Wazazi wengi hawawapeleki watoto A-Level

Wazazi wengi hawawapeleki watoto A-Level

Last born la mzee limepiga division one ya point nane form four. Tukalikalisha chini tukalipa semina elekezi kuhusu ueleko wa maisha sasa hivi. Tukakubaliana advance ni kupoteza muda na nguvu.

Tukalinunulia Laptop nzuri, likaanza kujifunza coding. Tayari MUST wamelichagua likapige computer science. Tunasikilizia na DIT pia.


Ukitaka kuona kama advance panafaa au hapafai, mlinganishe mtu aliemaliza advance na mtu aliemaliza diploma. Wa diploma anaqualify kuingia kwenye soko la ajira. Huyo wa advance hata tempo za kufundisha siku hizi hawapati.

Tuwekeze kwenye kuwapa utaalam hawa watoto. Sio kuwachelewesha kwenye mlolongo mrefu wa elimu usio wa lazima.
Kijana wangu ni mtaalamu wa Java script, python kwa kiasi. Kapata direct entry DIT.
 
Niko na mdog wng wa kike alipomaliz form 4 akachagua bora aende chuo anapiga electrical telecom engineering M/Mungu akipenda anahitimu mwakan mwez wa 6 uko advance ata me naona nikwenda kupotez mda tu
Wangu japo alienda diploma ya uuguzi kishingo upande ila sasa hivi ananishukru kwa ushauri, alihitimu mwaka jana akasotea leseni akaipata mwaka huu. Ni kwamba dogo anaitwa kazini mpk anachanganyikiwa, ilifika mahali nikamwambia achague sehem atulie.
Sasa hivi anapiga kazi sehem mbili wakati anaendelea kusubiri ajira za serikali.
 
Advanced Level Ni kubeti elimu.
Kama mtoto ni kilaza afu hela ya kuunga unga Bora aende diploma.


Kwa mtoto smart anatakiwa asome degree moja Kwa moja ikiwezekana unamtafutia na scholarship Kabisa akasome mbele.

Tusichuklie poa elimu tukadhani pesa ndo muhimu.

LEARN BEFOR YOU EARN
 
Wangu japo alienda diploma ya uuguzi kishingo upande ila sasa hivi ananishukru kwa ushauri, alihitimu mwaka jana akasotea leseni akaipata mwaka huu. Ni kwamba dogo anaitwa kazini mpk anachanganyikiwa, ilifika mahali nikamwambia achague sehem atulie.
Sasa hivi anapiga kazi sehem mbili wakati anaendelea kusubiri ajira za serikali.
A Lavel ni kupoteza mda tu hakuna maana yoyote
 
Kenya:
Primary - Miaka 8
Secondary - Miaka 4
Jumla - Miaka 12.

Tanzania:
Primary - Miaka 7
Secondary - Miaka 6
Jumla - Miaka 13.

Uganda:
Primary - Miaka 7
Secondary - Miaka 6
Jumla - Miaka 13


Mnaosema sijui Kenya wana mfumo mzuri zaidi wa elimu kisa tuu hawana ACSEE siyo kweli, fanyeni research kabla hamjaongea.

Ukiangalia mfumo wao wa Primary education unawabebesha mzigo mkubwa wa mambo ya kusoma sababu inabidi wajifunze vitu vingi ndani ya muda mfupi.

Hata hiyo tofauti ya mwaka 1 kati yao na Tanzania na Uganda siyo significant kiviiile.
Kamchumue mtoto akiemaliza Darasa la 8 Kenya umuweke na mtoto akiemaliza Darasa la 7 tanzania halafu wapime kisha Lete mrejesho hapa.

ELIMU yetu ya tanzania ni ya hovyo
 
John Pombe Magufuli alisoma diploma Mkwawa, Kassimu Majaliwa alisoma diploma Mtwara chuo cha ualimu🏃🏃🏃
Sasa ao vilaza ndo unawatumia Kama mfano acha ujinga Mtu aliyekuwa hajui hata kuongea kingereza kwa ufasaha .
 
vijana someni Tz ndo kwanza watu wenye degree tupo Mil2 Kati ya Watz mil70
 
Hellow wanajamvi.

Hoping mpo okay.

Nme-note like miaka miwili ilyopta wazazi/ walezi wengi huwashauri watoto wajiunge na diploma courses after completing form four instead of joining form five.

QUESTIONS
1)Zipi faida za kumpeleka mtoto ajiunge na diploma courses directly after completing form four?

2)Je, Kuna hasara za kumpeleka mtoto ajiunge na dploma courses directly after completing form four?

3)Zipi faida za kumpeleka mtoto ajiunge na form 5&6 (advance level)?

4)Zipi hasara za kumpeleka mtoto ajiunge na form 5 & 6?

Wajuzi wa mambo karbuni mtudadavulie!
Kwenda advance ni jina tu,hakuna unachoongeza kwenye Elimu,mtoto anaweza akaishia kidato Cha nne,na akaweza kutawala mazingira yake vzr,kwa siku za usoni,kijana inabidi awe na ujuzi wa mambo mengi,IT,driving,mapishi,lugha kama mbili,kwahiyo akiwa na diploma au cheti Cha ujuzi Fulani ni Bora kuliko kuwa na form six,amesomea HGE,PCB,then what haiwezi kusaidia chochote zaidi ya kuendesha boda boda,
 
Mmm izo bange Yan Mtoto apate one ama two akasome diploma ? Kama Mtoto kabahatisha three ya mwisho ya ku tafuta credit na four sawa lkn sio Mtoto alie faulu kaka
Hiyo hiyo one kama haiko poa Diploma in clinical medicine chuo cha serikali hapati
One ya 15,16,17 hapati Chuo cha serikali diploma in clinical medicine hata awe na A zote kwenye PCB
 
MIMI USHAURI WANGU TANZANIA WAEKE MPANGO MWISHO IWE FORM 4 ALIEFAULU VZR AENDE CHUO KUSAVE MDA PIA NASHAURI TUNGELIUNGA NA WIZARA ELIMU YA KENYA TUKAFATA SYLABUS ZAO ILI TUENDANE NA SOKO LA DUNIA KIELIMU KWA MAANA YA KWAMBA HAITAKI UFAFANUZI EAST AFRICA NI TANZANIA PEKEE NDIO ELIMU YAKE IPO CHINI TENA SANAA ( MBOVU KTK SOKO LA DUNIA KIELIMU)
Ukiwaambia watu huu ukweli wanakataa!
Fanya kazi na wakenya uone mwendo wake...
 
Kijana wangu ni mtaalamu wa Java script, python kwa kiasi. Kapata direct entry DIT.
Safi mkuu. Usisikilize hawa waswahili na sifa zao za kijinga. Eti mtu anakuambia "advance ni raha sababu ya kua na combination", like serious?

Sisi kwa mzee tumeamua, kizazi chote kinachokuja kuanzia hilo last born mpaka watoto wa dada zetu, wote tunawatrain mapema wapate skills za kuwasaidia. Vyeti ni mbwembwe tu.

Weka cheti chako cha form six, alafu mwenzio aweke cha kwake cha diploma tuone nani anaajiriwa.
 
Safi mkuu. Usisikilize hawa waswahili na sifa zao za kijinga. Eti mtu anakuambia "advance ni raha sababu ya kua na combination", like serious?

Sisi kwa mzee tumeamua, kizazi chote kinachokuja kuanzia hilo last born mpaka watoto wa dada zetu, wote tunawatrain mapema wapate skills za kuwasaidia. Vyeti ni mbwembwe tu.

Weka cheti chako cha form six, alafu mwenzio aweke cha kwake cha diploma tuone nani anaajiriwa.
Huu unapaswa kuwa uamuzi wa mwanafunzi mwenyewe
 
Kijana wangu ni mtaalamu wa Java script, python kwa kiasi. Kapata direct entry DIT.
Pia hawa madogo ambao bado akili zao hazijawa polluted na mambo ya dunia, wanakua na uwezo mzuri wa kuconcentrate na specific skills. Wanakua na njaa sana ya kujifunza kama akikipenda kitu.

Kuna dogo la sista linafanya mtihani wa darasa la saba. Likirudi tu na lenyewe linaanza coding. Mpaka likifika form four, tayari litakua limekwiva kwelikweli.

Na hao wanaosema diploma ni kwaajili ya vilaza, ni wajinga fulani ambao hawako updated na applications za sasa hivi za chuo. Vyuo vya afya vya serikali, kama una division one ya kumi na nne hupati.

Hivyo ni vya mikoani ndani ndani huko. Pale MUHAS, kupata nafasi diploma ni mpaka uwe na one ya saba au nane. One ya tisa labda ubahatike tu.

Dogo langu alipiga one ya saba form two, na ya nane form four. Anaenda kukiwasha computer science MUST au DIT. Acha watu waendelee kupoteza muda advance!
 
Huu unapaswa kuwa uamuzi wa mwanafunzi mwenyewe
Uamuzi wa mwanafunzi? Dogo anaemaliza form four anakua na exposure ya kutosha kufanya maamuzi ya suala la muhimu kama hili?

Vipi akichagua kua model kama Martin Kadinda, mtakubaliana nae?

Sisi tunawaamulia madogo. Suala la msingi, ni kwamba tunawashirikisha na kuwaelewesha sababu za maamuzi tunayofanya.

Suala la "kufanya maamuzi mwenyewe" ni kwaajili ya wazungu huko, au watoto wa kishua. Sisi walala hoi ni lazima tushirikishane, na tutoe uamuzi wa pamoja kwa kuangalia manufaa ya hilo suala husika.


Yani leo mtoto wa mama ntilie achague eti anataka kua mwanamitindo, wakati hata shati la mtumba kulipata ni tabu. Sisi hatujafikia level hiyo mkuu!
 
Advance Nimepita Ila sio pazuri Kama kwa mtt ambaye uwezo wa Ni wa kusuasua atarudia kutumia cheti Cha cse narudia lazima atarudia ichoicho cheti.

Binafsi nikiwa na ndugu yangu ama jamaa wa karibu mno huwa simshauri mwanae apitia advance panaumiza mno yaani mno Tena Kama haya masomo yetu ya sayansi halafu unakuja kuongozwa na ngwini aliye tayari kugawa shit yake japo apewe cheo sio kabisa.

Nikiwa na uwezo primary 5yrs sekondari 5 chuo 5 jumla 15 mtt aingie shule akiwa na 5yrs baadaye 4/5 yrs akiwa job so practical ama na kazini huko achukuliepo elimu pia.

Jumla anamaliza akiwa na 24/25yrs.

Ishu muda wa kuwa shuleni upunguzwe. Yaani hapa nilipo nawaza namna ya kumpitisha mwanangu shortcut ya kishule.yaani nawaza nipate mwalimu awe anamfundisha baadaye sekondari apite qt akishapata cheti Basi. Tena sekondari akomae na 3-5 subjects ambayo Yuko interested nayo Basi. Sema tunajazwa ama tunakunywa mammbo mengi mno ambayo hatuna kazi nayo. Ishu kubwa Ni specialization Basi.
A level ya sahivi ambao division one ziko 8000+, advance ilikua ngumu zamani sio sahivi
 
Kwenda advanced Level nisawa na kumba man united ashinde mbele ya city yenye halaand,foden na gwadiola.
 
Back
Top Bottom