Wazee wa Dar es Salaam ni akina nani?

Wazee wa Dar es Salaam ni akina nani?

Kwa muda mrefu sasa tangu labda hata awamu ya kwanza, nimekuwa nikisikia kuwa Rais ataongea na "WAZEE" wa Dar es salaam. Ikifika siku utaona ukumbi umejaa wakimsikiliza Rais na kuchangilia hasa anapojibu hoja za mbalimbali. Mimi huwa najiuliza
1:Hawa wazee ni wapi? Mbona sijawahi kusikia tangazo linalowaita wazee wa Dar maana pale kwangu nina Mzee wangu na hajawahi kupewa mwaliko. Ndio, MWALIKO, maana Mkuu wa Mkoa wa DSM wakati akitoa ufafanuzu wa kuahirisha mkutano alisema wale waiopata mwaliko waje kwa wingi

2: Sijawahi kusikia wazee wa DSM wamefanya kikao kujadili mstakabali wa nchi na wametoa tamko, au wamemwita Rais kumshauri.

3: Hivi kwingineko mikoani hakuna wazee wa kuongea na Rais?

3. Mbona Rais anatumia mikutano hii kama kujisafisha na kubeza mawazo ya wengine kama juzi alivyobeza wanaharakati.Nikajiuliza mbona hajawahi kufanya mkutano na "Intelectuals" kama Wasomi, wachambuzi, wanaharakati na kuruhusu maswali ili kuliko kusemea "uani" kuhusu wanaharakati ukasemee "sebuleni"

4. Unapozungumza na mtu it's a two way trafic, mbona wazee hawapewi nafasi ya kuchangia? kwa nini kupoteza pesa na muda wa kuandaa mkutano kwa jambo ambalo angehutubia taifa tu.

Kwa mtu ambaye anayeweza kunielimisha niko tayari kujifunza.

Wazee wa Dar wanawakilisha wazee wa nchi nzima hata waliopo Nkasi, Misenyi, Tarime na kwingineko.

Kuhusu huyo mzee wako kutokuitwa ni kwamba sio kila mzee anaitwa yawezekana hana sifa za kuitwa hivyo wewe tulia tuuuu
 
Watu wengine bana, umeshaambiwa wazee wa dsm sasa unauliza watu gani.kwani huwajui wazee? Na huijui daslam?
 
Unajua crome hili linchi bado linaendeshwa kizee zee, hawa wazee hawana tofauti na wazee wale wa club ya simba au yanga, hakuna kitu wanajua wanaishi kwa misaada ya watoto wao wanaopambana na ugumu huu wa maisha lakini yakiitwa haya mazee yako radhi hata kuwatukana watoto wao, rejea kikweks alipodai hata kura za wafanyakazi hazitaki,ile mizee ilishangilia Bure Kabisa hii mizee. Haina busara zozote shida zinawapagawisha,nyambaf
 
Mafundi saa wa zamani, wacheza bao wa zamani, waanzisha vijiji vya ujamaa wa zamani, viongozi wa mashina na matawi wa chama chetu wa zamani, wakuu wa mashirika ya ummma ya zamani...List goes on and on...labda na madaktari na wauguzi wa zamani pia wamo.sijaona wacheza mpira wa zamani tu kwenye vikao vya wazee wa Dar
 
Sasa basi fafanua sifa za kuitwa mzee wz DSM.
Wazee wa Dar wanawakilisha wazee wa nchi nzima hata waliopo Nkasi, Misenyi, Tarime na kwingineko.

Kuhusu huyo mzee wako kutokuitwa ni kwamba sio kila mzee anaitwa yawezekana hana sifa za kuitwa hivyo wewe tulia tuuuu
 
Ni kama umesoma sentensi moja kwenye thread. Huo unaweza kuwa msemo, kama vile 'mtoto wa mjini', wazee wa kazi n.k. Wewe bado kidogo.
Watu wengine bana, umeshaambiwa wazee wa dsm sasa unauliza watu gani.kwani huwajui wazee? Na huijui daslam?
 
JMK WE MJANJAAAAAAA LAKINI HATA GADAFI AKIKUWA MJANJA SINA HAKIKA KAMA UTAKUWA TOFAUTI NAYE +++++++?:hurt:
 
wazee wa mjini kama JK, sasa kwanini tunawaogopa wahusika? kama madaktali wamegoma ongea nao, kama ni waalimu ongea na waalimu pia..... sidhani kama kuongelea pembeni ndio dawa
 
na wamechoka kwelikweli hivi hili lijamaa halinaga kitu ya kufanya linachezea kodi
zetu buuure ,hawa wazee ni sawa na kupiia mbuzi gitaa,imagine
pale anaenda na msafara kuna wese hapo
pa dm ya madereva
wali wa hawa wazee wapate nguvu ya kupiga
vigelegele coz makwao njaa kali
na mambo kibao afadhali angeenda kwenye tv akaadress kama anavyofanyaga mwisho wa mwezi
asa anazungumza na hao wazee ili ???????????????
kwani wananini haswa hao wazee
binafsi sielewagi kwanini huyu jamaa

anakusanyaga vibabu na vibibi kupiga makelele kwenye tv
akishawaambia ndo madaktari watasitisha hiyo migomo?
au anajihisigi yupo kwenye vjiwe vya kahawa?
imbercile!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!


Waliochoka kimaisha,wasio na mbele wala nyuma!!!
 
Mkuu Mjengwa,Za Iringa
siyo dar pekee,bali maeneo mengi yanapoitwa makundi maalum kwa jambo fulani selection ya hao watu sijui hutumia vigezo vipi.

maoni yangu-ikiwezekana tuingize katika katiba ijayo kuwa kila kata mathalan watakuwepo wazee kama 3 hivi wenye busara(itapimwaje hilo tutajadili siku nyingine) bila kujali itikadi za vyama.Lakini utaratibu wa unaotumika sasa sioni kama una tija katika uwakilishi.

byabato
 
lol, kuna mmoja hapo kashikilia chupa mbili za maji ya kunywa, anaenda kuweka "stock". Umaskini balaa!

umaskini unaweza pelekea ukauza uhuru na utu wako,hata hawa choka mbaya,hiyo ndo jeuri ya pesa za mafisadi,mwanaume unaweza hata kuolewa au kumuuuza mkeo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Nimemuona na mzee wa upako mchungaji Anthony Lusekelo nae alikuwepo,nimejiuliza bila kupata jibu. Hivi huyu mchungaji nae ni Mzee? Labda utakuwa uzee wa heshima sio wa umri. :bump2:Kuna ulazima wa kuambiwa kuhusu vigezo vinavyotumika kuwapata hao wanaoitwa wazee anaokwenda kuongea nao.[/QUOTE😛eep:


:scared:Pambafu nyamafu wewe,angalia vigezo hapa chini:scared:

1.Lazima uwe gagula
2.Elimu ya darasa la nne au la saba
3.Usiwe unamiliki gari
4.Unaishi nyumba ya udongo na makuti
5.Hujawahi kwenda ulaya
6.Uwe ngiri maji
7.Uwe wmetoke mikoa ya Lindi,Mtwara,Pwani hasa Lugoba na maeneo ya Msata.
8.Lazima uwe gagula.
9.Uwe na wake wawili.
10.Zipo nyingi sana tu, Sifa zingine ongezea na wewe.
 
MWalimu Nyerere alikuwa na tabia ya kuongea na wazee wenye ushawiwishi kila alipokuwa anatembelea mkoani.Alipofika aliwatafuta wazee hao ili kunywa nao kahawa kucheza bao na walipofika aliwauliza kama kuna wazee wengine wamesahauliwa.
Kikubwa alikuwa anaongea nao kupata mawaz au habario tofauti ambayo hakuweza kupata kupitia system
Lakini viongozi wetu wamekuwa wakimuiga bila kujua mantiki ya Nyerere kukutana nao ndio maana Rais wetu alikuwa anajua nini kinachoendelea kwa wananchi na akaweza kufanya mabadiliko kwa wakati muafaka
 
Wapendwa Wana J4forum Mara Kwa Mara Nimewahi Kusikia Hawa Wanaojiita Wazee Wa Dar Wakifanya Mikutano Pamoja Na Viongozi Wa Nchi Yetu Na Kutoa Matamuko Mazito Kuhusu Siasa Au Tukio Fulani Na Siyo Mambo Mengine Ya Maendeleo Yanayoihusu Tzania, Naomba Kujulishwa Hivi Hawa Wazee Wa Dar Ndiyo Akina Nani Haswa Kiundani Ktk Siasa Na Mstakabali Wa Nchi Yetu!?. NAWASILISHA, MZEE WA MIBA.
 
Weka tamko Lao hapa uone Kama halijabezi kwenye maendeleo na Amani au kwa vile hamtaki Amani nyie ukawa
 
Back
Top Bottom