Wataalamu wa IT wa Tanzania ni 'zero' kabisa

Wataalamu wa IT wa Tanzania ni 'zero' kabisa

Kuna mdogo wangu. Yeye chuo kasomea law Ila anafanya programming kwa sababu ndiyo anapenda. Mpaka Sasa ana vyeti 12 vya programming languages ambavyo amejisomea online mwenyewe. Anatengeneza apps from scratch.

Jamaa mleta mada alivyosema hao contractors wake walichukua template wakaedit nikakumbuka huyu dogo alienda kwenye kampuni moja wakamweleza kuhusu kazi moja ya website ambayo 'IT' wao alikuwa anafanya. Dogo kuiscan akagundua ni template imeeditiwa mpaka source akawapa, hapohapo wakampa mkataba wa partnership.
Integration and Configuration model: In majority of software project, there is some software reuse.
Reuse-oriented approaches rely on a base of reusable software components and an integrating framework for composition of these components.
Hakuna ubaya wa kuchukua template kama software unayotengeneza inaruhusu kufanya re-use hata darasni wanafundishwa.
 
Kuna mdogo wangu. Yeye chuo kasomea law Ila anafanya programming kwa sababu ndiyo anapenda. Mpaka Sasa ana vyeti 12 vya programming languages ambavyo amejisomea online mwenyewe. Anatengeneza apps from scratch.

Jamaa mleta mada alivyosema hao contractors wake walichukua template wakaedit nikakumbuka huyu dogo alienda kwenye kampuni moja wakamweleza kuhusu kazi moja ya website ambayo 'IT' wao alikuwa anafanya. Dogo kuiscan akagundua ni template imeeditiwa mpaka source akawapa, hapohapo wakampa mkataba wa partnership.
Ku-code kila kitu wakati unaweza kufanya software reuse haikufanyi kuwa IT bora.
Ndio maana kuna object oriented programming inayoruhusu code reuse.
 
Integration and Configuration model: In majority of software project, there is some software reuse.
Reuse-oriented approaches rely on a base of reusable software components and an integrating framework for composition of these components.
Hakuna ubaya wa kuchukua template kama software unayotengeneza inaruhusu kufanya re-use hata darasni wanafundishwa.
Mleta uzi alishasema hayo maneno mengi ni janja janja tu anataka kodi zipigwe from scratch kama kwa Wanyarwanda😆
 
Mleta uzi alishasema hayo maneno mengi ni janja janja tu anataka kodi zipigwe from scratch kama kwa Wanyarwanda😆
Hahaha!!! bahat mbaya kuna watu wataamini sio sahihi kufanya software reuse.
Specific hawa ambao wanasoma mtaani.
Ety unatengeza website uanze from scratch na unajua kutumia joomla template!?
 
Mleta uzi alishasema hayo maneno mengi ni janja janja tu anataka kodi zipigwe from scratch kama kwa Wanyarwanda😆
Shida sisi maamuma tumekuwa wataalam wa IT na tuneshaamua kuwa IT wa Bomgo hawaandiki from scratch na ni zero, janja janja.

Hizo reuse sijui nini ni maneno ya kisanii tu ya kukwepa kuwajibika.
 
Kuna mdogo wangu. Yeye chuo kasomea law Ila anafanya programming kwa sababu ndiyo anapenda. Mpaka Sasa ana vyeti 12 vya programming languages ambavyo amejisomea online mwenyewe. Anatengeneza apps from scratch.

Jamaa mleta mada alivyosema hao contractors wake walichukua template wakaedit nikakumbuka huyu dogo alienda kwenye kampuni moja wakamweleza kuhusu kazi moja ya website ambayo 'IT' wao alikuwa anafanya. Dogo kuiscan akagundua ni template imeeditiwa mpaka source akawapa, hapohapo wakampa mkataba wa partnership.

12 programming languages namashaka nayo. Developer hata awe senior, language ambazo anazozijua comprehensively zikiwa nyingi ni 5-6. Ukizidisha hapo unakua half baked, unazijua lakini juu juu sana.

Naweza nikarekebishwa kwasababu mimi ni junior dev.
 
12 programming languages namashaka nayo. Developer hata awe senior, language ambazo anazingua comprehensively zikiwa nyingi ni 5-6. Ukizidisha hapo unakua half baked, unazijua lakini juu juu sana.

Naweza nikarekebishwa kwasababu mimi ni junior dev.
Sure, kumaster 12 Languages na kua competent ni Uongo though mie pia ni Junior
 
12 programming languages namashaka nayo. Developer hata awe senior, language ambazo anazingua comprehensively zikiwa nyingi ni 5-6. Ukizidisha hapo unakua half baked, unazijua lakini juu juu sana.

