Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

Waziri Makamba ameanza rasmi project alizotumwa TANESCO

Hizo pesa za umma unazojifanya una uchungu nazo dhalimu alienda kujenga uwanja wa ndege huko porini usio na tija yoyote. Kipi kinakushangaza huyo muhuni anayenyoa kipara kuingiza pesa sehemu isiyo na tija. Sukuma gang hamna uchungu wowote na nchi, zaidi ya hasira ya kutolewa kwenye mlo. Hamna support yoyote ya umma nyie watu wenye roho chafu. Msijifiche kwenye utetezi wa fedha za umma, wakati nyie ni wachafu kama wachafu wengine.
Kwaiyo hata kama Magufuri kafanya uchafu na Makamba afanye hivyo kwakua mtangulizi wake kafanya, Magufuri pamoja na mabaya yake yote mnayo mvalisha kwa tanesco aliitoa shimoni,ela zote zilizokuwa zinachukuliwa na AccreCo,APTl,na pamoja na Makampuni ya kitapeli aliyakatia milija, ndio maana tenesco aikiyumba kwa miaka 5 ya Magufuri,Makamba anakuja na majibu mepesi eti umeme haukukatika kwasababu walikuwa wanamwogopa Magufuri asiwafukuze,lakini miundombinu ilikuwa dhaifu 😁😀😀Sasa baada ya kifo cha Magufuri ndio wameanza kurekebisha,inamaana tanesco walikuwa wakisubili kifo cha Magufuri ndio waanze malekebisho,nacho hicho ni kichekesho.leo baada ya kuwekeza kwenye miundombinu eti amewekeza kwenye mfumo.Wizi mtupu
 
Kuna kitu Cha mashaka sana kinaendeleea TANESCO na Wizarani inawezekanaje kuwapa Wahindi fedha zote hizo kwa kazi isiyo na ulazima wowote wakati jijini Dar mita mpya za LUKU hakuna?
 
Wanaweka system ya monitoring eleweni ,kukiwa na fault wao wanaona mapema sio mpaka mteja apige simu,Wire ukikatika ,transforma likibutuka ,nguzo ikidongdoka ,low & high voltage kwenye lines wanaona zote na kuzitatua mapema ,huo ndivyo ufanisi.

Hivi kwa sasa unafikiri hakuna system ya monitoring?!

Kwa taarifa yako system iliopo ni efficient na ni computerised.
Tembelea power station yoyote u
one watu wanaitwa system operators,wazoefu tena wazawa.

Kwa kiwango hicho cha
fedha kilichotajwa kwa maana ya kuboresha mifumo iliopo niamini, ni wizi mtupu.

Labda waeleze sababu za ku abandon mifumo iliopo kwa sasa.
Note, kwa sasa shida sio mifumo na watendaji, bali ni vyanzo vya nishati hio.

Kama kweli hili litatekelezwa, basi, Watanzania bado uninga ni mwingi Sana.

Tunako elekea kweli Magufuli atakumbukwa kwa mengi mazuri, Kuna moja baya ambalo pia limetutia doa, laiti angewaacha wapinzani waruke sarakasi zao angalau hata Hawa akina Marope, wezi wa mchana kweupe, wangekua na watchdog.
I regret.
 
Mimi sijamuelewa yule meneja mkuu,badala ya kutufafanulia undani wa ule mkataba yeye anatueleza majukumu ya Tanesco!
ebo!
Mbona huko nyuma hamkuwahi kuuliza undani wa fedha za kujenga uwanja wa chatro na undani wa kusafirisha twiga, fisi na nguchiro kwenda kwenye kitovu na tumbo la utaliii wajameni??
 
Mjinga kama wewe huwezi elewa utabaki ukiendeleza ujinga wa kikanda tu.
Kama mama au baba yako au wewe binafsi ulitumbuliwa usituletee chuki zako humu.

Hujasikiliza hata hiyo taarfa walivyoshindwa kujieleza wao wenyewe.
Sisi sio watoto wadogo,tunaijua Tanesco na pia tunamjua makamba tangu aki loby shule na kusimamishwa masomo, kwenda marekani na kurudi kumuandikia JK hotuba ikulu na baadae wakamdhulumu Sugu deal ya malaria iliyokuwa na wafadhili wamarekani.

Upigaji wa hela za wana Bumbuli 1b nk.
Hatuongei pumba wala kukurupuka.

Priority namba moja ya Tanesco ni source zaidi za kuzalisha umeme sababu demand ni kubwa kutokana usambazaji wa REAna sio utawala wa kukodisha.
Acha ushamba!
Mkuu unajuwa umuhimu wa GIS kwenye monitoring ya umeme?
 
Kwenye masuala ya msingi tuache ushabiki wa vyama. Hii kitu ya kukodisha wahindi kwa ajili ya utawala na satellite system monitoring kwa gharama ya shilingi za kitanzania bilioni 69.3 ina utata mkubwa kwa sababu Tanesco wanayo system ya ku monitor inavyofanya kazi vizuri tu. Yajayo yanasikitisha ni suala la muda tu.
 
Huyu bingwa akomae kuongeza megawatts na kusambaza kila kijiji, sophistication na satellites uchwara za wahindi ni maigizo tuu na ndio kupigwa kwenyewe huko, wasnt a big fan of JPM politics especially kwa wapinzani na asiowapenda, lakini mwamba kazi alikuwa anajua kusukuma kwa ufanisi wa hali ya juu
 
Kwa kweli nimeshangaa sana, Tanesco wana Ingia mkataba wa Bilioni 69.3 bila kuelezea huo ufanisi utapimwa vipi na kwa mambo gani, yaani ni ujanja ujanja tu.

Tena wameona waseme kwa dola ili watu wasione kama ni nyingi, dola milioni 30 mkataba wa kuongeza ufanisi kwenye mfumo bila kueleza huo mfumo uko wapi na unatakiwa uende wapi? Hapa kuna harufu ya kupigwa
Umeona mkataba haujaeleza? Au ulitaka wakusomee mkataba mzima kwenye TV. Digital transformation ya shirika kubwa kama lile si lelemama. Ni kazi ya 3+ years.
 
Uzi mzima umejaa misukule ya Jiwe yenye majungu na chuki za wazi dhidi ya Makamba. Hakuna hata aliehangaika kujiuliza au kuuliza huo mfumo unafanyaje kazi, faida na hasara zake ni zipi badala yake mnakaa kutiana ujinga tu.
Umeme ukiwa haba hata uwe na mifumo ya namna gani hiyo ni kazi bure. Ni kama gari lisilo na mafuta wewe uanze kupamba viti kwa nakshi za uturuki sio ujuha uo?
Hoja ya wadau sio faida au hasara za mfumo bali uhitaji wake kwa sasa angalia nguvu inapaswa kwanza kwenye uwepo wa umeme wa uhakika.
 
Mbona huko nyuma hamkuwahi kuuliza undani wa fedha za kujenga uwanja wa chatro na undani wa kusafirisha twiga, fisi na nguchiro kwenda kwenye kitovu na tumbo la utaliii wajameni??
Kujenga uwanja chato kuna ubaya gani? Watu wa ukanda ule Bukoba, Mwanza, Musoma, Shinyanga wakiutumia kuruka kwenda nchi za nje kuna tatizo?

Acheni chuki za kishamba hizo haziwasaidii!
Watu hawawezi lalamikia uwanja kitu ambacho kinanufaisha public. Kinaonekana wazi na dhahiri!

Ila huo uhuni wa kujianzishia miradi ambayo haina lazima ili tu kujipigia hela za serikali lazima tukomae. Yani system zilizopo na zinafanya kazi mtu aamue kuchota hela kuanzisha mfumo mpya tu sababu anataka apige hela haikubaliki!

