Wasukuma acheni kuongea kilugha mkiwa mjini

Wasukuma acheni kuongea kilugha mkiwa mjini

Jbst

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2020
Posts
1,981
Reaction score
4,116
Leo nilienda kupunga upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
 
Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
Hivi kumbe mjini ni Dar es salaam pekee?
 
Nauliza swali la kijinga, ikitokea wazungu wawili wamekutana Tanzania na wakawa wanawasiliaa kwa lugha waliyoizoea (Kiingereza) badala watumie kiswahili maana wapo kwa waswahili, huo tutaita ushamba au ujanja?

Na vipi watanzania wawili wakikutana mfano Uingereza na wakabonga kiswahili badala ya Kiingereza, tutaita ujanja au ushamba?

Nitoeni tongotongo kwa hili.
 
Nauliza swali la kijinga, ikitokea wazungu wawili wamekutana Tanzania na wakawa wanawasiliaa kwa lugha waliyoizoea (Kiingereza) badala watumie kiswahili maana wapo kwa waswahili, huo tutaita ushamba au ujanja?

Na vipi watanzania wawili wakikutana mfano Uingereza na wakabonga kiswahili badala ya Kiingereza, tutaita ujanja au ushamba?

Nitoeni tongotongo kwa hili.
huyo bwege hana majibu atakusumbua tu! Hapo ukiangalia ni chuki tu!
 
Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
Umepungukiwa nini, wao kuongea lugha yao, hapo mshamba ni wewe mkuu.
 
Nauliza swali la kijinga, ikitokea wazungu wawili wamekutana Tanzania na wakawa wanawasiliaa kwa lugha waliyoizoea (Kiingereza) badala watumie kiswahili maana wapo kwa waswahili, huo tutaita ushamba au ujanja?

Na vipi watanzania wawili wakikutana mfano Uingereza na wakabonga kiswahili badala ya Kiingereza, tutaita ujanja au ushamba?

Nitoeni tongotongo kwa hili.
Hebu acha kutetea ujing, ushamba na upuuzi wlichokifanya hawa jamaa.. fikiria watu wanawashangaa wao tena yanaongea kilugha kwa sauti kubwa.
 
Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
We jamaa una chuki zilizopitiliza. Wewe ulienda kivyako na wao wako kivyao shida nini wao kuwasiliana kwa lugha yao? Mbona wazungu husemi ni washamba kwa kuongea kiingereza?
 
Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
We huna akili. Hata kireno ni kilugha pia.

Nkong'wa Nzoka.
 
Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
Bora hata hao walikuwa eneo la wazi...

Hujakutana na wamaasai kwenye daladala, mmoja mbele na mwingine nyuma kabisa wakibonga kilugha chao kwa sauti kubwa...

Anyway, kuongea kilugha sio ushamba maana ile ni lugha kama zilivgo lugha nyingine zozote kama Kiswahili, Kiingereza n.k
 
Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
Acha ubwege wa kufuatilia maisha ya watu. Wangekuwa wanaongea Spanish uneleta uzi hapa JF? Acha chuki na ubaguzi
 
Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
Ww ndio wa hovyo sana
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom