na Kikombe chake macho yetu yote yalielekezwa kule. Tuliamini na bado tunaamini katika uponyajio wa ajabu kule. Imani kumbe ni kitu cha ajabu sana. Tunaweza kuamini mambo mengi hata bila sababu ya msingi ya kuamini. Wakati mwingine muda ndio kitu pekee kinachohitajika kuweza kupima imani yetu. Nilikuwa naamini hivi zamani; CCM wakifanya kitu moyo wangu unashtuka kwa matamanio kuwa labda "this is it".

Sasa hivi nimejifunza kuamini tofauti; naamini kuwa bado kanuni za mabadiliko ya kimaumbile zinafanya kazi. Lakini bado kanuni hizo bado hazijaweza kutuonesha kwa uhakika kuwa kama kweli binadamu alitoka kwa sokwe kwanini sokwe bado wapo na binadamu bado wapo? Na hazijatudokeza ni vitu gani vinahitajika kwa kinyonga kugeuzwa na kuwa kambale?

Usijali mkuu hata kinyonga huakisi rangi iliyo karibu yake and the basic colour now ni kuelekea kwenye taifa la heshima lenye kuzingatia misingi ya utawala bora na sheria huku tuki ukunja ufisadi na kuuchoma kama karatasi. Sasa hii rangi kinyonga aipende ama asiipende lazima ata iakisi tu ili awe covered. Watanzania si mabwege tena na mwasisis wa haya anauwezo wa kukamilisha either through kinyonga ama thru the real colour mwisho wa siku ukweli utasimama peke yake.
 
Sijui kama mzee mwenzangu umeona ulichosema; ulichosema ni kuwa Kamati Kuu ya CCM haikufanya utafiti wake yenyewe wala kujiridhisha pasipo shaka kuona kama hao "watatu" ni kweli wanahusika na ufisadi. Kwamba, CCM Taifa wamekaa chini na kuyachukua maneno ya Chadema na "wapiganaji" na kuyachukulia maamuzi ya kuwatimua watu ili kuridhisha walalamikaji. Yaani Kikwete na kundi lake wamewaondoa madarakani kina Lowassa, Chenge na RA miongoni mwa wanachama wake waaminifu na watiifu sana kwa maneno ya "wapiganaji" basi naweza kusema pasipo shaka kuwa yumkini CCM ina matatizo makubwa zaidi kuliko tunavyofikiria.

Kama hawakuwa na ajenda ya Katiba Mpya sasa wakaichukua
Na kuwa hawakuwa wanajua mafisadi ndani ya CCM hadi walipotajwa na Chadema na sasa imewachukulia hatua

Ni wazi kuwa CCM inahitaji kuwasikiliza sana Chadema! Lakini vyovyote vile ilivyo kama hatua zilizochukuliwa Dodoma zinatokana na maneno ya Chadema basi kilichotokea kwa kina EL, RA, na AC ni travesty of justice ambayo ukilinganisha na kamati ya mwakyembe hii ya Halmashauri Kuu ya Taifa haina mfano. Maana angalau Mwakyembe alijaribu kuonesha uhusiano wa ofisi ya waziri mkuu na Richmond! Ndio maana toka mwanzo wa sakata hli binafi nimekuwa nikiuliza ni "charges" gani zilimeletwa dhidi ya hao trio? Haiwezekani kusema kuwa "wanatajwa na Chadema au wananchi wanataja taja sana majina yao". I hope the burden of proof was higher than that.


Kaka una kazi mwaka huu!

Ushauri wangu ni kuwa badala ya kuendelea kung'ang'ana na kuwa haya ni matunda ya kazi yako AMA ya "wapiganaji" wenzako ni bora kurudi nyuma kujihakiki na kujipanga upya maana mashambulizi ya hii timu hayatakuwa lelemama.

Ndio maana wakati wote nimekuwa nasema kwa wapinzani na haswa Chadema, mbinu ya kujipambanua kwa kutegemea mapungufu ya CCM na chuki zinazowezeshwa na mapungufu hayo sio mtaji wa kutegemewa kwani CCM tofauti na wakongwe wenzao wana historia ya flexibility ambayo daima hufanikiwa kuhuisha uhai wake. Mtaji wa kujenga imani ya kuwa mbadala makini na sio bora mbadala kama ambavyo Chadema wanavyotegemea, ndio mtaji wa kuaminika kupambana na CCM.

Huu ni wakati wa selfreflection and daring to be what they preach for so called alternative to stand the looming Kimbunga na sio kuendelea kujidanganya hapa barazani.
 
Naona wameshindwa kubalance udini,jinsia.

Ile policy ilikuwa kwa ajili ya uspika tuu kulingana na circumstances zilikuwepo wakati ule. Makamba mkubwa hakusema kama ile policy itatumika in future.
 
Kaka una kazi mwaka huu!

Ushauri wangu ni kuwa badala ya kuendelea kung'ang'ana na kuwa haya ni matunda ya kazi yako AMA ya "wapiganaji" wenzako ni bora kurudi nyuma kujihakiki na kujioanga upya maana mashambulizi ya hii timu hayatakuwa lelemama.

unanipa mambo ambayo sijayadai; ni wapi nimedai ni matunda ya kazi yangu? Mimi sijafanya lolote la kuweza kuda ni matunda. Na hivi vitisho vya "timu" wenye kuogopa ni watoto wadogo au wasiojua kupigana. I'm neither.
 
Back
Top Bottom