Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Kinepi_nepi,
Hunajielewa. Huwezi kuelekeza wenzako wafuate haki wakati wewe huelekezi haki nnyumbani mwako. Hilo hulijibu na unabaki kunifundisha mahubiri ya kanisa ambayo tunayajua. Ingekuwa makanisa yanaishia kwenye mahubiri tu kungetokea vurugu ndani ya makanisa. Inawezekana huna habari na uonevu unaofanyika kanisani kwa kushindwa kuzijua sheria za kuchukua.
Ni kweli mbinu za kunyamazisha kama zako ndizo zinazoongoza. Eti fuata mafundisho na amri kumi usifikirie kwenda Roma. No. Kama haki iko Roma huwezi kuikwepa kuifuata. Hili linabidi lihubiriwe. Vinginevyo basi waishie kwenye mahubiri ya innjili na wasiingie maeneo ambayo hawana uelewa nayo.

Wonyeshe mfano wa uongozi na haki kwao na kuwaelimisha hilo.
Je hujaona mtu ananyimwa huduma ya mazishi kwa sababu ya tule tuvikundi tunavyoitwa Jumuiya ndogondogo.

Nimeuliza hilo hujibu nalirudia tena.
 
Kinepi_nepi,
Hunajielewa. Huwezi kuelekeza wenzako wafuate haki wakati wewe huelekezi haki nnyumbani mwako. Hilo hulijibu na unabaki kunifundisha mahubiri ya kanisa ambayo tunayajua. Ingekuwa makanisa yanaishia kwenye mahubiri tu kungetokea vurugu ndani ya makanisa. Inawezekana huna habari na uonevu unaofanyika kanisani kwa kushindwa kuzijua sheria za kuchukua.
Ni kweli mbinu za kunyamazisha kama zako ndizo zinazoongoza. Eti fuata mafundisho na amri kumi usifikirie kwenda Roma. No. Kama haki iko Roma huwezi kuikwepa kuifuata. Hili linabidi lihubiriwe. Vinginevyo basi waishie kwenye mahubiri ya innjili na wasiingie maeneo ambayo hawana uelewa nayo.

Wonyeshe mfano wa uongozi na haki kwao na kuwaelimisha hilo.
Je hujaona mtu ananyimwa huduma ya mazishi kwa sababu ya tule tuvikundi tunavyoitwa Jumuiya ndogondogo.

Nimeuliza hilo hujibu nalirudia tena.

Mimi hapo sijakuelewa vizuri kwani usipopewa huduma ya mazishi kunatatizo gani? Au hizo sheria zina sema usipopewa huduma ya mazishi mbinguni hufiki? Na kama hilo ndo jibu basi ukipenda boga basi penda na ua lake. Mwenzangu service ya mazishi unataka responsibility ya kupata hiyo huduma according to wakatoliki hutaki then where do you stand? Ukiona jumuia ni mzigo achana na ukatoliki chukua ustaarabu wako nenda ambapo hawajali kama unahudhuria jumuia au huhudhuri otherwise kila right ina responsibility to the counter part na kuheshimu utaratibu ni indicator ya maturity and ustaarabu.

Mwaya Kama unaona vipi karibu kwetu walokole sisi hata mchungaji asipokuzika tunaamini mbinguni ni swala la mtu binafsi wewe hata kama mchungaji atakupa kiti cha mbele kama huna Yesu basi humo humo kanisani mapepo yakianza kulipuka wewe unakuwa wakwanza kuchaniwa nguo maana huwa yanajua ya kuwaonea. Mwingine hana hata elimu ya darasa lakwanza ila akitokeza tu mapepo kimya! Nayeye anaanza mbwembwe zakuyasotesha kulia kushoto mpaka unaona raha. Hata kama hapewi kiti kanisani lakini inapofika hapo heshima kwa wote utaona kila mtu anamkimbilia nautasikia; 'mtumishi mimi nashida one, two, and so on sasa unanishaurije eti!'

So my dear karibu upate raha ya zion ila tu ujue kuna vita kila siku dhidi ya mapepo na falme na wakuu wa anga wa ulimwengu huu na silaha ni kusoma neno kila saa na kulitafakari, kuomba bila kuchoka; wewe unaogopa jumuia inayokaa mara moja kwa wiki sisi kila siku kanisani ni zaidi ya kukaa sebuleni kwako every time ukipata nafasi uko hapo saa nyingine usiku kucha lakini bado unatamani ubaki hapo hapo hata mchungaji akisema jamani eeh nadhani leo imetosha basi tufanye kesho, utasikia aaaah mchungaji endelea kutulisha na kutunywesha. mambo ya hollyspirit bwana yana raha zake unakuwa adicted kama mlevi wa gongo kila saa tu unajisikia kunena kwa lugha so karibu sana.
 
Kadinali Pengo ni mkweli au naye ni MSANII TU!?

Na mimi nilikuwa najiuliza hayo. Hivi kwanini viongozi wa dini wa zamani ndio walioleta maendeleo na umoja wetu na hawa wa sasa ghafla wanataka kutugawa na kuturudisha nyuma.

Jibu ninalohisi mimi ni kwamba iwe ni SIASA au DINI zote zina kazi ya kuuliza Nani kapata hiki, wapi, kwanini, kwa namna gani, lini ili mradi wakishapata majibu hayo wao kama 'waacha-Mungu' na 'wanasiohasa' wajue na wao watapata kiasi gani. Tatizo ni tumbo tu. Sasa ukichanganya kwamba jamaa hawa wote wanaweza wakawa na nyumba mbili au tatu inakuwa ni kazi kweli.

