Wilson Mukama awa katibu Mkuu mpya CCM na CC Mpya

Wilson Mukama awa katibu Mkuu mpya CCM na CC Mpya


- Kwani katiba ya Jamhuri inasema nini mkuu kuhusu hawa mafisadi?


FMeS!

sina data! ila point yangu ni kwamba CCM inapo waruhusu "mafisadi" watumie mgongo wake kupata nyadhifa mbali mbali inawagharimu sana , mfano mzuri wametumia weekend nzima kushikana mashati , na wao kupitia Chiligati wamekiri kuwa fujo hizi zote za weekend zimetokana na ufisadi....
 
- Hizi ni kamati za wanasiasa sio watendaji, Mkapa hakuwahi kuchaguliwa hizi kamati hata siku moja mpaka alipopata urais ni kawaida kwenye siasa za taifa!

FMeS!
isingekuwa Nyerere Mkapa asingefika pale ,huoni kuwa hizi siasa ni za makundi?
 
Off course "mafisadi" sio watatu tu! But who should be blamed for cheapening the war on corruption? Ni Chadema na kundi la CCM la "Wapiganaji" ambao wametumia muda mwingi kujenga nadharia hawa watu watatu tu ndio tatizo la kila kitu! Mzee Mengi akaongezea mafisadi papa kwenye mdundo huu. Leo hii hawa watu watatu ambao mpaka jana wengi wenu mlikuwa mnang'aka waondolewe, sasa wametolewa kwenye CC mnageuza kibao! Huo ni unafiki tu, hakuna kingine. Mmegundua hoja yenu ya ufisadi imesinyaa. Kubalini tu kwamba jambo zuri limefanyika halafu tusonge mbele jamani!

Oh hell to the no! There is nothing good that has happened. Removing those suckers from the CC is just a smoke screen to get people off track.

Haya mabadiliko ya sasa ya CCM yanatoa nafasi mpya ya kupambana na ufisadi na rushwa kwa ujumla wake, kitaifa bila ya kujali chama wala itikadi, na bila ya kuwa ni vita dhidi ya watu wachache tuliyokuwa tunachezeshwa saa zote na Chadema, Sitta na Mwakyembe.

Exactly how? For all we know the whole entire CCM's top brass is sullied by allegations of grand corruption. From former presidents all the way to the current one. Who is clean enough to spearhead that fight? I am tired of these empty charades. I know better.
 
CCM wanafanya last supper yao wakitoka hapo watamkana halafu jk atasulubiwa na chadema kwa peoplesssssss powerrrrrr!!!!
 
Riz-one.... bilionea mdogo
Mkuu umenena....

Cha kufahamu ni kwamba Kikwete ni mswahili na anajua sana kutumia misemo

Nyoka anapovua gamba habadiliki na kuwa kambale bali hubaki nyoka

Sana sana anaweza kuongeza makali kwa kuwa kijana zaidi na hivyo kuwa na kasi zaidi, nguvu zaidi na ari zaidi ya kung'ata

Nadhani CCM imejiongeza kasi ya kujitafuna yenyewe kwa yenyewe na kuivuruga Tanzania yangu
 
Malalamiko, kelele, lawama, kukataa tamaa vimetawala sio tu kwa watanzania wa kawaida hata kwa viongozi wengi waandamizi. kila mmoja anailaumu serikali kwa kushindwa kutimiza wajibu wake. Miaka nenda miaka rudi chini ya uongozi wa chama cha mapinduzi.

kipindi hiki cha utawala wa Jakaya Mrisho Kikwete uelewa wa watu, elimu, na vyuo mbalimbali na mwamko wa watanzania wengi kupeleka watoto wao shule na pamoja na uwepo wa vyombo vya habari umewafanya wananchi wengi kuweza kutambua na kuelewa haki zao za msingi.

CCM ikiwa chini ya JK imejikuta ikiingia kwenye kitim tim na wananchi, wana siasa na wasomi. Tatizo kubwa la utawala wa serikali ya CCM limekuwa ni kushindwa kabisa kutimiza ahadi zake inazotoa kila kipindi cha uchaguzi, kushindwa kusimamia shughuli za serikali na kushindwa kuwa na mbinu za kuweza kuwaletea watanzania maendeleo.

Umasikini unachangiwa na mazingira mabaya ya uongozi, ambao unamlinda yeyote anayeweza kukisaidia CCM kwa fedha za chanzo chochote kile hata kama kuuza mali halali za nchi.

Umakini wa CCM kuongoza ulikwisha pale walipoanza kasumba ya kuzungusha viongozi bila kujali uwezo wao, uadilifu wao na nia yao na wananchi. Miaka ya hivi karibuni tumeshuhudia uraisi ukiwa ni asasi ambayo ina wawekezaji. Jk kaingia ikulu akiwa na deni kubwa la waliojitoa mhanga ili awe Rais walitoa muda wao, mali zao na biashara zao, na zaidi ya yote waliibia wananchi fedha za kodi ili aingie ikulu. wawekezaji hawa walinunua watu, vyombo vya habari, taasisi za dini, na zisizo za dini, walijipenyeza kwa kila kikundi ili kuhakikisha 2005 wanamtawaza mtu wao.

Tunayo yaona sasa ikiwa ni mikataba mibovu, utawala dhalimu, kutokuwajibika ni pay back time.

Je ni kweli walijiuzulu ndio tatizo la CCM?
La hasha tatizo la CCM ni mfumo uliopo sasa, ufisadi umejipenyeza kwenye mioyo yao, uwajibikaji umekuwa ni aibu kwao, kila mtu anatafutiwa sehemu ya kula kodi zetu, ndio maana kazi ya chama inahusika moja kwa moja na serikali kwani hakuna kiongozi wa chama mwenye maisha bora hivyo lazima apewe kofia ya kodi yetu ili atuibie vizuri.

Ni nani atakayemfunga paka kengele? Kweli Mukama ataweza kuwazuia mafisi maji wasichukue fedha zao? kweli ataweza kuwazuia mafisadi wasifanye shughuli zao serikalini? Kweli atakuwa tayari kuiambia serikali yake kuwa mafisadi ndio chanzo cha chama kudorora. Kweli atakuwa tayari kusema Kagoda agriculture ndio ilitumika kuingiza ccm madarakani 2005? na ndio ufisadi unaotukuzwa? kweli yupo atakayesema washiriki wa richmond waende jela ili kuisafisaha serikali.
Pinda alisema heri aning'ininizwe kuliko kulisema hilo.(kagoda)

Safu nzima ya serikali ya CCM imeoza, huwezi kubadili nguo halafu ukasema nawe umebadilika unabaki wewe tu. CCM wanatakiwa kuonyesha dhamira ya wazi kuwaletea watanzania maendeleo na ni pamoja na kukubali kuundwa kwa katiba mpya kwenye uhuru, uwazi na ukweli. kufumua muundo mzima wa serikali ili kila mmoja bila kujali chama, dini, kabila jinsia nk awe huru na awe na wajibu mbele ya
sheria.

ILi CCM iwe safi lazima ikubali kuwatosa mafisadi wote na kuwa tayari kuiamuru serikali yake kuwafikisha mahakamni wote wanatuhumiwa na ufisadi bila kujali ukaribu wao na JK. Kuwaondoa kwenye madaraka wote walioingia serikali kwa mkono wa mafisadi ili kulinda fikra zao. kuto kutumia tena viongozi walioshindwa kazi kwenye wizari/taasisi/ au sehemu yeyote ile . Kutumia wataalamu wa ukweli pale inapohitajika. Kuwafukuza wote walitumia vyeti bandia kujipatia kazi, kwani udanganyifu unaanzia hapo.

Kujivua gamba kunahitaji zaidi ya kumkimbiza Makamba na kumrithisha Makamba.
Kikombe cha baba mtoto hawezi kukitupa.
Mkondo wa mafisadi ndio anguko la CCM.
Nawatakia watanzania uelewa na ukomavu na kujua kuwa vita hii ni kubwa na adui amejipanga vizuri kutumaliza.
 
sina data! ila point yangu ni kwamba CCM inapo waruhusu "mafisadi" watumie mgongo wake kupata nyadhifa mbali mbali inawagharimu sana , mfano mzuri wametumia weekend nzima kushikana mashati , na wao kupitia Chiligati wamekiri kuwa fujo hizi zote za weekend zimetokana na ufisadi....

- kila kitu kwenye maisha kina wakati wake na msimu wake, ilihitajika kelele za Chadema na ishus za Libya, Egypt na Tunisia katika taifa letu la kutawaliwa na chama kimoja kwa muda mrefu sana, ukweli ni kwamba ni mpaka ukihukumiwa kwa ufisadi ndio kisheria CCM walitakiwa kuwang'oa, kumbuka hawa wana wafuasi wengi sana ndani ya chama na hasa wananchi huku nje na pia wanaweza kukufikisha kwenye sheria kwa kuvun ja haki zao za Bill of Rights kikatiba, ndio maana imechukua muda mrefu lakini still ni vyema kupongeza inapobidi!

FMeS!
 
Sasa waliokuwa hawamjua EL ndio watamjua. Mzee wa visasi na kutokubali kushindwa, lazima atakuja na mpya. Huwezi kuwaambia watu hatari kama hawa eti tuna wapa muda, no way, lazima kuna kitu watafanya. Uzuri kwa wapenda nchi hii vita ya wenyewe kwa wenyewe bado itaendelea kwa muda, na hapa ndio Chadema na wataalamu wa siasa lazima watumie upenyo huu, kukandamiza zaidi.

EL & Ra wana mtandao mkubwa wameuweka, sasa huwezi kuwaondoa wao ukaacha mtandao wao, safisha wote especially watu wao serikalini, TISS, majaji, polisi nk

JK anastahili pongezi kidogo, lakini power aliyonayo Rais na Mwenyekiti wa CCM, ni kubwa mno, hana haja ya kucompromise. Sisi waafrica tunataka kuburuzwa, Kwa hiyo JK buruza tu, as long as unasimamia haki tutakupa support.

May god bless Tanzania
 
Sasa waliokuwa hawamjua EL ndio watamjua. Mzee wa visasi na kutokubali kushindwa, lazima atakuja na mpya. Huwezi kuwaambia watu hatari kama hawa eti tuna wapa muda, no way, lazima kuna kitu watafanya. Uzuri kwa wapenda nchi hii vita ya wenyewe kwa wenyewe bado itaendelea kwa muda, na hapa ndio Chadema na wataalamu wa siasa lazima watumie upenyo huu, kukandamiza zaidi.

EL & Ra wana mtandao mkubwa wameuweka, sasa huwezi kuwaondoa wao ukaacha mtandao wao, safisha wote especially watu wao serikalini, TISS, majaji, polisi nk

JK anastahili pongezi kidogo, lakini power aliyonayo Rais na Mwenyekiti wa CCM, ni kubwa mno, hana haja ya kucompromise. Sisi waafrica tunataka kuburuzwa, Kwa hiyo JK buruza tu, as long as unasimamia haki tutakupa support.

May god bless Tanzania

EL hana ujanja wa kufanya kisasi chochote, wewe unafikiri atafanya nini? JK aliangalia effect zote kwanza ndio akafanya maamuzi , halafu wewe unafikiri kwa nini JK hajafanya haya mambo ktika kipindi chake cha kwanza?
 
Miye sijaona lililofanyika, ina maana makamba na hiyo secretary yake ndio walikuwa tatizo ccm? yaani hao ndio wanaosababisha malalamiko ya wananchi dhidi ya ccm? au wamestaafu tu kwa umri?
 
Imani kumbe ni kitu cha ajabu sana. Tunaweza kuamini mambo mengi hata bila sababu ya msingi ya kuamini. Wakati mwingine muda ndio kitu pekee kinachohitajika kuweza kupima imani yetu. Sasa hivi nimejifunza kuamini tofauti; naamini kuwa bado kanuni za mabadiliko ya kimaumbile zinafanya kazi. Lakini bado kanuni hizo bado hazijaweza kutuonesha kwa uhakika kuwa kama kweli binadamu alitoka kwa sokwe kwanini sokwe bado wapo na binadamu bado wapo? Na hazijatudokeza ni vitu gani vinahitajika kwa kinyonga kugeuzwa na kuwa kambale?

Mag3
Hivi nyoka anapojivua gamba, kuna sehemu ya mwili inabaki ? mfano kichwa au Kikwete ! Halafu tunapoongelea makundi ndani ya CCM, Kikwete tunamweka kundi gani na hao tunaowatuhumu kwa Ufisadi ndani ya CCM, je Kikwete si moja wao ? Kwa mbali nakumbuka ile "first eleven" ya Mwembeyanga, kapteni na mabeki bado wametulia tuli ! Na sasa eti wanawarubuni waokota mpira vijana, kaazi kweli kweli !
Kwa siku kadhaa wengine tumekuwa tukiamini kuwa hiki ni kiini macho, tukiamini kuwa nyoka swila akijivua gamba habadiliki kuwa kifutu, au chatu akijivua gamba habadiliki kuwa mamba, wote watabaki na hulka zao kimaumbile au kwa sumu.
CCM ni wajuzi sana wa kuteka fikra za Watanzania na wamekuwa wanacheza karata yao vema wakijua sisi Watanzania huwa hatujiulizi: kwanini, nani, vipi au kwasababu gani. Ni watu wa kwenda na upepo hata kama unatupeleka baharini.

