Waziri Mkuu Pinda ashtakiwa mahakamani

Waziri Mkuu Pinda ashtakiwa mahakamani

DPP anasema Pinda hana hatia kwa sababu hakusema pigeni tu na sio piga hadi kuua. Hapo kwenye "wapigeni tu" angetoa pia ukomo wa kupiga. Wakati mwingine kifo huja hata kwa kofi moja tu! Nadhani kama haki itatendeka Pinda hatachomoka kwa hili.
Huyu dipipii nadhani anapotoka kwa kutetea upuuzi,pinda alisema wapigeni tu maana wamechoka,juzi juzi polisi wamemchukua raia kule maeneo ya kurasini,wametekeleza amri ya pinda raia kapigwa sana na hatimaye kafia mikononi mwa polisi,atachomoka vipi kwa hili?Aburuzwe mahakamani maana amezidi kuropoka..
 
Nilivyoilewa hati ya mashitaka, si kwamba Pinda anashitakiwa bali unatafutwa ufafanuzi wa kisheria wa wa vifungu vya katiba, kama ifutavyo: (1) Ibara ya 100(1) inayowapa wabunge uhuru (uso kikomo) kujadili ndani ya bunge hata mambo ambayo yanavunja haki ya watu wengine bila kushitakiwa ambayo wanadai inakinzana na ibara ya 13(2) ya katiba, inayokataza ubaguzi katika sharia yoyote. Wanaomba mahakama itamke kuwa ibara ya 100(1) inakinzana na ibara ya 13(2). (2) Mahakama itamke kama kauli ya Pinda, ya kuwataka polisi wawapige watu wanaokiuka amri zao, nayo inalindwa na kinga ya kutoshitakiwa kwa mujibu wa ibara ya 100(2) ya Katiba ya JMT ya mwaka 1977.
 
Kumshitaki Waziri Mkuu ni kuvunja katiba.

Kumfungilia mashitaka mahakamani ni kulidhalilisha bunge.

Mambo ya kibunge ufanyika na kumalizwa kibunge-bunge.
Labda tu kama hakuna kingine cha kufanya kwa sasa.

Ni vema LHRC wakatazama upya shauri lao kwani
tafsiri ya kauli ya PM bado inawasumbua kuitafsiri
kwa maana halisi na dhima yake kwa wakati
ilipotolewa.

Na ikumbukwe kuwa cheo cha PM sio cha kubabaisha
ni cheo kikubwa hasa kwa upande wa utekelezaji wa
sera,kanuni na miongozi kwa upande wa Tanzania bara.

Hivyo kumfungulia mashitaka si tu kumdhalilisha bali ni
kuondoa dhima nzima ya cheo cha PM.

Ni vema LHRC wakapima na ikiwezekana kufanya maamuzi
ya kisheria ya kitu gani kilichomfanya PM akatoa kauli ile ili
nako huko waweze kuwajibishwa kisheria.

La sivyo kituo mahili hiki cha wanasheria kitaonekana kama
ni mojawapo ya tasisi za kimkakati za upande fulani katika
kuinyong'onyesha dora kwa kutumia sentensi na baadhi ya
kauli tata za kitawala.

Ni kipengele gani cha katiba kimevunjwa? Tufafanulie!
 
Inafaa irushwe bbc hiyo,ili na wengine waipate.
 
Nafikiri hapa hachomoki
Mkuu. wewe subiri utaonba mazingaombwe. Serikali siku zote ni kijogoo. Hapo utasikia DPP anapinga na majaji wanaambiwa na mwajiri wao wanyamaze na mambo kimyaaaaaa! Maana Mahakama inajitegemea kinadharia tu, kiuhalisia wanafanya kazi ya mwajiri wao raisi. Labda JK akae kimya kama anavyowafanyia mawaziri wengine, lakini kuhusu pinda sidhani, maana akikaa kimya anajua zamu inayofuata ni yeye, lazima arushe mateke mapema kujihami.
 
Kwani pinda bado ni waziri mkuu,nauliza tu kwa sababu tanzania haijawahi kuwa na .......................kama huyu (jaza nafasi iliyoachwa wazi).
 
Tusigeuke kuwa mahakimu madamu limeshatinga mahakamani tusubiri, ila naamini hakuna hoja ya msingi hapa sana sana, huyu mama BISIMBA anaendeleza tu kule kutumiwa na wanasiasa kuishambulia serikali kwani yapo mambo mengi yanayokiuka haki za binadamu tena yanayofanywa na wanasiasa hayaoni.


  1. Hakuna anayefanya kazi ya hakimu hapa rafiki yangu. Hapa wote tunajadiliana tu kama ambavyo wewe pia unajadili na kutoa maoni yako na kama ambavyo DPP naye katoa maoni yake kwamba PM hakuwa na maana ya kutoa agizo la "PIGA UA" ila alikuwa na maana "KUWAPIGA WOTE WASIOTII AMRI HALALI"........kwa hiyo haya ni maoni yake, yangu, yako tu na kamwe hayataathiri kwa namna yoyote kesi iliyoko mahakamani.Si kesi imefika mahakamani, basi tuiche mahakama itafsiri hii kitu ipasavyo ndiyo maana ya kuwapo kwa chombo MAHAKAMA!!...Sisi wengine tunasema tu kwa kadiri tunavyoona kuwa kama mahakama itafanya kazi yake ipasavyo kuna uwezekanao mkubwa wa PM kutiwa hatiani kwa kuvunja KATIBA YA NCHI aliyoiapia kuwa ATAILINDA!!
  2. Kumtuhumu huyu mama kuwa anatumiwa na wanasiasa,huu ni upuuzi wako na kutojitambua MISS/MRS/MR/MS THATHA. Unasema anatumiwa kuishambulia serikali? Unaamaanisha nini na kivipi anatumiwa na akina nani hao? Na je, unaelewa maana ya "serikali"? Je, unajua serikali iko kwa ajili ya nani na kwa sababu gani? Nani huiweka serikali yeyote madarakani? Ukiibu maswali haya kwa ufasaha UTAFUNGUKA na UTAJITAMBUA na hakika utabadilisha MINDSET yako kwa sababu PM PINDA si kitu,si chochote mbele ya Tanzania na Watanzania....akikosea basi anakuwa amekosea yeye na ni lazima aiache Tz na Wa - Tz tusonge mbele!!
  3. Kwamba yapo mambo mengi yanayokiuka haki za binadamu na yanafumbiwa macho hujaeleza ni yepi ila kuna post zako nimeziona umesema kauli kama NCHI KUTOTAWALIKA, na sijui TUTAISIMAMISHA NCHI( sasa hapa "kufumbiwa macho" ndo hujawa specific sijui na nani...wewe, Bisimba au serikali?), Na whatever iwavyo,nikukumbushe kitu kimoja kuwa ni wajibu wa kila mtu kupeleka mashtaka yoyote mahakamani kama walivyofanya wenzetu hawa dhidi ya PM. Therefore wake up and do that my friend kawashtaki hao waliotoa kauli hizo na una haki zote kufanya hivyo iwapo tu una ushahidi wa kutosha wa kuthibitisha kuwa waliozitoa walikuwa na lengo baya na lenye kuhatarisha usalama wa nchi, uki - draft vizuri ukatoa hoja nzito zinazokubalika kisheria tutakuunga mkono na mimi nitakuwa wa kwanza!!....Otherwise NYAMAZA KIMYA HUNA HOJA, HIZO NI PROPAGANDA za hovyo toka CCM na watetezi wa serikali hii dhaifu yenye viongozi wa ajabu wa dizaini ya JK na PINDA!!
 
tunajua. Uwe unapitia kwanza humu sio unakurupuka tu kuleta mada yako
 
Ni kipengele gani cha katiba kimevunjwa? Tufafanulie!

Mimi sio mwanasheria,lakini kwa mtazamo mwepesi wa kimamlaka,bunge,mahakama na dora/serikali kuu
zote kwa pamoja zina namna zake za uendeshaji wa shughuli zake kwa kufuta kinga na taratibu zake.
Ndio maana mambo yaliyoko mahakamani ni marufuku kujadiliwa bungeni,sasa iweje mambo yaliyojadiliwa
bungeni yapelekwe mahakamani?Hivi hapo uoni kama kuna tatizo la kisheria juu ya mipaka ya kimamlaka?
Anyway tuendelee kuelimishana kwakua hapa JF ni sehemu ya elimu pia.Kwani kwa upande wako ni kipi
hasa alichokosea PM? Na je ipi ni tafsiri sahihi ya kauli yake?
 
Kwa kweli nina furaha ya ajabu kwa huyu mtu anayejiita mtoto wa mkulima kuburuzwa kortini,hata kama hii kesi itachakachuliwa kama ilivyo ada potelea mbali,la msingi amejua kauli zake Watanzania wamezipokeaje.......khs huyu bwana anayeitwa DPP nashindwa nimuweke kundi gani maana anaposema eti waziri hakusema wapige mpk waue sijui anamaanisha nini,maana mtu unaweza kupigwa usifie eneo la kipigo ukaenda kujifia mbele ya safari siku mbili hadi tatu baada ya kupigwa na watekelezaji kauli ya Pinda,namuomba DPP aache kulipa fadhila kwa waliompa madaraka na badalaka aangalie umma unataka nini.

Hongera LHRC kwa hatua mliyofikia,hakika hii ni moja kati ya kazi nzuri mliyofanya kwa Watanzania.....Mungu awatangulie.
 
Nilivyoilewa hati ya mashitaka, si kwamba Pinda anashitakiwa bali unatafutwa ufafanuzi wa kisheria wa wa vifungu vya katiba, kama ifutavyo: (1) Ibara ya 100(1) inayowapa wabunge uhuru (uso kikomo) kujadili ndani ya bunge hata mambo ambayo yanavunja haki ya watu wengine bila kushitakiwa ambayo wanadai inakinzana na ibara ya 13(2) ya katiba, inayokataza ubaguzi katika sharia yoyote. Wanaomba mahakama itamke kuwa ibara ya 100(1) inakinzana na ibara ya 13(2). (2) Mahakama itamke kama kauli ya Pinda, ya kuwataka polisi wawapige watu wanaokiuka amri zao, nayo inalindwa na kinga ya kutoshitakiwa kwa mujibu wa ibara ya 100(2) ya Katiba ya JMT ya mwaka 1977.

Hii ni purely politics, maana LHRC na TLS wanajua kabisa nini remedies za declaratory orders, na wanajua kabisa kuwa pilitical matters are not justiciable, nasubiria kuona arguments zilizoshiba katika kuchanganua parliamentary immunity oamoja na tafsiri ya neno "wapigeni" kama linashahabiana na neno "pigeni muue" au "piga ua"otherwise limekaa kisiasa zaidi kuliko kimantiki
 
kwani chadema nani kawaroga wanafanya mambo kama wehu vile wanazusha mambo kibao ya uongo na kuwashawishi wanaharakati kufanya ujinga.
 
