Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Niliposoma hizi document nimegundua kuwa kanisa lingejitanga moja kwa moja kwamba ni chama mbadala na katiba iruhusu vyama vya kidini haraka iwezekanavyo wananchi wachague christian party kama wanaona itafaa kwasababu zifuatazo:-
a) watoa elimu hiyo kama ilivyo ainishwa katika ngazi ya famili, vigango, ktiongoji etc...ni viongozi wa kanisa na wakristo..kwa vyote vile lazima wana conflict of interest hivyo waruhusu vyama vya kidini
b) Report system: wakisha fanya mikutano na kutoa elimu wanareport kwa wakubwa kwenye hierachy ya kanisa ili kupata nini? directive? au nini wakubwa lazima wana conflict of interest na watu ya dini yao???
c) Ni dalili mbaya na ni aibu kwamba imetoka kwa maaskofu wa Tanzania shame on them!!!
NB. Nafikiri waislamu waanzishe the same move na katiba iruhusu kuwepo na vyama vya kidini watanzania waamue chama cha dini gani zipongoze kwa kuangalia sera na dira yao
Otherwise: huu ujinga wa maaskofu wa Tanzani ukomeshwe mara moja...

Kuna hoja zimetolewa chambua hizo plus pia unaweza kuongeza zako kama ulivyofanya kuwa kuwe na VYAMA VYA KIDINI japo hapa kwetu naona bado. Tusichanganye mambo twende hatua kwa hatua katika mabadiliko. Maana vyama hivi vipo mpaka vya mazingira etc.

Uliposema UJINGA WA MAASKOFU umekosea kwani walichoandika kina kasoro gani? Na je hao waislamu ulioomba waandae waraka JE NAO WATAKUWA WAJINGA AU ULITAKIWA UWASHAURI WASIANDAE?

SOMA HOJA BETWEEN THE LINES UZITAFAKALI NDIYO UCOMMENT
 
Katika hatua ya utekelezaji wa programu hii tunapendekeza:

1) Kufanyika mikutano ya makleri na viongozi wa halmashuri walei. Ni lazima katika mkutano huu ijadiliwe programu hii katika ngazi ya Jimbo na kupewa umuhimu unaostahili.
2) Wajumbe wa Mkutano huu: Wakurugenzi wa Kichungaji na Wajumbe wa Tume ya Haki na Amani watakuwa wakufunzi – kueleza na kufafanua mada za programu yetu.
3) Katika kazi ya kuongoza mkutano (no. 1), wajumbe wa CPT na wawakilishi wa Serikali waalikwe kutoa maelezo juu ya hali halisi pale watu wanamoishi.
4) Inapendekezwa paundwe timu ya Jimbo kwa ajili ya ufuatiliaji wa programu hii.
5) Katika ngazi ya Parokia programu ilenge kufundisha wanavijiji/watu mitaani na katika Jumuiya Ndogo Ndogo ili waweze kujadili masuala yaliyomo katika programu.
6) Ripoti za majadiliano hayo zitumwe Parokiani (Paroko na Halmashauri) kila baada ya miezi mitatu. Ripoti hizo zionyeshe mambo yaliyojadiliwa na maamuzi yaliyofikiwa.
Elimu inatolewa na viongozi wa kikristo kwa wakristo kumchagua kiongozi wa taifa wapi na wapi? "huku ni kujificha kwenye nyasi fupi"

You are totally off point! Points ulizo'underline' ni stages za mafunzo katika Kanisa lenyewe - yaani Wanakanisa wenyewe watashirikishwa kwa namna hiyo ilivyoelezwa kupitia makundi yao. Kama ungekuwa unaelewa kuchangua vitu ungeona kuwa kijitabu kimojawapo ni mwongozo kwa wale wanaoendesha hayo mafunzo na vikundi mbalimbali vilivyoshirikishwa ndani ya Kanisa lenyewe.

Kijitabu kingine kinahusu watu wote kwa ujumla ili wajue kitu ambacho Kanisa linakifanya. Hayo, uliyoyaweka kwenye rangi ni yale yanayowahusu wahusika wenyewe (Wanakanisa) katika ngazi mbalimbali za Kanisa.
 
Ukitaka kujua mengi wewe soma kitabu hivi
Kanisa katoliki na siasa Tanganyika na kingine Religion and politics in Tanzania.

Tafuta vitabu hivyo ndio utajua kwanini hii migogoro sasa inatokea
 
Ukitaka kujua mengi wewe soma kitabu hivi
Kanisa katoliki na siasa Tanganyika na kingine Religion and politics in Tanzania.

Tafuta vitabu hivyo ndio utajua kwanini hii migogoro sasa inatokea

Nimeshaambia nyie vilaza acheni kudanganya wenzenu kwanza fanyeni homework tuliyowapa muusome huo mnaouita ubalozi wa Vatican. Tukiridhika kuwa mmeelewa tutwaelimishe jingine kama mahakama ya kadhi.

Badala ya kutujulisha kama umeelewa unaleta mambo ya kitabu cha siasa ya Tanganyika na dini.

Unadhani hatukusoma hicho kitabu? Kumbuka kwamba kitabu hicho hakikutayarishwa na waislam ila kilitayarishwa na wakatoliki wenyewe. Kingekuwa na jambo la kujiumbua kama mnavyokidhani wala wakatoliki wasingekitoa.

Kilichoelezwa ndani ya kitabu kile ni mchango wa kanisa katika maendeleo ya taifa hili kushirikiana na serikali. Waislam hamkukatazwa kuchapisha cha kwenu. Hamkukatazwa kujieleza ni jinsi gani mlipoteza muda kupeleka watoto madrasa wakati wenzao wanaenda tuition. Hicho ndichi kilichowafikisha hapa na inaelekea bado mnaendelea nacho.

Andikeni na nyie kueleza jinsi serikali ilivyowapa jengo la TANESCO ili mfungue Chuo Kikuu cha Waislam ambacho hadi leo mmeshindwa kukianzisha.

Nimejisahahu nikasema mengi hadi nikasahau natakiwa kuelewa kama mmeelewa ile homework yetu au imewachanganya. Angalieni msituzabe vibao kama mlivyomfanya mzee ruksa au yule mwenzenu aliyemtupia Bush kiatu. Maana tunawajua mlivyo.
 
Tatizo la wakatoliki ni "ubaguzi wao" nafikiri hawa wamissionary waruhusiwe kuoa maana akili zao ni matope kwelikweli!! upweke unaleta matatizo makubwa vichwani
Vipi Mkuu, kesho utakuwepo Mnazi Mmoja/Biafra? 😀
 
Mzee Mwanakijiji,

Naona wanajf wote waliochangia hii mada hawajakuelewa unachotaka wakielewe. Nyaraka hizo mbili hakuna hata moja inayosema DINI fulani siyo nzuri kati ya tunazozijua. Vita unapigwa UFISADI, sasa sijui kama kuna dini inayopendekeza ufisadi ambayo wanaona inapigwa vita hata kutoa laana!

Wan JF tafakari yaliyomo kwenye nyaraka kabla hujachangia ili usitupotezee muda kwa kwenda nje ya mada. Mimi ninaamini 'oposition' kwenye mada hii zingekuwa UFISADI NI MZURI na kuupamba, kuuremba na kuukumbatia siyo kuagiza TEC wakaanzishe Chama, sidhani kama huko ndio wanakoelekea.
 
Tatizo la wakatoliki ni "ubaguzi wao" nafikiri hawa wamissionary waruhusiwe kuoa maana akili zao ni matope kwelikweli!! upweke unaleta matatizo makubwa vichwani


Wangekuwa wabaguzi Kikwete angeenda shule? si angaliishia madrasa? acheni ujinga, angalia wenye akili wanavyofanya, si ujiulize kwa nini watoto wa kikwete walisomea shule za kikatoliki kama baba yao?
 
Ku-deal na VILAZA kazi kweli kweli. Wewe TUMAIN nimefuatilia sana michango yako humu na kugundua kwamba una matatizo ya uelewa na inferiority complex. Mara nyingi umekuwa ukichangia 'utumbo' inapofika kwenye masuala ya dini. Hebu ungana na kilaza mwenzio, tuliza kichwa usome na kuelewa hilo somo mlilopewa hapo juu kisha urejee humu tena badala ya kushambulia madhehebu ya watu wengine. Ebo!
 
mnnnnhhh...POLITIX +UDINI=VITA...kama mnabisha endeleeni kubishania ujinga huu. wenzenu wanajiendeleza kiuchumi na kuboresha maisha yao nyie mnapalilia chuki za udini na usiasa wenu....NAJUUUUTAAAAAA KUZALIWA MTANZANIA
 
Vipi Mkuu, kesho utakuwepo Mnazi Mmoja/Biafra? 😀

Gabu ninachokupendea ni kwamba uko very clever. Unjaua hawajajua picha uliyoweka ni ya Askofu Mapunda wa jimbo katoliki Mbinga akiwa na Waziri mkuu Mizengo Pinda!

Hawa jamaa hawajaligundua hilo ndiyo maana wamekaa kimya. Ngoja mimi niondoe ukimya tuone watapiga vipi kelele.

Ila bado naendelea kusubiri homework yangu hadi kieleweke kitu.
 
Tatizo la wakatoliki ni "ubaguzi wao" nafikiri hawa wamissionary waruhusiwe kuoa maana akili zao ni matope kwelikweli!! upweke unaleta matatizo makubwa vichwani
Unaelewa maana neno wamisionari au ulitakata kusema mapadre na maaskofu waoe ? Umisionari una maana pana na si kwa jinsi unavyo lenga kaka .
 
Ndiyo matatizo yenu. Kwa vile mnasomewa na mshehe wenu mnadhani na sisi tunasomewa na mapadri.

Sasa acha nikupe data hapa live lakini usilalamike kwamba pembeni yangu kuna padri ananisomea.

Kitabu kimetoka nadhani mwaka 1995 au 1994. Kinaeleza hata Nyerere alivyowakaripia maaskofu walivyozidisha uoga wao wakidhani Nyerere ni Mkomunist na ataleta ukomunist.

Kama unacho funua kurasa zinazoonyesha hilo akieleza kwamba anawahakikishia maaskofu kwamba ukomunist hautakuja hapa nchini.
Kuna sehemu kitabu kinaeleza jinsi Laurian Rugambwa na askofu Marko Mihayo wa Tabora walivyomshambulia Nyerere na serikali yake kwamba wananchi na viongozi wa serikali wanawaita wakatoliki ni wanyonyaji. Kumbuka Nyerere alikubaliana na hoja zao na akaahidi kushughulikia na lugha hizo zikafa. Je huo ndiyo upendeleo.

Lakini waislamu hamzungumzii kurasa zinazomkariri Nyerere akiwaambia maaskofu wasiuogope ujamaa na wawaige waislam. Maaskofu waliuliza wawaige waislam kivipi. Nyerere aliwajibu wawaige waislamu kuishi katikati ya jamii. Kwamba mapadri na maaskofu wamezoea kuishi misheni hawajui waumini wao wanaishije. Hivyo wanazidiwa na waislam ambao shehe anaweza kuishi nyumba ya kupanga na waumini wake. Hivo Nyerere aliwashauri kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wameunga mkono siasa yake ya ujamaa na si ukomunisti waliokuwa wanauogopa.

Pia hamuelezi jinsi kanisa lilivyokubali bila kinyongo kuziacha shule zake na kuwa mikononi mwa serikali. Unajua mnadhani haya majina kama St. Mary, S. Anthony, au St. Anything yamekuja na Rwakatare.

Haya majina ndiyo yalikuwa ya shule za kikatoliki ambazo baada ya kutaifishwa yamefaidisha hata waislamu watoke kwenye madrasa mpate elimu ya kutuandikia humu JF. Forodhani ilikuwa inaitwa St. Joseph. Imepelekwa serikalini imekongoroka choka mbaya. Mwisho mmeirudisha kwenye kanisa ikiwa hoi choka mbaya bado mnalalamika eti Katoliki wanapendelewa kurudishiwa shule zao.

Mlitaka kutaifisha hata seminari Papa akawakatalia kwamba hizo ni kwa ajili ya kutoa mapadri. Yameelezwa kitabuni lakini hamsimulii.

Nyinyi hamzungumzi mafanikio ya shule mlizoanzisha. Kindondoni ya Dar imeto divion ziro ngapi. Highland ya Iringa ilikuwa ni kituo cha fujo. Unatueleza nini.

Hizi ni data za kitabu tunakupa. Niendelee au nikuache ufanye homework tuliyowapa kuutambua ubalozi mnaouita wa Vatican. Kwanza hata siyo homework. Homewroka ni kazi ngumu ukafanya ulete majibu. Uliyopewa hapa juu ni ufafanuzi na tunachotaka kujua ni kama umeelewa ili tuanze kukusaidia na la mahakama ya kadhi.

Tunakupendeni hatutaki kuwachanganya na mzigo wa vitu tunavyoviona ni rahisi lakini nyinyi ni changamsha ubongo.

Tunawasubiri bila kuchoka


Shule nzito hii mkuu hata mie mtaalamu lakini never came across to the books , tafadhali tuongee sirini as am in need of the books .Shule hii ni nzito kwa watu wepesi kama huyu kijana .
 
Nimeshaambia nyie vilaza acheni kudanganya wenzenu kwanza fanyeni homework tuliyowapa muusome huo mnaouita ubalozi wa Vatican. Tukiridhika kuwa mmeelewa tutwaelimishe jingine kama mahakama ya kadhi.

Badala ya kutujulisha kama umeelewa unaleta mambo ya kitabu cha siasa ya Tanganyika na dini.

Unadhani hatukusoma hicho kitabu? Kumbuka kwamba kitabu hicho hakikutayarishwa na waislam ila kilitayarishwa na wakatoliki wenyewe. Kingekuwa na jambo la kujiumbua kama mnavyokidhani wala wakatoliki wasingekitoa.

Kilichoelezwa ndani ya kitabu kile ni mchango wa kanisa katika maendeleo ya taifa hili kushirikiana na serikali. Waislam hamkukatazwa kuchapisha cha kwenu. Hamkukatazwa kujieleza ni jinsi gani mlipoteza muda kupeleka watoto madrasa wakati wenzao wanaenda tuition. Hicho ndichi kilichowafikisha hapa na inaelekea bado mnaendelea nacho.

Andikeni na nyie kueleza jinsi serikali ilivyowapa jengo la TANESCO ili mfungue Chuo Kikuu cha Waislam ambacho hadi leo mmeshindwa kukianzisha.

Nimejisahahu nikasema mengi hadi nikasahau natakiwa kuelewa kama mmeelewa ile homework yetu au imewachanganya. Angalieni msituzabe vibao kama mlivyomfanya mzee ruksa au yule mwenzenu aliyemtupia Bush kiatu. Maana tunawajua mlivyo.
hivi hamuwezi kukosoana kwa lugha za kistaarabu waungwana
 
Tatizo lako hujui unachoongea..Kwanza hata hujasoma hizo documents zenyewe ..typical msomi wa madrasat ..mwenyewe unashupaa kumbe hujui tu unapigana na ukuta watu wanakuchora tu unavyojichoresha..wewe piga kelele lakini walengwa wanakula elimu this minute..wewe baki ivoivo na kijiba chako cha roho..utakufa unatembea.[/QUOTE]
Wewe utakufa umelala lakini bado utakuwa umekufa "does it make any difference"

Mkuu unaonekana kuogopa Ukatoliki na wakatoliki Tanzania .Hujaona hata akina Obama lazima wafike pale Vatican ? Hata JK alifika pale na akapeleka zawadi mwenyewe hakuitwa na sasa wewe unalia lia .Huu ni upepo mkali sana umesha anza na hakuna wa kuusimamisha .Unajua shida moja ndugu wa kofia si wote lakini wengi wenu hata mkisoma bado mna kasumba za kiarabu tu na mnaondoa maana ya shue yenu,mfano wewe mwenyewe umejiita msomi wa ndani na nje .Umesoma kwa kizungu na nje hujasoma Iran wala Saudia ni Ulaya lakini kwa matusi kwenye hii forum na sisi wazee kunyamaza si haki .Usomi wako uko wapi ndugu matumaini ? Jenga hoja tuone tutakufuata na kukuunga mkono kabisa .Sisi hatuogopi upepo wa kadhi wala nini shida ni kwamba management ni poor na hamna pesa ya kuendesha mahakama hizo na hatutaki kodi yetu itumike kuwasaidia .
 
Na umesoma kwamba alipokuwa nyerere Rais "Alihakikisha miaka yote 24 ya utawala Waziri wa Elimu na katibu wake ni Mkatoliki! not by coincedence but a Plan! to discriminate, na baadhi ya wakuu wa wilaya (songea) alikuwa padre for years???

Usichanganye mambo. Haikuandikwa ndani ya kitabu. Kwanza kumbuka kile kitabu ilikuwa ni research ya padri mmoja na haikuwa msimamo wa kanisa zima.

Suala la wangapi serikalini walikuwa wakatoliki halikuhitaji usome kitabu kile. Ile hotuba ya ya Nyerere inayorudiwarudiwa ya uzanzibara na unzanzibari alieleza wazi kuwa wakatoliki walikuwa yeye na Geroge Kahama.

Unaelewa kwa nini Nyerere hotuba hiyo alitania kwamba Kahama alishapata "kina mama wawili nyumbani"? Maana ni kwamba alikuwa ameshakuwa na wake wawili ambacho ni kinyume na matakwa ya ukatoliki. Hivyo mkatoliki halisi akabaki yeye ndani ya kebineti.

Je ingekuridhisha asiwe na waziri mkatoliki kwa kukufrahisha?

Maliza homework yetu, tuhamie mambo jingine.
 
Katika thread zote ambazo nimewahi kusoma, sijawahi kusoma pumba kama za thread hii. Moderator angalia wapi unaweza kuizika mapema.

