Wasukuma acheni kuongea kilugha mkiwa mjini

Wasukuma acheni kuongea kilugha mkiwa mjini

Leo nilienda kupungwa upepo coco, ila nilichokutana nacho kwa hawa ndugu zetu wasukuma kimenishangaza!

Vijana wanaongea kilugha tu mwanzo mwisho(kisukuma) kama vile wapo usukumani!

Acheni ushamba bana, tumieni kiswahili mnapokuwa mjini. Hawana hata aibu wanaongea kwa sauti kubwa kila mtu anawashangaa wao! Mnakera kiukweli.
Hawawakina mpina
 
Suala hilo halipo kwa Wasukuma peke yao. Nadhani lipo kwa makabila almost yote hasa mkikutana na watu mliotoka sehemu moja.

Kwahiyo Mkuu, ukikutana na Mtanganyika mwenzio msisite kubonga Kilugha walau kusalimiana tu
 
Nikuulize hapo kigoma wasukuma wanaendelea kununua maeneo yenu kila siku mpo mnatoa macho! Wewe endelea kuuza nafaka sokoni maana ndo biashara unayoweza!
Wasukuma ni hard working sijui unaongelea maendeleo gani hayo ambayo waha wanayo kuwazidi wasukuma!
Hakuna jamii wazembe na wabinafsi kama waha!
Wakiwa mkoani utawaona wachapakazi ila fika kigoma!
Nimesema Kigoma na Katavi, mbona umekimbilia kudhani kwamba mimi ni wa Kigoma? Mimi nimepita huko kikazi tuu na kuona jinsi wanavyoharibu misitu na mazingira. Maelendeleo ni pamoja na kutunza kile kinachokusaidia leo ili uendelee kufaidika na siku za baadae. Umejiuliza kwa nini wanakimbia huko kwao?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom