Wataalamu wa IT wa Tanzania ni 'zero' kabisa

Wataalamu wa IT wa Tanzania ni 'zero' kabisa

Kinachotuponza ni "madili" hata kama anajua anapiga dili ambalo ni pesa ya karibu.
 
Kwahiyo hao waliotengeneza hizo template..nao walizitolea wapi..kama sio kutengeneza from scratch..ila kiukweli IT wa bongo ni makanjanja utupu..ukitaka kujua hilo nenda kacheki mifumo mingi ya serikali ilivyo mibovu tukianzia tu na website.

#MaendeleoHayanaChama

Sent using Jamii Forums mobile app
Mfumo gani mbovu ..utaje jina ..pia ukumbuke Kuna updates...ni vile mabadiko ya muda...
 
Mkuu acha hizo...halmashauri gan inamiliki database...mbna mnapenda kuchafua watu, database wanaijua ,mifumo mingi ya serikali kama prems ,gothomis,rgrs,ninya ega...na hakuna database huku halmashauri..mifumo hii huwa Wana access na IP address kutoka majuu huko... Au ulitaka wakushushie SQL Nini ... Achen kuchafua watu.... Af halmashaur kumejaa Zaid mathIT, GEOIT eduIT...Pure computer science no wachache sana ..af kujuana kwingi ..Kuna mchiz yupo tanesco iringa Hana hata chet naskia...mashine znakufa t pale


Kwenye halmashauri huko ndiko kuna vituko +, IT hajui hata ddataba
 
Ni kweli nimeandika out of frustration lakini programmer gani anashindwa kitu simple hivo.
Sasa ni heri ungemtaja muhusika peke yake ambae una ushahidi na ubovu wake kuliko kuwaharibia kazi wengine wanao baki maana kuna watu wanategemea hizo kazi waendeshe familia na hawajawahi kuzifanya vibaya.

Jambo la kuzingatia ni kuwa na research nzuri pamoja na kuweka kandarasi ngumu kabla ya kuwa na maamuzi ya kumkabidhi mtu tenda especial hizo za pesa nyingi.
 
Aisee bongo hamna kitu watu hawana competence kweli watupu tu na mavyeti yao wapo wengi tu mwishowe wanaishia Kuwa vishoka.Mimi nasema IT wote bongo ni VISHOKA

Sent from my SM-J610F using JamiiForums mobile app
 
Kama 15m ni peanuts basi bana. Nyie ni maguru bana. Kaeni na professional zenu.
"Peanuts" ni relative. Inategemea na "scope" ya kazi. Kwa hiyo 15m haiwezi kuwa sio peanuts kwa any scope ya software development project, kwa hiyo inawezekana kabisa 15m ilikua ni peanut kulingana na ukubwa wa kazi.
Pili, nadhani pia ulikosea kwenye approach, kuchagua tu kampuni bila kujua uwezo wao wa ku deliver kazi yako, kwa hiyo pia huwezi kukwepa lawama kwa hasara uliyopata. Ilitakiwa utangaze tenda ya hiyo kazi, watu waombe competitively watume financial and technical proposals, halafu nyie mzifanyie evaluation hizo proposal pamoja na due diligence hizo kampuni zilizotenda halafu mchague mshindi kulingana na hizo proposal na due dilligence mliyofanya, msaini nae mkataba ambao unakua umeeleza kila kitu pamoja na payment terms, na nini kitafanyika iwapo upande mmoja utashindwa kutimiza majukumu yake.
Sasa mlipita short cut nyie wenyewe kwa kwenda "kienyeji enyeji" na kutoa kazi kama mnanunua maandazi halafu unakuja kutukana taaluma za watu. Ungechukua muda zaidi kujitafakari kabla hujapost, ungeweza kuandika cha maana zaidi.
A short-cut is often a wrong cut.
 
We uliona kosa gan kwenye hizo sites ?...
Mfano hii ya TAESA
JamiiForums1938905699.jpg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tatizo letu wabongo ni mfumo wetu wa maisha yetu kwa ujumla tunapenda MTELEMKO

Hapo mtoa kazi anataka afanyiwe kazi kubwa kwa bei mtelezo, haangalii uwezo wa kampuni anaangalia wanachosema wanaweza kufanya na bei ndogo BASI

UTAPATA ulicholipia
Zipo kampuni nzuri sana nabwakali wa IT lakini watu wengi wanawakimbia eti wana gharama kubwa na wanaishia kupata huduma mbovu kwa kampuni uchwara za bei rahisi
 
Una hasira mpaka unakashifu na watu wasiohusika, walikuonesha hata project ambazo walishawahi kufanya kabla hujawakabidhi kazi yako?
Huyu jamaa kiazi kwanini hakujihakikishia kwanza ubora wa hao jamaa kabla ya kuwapa kazi! Haoni kwamba yeye ndio SIFURI nambari wani then hao jamaa ndio wafuate
 
Tatizo sio ni kwa sababu ni IT wa Tanzania. Tatizo unalo wewe mwenyewe.
Unadhani ni kwanini zinawekwa taratibu (controls) za manunuzi? Hizi zina maana kubwa kuliko zinavyochukuliwa kifisadi fisadi. Zimewekwa ili kupunguza hatari (risk) na madhara (impact) ya jambo kama hilo lililotokea.
Na ili ujue sio Tanzania pekee, taratibu za manunuzi ziko duniani kore hata Ulaya na Marekani. Hii maana yake japo sio kwa kiwango cha nchi zenye watu wenye njaa na ubinafsi za nchi zinazoendelea, mambo kama hayo yapo hata mbele huko. Hata huko Rwanda au Kenya unakosema, yapo!
Ilitakiwa taratibu za manunuI zifuatwe, watu wanaotengeneza SOW na wanaoandaa RFQ/RFP/EOI wawe ni SMEs wa software development. Waachie wao waweke requirements vizuri na kisha tender evaluation iwe smart ikiwa ni pamoja na kujiridhisha kampuni hiyo kweli ina exist na inafanya kazi up to the quality mnayotaka. Kazi ilizowahifanya ni zipi na clients wao wanasemaje?
Kama ulifanya shortcut usifuate procedures vizuri lazima upate kazi iliyopigwa shortcuts na lazima upigwe!

Adhere to the code of conduct kwa kila unachofanya kwa manufaa ya kampuni/shirika/business.

Usirudie ki-generalize issue kwa jambo ambalo huenda kuna makosa umeyafanya mwenyewe.
 
Tatizo sio ni kwa sababu ni IT wa Tanzania. Tatizo unalo wewe mwenyewe.
Unadhani ni kwanini zinawekwa taratibu (controls) za manunuzi? Hizi zina maana kubwa kuliko zinavyochukuliwa kifisadi fisadi. Zimewekwa ili kupunguza hatari (risk) na madhara (impact) ya jambo kama hilo lililotokea.
Na ili ujue sio Tanzania pekee, taratibu za manunuzi ziko duniani kore hata Ulaya na Marekani. Hii maana yake japo sio kwa kiwango cha nchi zenye watu wenye njaa na ubinafsi za nchi zinazoendelea, mambo kama hayo yapo hata mbele huko. Hata huko Rwanda au Kenya unakosema, yapo!
Ilitakiwa taratibu za manunuI zifuatwe, watu wanaotengeneza SOW na wanaoandaa RFQ/RFP/EOI wawe ni SMEs wa software development. Waachie wao waweke requirements vizuri na kisha tender evaluation iwe smart ikiwa ni pamoja na kujiridhisha kampuni hiyo kweli ina exist na inafanya kazi up to the quality mnayotaka. Kazi ilizowahifanya ni zipi na clients wao wanasemaje?
Kama ulifanya shortcut usifuate procedures vizuri lazima upate kazi iliyopigwa shortcuts na lazima upigwe!

Adhere to the code of conduct kwa kila unachofanya kwa manufaa ya kampuni/shirika/business.

Usirudie ki-generalize issue kwa jambo ambalo huenda kuna makosa umeyafanya mwenyewe.
Nailed it..!!
 
Yaan we mpompo kweli mm unisumbue kazi ya mil 15 unifanyishe kazi miezi yote hiyo. Ungetoa pesa ya kueleweka ungepata watu wa kueleweka pia
Halafu itolewe ya kueleweka ushindwe kazi uingie nayo mitini. Na hiyo 15 ilikuwa advance
 
Naandika kwa uchungu sana. Nilipewa instructions ya kutafuta kampuni ya IT hapa Tz kudisign app na web kwa ajili ya masuala fulani fulani. Nikawacheck jamaa fulani ni IT wazuri tu (kwa mjibu wao na ka kampuni kao uchwara) na mmoja kasoma US mwingine China. Nikawapa 15,000,000/= waanze kazi. Hii ni baadhi ya malipo ya awali.

Miezi mi4 hakuna feedback. Tukasema tusubiri labda jamaa wako kazini. Miezi 6 hola. Miezi 12 hola. Huku na huku nikapigiwa simu kazi tayari. Nikasema poa. So nilikuwa mbali. Nikamtafuta software engineer ni mkenya afanye testing. Aisee jamaa alicheka sana. Ikasema hao vijana wamegoogle templates wameedit na kupachika na ni bogus development.

Idea ilikuwa kuwa na software inayotrace magari ya kumpuni, yako wapi, yametembea kilo ngapi and other staffs-Real time data.

Wakaishia kutengeneza utopolo tu. I guess wako humu pia. Ilibidi tulipe upya tukapeleka project Rwanda. Vijana wamedesign from scratch na within 4 month wamekabidhi kazi.

Sasa naelewa kwa nini watu hawataki kuwekeza kwenye IT Bongo. Ujinga mtupu. Hawa vijana wetu wafuge tu kuku kwa kweli. Hivi nyie ndo mtaweza hata kushindana na Bolt+uber?.

Anyway sijui CS/IT mnafundishwa nn huko vyuoni. Natamani kujua mitaala yenu.

100% disappointed.
Umewaonea IT wa Bongo mkuu.. mwenyewe umesema jamaa wamesoma US na China.. utakuta ndo wale jamaa wanaopata zero au div 4 alafu wanaenda China kusomea Udaktari [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Back
Top Bottom