Wazazi wengi hawawapeleki watoto A-Level

Wazazi wengi hawawapeleki watoto A-Level

Kenya wanaishia form na wako very bright,hata university zao ziko konki sana wanachuo wanapikika vizuri ukilinganisha na za Tanzania.
Kweli ndugu!

Huwezi kumshindanisha degree Holder wa Kenya vs Tanzania
Tuliopo private sector hasa huku Arusha tunaujua mziki wa wakenya wakati wa interview
Kama una hela kasome Kenya, you will always thank me throughout your life
 
Aiseeh’ sasa hivi ukionyeshwa huyu kamaliza form 4, form 6 na chuo unabaki kujiuliza hii elimu ya Tz hivi ikoje labda hao waliopitia private wana unafuu kidogo.

Mi mwanangu akimaliza form 4 na kielimu ni kama anafanya wajibu tu hamna kuendelea njoo tufanye hiki nnachokifanya atakifunza kitu kuliko hii elimu ya kufika chuo afu nije kuona aloyaelezea mbunge Kishimba bungeni [emoji1] eti kuku wa kizungu
 
MIMI USHAURI WANGU TANZANIA WAEKE MPANGO MWISHO IWE FORM 4 ALIEFAULU VZR AENDE CHUO KUSAVE MDA PIA NASHAURI TUNGELIUNGA NA WIZARA ELIMU YA KENYA TUKAFATA SYLABUS ZAO ILI TUENDANE NA SOKO LA DUNIA KIELIMU KWA MAANA YA KWAMBA HAITAKI UFAFANUZI EAST AFRICA NI TANZANIA PEKEE NDIO ELIMU YAKE IPO CHINI TENA SANAA ( MBOVU KTK SOKO LA DUNIA KIELIMU)
 
SuchAbra mm nimependa muandiko wako tu achana na watoto kusoma. Unaonekana mpole Sana mwanamama umenivutia mnooo. Samahani Kwa haraka haraka kidogo. Kuna mzigo China nafuatilia hapa. Ila Kijana wetu mpeleke chuo tena hasa vya nje akipata US au Finland itapendeza Sana. Ukikwama Ada naomba unitafute
 
Last born la mzee limepiga division one ya point nane form four. Tukalikalisha chini tukalipa semina elekezi kuhusu ueleko wa maisha sasa hivi. Tukakubaliana advance ni kupoteza muda na nguvu.

Tukalinunulia Laptop nzuri, likaanza kujifunza coding. Tayari MUST wamelichagua likapige computer science. Tunasikilizia na DIT pia.


Ukitaka kuona kama advance panafaa au hapafai, mlinganishe mtu aliemaliza advance na mtu aliemaliza diploma. Wa diploma anaqualify kuingia kwenye soko la ajira. Huyo wa advance hata tempo za kufundisha siku hizi hawapati.

Tuwekeze kwenye kuwapa utaalam hawa watoto. Sio kuwachelewesha kwenye mlolongo mrefu wa elimu usio wa lazima.
 
Kenya:
Primary - Miaka 8
Secondary - Miaka 4
Jumla - Miaka 12.

Tanzania:
Primary - Miaka 7
Secondary - Miaka 6
Jumla - Miaka 13.

Uganda:
Primary - Miaka 7
Secondary - Miaka 6
Jumla - Miaka 13


Mnaosema sijui Kenya wana mfumo mzuri zaidi wa elimu kisa tuu hawana ACSEE siyo kweli, fanyeni research kabla hamjaongea.

Ukiangalia mfumo wao wa Primary education unawabebesha mzigo mkubwa wa mambo ya kusoma sababu inabidi wajifunze vitu vingi ndani ya muda mfupi.

Hata hiyo tofauti ya mwaka 1 kati yao na Tanzania na Uganda siyo significant kiviiile.
 
Majibu yangu.
1. Anaongezewa ujuzi zaidi na mapema, pia anakua na advantage ya kuweza kupata kazi na hivo hata akiamua kujisomesha anaweza. Na kama utaamua kumsomesha chuo kikuu after hapo, anaeza kua anafanya kazi huku anasoma. Inapunguza mzigo kwa mzazi.
2. Hakuna hasara yoyote maana anapata kitu cha kumsaidia (cheti cha diploma) ambacho kama akimaliza degree akakosa kazi anaeza kukitumia kwa ajili ya kuombea kazi wakat anasubiri kazi za degree.
3. Faida ipo na ni kwenda chuo kikuu straight, if and only if akipata ufaulu wa juu sana hasahasa masomo ya science.
4. Possibility ya kufeli no kubwa sana kama hatapata shule zile zinazong'aa kila mwaka wa masomo. Pia, anaeza kupangiwa university course ambayo hakua anaitaka kwa kuangalia vigezo kdg tu.
 
Ila unajua kuwa degree ya 3yrs wao Kuna mwaka wa ziada lakini kuliko sie
 
Kweli ndugu!

Huwezi kumshindanisha degree Holder wa Kenya vs Tanzania
Tuliopo private sector hasa huku Arusha tunaujua mziki wa wakenya wakati wa interview
Kama una hela kasome Kenya, you will always thank me throughout your life
Sidhani Kama wako juu elimu yetu Ni nzito sema labda ishu kwetu huwa tunakariri Mana lugha sio asili yetu. Mkenya anapiga English Kama lugha mama Basi. Wao mdomoni wako poa sidhani na Ile wanajituma kikazi Mana wako kibepari pia Ni masikini so huwa hawafanyi kazi akiwa ana kiburi Cha fall back plan. Sie watanzania sio masikini Mana natural resources zipo so hatuna uchungu na kazi. Kuna muda nilipiga tempo la advance physics wakenya walikuwa hawagusi hiyo advance. Walikuwa wanafundisha olevo tu. Na walikuwa wanaisema. Sie blah blah na hatujui kuji brand ili tukubalike kwa bwana harusi. Wakenya hawana ardhi na kwao maisha Ni ghali kuliko tz na ndio Mana wanakuwa highly committed na kazi Kama akipewa.

Huku unakuta jamaa babaye anamiliki ng'ombe kaadhaa na ardhi ya kutosha so kazi kwake inakuwa sio life or death thing.


Sio kuwa Kuna kitu wanatuzidi.



Warusi wanasoma 11yrs baadaye chuoni Ila Sasa ulizia miaka ya chuoni nadhani Kuna mmoja zaidi tofauti na sie huku.


Kenya Ile ki flow ngeli ndiyo inayowapa presha na wanajituma Sasa mbongo akikutana na hardship or any fear hawezi ku push beyond that fear door anasepa Mana uhakika wa survivability.
Every human being or animal first priority is to survive by any means.
 
Nikiwa Olevel nilianza kutambua ubora wa kwenda chuo kwa ngazi ya Diploma, ila Advance pia ilinivutia kutokana na juhudi niliyokuwa nayo.

Nguvu ya Advance ikwa imeshinda, kufika kule(Advance) nikagundua haikuwa maamuzi sahihi isipokuwa nikutake risk, kwa PCB mziki haukuwa wa kitoto.

Nikaenda chuo(umri unazidi kukatika) huku ndio nikakutana na balaa lenyewe sasa, a lot of ups and downs with heavy depression. Halafu ndio mtoto wa mkulima sasa huko kijijini wanaanza kusema mtoto/ndugu yetu amekaribia kutoboa.[emoji3][emoji3]

Unamaliza chuo unaingia mtaani unakutana na balaa la ukosefu wa ajira, what the hell, hapo hapo unakuta na mwana ambaye hakufaulu primary au aliishia form 4 na tayari kashatoboa, unabaki mdogo kama piriton.

NB: Dunia ya sasa inahitaji sana skills ambayo inaweza kupatikana kwa kuspecialize jambo fulani then ukalipractise, watoto/ndugu zetu wanaomaliza form 4 tuawasaidie kupata hizi skills kuliko na kupoteza muda bila kupata skills halafu waje waanze kuzitafuta pakiwa too late(kama kwenda Advance then Chuo(degree))
 
MIMI USHAURI WANGU TANZANIA WAEKE MPANGO MWISHO IWE FORM 4 ALIEFAULU VZR AENDE CHUO KUSAVE MDA PIA NASHAURI TUNGELIUNGA NA WIZARA ELIMU YA KENYA TUKAFATA SYLABUS ZAO ILI TUENDANE NA SOKO LA DUNIA KIELIMU KWA MAANA YA KWAMBA HAITAKI UFAFANUZI EAST AFRICA NI TANZANIA PEKEE NDIO ELIMU YAKE IPO CHINI TENA SANAA ( MBOVU KTK SOKO LA DUNIA KIELIMU)
Waganda wenyew elimu yao vip?
 
Nikiwa Olevel nilianza kutambua ubora wa kwenda chuo kwa ngazi ya Diploma, ila Advance pia ilinivutia kutokana na juhudi niliyokuwa nayo.

Nguvu ya Advance ikwa imeshinda, kufika kule(Advance) nikagundua haikuwa maamuzi sahihi isipokuwa nikutake risk, kwa PCB mziki haukuwa wa kitoto.

Nikaenda chuo(umri unazidi kukatika) huku ndio nikakutana na balaa lenyewe sasa, a lot of ups and downs with heavy depression. Halafu ndio mtoto wa mkulima sasa huko kijijini wanaanza kusema mtoto/ndugu yetu amekaribia kutoboa.[emoji3][emoji3]

Unamaliza chuo unaingia mtaani unakutana na balaa la ukosefu wa ajira, what the hell, hapo hapo unakuta na mwana ambaye hakufaulu primary au aliishia form 4 na tayari kashatoboa, unabaki mdogo kama piriton.

NB: Dunia ya sasa inahitaji sana skills ambayo inaweza kupatikana kwa kuspecialize jambo fulani then ukalipractise, watoto/ndugu zetu wanaomaliza form 4 tuawasaidie kupata hizi skills kuliko na kupoteza muda bila kupata skills halafu waje waanze kuzitafuta pakiwa too late(kama kwenda Advance then Chuo(degree))
Na hizi skills ziko easily available and openly in YouTube even in gugo. Kuna watu wanakiri kuwa wanajifunza vitu vingi mtandaoni kuliko chuoni.

Sema kule just high status tribe Ila mtu anaweza akakomaa kivyake practical plus theory mtandaoni akawa nondo. Sema inabidi awe really hungry.
Pia binadamu tumeumbwa kujifunza kwa osmosis ujue Ila sio kwa theory.

Yaani ukitaka kujifunza how to run a business company go to like baresa learn ins and out kwa vitendo Basi utakuwa umeshaiva. Ile kupimwa unaachiwa uendeshe mitambo chini ya uangalizi fulani wa experienced person anakupatia cheti.


Sasa huku unafundishwa uchumi ama uhandisi na watu ambao wamejaza theory
 
Raha bhana ukiwa na combination asikwambie mtu. Advance ni advance tu. Diploma wanaendaga waliofeli. Ila waliofaulu wanaendaga Advance na ndio hao PCM, PCB, HGL, HKL, CBG Kutaja combination ni raha.

People Calculate like Machine (PCM)
People Confuse Brain (PCB)
High Government Leader (HGL)
Hakuna Kusoma Lala (HKL)
Combination for Beautiful Girls (CBG)

Ukinitajia kiongozi yeyote aliyepitia diploma nilitee hapa
 
Kama unauwezo mpeleke mwanao diploma baada ya form four, ni rahisi zaidi kijana kutimiza ndoto zake kuliko advance, advance kugum especially science subjects so ni probability sana mtu kufaulu

Mmm izo bange Yan Mtoto apate one ama two akasome diploma ? Kama Mtoto kabahatisha three ya mwisho ya ku tafuta credit na four sawa lkn sio Mtoto alie faulu kaka
 
Back
Top Bottom