.,
HAPANA!

Iache hapapa kama inakukera si undoke tu!

tatizo lako hupemdi ukweli
 
Kwa kweli waliyoyazungumza ni sahihi na yanavutia but they dont have power to make it possible. Ama kunamawili, kunadili wameliona wanataka kunadi ili wapate tender, pili kweli wanauchungu wa nchi yao tanzania, lakini sasa waache tabia ya uchochezi. Kwa hili ikiwa wanania safi wamefanya kazi, but kuhusu kuishinikiza serikali kua isikubali Mahakama ya kadhi walichemsha na imewaharibia mnooooo. Wakijirekebisha tutawaunga mkono

Nilikusoma nikawa kama nimekuelewa lakini 'all the sudden' umenichanganya! Hakuna waraka unaoshinikiza serikali. Maneno waliyotumia ni "tunatoa wito" ... "tunapendekeza". Hivi Watanzania tunasomaje na tunaelewaje mambo?
 
Nyinyi mnaogopa sana "upepo" wa kadhi ndio maana huku kwenye JF wamebaki kutukana tu kila anayeunga hoja hiyo ..mko terrified sana na hilo..na si hilo tu with anything to do with Islam!
Tatizo lenu wamissionari hata mkisoma mnakuwa na kasumba za Kizungu kwamba kila mzungu anasema ni kama vile inatoka mbiguni (Colonial Mentality) mnatupa taabu sana "mnakaribisha unyonyaji kwasababu unafanywa na wazungu (kwa mujibu wa elimu yenu Mungu watu) poleni

Nadhani ungekuwa umesoma huo waraka pia ungeona jinsi unavyoihitaji serikali kujizatiti na kujipangia mipango yake yenyewe badala ya kusubiri kufuata kila kitu kutoka nje ("kwa hao unaowaita wazungu"). Mimi nakushauri usome huo waraka vizuri hasa ule wa pili halafu ndio uje utoe mapungufu yake na pia nguvu yake. Uanishe pia ni kwa vipi unaona kuwa unaweza kuwa tishio kwa mshikamano wetu kama Watanzania. Hapo tutakuelewa vyema ndugu yetu!

Unavyoandika kidogo inaonyesha kama m-ccm mwenye hofu kuwa sasa watanzania wataifahamu kweli na kuweza kuidai kitu ambacho tumenyimwa kwa siku nyingi.

Naomba kukuuliza katika Islam Tanzania, kuna mpango wowote wa kuwaelimisha wananchi juu ya hazi zao za kirai na ni nini wajibu wa serikali kwao kama rai? Hizi nguvu tungezifanya zikawa zetu sote tungeibadilisha nchi hii, ila tatizo wengi wanakuwa na hofu kuwa watabatizwa na wengine watasilimishwa, kitu ambcho sicho!
 
Nyinyi mnaogopa sana "upepo" wa kadhi ndio maana huku kwenye JF wamebaki kutukana tu kila anayeunga hoja hiyo ..mko terrified sana na hilo..na si hilo tu with anything to do with Islam!
Tatizo lenu wamissionari hata mkisoma mnakuwa na kasumba za Kizungu kwamba kila mzungu anasema ni kama vile inatoka mbiguni (Colonial Mentality) mnatupa taabu sana "mnakaribisha unyonyaji kwasababu unafanywa na wazungu (kwa mujibu wa elimu yenu Mungu watu) poleni

Mahakama ya Kadhi haiwezi kuja Tanzania..wewe hata ukienda kuzikiri utamaliza pumzi na kukaukiwa sauti tu..CCM inajua hilo na Serikali inajua hilo..Wewe piga kelele hapa JF sanasana utaongeza tu huo mwezi mchanga wako.. Hivi huwezi jifunza hawa wakatoliki wanavyofanya? Wameomba ela ya serikali kufanya mambo yao ya elimu ya uraia? Lakini wewe unashupalia kabisa serikali isimamie na kugharamia ibada ya wasilamu..halafu unajiita msomi?
 
Hata template ya JF huwa na mapambo ya X-Mass, lakini bado kila siku utaona member wapya wanajiunga JF, Wamisheni na Wanyenyekevu. Nilitegemea Wanyenyekevu hawatajiunga, lakini wanajiunga halafu wanakuja kutusumbua humu kwa malalamiko kama hili ulilolileta !!
...
Khah! We vp? We mbona umejiunga? Au we ndo mwenyewe! kwa hiyo hapa ujadiliwe uislamu tu! Ndio mnafurahi?
Kila mtu yuko huru kutowa mawazo yake.
.
ACHENI UDINI
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom