mkorinto
JF-Expert Member
- Jun 11, 2014
- 32,086
- 39,585
Wewe ndio mshamba mkuu.[emoji115][emoji115][emoji115]Uache ujinga kuuliza maswali ya kishamba
Wewe ndio mshamba mkuu.[emoji115][emoji115][emoji115]Uache ujinga kuuliza maswali ya kishamba
Kwa misingi hiyo wajerumani ni wajinga mbele yenu[emoji16][emoji16][emoji16].Unaonekana kilaza kwa sababu Kiingereza ni miongoni mwa lugha zetu rasmi.
Kiswahili ni lugha yetu rasmi ya ndani. Kiingereza ni lugha yetu rasmi ya ndani na kimataifa. Kimataifa tunawasiliana kwa Kiingereza (mataifa mengine wanawasiliana kwa Kifaransa, Kispanish, Kijerumani, Kirusi, Kichina, n.k.). Kwetu sisi kama hujui Kiingereza, katika ngazi ya kimataifa unaonekana wa ajabu maana ni sisi wenyewe tumeeleza kuwa miongoni mwa lugha zetu rasmi, Kiingereza kinapewa nafasi ya kwanza. Tunatumia English, kunafundishia masomo, na ndiyo tunayoitumia katika sheria zetu pia.
Unamjua Mtu anaeitwa Ben saa 8????"I know you will cut some of my word"
Naomba tafsiri ya Kiswahili hicho ulichoandika MkuuWatu ujinga ndio unawasumbua. Lafidhi kwenye lugha sio tatizo sio kuonesha mtu hajui. Hapa tz tunaon
g
ea
ea kiswahili kwa lafidhi tofauti kutegemea lugha ya mama. Wale watumvuliwa na nyumbu wa cdm wana njaa sana ya kumpinga magufuli ila wanakosa hoja ya maana wanabakia kumuandama na hoja za kijinga. Kwa wale waliyofika na kukaa uinfereza wanatambua kila sehemu kuna lafidhi tofauti ya kinfereza sasa sijui wanataka jpm aongee kama theresa may. Wenyewe kingereza wana lafidhi za kchaga kihaya etc ila hawataki magufuli awe na lafuidhi ya kisukuma.
hovyooo!! KATARISTIK we!English nzuri waitoe wapi wazimbambwe watu wenyewe 'the' wanatamka 'zeh' wana accent mbovu aijawahi tokea duniani ata ya Magu nzuri.
Mwisho siku liwe somo kwa wahusika wanatakiwa kuchukua precaution measures zote kuakikisha raisi adhiakiwi kwa uzembe wa mipango yao.
I blame Prof Kabudi
Kwahiyo hana AKILI?Hana akili katika eneo gani?Kumbuka Huyo jamaa ndio waziri mwenye uwezo mkubwa sana ktk Kukariri takwimu. Huoni kuna eneo yuko vizur?Ni miongoni mwa mawaziri waliowahi kuwa bora zaidi. Je utasema kiingereza ni miongoni mwa sifa za yeye kuwa hivyo?Sisemi kingereza ndio kipimo pekee cha akili,nnacho zungumza ni kwamba mtu wa level ya PhD ambaye amesoma kwa kutumia english kwa zaidi ya miaka 20 tena amefanya kazi kwa level ya waziri kwa zaidi ya miaka 20 ambapo kwenye utendaji wa waziri kwa nchi yetu ambayo kiingereza ni official language,then mtu huyo huyo kunyoosha sentesi 2 au 3 zenye proper grammar ni mtihani!! Dah halafu uniambie ni kawaida mkuu? Tusitake kujiaminisha kuwa ujinga kwetu ni kawaida.
kwani nimemtaja mtu mkuu, halafu mm sina madhara kabisa maana ni mkulima mmoja niko huku sitimbi ndanindaniUnamjua Mtu anaeitwa Ben saa 8????
Acha utani basi, direct translation (cut=kata), haiwezekani Raisi aseme kitu ya namna hiyo!"I know you will cut some of my word"
Mkuu usinichonganishe na wasiojulikana, mm nimetoa maneno ya mtu mmoja akiwaambia waandishi wa habari kule ZimbabweAcha utani basi, direct translation (cut=kata), haiwezekani Raisi aseme kitu ya namna hiyo!
Kwahiyo hana AKILI?Hana akili katika eneo gani?Kumbuka Huyo jamaa ndio waziri mwenye uwezo mkubwa sana ktk Kukariri takwimu. Huoni kuna eneo yuko vizur?Ni miongoni mwa mawaziri waliowahi kuwa bora zaidi. Je utasema kiingereza ni miongoni mwa sifa za yeye kuwa hivyo?
Samahani mkuu nilikua nadhani ni Raisi alisema hiyo!Mkuu usinichonganishe na wasiojulikana, mm nimetoa maneno ya mtu mmoja akiwaambia waandishi wa habari kule Zimbabwe
Ni namba one mkuu ila sio raisSamahani mkuu nilikua nadhani ni Raisi alisema hiyo!
Nafikiri unataka ubishano wa kwenye vijiwe vya kahawa. Kila waziri alikua na mapungufu yake. Lkn elewa tu Before Magufuli hajawa Rais,Ukiuliza hata top 5 ya mawaziri bora kabisa jina la Magufuli usingelikosa. Hizi na kuuza nyumba mara samaki sijui nini zimeanza baada ya kuwa Rais na hii ni kutokana na nature ya upinzan uliopo,Huwezi shangaa ukisikia mtu anakwambia JK ni Rais bora haiajawahi tokea na anakwambia tumekumiss. Anayemponda Magufuli leo ni yuleyule aliyemsifia akiwa waziri na kumwita tingatinga.Ni sawa na anayemsifia Jk leo wakati huko nyuma alimponda sana.Ukiangalia orodha ya mawaziri aliofanya nao kazi kipindi kimoja ni yupi smart unayeweza kusema alizidiwa na huyu? Labda kama ni bora kati ya wale wanaomzunguka lakini sio bora against standards. Si huyu wa kuuza nyumba za serikali,si huyu wa kivuko kibovu, si huyu wa kuvunja mikataba bila kufuata taratibu na kuingiza taifa kwenye hasara, si huyu wa samaki wale and the list goes on. Kukariri kwa maoni yangu huwa ni silaha ya mtu asiye elewa kirahisi hivyo humeza vitu kama vilivyo bila kuvichakata.
Siku chache zilizopita Rais alikutana na Rais wa Zimbabwe, Emerson Mnangagwa. Moja kati ya vitu alivyovitaja ni kuwa yeye ni catalyst katika kuimarisha ushirikiano kati ya Tanzania na Zimbabwe.
Tatizo likaja kwenye lafidhi ya matamshi ya Kiingereza. Jinsi alivyolitamka neno catalyst lilisikika kama cataryst sababu iliyopelekea watu kutoa maneno ya mzaha kwenye YouTube. Mtu mmoja alichangia kwa kuandika, "We r waiting to see the effects of the catarist".
View attachment 1114345
Maamuzi sio lugha, kutokujua kiingereza, maamuzi na ukilaza hakuna uhusianoKwa sababu unakuwa kilaza mkuu au huoni maamuzi ya hovyo na ya ukilaza ya jamaa
Ni mazingira tunayoishi, wala usilaumu hata ufunzwe miaka 100 huwezi kua kama muingerezaNi kwq sababu unafunzwa hiyo.lugha kwa miaka 16 na bado hujai master. Kama si ulaza utauitaje?
Kama umeenda shule na una elimu level ya PHD alafu haujui kiingereza basi tunakuwa na mashaka na hiyo elimu yako.
Everything like what?! funguka mazee, usituuzie mbuzi kwenye gunia? takwimu hazidanganyi au unatumia catarist kutuzengua?!where are they with their good English; we surpass them in almost everything
Taiwan kuna maprofesa kabisa na hawajui vizuri kiingereza, chako afazali