CCM wanajua kilio cha wanachama wao ni mafisadi waliokichafua chama na kubaki na nyadhifa zao. Kilichofanyika ni kubadilisha rangi na sasa tunaona watu wanashangalia. Hakika si nyadhifa za mafisadi ni zaidi ya hapo. Kujivua gamba na kuwaacha wakifanya mambo kwa 'remote control' ni kujidanganya.

Tathmini:
Ni ngumu sana kumuondoa RA& Co kutoka CC (EL alishaondoka kwa kupoteza wadhifa), lakini imebidi ili kujenga imani (cosmetic) kwa wanachama. Kwa nguvu zao kiutawala watahakikisha kuna watu wao ndani ya CC ili wawe kiungo na wale wa NEC kuweka mambo sawa. January angechaguliwa kuingia CC moja kwa moja ingeleta malalamiko ya 'urithi'. Ujanja ni kumteua kuwa mkuu wa oganazeisheni ambayo kwa mujibu wa Katiba ya CCM ni mjumbe wa CC(automatic) na pia anatakiwa aingie NEC (technically) na ndiyo maana amechaguliwa katika wajumbe wa heshima anaoruhusiwa kuteua mwenyekiti. January na baba yake ni marafiki wa RA na EL, kwahiyo kumuingiza pale ni kufanya 'replacement ya RA & Co. technically'. Huyu ni muhimu sana kama kiungo mchezaji kati ya CC, NEC na RA& Co.

Mara zote mkuu wa oganaizesheni ya mambo ya nje ni waziri wa mambo ya nje lakini utaratibu huo umesahaulika wakati huu!!!. Kumweka oganaizesheni ya uchumi hana sifa, ya propaganda na uenezi hana mvuto hasa kwa vijana, upenyo uliokuwa ni kwa Membe.
January na oganizesheni ya CCM mambo ya nje atakuwa karibu sana na EL ambaye ana wadhifa kama huo katika kamati ya bunge(1+1). Ni Jan huyu ambaye ni mwenyekaiti wa kamati ya nishati ambako huko ndiko masilahi makubwa ya wazee yalipo.
Kwa mchezo huu gamba gani limevuliwa? Haya ni kwa uchache tu, tukimchambua kila mmoja, tutajua mengi na kujiridhisha kuwa 'kinyonga amebadili rangi lakini hajawa kambale'

Ndani ya CC kuna wajumbe wanaoingia kwa nyadhifa zao, mmoja ni spika wa bunge. Rejea nyuma uone Sitta aliondokaje na kwa nguvu ya nani na Makinda aliingiaje na kwa nguvu ya nani. Spika ndiye mkuu wa shughuliza bunge na kamati ya utawala ambayo wakuu wa kamati zingine kama za mambo ya nje na ya nishati wapo chini yake. Hapo gamba gani litakuwa limevuliwa. Fikiria.

Hii ni sehemu tu ya kuonyesha karata zilivyochezwa, lakini ni zaidi ya hapo.
 
Off course "mafisadi" sio watatu tu! But who should be blamed for cheapening the war on corruption? Ni Chadema na kundi la CCM la "Wapiganaji" ambao wametumia muda mwingi kujenga nadharia hawa watu watatu tu ndio tatizo la kila kitu! Mzee Mengi akaongezea mafisadi papa kwenye mdundo huu. Leo hii hawa watu watatu ambao mpaka jana wengi wenu mlikuwa mnang'aka waondolewe, sasa wametolewa kwenye CC mnageuza kibao! Huo ni unafiki tu, hakuna kingine. Mmegundua hoja yenu ya ufisadi imesinyaa. Kubalini tu kwamba jambo zuri limefanyika halafu tusonge mbele jamani!

Haya mabadiliko ya sasa ya CCM yanatoa nafasi mpya ya kupambana na ufisadi na rushwa kwa ujumla wake, kitaifa bila ya kujali chama wala itikadi, na bila ya kuwa ni vita dhidi ya watu wachache tuliyokuwa tunachezeshwa saa zote na Chadema, Sitta na Mwakyembe.


