Wasukuma acheni kuongea kilugha mkiwa mjini

Wasukuma acheni kuongea kilugha mkiwa mjini

Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
Sawa kwa ushauri ila endeleeni kutunyanyasa tu kisa magufuli hayupo sawa
 
Hii ni lugha ya pili inayozungumzwa na wengi hapa Tanzania. Tena inatakiwa kuwa iwe lugha rasmi ya taifa
Sure Kama kichina kilivyo tayari lugha ya dunia. Kuna watu watamaindi Mana Ni wachache na wamesoma Ila wapo wachache wanatawaliwa na human resources or capital hawana.
 
Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
Wangekuwa wazungu wachina wakorea wazaire nk nk ungewaita washamba?!
 
Ng'wanangikulu lazima tukibonge , hata tukiwa kwenye mwendokasi alaf nikamuona mwanangu wa koromije amesimama napaza sauti kabisa....kinehe ukugakaya😁😁😁😁😁
 
Sisi sio kama wengine wakifika mijini wanaona aibu kuzungumza lugha zao wanajifanya hawajui!
My dear friend, wasukuma hatuna huo utumwa tukikutana popote pale ni kukandamiza mwanawane. This is a free country
 
Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
vipi ukikuta wanaongea kingeleza ungesema nini hapo

Sent from my SM-M305F using JamiiForums mobile app
 
Hakuna kitu najivunia siku hizi kama asili ya Nyumbani kwetu, yaani nikikutana na mtu anaongea cha nyumbani au anayetokea huko nafijika na kupata furaha isiyo na kifani.

Kuongea kilugha sio ushamba bali wewe ambae hufamu na haujui lugha yako ya asili ni mtumwa.
 
Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
Lekaga u buromoromo nyanda
 
Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
Watu kuongea kabila lao wanapokutana sio ushamba, bali ni utashi tu wa watu na kuficha mazungumzo yao. Tuacheni huu ulimbukeni wa mjini kwamba tukijua kiswahili hatutaki kuongea kabila zetu. Tukumbuke kuna wazee wetu vijijini hata kiswahili hawajuii
 
Watu kuongea kabila lao wanapokutana sio ushamba, bali ni utashi tu wa watu na kuficha mazungumzo yao. Tuacheni huu ulimbukeni wa mjini kwamba tukijua kiswahili hatutaki kuongea kabila zetu. Tukumbuke kuna wazee wetu vijijini hata kiswahili hawajuii
Hivi unahangaika kumjibu huyo taahira kweli! Nazi yake kutela thread juu ya wasukuma kana kwamba wasukuma kawazidi maisha!
 
Hivi unahangaika kumjibu huyo taahira kweli! Nazi yake kutela thread juu ya wasukuma kana kwamba wasukuma kawazidi maisha!
Badala alete uzii wa maana, analeta uzi wa kujadili ukabila utatupeleka wapi[emoji848]. itabidi tumrudishe karne ya 19 huko, haendani na kasi ya 21st century kabisaaa
 
Hebu acha kutetea ujing, ushamba na upuuzi wlichokifanya hawa jamaa.. fikiria watu wanawashangaa wao tena yanaongea kilugha kwa sauti kubwa.
Natamani kukajua kakabila chako kama kana hodhi hata wilaya moja
 
Sensa ya Mwaka huu inaonesha kabila lenye watu wengi ni Wasukuma na wapili kwa idadi ni waha nadhani sababu makabila hayo hawana uzazi wa mpango
 
Hebu acha kutetea ujing, ushamba na upuuzi wlichokifanya hawa jamaa.. fikiria watu wanawashangaa wao tena yanaongea kilugha kwa sauti kubwa.
Wewe ndio mshamba kupita kiasi, siajabu ukawakana wazazi wako siku wakipita kazini kwako kukusalimia au wakipiga simu haupokei.Utoto ni mzigo ila ukikua utaacha.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom