Wazimbabwe wanamdhihaki Rais wa Tanzania?

Wazimbabwe wanamdhihaki Rais wa Tanzania?

Yaani PhD holder ambaye kwa mitaala yetu amesoma kiingereza(kuandika,kusoma na kuongea) kwa zaidi ya miaka 20 na bado ni mwalimu wa kemia na hisabati kitaaluma na amefundisha masomo hayo sekondari halafu haijui hiyo lugha na ni rais wa nchi ambaye alifukuza watu kwa kufoji vyeti kisha yeye tusimuhoji? Uko serious mkuu?
[emoji115][emoji115][emoji115]Uache ujinga kuuliza maswali ya kishamba
Hivi ni kwanini kwa hapa nyumbani usopojua kiingereza unaonekana kilaza??
 
Ni kweli Zimbabwe Zambia Malawi Uganda Kenya kizungu chao kibovu na kibaya zaidi wazungu huwa wanapata shida sana kuwaelewa coz accent ni nzito mno
Kwa Mkulu Uongozi mzima wa Wizara ya Mambo ya Nchi za Nje plus Tanzania Embassy Zimbabwe ndio wa kulaumiwa
Mkulu kuzungumza Kiswahili ni haki yake lakini walipashwa kuandaa mkalimali kusudi ujumbe uwafikie wenyeji badala yake wakamgeuza amekuwa kituko
Alipashwa afukuze kazi wote

Ni hivi Mkulu unaowaamini ndio wanaokuharibia
Wanakupaka mafuta na mgongo wa chupa
Unakula nao unacheka nao unawalinda kwa nguvu zote lakini ndio wanaofaidi keki ya Taifa kuliko vipindi vyote nyuma.
Wanawatesa sana wananchi
Bashite
Palamagamba
........list goes on and on and on
Yeye hapangiwi.
 
Next time amchukue Prof. Assad kwenye safari zake halafu akizidiwa aseme huyu hapa naibu Raisi mimi koo linaniuma.
Au asema huyu hapa naibu rais mimi jino linaniuma[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Nakumbuka hata Jk alipoingia madarakani alikuwa na Poor English, lakini kadiri siku zilivyokuwa zinaenda alikuwa ana improve . huyu wameshindwa kumpiga msasa angalau cha kuombea maji tu? Dar hapo kuna wale jamaa wa English Fountain kama wapo, ameshindwa kuwaita kama ameshindwa yeye kwenda angalau jioni?
Weee! Upande huu usimguse kabisa JK, alikuwa vizuri sana kwenye lugha ya Malkia hata kabla ya kuukwa ukuu.
 
Acheni ushamba kujua kiingereza sio dili kwanza sikuhizi ni kama zilipendwa miaka ya tisin hiyo walikuwa wanaonekana wajanja kipindi hicho ata ukimuona mzungu njiani unaona kama kitu cha ajabu ni vyema tukosoe vitu vyenye tija vya maendeleo kwa taifa wadau
Jifunze Kiswahili kwanza ewe mtanganyika!
 
Acheni ushamba kujua kiingereza sio dili kwanza sikuhizi ni kama zilipendwa miaka ya tisin hiyo walikuwa wanaonekana wajanja kipindi hicho ata ukimuona mzungu njiani unaona kama kitu cha ajabu ni vyema tukosoe vitu vyenye tija vya maendeleo kwa taifa wadau
English is not a foreign language but tops our two official languages.
 
Yaani PhD holder ambaye kwa mitaala yetu amesoma kiingereza(kuandika,kusoma na kuongea) kwa zaidi ya miaka 20 na bado ni mwalimu wa kemia na hisabati kitaaluma na amefundisha masomo hayo sekondari halafu haijui hiyo lugha na ni rais wa nchi ambaye alifukuza watu kwa kufoji vyeti kisha yeye tusimuhoji? Uko serious mkuu?
Hakuna watu wenye kingereza kibovu... kama hao wenye hizo fani.... especially kama wamesomea tz degree zao zote
 
Tatizo kubwa la Watanzania kujifanya kujua kila kitu hata ambavyo hawavijui! Kiongozi wa nchi kutojua kiingereza si tija!!! Mwaka wa nne huu hajatia Mkuu UN kwenda kuhutubia ambako waliomtangulia wote walikuwa wakienda kila mwaka. Mikutano mikubwa ya Kimataifa inayohudhuriwa na Marais mbali mbali duniani hahudhurii ambayo wenzake wote waliomtangulia walikuwa wakiihudhuria. Yeye anapeleka wawakilishi tu ambao hawana mamlaka yoyote kama aliyokuwa nayo Rais. Kweli ujinga UMETAMALAKI nchini.

Acheni ushamba kujua kiingereza sio dili kwanza sikuhizi ni kama zilipendwa miaka ya tisin hiyo walikuwa wanaonekana wajanja kipindi hicho ata ukimuona mzungu njiani unaona kama kitu cha ajabu ni vyema tukosoe vitu vyenye tija vya maendeleo kwa taifa wadau
 
Hivi ni kwanini kwa hapa nyumbani usopojua kiingereza unaonekana kilaza??
Unaonekana kilaza kwa sababu Kiingereza ni miongoni mwa lugha zetu rasmi.

Kiswahili ni lugha yetu rasmi ya ndani. Kiingereza ni lugha yetu rasmi ya ndani na kimataifa. Kimataifa tunawasiliana kwa Kiingereza (mataifa mengine wanawasiliana kwa Kifaransa, Kispanish, Kijerumani, Kirusi, Kichina, n.k.). Kwetu sisi kama hujui Kiingereza, katika ngazi ya kimataifa unaonekana wa ajabu maana ni sisi wenyewe tumeeleza kuwa miongoni mwa lugha zetu rasmi, Kiingereza kinapewa nafasi ya kwanza. Tunatumia English, kunafundishia masomo, na ndiyo tunayoitumia katika sheria zetu pia.
 
Ni kweli Zimbabwe Zambia Malawi Uganda Kenya kizungu chao kibovu na kibaya zaidi wazungu huwa wanapata shida sana kuwaelewa coz accent ni nzito mno
Kwa Mkulu Uongozi mzima wa Wizara ya Mambo ya Nchi za Nje plus Tanzania Embassy Zimbabwe ndio wa kulaumiwa
Mkulu kuzungumza Kiswahili ni haki yake lakini walipashwa kuandaa mkalimali kusudi ujumbe uwafikie wenyeji badala yake wakamgeuza amekuwa kituko
Alipashwa afukuze kazi wote

Ni hivi Mkulu unaowaamini ndio wanaokuharibia
Wanakupaka mafuta na mgongo wa chupa
Unakula nao unacheka nao unawalinda kwa nguvu zote lakini ndio wanaofaidi keki ya Taifa kuliko vipindi vyote nyuma.
Wanawatesa sana wananchi
Bashite
Palamagamba
........list goes on and on and on
napenda kiswahili, ila mkuu hiki kiswahili chako kipige msasa kidogo, kupashwa (kutiwa joto) ni tofauti na kupaswa, neno sahihi walipaswa na sio walipashwa (pasha moto kikaango / sufuria) na umeirudia rudia kweli great thinker wetu -
 
hawa wapumbavu wa zimbabwe wana njaa jiwe kahaidi kuwasaidia bado wanaleta dhihaka watakula mavi yao sasa
 
where are they with their good English; we surpass them in almost everything
Mmewapita Zimbabwe kwa kitugani sasa! Subiri angalau reli imalizike kujengwa ndio mtambe kwamba kuna kitu cha kuwaringia.
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Mtamfanya Mkulu asisafiri tena maana sio kwa kumnanga huko, ingawa sikubaliani nae kwenye baadhi ya mambo ila tumuache apumue Kinge ni tatizo la WaTz wengi hasa waliopatia Elimu zao zote hapa Bongo. Si mnajua mitaala yetu ujanja ujanja mwingi fikieia Mwalimu wako wa Kiingereza ni wa UPE kuna jipya utakaloibuka nalo kweli mara Vodafasta yaani ni shida tia maji tia maji.
 
Back
Top Bottom