Truest post I ve seen in this forum in a long long time.. Nikweli kina Slaa, Mwakyembe,6 wana cheap politics.. Corruption is only part of Tanzania's problem and making it even slimmer kuwa EL,RA, Karamagi , JK ,Chenge sijui nani..ndio shida.. Shida ni kubwa kuliko hivyo na wote wanajua... CDM and the so called CCM-wapiganaji ni wambea tuu... Kilango alikuwa anapiga kelele kisa Mtandao walimpoteza yeye na mumewe 2005, kwa mfano... Hakuna cha nini wala nini..6 ambae alihongwa hela na wabrazil wakati barabara ya moro-dom inajengwa.. leo eti msafi-mpiganaji... Unafiki mtupu. Washabiki wangapi wa humu JF wanaponda ufisadi kila siku wakati wenyewe katika level yao wanapokea rushwa ndogo ndogo ama la basi wanatoa ata kwa ma traffic... Tanzania hakuna innovation, hakuna striving for excellence in research and development, business and original enterprise.. Haya huleta uongozi mbovu, policies mbovu kwanzia kwenye elimu, siasa, haki za binadamu, uchumi nk.... Ndio maana hamna kitu... Tatizo sio ufisadi pekee... Na wapiga kelele asilimia 80% humu mnahonga ma traffic police au TRA magari yenu yatoke fasta....ndio system tunayoishinayo... Wanafunzi wa sekondari wanahangaika kununua mitiani aka 'feki' as much as wanahangaika kusoma tuition.... CCM sio tatizo pekee, ata ije serikali ya the 12 Apostles, bado rushwa na ukiukwaji wa haki utakuwepo Tanzania.. Infact ata Katiba mpya haiwezi kutusaidia.. Inabidi tufundishe taifa lijalo 2050 huko mambo ndio kidogo yanaweza kuwa mazuri... Tuamkeni jamani.. Kama mimi muongo wangapi hapa hamkutafuta ma 'feki' ya form 4 au form 6??? Leo JK ndio aje kusolve yote haya, na sio namtetea wala nini.. Ukweli ni kwamba tunamatatizo mengi... Tungekaa ata tukayajadili kwa undani na uhasilia wake basi...sio ufisadi wa watu wa 3 ambao eti wakifukuzwa CCM na bungeni basi ghafla Tanzania itakuwa middle income country. That is utter nonsense.
 
- Swali ni kwa nini wanachaguliwa kuwa wabunge na sisi wananchi? au JK analazimisha wananchi kuwapa kura?

Es!

W. Malecela,

Hivi ndani ya CCM hakuna vijana wengine makini zaidi ya Makamba ambae ni mbunge na tena Mwenyekiti wa kamati ya bunge! na Nape ambaye ni DC , MI NADHANI WANA MAJUKUMU YA KUTOSHA KULITUMIKIA TAIFA, KWANINI CCM WASI IBUE VIPAJI VIPYA VYA UONGOZI? Hapa naona ni status quo inaendelezwa na hilo sisi watanzania hatupendi! watu wale wale kuendelea kujirundikia madaraka! ccm bado sana! Bora chadema chama cha kanda tatu, ziwa, nyanda za juu kusini, na kaskazini lakini ccm ni chama cha koo kadhaa!
 
Kwa mtaji huo CCM imejaribu kupunguza hasira za wananchi temporarly! maana kuvua gamba na huku unaotesha gamba jingine lenye sumu zaidi haisaidii kitu. Kwanza shughuli ndio inaanza, maana majeruhi hawatakuwa radhi kutoswa kirahisi na waliokuwa ktk same boat! Pili, kuna baadhi si wasafi hata kidogo e.g. fisadi Kinana, fisadi Zakia Meghji, fisadi anayechipukia na mtoto wa fisadi aliyekubuhu January Makamba just to mention a few! Tatu, kuna mizoga kama Wassira, Dr. Hussein Mwinyi (anayepaswa kujiuzulu kwa milipuko ya mabomu G/mboto) na Mzee Kisumo (huyu ni swahiba wake RA kwa sana hata aliwahi kuwa au bado ni Mwenyekiti wa Bodi ya Vodacom-Tz). WaTz sasa hivi wanaelewa mbichi na mbivu. Tulitarajia safu safi isiyo na mawaa, lkn bado hatuachi utamaduni wa kubebana na kulindana!
 
ccm wana spirit of lust! wataendelea kuibaaaaa tu mpaka CHADEMA tuwa deliver hawa mafisadi kwa kuwatoa madarakani
 
Back
Top Bottom