Hela pelekeni nguvu bwawa l nyerere likamilike haraka tupate umeme wa kuzidi!
 
Kujenga uwanja chato kuna ubaya gani? Watu wa ukanda ule Bukoba, Mwanza, Musoma, Shinyanga wakiutumia kuruka kwenda nchi za nje kuna tatizo?

Acheni chuki za kishamba hizo haziwasaidii!
Watu hawawezi lalamikia uwanja kitu ambacho kinanufaisha public. Kinaonekana wazi na dhahiri!

Ila huo uhuni wa kujianzishia miradi ambayo haina lazima ili tu kujipigia hela za serikali lazima tukomae. Yani system zilizopo na zinafanya kazi mtu aamue kuchota hela kuanzisha mfumo mpya tu sababu anataka apige hela haikubaliki!

Hela pelekeni nguvu bwawa l nyerere likamilike haraka tupate umeme wa kuzidi!
Thaman ya Monitoring System inapozidi What is being Monitored ni Ujuha
 
Kujenga uwanja chato kuna ubaya gani? Watu wa ukanda ule Bukoba, Mwanza, Musoma, Shinyanga wakiutumia kuruka kwenda nchi za nje kuna tatizo?

Acheni chuki za kishamba hizo haziwasaidii!
Watu hawawezi lalamikia uwanja kitu ambacho kinanufaisha public. Kinaonekana wazi na dhahiri!

Ila huo uhuni wa kujianzishia miradi ambayo haina lazima ili tu kujipigia hela za serikali lazima tukomae. Yani system zilizopo na zinafanya kazi mtu aamue kuchota hela kuanzisha mfumo mpya tu sababu anataka apige hela haikubaliki!

Hela pelekeni nguvu bwawa l nyerere likamilike haraka tupate umeme wa kuzidi!
Chato kuna Ndege zinaenda nje ya Nchi ?
 
Huu mkataba usimamishwe hauna manufaa yoyote kwa tanesco wala kwa nchi. Ni matumizi mabaya ya pesa za watanzania.

Pesa hizo zinatosha kupeleka umeme vitongoji vyote visivyo na umeme Tanzania nzima.

Tunamtaka Rais na bunge kuufuta mkataba huu
 
....

Hizo pesa badala zikatumike kurekebisha miundombinu ya umeme upatikane wa kutosha tuachane na biashara ya kukatika hovyo, wao wanaenda kuweka satelite ili ku-monitor jinsi unavyokatika mara kwa mara.
... kama ndio hivyo naungana nao! ... maana hujuma zenye mlengo wa kisiasa sasa zitaonekana LIVE!!
1f605.png
... SISI HUKU URAIANI TUTAOMBA PIA WATUANDALIE KA'APP' TUWE TUNAFUATILIA 'ONLINE'!
NB: BAADA YA TANESCO huyu 'TEKELO' apelekwe na BANDARI ZETU!
 
Umeme ukiwa haba hata uwe na mifumo ya namna gani hiyo ni kazi bure. Ni kama gari lisilo na mafuta wewe uanze kupamba viti kwa nakshi za uturuki sio ujuha uo?
Hoja ya wadau sio faida au hasara za mfumo bali uhitaji wake kwa sasa angalia nguvu inapaswa kwanza kwenye uwepo wa umeme wa uhakika.
Lengo ni kupunguza huo uhaba unaosema. Wanataka wajue haraka wapi umeme upo mdogo na wapi umezidi ili waugawe sawasawa tofauti na ilivyo sasa.
 
Mzee wangu Magufuli ulale salama huko uliko uliona mbali kutokucheka na kima!
Baadhi ya mambo Magu alikuwa katili sana hasa mambo ya demokrasia ya vyama vya upinzani. Hakuwa na robo ya ubinadamu na alikuwa mbaguzi sana. Ila kuna baadhi ya mambo alienda sawa kabisa hasa mambo ya watu kujaribu kuiba rasilimali za NCHI. 50/50
 
Back
Top Bottom