PreGE2025 Wasomi wanaliangusha taifa kwa asilimia kubwa

PreGE2025 Wasomi wanaliangusha taifa kwa asilimia kubwa

Mijadala ya Uchaguzi Mkuu wa Tanzania 2025 (Kabla)
Mkongwe wa JF tangu 2008. Heshima yako mkuu.

Nilizusha kiongozi gani kafa mkuu? Mimi huyu? Au umechanganya madesa? Unaweza kuleta ushahidi wa dai lako hapa? Kama huna ushahidi, nitake radhi aisee! 😡😡😡🚮🚮
Niwie radhi mwamba nikikosa kuquote wewe

Mzushi wa vifo ni Megalodon

Samahani sana ngosha
 
Megalodon
Hoja yako ina mantiki sana lakini kuwalaumu Wasomi katika mazigira yaliyopo si sawa
Tunamkumbika Dr Lamwai (RIP) alikuwa diwani wa Manzese kabla ya kuwa Mbunge.
Ule ulikuwa mwanzo wa Wasomi kuchukua hatamu za madaraka, na tuliona mwamko

Vyama vingi vikianza ushindani uliletwa na Wasomi ndani ya Bunge ,CCM ikalazimika kuchagua Wasomi ili wakabilane na hoja nzito.

Tangu chaguzi zimevurugwa idadi ya Wasomi imepungua. CCM hawana upinzani wala sababu ya kuepeleka wasomi. Muhimu ni idadi ya watakaosema ndiyooo! siyo kujenga hoja.

Wasomi wachache ndani ya Bunge wanapigwa vita kama akina Mpina! Hawahitajiki.

Ili Wasomi wawe na msisimko na ili tuwe na Bunge la Wasomi maboresho ya mifumo ya uchaguzi hayana mjadala. Ndio maana hoja ya NRNE ina mantiki sana.
Kwamba tuwe na mfumo utakao favor '' big brain'', siyo huu kuengua na kupachika madubwana

Hoja ya pili, VITI MAALUM futilia mbali.

Bila kubadili mifumo ya uchaguzi, Wasomi hawana sababu, tusiwalaumu


JokaKuu
Marehemu Horace Kolimba akiwa msomi na mtu mwenye maono mazito aliwaambia ukweli CCM kwamba dira na mwelekeo wa chama hicho vilikuwa vyapotea.

Kilofuata ni Kolimba kuitwa Dodoma kujieleza na baadae historia yajieleza yenyewe.

Dr Sengodo Mvungi alipigania suala la katiba mpya na akiwa mtaalam na mwalimu wa masuala ya sheria, katiba na siasa alikuwa ( kwa nchi zinojitambua) hazina kubwa kwa taifa, lakini katika hali ya kutatanisha akavamiwa na watu waloitwa majambazi akapigwa mapanga na kujeruhiwa vibaya na baadae akafariki.

Hiyo mifano miwili (ingawa ipo mingi) yatosha kueleza kuwa hata uwe msomi lakini kwa mazingira ya siasa za Afrika ambayo yameharibiwa na ufisadi na mfumo mpya wa Kleptokrasia, basi huwezi kutekeleza masuala yoyote kitaalam.

Mfumo wa Kleptokrasia umetoa nafasi kwa machawa na madalali ambao sasa wamo katika mfumo wa uchaguzi ambao watoa fursa kwa watu ambao hawana sifa za kisomi au twasema “academic credentials”.

Ushahidi wa haya niliyaeleza ni baadhi ya watu ambao wazichukua fomu za kugombea nafasi mbalimbali, angalia uzuri majina na sifa zao.
 
Wasomi ni chanzo cha taifa la Tanzania kuwa jinsi lilivo kwa sasa kama lilivo.

Kipindi Kama hiki ndio kipindi wasomi wanapaswa kuwa mbele kwenye kuchukua fomu za ubunge na uongozi, badala yake utaona fomu zinachukuliwa na mbululazi na hopeless generation.

Utamsikia msomi anasema mimi sitaki siasa, my friend…. Siasa ndio inaamua mustakabali wa nchi, future ya maisha yako na kizazi chako, kwa kuwa wewe hupendi siasa…. Ngoja future yako , salary yako na future ya watoto zako ikaamuliwe na kina babu tale na kina mwijaku , kina salma kikwete bungeni.

Msichukulie poa hizi nafasi, hata Samia mzaha mzaha alitokea chini, leo ndio president wa URT…. na mnaona tofauti ni kubwa….. hi yote ni kwasababu wasomi watanzania mmekataa kukaa maeneo yenu, mnabaki kuwa inspiration writters kwenye social media na kingereza kingiiiii…….. but you are another hopeless generation kwenye taifa.

Imagine Babu tale, Msukuma , Salma and the likes… ndio wanawatungia nyie mustakabal wa taifa lenu…. What a hopeless life

Wasomi KACHUKUENI FOMU MKAE MAENEO YENU.
PERIOD

Dr Megalodon Mushi
Canada
Kwani Tanzania kuna wasomi basi?
Wengi badala ya kutumia elimu yao kwa faida yao na nchi yao wanakimbilia siasa na uc hawa ili walambe uteuzi.
 
Ehno2NgWsAA8X9J.jpeg
 
Kuchukua fomu ni jambo moja na wajumbe ni jambo lingine. Utashindana vipi na wajinga wenye pesa?
 
Sawa kwa jina lako tu
Imetosha

Sasa nenda Kachukue form MSOMI
😂😂😂😂

Fomu ya kuomba visa? USA hawataki tuende

Na nimeridhika sana na nairobi…. Namtafuta mwangi tu nimpe beer za pongezi
 
Nikimuonaga Kitila now Kafulila na Kabudi Elimu ya Tanzania ni kama ilishakufa kitambo
 

Mkongwe wa JF tangu 2008. Heshima yako mkuu.

Nilizusha kiongozi gani kafa mkuu? Mimi huyu? Au umechanganya madesa? Unaweza kuleta ushahidi wa dai lako hapa? Kama huna ushahidi, nitake radhi aisee! 😡😡😡🚮🚮
 
Tunaogopa kurogwa, kwanza katiba inabidi ibadilishe iwe na kigezo Cha kugombea ubunge kiwe degree au diploma , Ili kuwaondoa wale wachawi wa darasa la saba wanao jua kusoma na kuandika tu,
 
Bora RAIS WETU MAMA SAMIA SULUHU HASSAN RAIS YA AWAMU YA SITA , wetu anaonekana anabusara akiongea na maneno yake yanajulisha anadiploma sio nyie mnakream maisha .
 
Back
Top Bottom