Mtanganyika
JF-Expert Member
- Jul 18, 2007
- 1,601
- 964
Habari zinazotiririka sasa hivi ni kuwa Waziri wa Mambo ya Ndani Bw. Lawrence Masha amekanusha madai kukutana na watu wa SAGEM jinsi ilivyoripotiwa na gazeti moja nchini wiki iliyopita. Hata hivyo Bw. Masha amekiri kuwa katika tarehe iliyotajwa ni kweli alikuwa Uswisi. Habari zaidi zaja.
Habari zinazotiririka sasa hivi ni kuwa Waziri wa Mambo ya Ndani Bw. Lawrence Masha amekanusha madai kukutana na watu wa SAGEM jinsi ilivyoripotiwa na gazeti moja nchini wiki iliyopita. Hata hivyo Bw. Masha amekiri kuwa katika tarehe iliyotajwa ni kweli alikuwa Uswisi. Habari zaidi zaja.
It seems you are the one who does not have a clue. This was a question of tendering, they said they wanted to tender-that will have definitely included all the aspects you have raised. Do you want to tell me that Masha's SAGEM has a track record of dealing with all the aspects you have raised? The answer is NO!. This government guys would have teamed up with other experts in the area and saved a lot of tax payers money. By the way, we have RITA which is a government agency dealing with such issues. They could have done the job as well. CCM guys are just looking for money there for fueling their presidential ambitions. Before it was Mungai, then Membe now Masha....this ID thing is a sniff!
Asha
mkuu ni kweli, lakini itakuwaje kama hao wabunge ni miongoni mwa wanoimezea mate hiyo tenda ya vitambulisho?........du, hili balaa jingine, kwa kweli wabunge wetu Mungu awajalie wafanikiwe kupiga chini hiyo dili yakifisadi. Maana yawezekana ikawa ni stail ya kutafuta pesa za uchaguzi siunajua 2010 inakuja kwa kasi.
What about Mpiga Chapa wa Serikali?😕😕😕
Sunday Feb 15, 2009
Six firms race for IDs project
DAILY NEWS Reporter, 15th February 2009 @ 10:18
The government has short-listed six companies from which only one could get a tender to produce the countrys first national identity cards using the smart-card technology. ..............................................................
.................................................................................
The six companies were identified as Unisys (South Africa), Giesecke & Devrient FZE (Dubai), Iris Corporation Berhad (Malaysia), Madra Security Printers (India), Marubeni Corporation in collaboration with Zetes and NEC (Japan) and Tata Consultancy Services in collaboration with Ontrack Innovations Ltd (India). The statement further explained that the second screening will begin soon, and that it is expected to be finalized soon. [/B]
............................................................................................
.................................................................................................[/COLOR]
Hivi jamani kabla hatujaendelea na michanga hapa, ebu mtu anayefahamu vizuri atwambie sura ya hiyo National ID itakuwaje (physical appearance, on its face itaonyesha taarifa zipi e.g jina, birth date etc), pia itakuwa na features gani (data gani zitakuwa stored in it), na je, standard cost per unit ya kutengeneza hii kitu ni kiasi gani (angalia nchi ambazo zinavyo tayari), na je, kutakuwa na kuupdate data on it? Je, kwa changes zinazotokea i.e new births, deaths.....tutakuwa tunatangaza tender upya?
If anyone has a clue on these questions...please help, then tutachangia vizuri!
Sidhani wakati wote unahitaji local professionals kufanya kazi.Kuna suala la security na ufichaji teknolojia watu wasiibe wakaanza kuvitengeneza ovyo.
Swali ni je Mpiga chapa wa serikali anayo credibility ya kuficha siri ya tecknolojia yake ya kuchapisha document za siri? Wafayakazi wake waweza aminika na wana historia ya uaminifu wa kuficha siri na kutochapisha vya ziada na kuwapa wageni mamluki?
Documents nyingi zenye features za siri zikiwemo passport,fedha,cheki na kadhalika za nchi nyingi tu duniani huchapishwa na nchi nyingine si kuwa wataalamu wanakuwa hawapo katika nchi hizo nadhani hata marekani hawachapi passport na pesa zao huchapishwa kwingine pamoja na uwezo mkubwa wa teknolojia walionao.India pekee ndio nasikia wanachapa pesa zao wenyewe nchini mwao.Nadhani inawezekana kwao sababu culture ya wahindi ni wasiri mno wao labda wwanaweza mambo haya.Ila kwa watanzania sijui.Mtu akipewa hiyo kazi kusema akilewa hataropoka kwenye baa sijui.
Labda kama mpiganaji nitoe siri ndogo ya kivita kwa wanaojenga nyumba.Unapojenga nyumba unapoweka dari usimchukue fundi wa kupiga dari wa karibu na eneo unaloishi.Mtafute fundi toka mbali hata kama wapo mafundi wengi tu kwenye eneo unaloishi.Sababu ni kuwa kwenye dari kuna lile tundu unalomalizia kufunga dari ambalo mtu aweza kupanda akitaka kuingia darini.Lile tundu unalomalizia kufunika dari ni eneo la vita hatakiwi mtu ajue liko wapi asijue liko sebureni,chumbani,jikoni,au wapi.Wakija majambazi waweza panda kwa spidi ya mwewe darini ukawasubiria kwenye eneo la tundu ya dari na bastola au bunduki yako au jiwe lako la fatuma.Sasa majambazi yakikaribia hilo eneo unalifungua kwa spidi ya mwewe na kuwamiminia risasi na kurukia mbali eneo lingine ambako hata warushe risasi hawakupati au ukishawamiminia risasi kwa spidi unafumua bati au kigae na kuruka nje na kukimbia kwa spidi ya kenge aliyejeruhiwa kusalimisha maisha yako au kuitia msaada au kuhamishia vita nje kweupe kwenye uwanja mnapoweza kuonana vizuri.
Sasa kama kazi ya kumalizia dari ukimpa fundi wa maeneo jirani aweza mwaga siri kwa majambazi wakajua eneo lako la kujidai kivita liko wapi.Ina maana unampa fundi wa mbali si kwa sababu mafundi hawapo bali una vitu hutaki vijulikane hovyo kwa usalama wako.
Sipingi wazawa kuchapisha lakini kuna vitu vingine kinachoangaliwa si uwezo tu wa kufanya kazi lakini pia usiri,usalama n.k Kama waweza na wana historia ya usiri na usalama wapewe si kuchapa vitambulisho tu bali hata pasipoti na kazi za kuchapa pesa wawape tu.
Shalom,
Next time don't attack me personally.
Jamani mi naomba nitoe mchango wangu: Mi sidhani kama waandishi makini kama Raia Mwema na Nipashe (mwandishi ndo huyo huyo wa This Day) wanaweza kuandika kitu wasichokuwa na uhakika nacho. Mi nadhani kwamba kuonyesha passport kuwa alirudi kutoka Dubai okt 1 haina maana kuwa waandishi hawajakosea tarehe. Inawezekana kuwa alifika Geneva tarehe 5 hiyohiyo. Sasa Okt 1 ina maana gani? Pili, je kama walikosea na badala ya oktoba ilikuwa Septemba 5/
Mi nadhani Masha angetakiwa afanye full disclosure kusema hajaenda kabisaa Geneva basi tutakubali. Huyo aliyemfanyia interview TBC alikuwa pale kumpa leading questions hii si thibitisho. The question is: "Did you go to Geneva to attend the conference?" "Did you meet the aforementioned gentleman from Sangem?" Akianza kusema oh, tarehe... unamwambia, "The date doesn't matter, did you or did you not meet the Sangem representative and visit the company?" Akiendelea kukana, unamwuliza, "Are you ready to say this under oath?' Ahhh! Yaani wengine tungepata chance tungefanya "Hardtalk" wanasiasa wote wangeacha usanii wao!
Leo Masha amejaribu kujitetea wakati anahojiwa na TBC1. Hata hivyo amenishangaza pale aliposema kuwa ile barua kwa PM ilikuwa kwa ajili ya kumweleza maendeleo ya uchambuzi wa tenda (Just a note to give him a sort of progress report)???? Je kwa wale walioiona hiyo barua inafanana na progress report? Pia amekanusha kukutana na Segem huko Uswiss na akasema tarehe zilizotajwa hakuwa Geneva bali aliondoka Dar 5 Oktoba 2008. Nani anasema ukweli hapa?? Yapo mengi aliyojaribu kusema lakini jingine la kushangaza ni kuwa Segem imetolewa kwa sababu ilitoa malalamiko kuhusu tenda bila kufuata utaratibu.
Kwa hiyo LM anasema hana kashfa yoyote na hawezi kujiuzulu. Hata hivyo amesema kama kuna ushahidi wa kuonesha kuwa alivunja sheria yuko tayari kuanchia mchuma.
Mimi nafikiri habari yenyewe kuhusu masha ina ukweli kidogo, si suala la kupokea rushwa au kukutana na hao wa SAGEM. Mimi nafikiri issue ni kuingilia mchakato wa upatikanaji wa mzabuni kinyume na sheria. kama alikuwa anajua sheria ya manunuzi kwa nini alilamika kwa waziri mkuu kuhusu kutengwa akijua kuwa yeye ni afisa wa rufaa katika swala la uzabuni? nafikiri kwa hilo hakutumia busara na sheria na hilo kwangu mimi naona ndilo kosa lake. alikuwa na utashi gani kuandika barua na kwa maslahi ya nani? kwanini hakuripoti PPAA ambayo inasikiliza rufaa za mtu ambaye anafikiria kuwa ameonewa na kamati ya Zabuni.
Kwa maneno yake mwenyewe LM, amesema alimwandikia PM kumpa taarifa ya maendeleo ya zabuni (like a progress report). Na kwamba SEGEM waliondolewa kwa sababu walivunja sheria kwa kulalamika kabla process haijaisha!! Ila hakusema kama waliyempelekea malalamishi yao alivunja sheria au la!!
tufike mahali wanasiasa waaachie watendaji wa wizara na serikali wafanye kazi yao. mimi nafikiri isingekuwa wanasiasa Richmond isingetokea. so lets put politics aside when it comes to expert matters.
Mara 2 zote ambazo nimemuona LM akijitetea kupitia TBC1 sijaona kama ana chembe yoyote ya sifa za kumfanya aitwe mwanasiasa. Wakati wote anakuwa mwoga na nadhani yale maswali wanakuwa tayari wameyapitia pamoja (yeye na Marini Hassani) na kukubaliana. Kwa jinsi anavyoonesha wasi wasi ukimweka kitimotoa (kama kwenye hardtalk) anaweza kuvunja kamera! Hili ni tatizo kubwa kwa nchi yetu, siku hizi hatuna wanasiasa bali tuna wafanyabiashara na wajasiriamali wanaofanya siasa!😕