Naweza nikarekebishwa kwasababu mimi ni junior dev.
Sure, kumaster 12 Languages na kua competent ni Uongo though mie pia ni Junior
 
12 programming languages namashaka nayo. Developer hata awe senior language ambazo anazingua comprehensively zikiwa nyingi ni 5-6. Ukizidisha hapo unakua half baked, unazijua lakini juu juu sana.
Umeshaambiwa ni mwanasheria kazi yake ni kumeza..
Hata kama kasoma zote 12, language alizofanyia project sidhani kama zinafika nne.
Na kusoma language 12 kwa ajili ya vyeti na si project ni rahisi b'coz
ukijua c(structual programing language)na Java(or any oop language) ni rahisi kusoma
language yeyote hata mia na si maajabu.. maajabu ni kama zote 12 amefanyia project za kueleweka.
 
Wabongo nomaaaaa

[emoji117]One time nilienda kwenye ofisi moja ipo pale mlimani (sijui bado wapo) ka laptop kangu kalikua na shda,

[emoji117]ofisi yao yaani ni full A/C, ni imepambwa kweeeeeli, neno solution kila kona, nikawelezea shida ya pc yangu kijana moja pale anaonekana ananiskiliza kwa umakini yaani smart kweliiii

[emoji117] sasa bwana tukawasha ka pc kangu, fundi akaangalia pale, akazunguka zunguka pale weee, nikaona kachukua ka iphone six kake kaingia YOTUBE akanza kusearch ile meseji inayo desplay pale kwenye pc yangu

[emoji117]kafuatilizia maelekezo kaanza kuya apply kwenye pc yangu, ikashindikana, akaendelea ku scrow chini, anaangalia video tofauti tofauti mwisho akanambia we nenda utarudi kesho!!

[emoji117][emoji23][emoji23] Nikamwambia haya, nkaondoka. Kesho yake nimerudi shida iko pale pale!! Sasa wakati ananipanga mwenzie akamwambia hem cheki hii video (yotube)

Akajalibu ile meseji ikapotea, [emoji23][emoji23][emoji23] nikalipa nikazima nikaondoka, nimefika nyumbani kuwasha tu, meseji hiyoooo[emoji1787][emoji1787] nikaona isiwe tabu nikaingia youtube na mie[emoji1787][emoji1787] mpaka nikatibu mwenyewe. So bongo tunamafundi IT wa YOUTUBE kibao[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]
 
Umeshaambiwa ni mwanasheria kazi yake ni kumeza..
Hata kama kasoma zote 12, language alizofanyia project sidhani kama zinafika nne.
Na kusoma language 12 kwa ajili ya vyeti na si project ni rahisi b'coz
ukijua c(structual programing language)na Java(or any oop language) ni rahisi kusoma
language yeyote hata mia na si maajabu.. maajabu ni kama zote 12 amefanyia project za kueleweka.
Uko sahihi kabisa mkuu.
 
We uliona kosa gan kwenye hizo sites ?...
Hizi ni za vyuo ambako ndio wanatoa graduates. Ya NIT ndio hata huwa haifunguki, DIT bado inaonesha graduation ya 2020 kwenye recents, MUST imepangwa hovyo kama kampuni ya kuchimba majalala
Screenshot_2022-01-19-23-17-15-845_com.android.chrome.jpg
Screenshot_2022-01-19-23-17-37-604_com.android.chrome.jpg
Screenshot_2022-01-19-23-16-29-957_com.android.chrome.jpg
 
Hahahahaa kwani kampuni ya majalala ndio haina haja ya kuwa na website nzuri? [emoji3][emoji3]
Yani vyuoni kuna maajabu. Kila mwaka projects za wanafunzi huwa zinaomesha marekebisho ya systems ziweje lakini vyuo havichukui hatua. Chuo kikitoa hata 10M pekee kwa graduates waliofanya hizo projects kinarekebisha kila kitu. Sasa hao DIT lecturers kibao huwa wanafanya projects nzuri nje, kuna wanafunzi wanafanya projects nje zinafanya vizuri ila kwao hawapewi nafasi
 
Yani vyuoni kuna maajabu. Kila mwaka projects za wanafunzi huwa zinaomesha marekebisho ya systems ziweje lakini vyuo havichukui hatua. Chuo kikitoa hata 10M pekee kwa graduates waliofanya hizo projects kinarekebisha kila kitu. Sasa hao DIT lecturers kibao huwa wanafanya projects nzuri nje, kuna wanafunzi wanafanya projects nje zinafanya vizuri ila kwao hawapewi nafasi
Il hiyo website ya nit ukibonyeza advanced unaweza ukaenda. Hapo google wamepaziba kwa sababu wanahofu nayo. We nguli wa it hujui hilo kweli?
 
Il hiyo website ya nit ukibonyeza advanced unaweza ukaenda. Hapo google wamepaziba kwa sababu wanahofu nayo. We nguli wa it hujui hilo kweli?
Sio kwaba siwezi ingia advanced. Mimi sio mtaalamu wa IT nina general knowledge tu ya vitu. That time natafuta vyuo nilijiuliza kwanini website ya chuo ifichwe wakati website za CIA naingia nasoma kilichopo. Vipi hapa sio mapungufu kwenye security ya system?
 
Back
Top Bottom