  1. Hakuna anayefanya kazi ya hakimu hapa rafiki yangu. Hapa wote tunajadiliana tu kama ambavyo wewe pia unajadili na kutoa maoni yako na kama ambavyo DPP naye katoa maoni yake kwamba PM hakuwa na maana ya kutoa agizo la "PIGA UA" ila alikuwa na maana "KUWAPIGA WOTE WASIOTII AMRI HALALI"........kwa hiyo haya ni maoni yake, yangu, yako tu na kamwe hayataathiri kwa namna yoyote kesi iliyoko mahakamani.Si kesi imefika mahakamani, basi tuiche mahakama itafsiri hii kitu ipasavyo ndiyo maana ya kuwapo kwa chombo MAHAKAMA!!...Sisi wengine tunasema tu kwa kadiri tunavyoona kuwa kama mahakama itafanya kazi yake ipasavyo kuna uwezekanao mkubwa wa PM kutiwa hatiani kwa kuvunja KATIBA YA NCHI aliyoiapia kuwa ATAILINDA!!
  2. Kumtuhumu huyu mama kuwa anatumiwa na wanasiasa,huu ni upuuzi wako na kutojitambua MISS/MRS/MR/MS THATHA. Unasema anatumiwa kuishambulia serikali? Unaamaanisha nini na kivipi anatumiwa na akina nani hao? Na je, unaelewa maana ya "serikali"? Je, unajua serikali iko kwa ajili ya nani na kwa sababu gani? Nani huiweka serikali yeyote madarakani? Ukiibu maswali haya kwa ufasaha UTAFUNGUKA na UTAJITAMBUA na hakika utabadilisha MINDSET yako kwa sababu PM PINDA si kitu,si chochote mbele ya Tanzania na Watanzania....akikosea basi anakuwa amekosea yeye na ni lazima aiache Tz na Wa - Tz tusonge mbele!!
  3. Kwamba yapo mambo mengi yanayokiuka haki za binadamu na yanafumbiwa macho hujaeleza ni yepi ila kuna post zako nimeziona umesema kauli kama NCHI KUTOTAWALIKA, na sijui TUTAISIMAMISHA NCHI( sasa hapa "kufumbiwa macho" ndo hujawa specific sijui na nani...wewe, Bisimba au serikali?), Na whatever iwavyo,nikukumbushe kitu kimoja kuwa ni wajibu wa kila mtu kupeleka mashtaka yoyote mahakamani kama walivyofanya wenzetu hawa dhidi ya PM. Therefore wake up and do that my friend kawashtaki hao waliotoa kauli hizo na una haki zote kufanya hivyo iwapo tu una ushahidi wa kutosha wa kuthibitisha kuwa waliozitoa walikuwa na lengo baya na lenye kuhatarisha usalama wa nchi, uki - draft vizuri ukatoa hoja nzito zinazokubalika kisheria tutakuunga mkono na mimi nitakuwa wa kwanza!!....Otherwise NYAMAZA KIMYA HUNA HOJA, HIZO NI PROPAGANDA za hovyo toka CCM na watetezi wa serikali hii dhaifu yenye viongozi wa ajabu wa dizaini ya JK na PINDA!!

DPP HUKUMWELEWA NA HUJAMWELEWA,kunakazi kubwa sana ya kuwasaidia watu kama wewe mkuu.
 
Shitaka likipita nashauri aje kufungwa huku gereza la lilungu MTWARA,TUNA HASIRA NAE SANA HUYO SURA MBAYA
 
  • Thanks
Reactions: awp
“Sasa kama wewe umekaidi, hutaki unaona kwamba ni imara zaidi... wewe ndiyo jeuri zaidi watakupiga tu.... Mimi nasema muwapige tu, kwa sababu hakuna namna nyingine...

Tumechoka washitakiwe tu kama hutaki kufuata sheria wewe unajiona ni waziri mkuu wa maana kuliko wengine unaisigina katiba!
 
Hii ni purely politics, maana LHRC na TLS wanajua kabisa nini remedies za declaratory orders, na wanajua kabisa kuwa pilitical matters are not justiciable, nasubiria kuona arguments zilizoshiba katika kuchanganua parliamentary immunity oamoja na tafsiri ya neno "wapigeni" kama linashahabiana na neno "pigeni muue" au "piga ua"otherwise limekaa kisiasa zaidi kuliko kimantiki
Kuna kufungu gani cha sheria kinaruhusu kupiga watu au 'reasonable force' ndiyo kupiga, ninavyojua mimi mtu akifanya kosa lolote lile lazima apelekwe mahakamani, mahakama ndiyo ina uwezo wa kutamka adhabu iwe ya kupigwa viboko au kunyongwa.

Statement ya DPP kusema Pinda hakusema pigeni muue ni perception yake maana neno 'piga' halina mipaka unaweza kumpiga mtu kofi moja tu akafa vilevile unaweza kupiga mtu ukamvunja miguu na mikono yote ukaitenganisha na kiwiliwili ukamtoboa macho bado akabaki na uhai wake,

basi DPP anaposema Pinda hakusema 'pigeni muue' je alisema pigeni ila msiue?
 
Back
Top Bottom