Watanzania ninawaomba tusidanganywe na wanasiasa au viongozi wa dini. Wote hawa na walaji na watumiaji tu wa kile tunachokizalisha. Sisi sote tujitahidi kusoma kati ya mistari kila wanachokisema au kukidai. Na mwongo tumuumbue kwa hilo. Na sisi sasa tutangulize maslahi yetu mbele sio kutumiwa na wanasiasa na viongozi wa dini kuwafanya wao na jamaa zao kuishi na kula vizuri wakati sisi tunalala kwenye mbavu za mbwa, tunakula matembere na ugali wa bada na watoto wetu tofauti na hao wakubwa hawasomi nje ya nchi bali kwenye shule ambazo hazina hata uwezo wa menejimenti na utawala bora na ambako watoto wetu lazima wazodolewe na madreva na makonda wa daladala ndio waende au watoke shule ! Chalema! Chakiii ? Kite cha mchili ndao ?

Wakati viongozi wa masikini Tanzania wanang'angania magari ya kifahari....

Viongozi wa Kenya wameamua kuuza magari yote ya kifahari na fedha itakayopatikana itatumika kwa shughuli mbalimbali za kuwasaidia masikini ikiwemo wale walioathirika na kuhama kutokana na mapigano mara baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka jana.

Badala ya magari ya kifahari sasa viongozi wa nchi hiyo watapatiwa magari ya kawaida kama vile Volkswagen, Toyota Corolla, Celica, Cresta na mengine kama haya.

Mapinduzi haya inaelekea yanaletwa na mtoto wa Familia ya Kitajiri na wa Rais wa kwanza wa Kenya ambaye sasa kajifunza kuwa yeye kuwa tajiri na kuishi kifahari wakati Wakenya wengi ni masikini wa kutupwa ni sawa na kukufuru.

Wachunguzi wa kisiasa wanajiuliza hivi nchi ambayo ingelifanya jambo hili ni Keny au Tanzania. Majibu ya baadhi yao ni kwamba viongozi wengi wa kItanzania wanatokea familia za Kimasikni na wakiukwaa utajiri kwa njia za halali au wizi inakuwa kama vile kipofu kauona mwezi. Wale wanaotokea familia za Kitajiri hawajawahi kufunzwa lolote na wazazi wao kuhusu maana na sababu ya kuwepo hapa duniani. Na wanachukulia kwamba kuwa na magari ya kifahari, majumba makubwa na kutapanya pesa katika anasa binafsi ni haki yao.

Your post is simply misplaced.
 
TUmeshuhudia lengo zuri la Kanisa Katoliki kuwafundisha waumini wake kuchagua viongozi wazuri hasa uchaguzi ujao. Kwangu hili si tatizo na ninawapongeza.

Lakini hapohapo kanisa hilo halijafanya juhudi kama hizo kwa wakatoliki kuelewa sheria za kanisa na mahakama ya kanisa hilo.

Ni wakatoliki wangapi hata waliomo humu JF ambao wanajua mchakato mzima wa kutafuta haki yao ndani ya kanisa katoliki.

Kuna wanaodhani askofu akisema basi ndiyo mwisho wa dunia. Kwamba alichokisema ndiyo utii.

Ni wangapi wananyimwa huduma ya mazishi kwa sababu ya vikundi hivi vilivyoanzishwa viitwavyo jumuiya ndogondogo ambavyo havimo kwenye sheria za kanisa.

Wenzetu Ulaya muumini kupeleka kesi hadi Roma ni kawaida. Huku Afrika husikii kitu hicho. Hivyo wakatoliki hawajui haki zao ndani ya kanisa eti leo wanafundishwa kutafuta haki zao nje ya kanisa.

Je, mkatoliki ulishawahi kusikia padri au askofu anakuhubiri ununue Sheria za kanisa.

Naweza kukosea lakini nadhani Kanisa Katoliki halifundishi waumini sheria za kanisa ili waendelee kuwa mambumbumbu wasiwasumbue mapadri na maaskofu kwa kesi za mara kwa mara za kuwafikisha Roma.

Hivyo Kanisa linapofundisha muumini haki zake kwa serikali au uchaguzi basi liende sambamba kufunidisha haki kama hizo ndani ya kanisa hilo.

Usishangae kumkutua mkatoliki haju kwamba kuna sheria za kanisa.
kama unabisha basi kama wakatoliki kumi uwaulize sheria za kanisa. Waweza kukuta wengine hawaju kwamba kuna kitu kama hicho.

Waweza kukuta hawajui kwamba askofu unaweza kumfikisha Roma kwa sheria hizo ili asiendelee kutudanganya kwa utii ambao hawajui kuu-define.

Hivyo Katoliki toa kibanzi jichoni mwako kabla ya kwenda kwa mwingine. Fundisha haki za waumini. Fundisha sheria za kanisa waumini wazikariri.

Fundisha mahakama ya kanisa waumini wako waijue. Na wasiishie kufundisha sheria za ndoa tu kana kwamba maonevu ndani ya ukatoliki ni kwenye ndoa tu.

Salaam

Hili wazo la kutoa mafunzo ya sheria za kanisa kwa waumini wake ni suala zuri, japo hapa si mahala pake. Pia ni vyema ikazingatiwa kuwa suala si kanisa tu kufundisha waumini wake kuhusu sheria zake, bali kila aliyeamini anao wajibu wa kusoma katekisimu na sheria za kanisa na sio mpaka asubiri afundishwe kwenye programu maalumu au vyovyote vile.

Nashauri tujikite kwanza kwenye mada kuu iliyopo kwenye thread hii ..tusikurupukia mambo mengi kwa wakati mmoja.
 
Mie kwa mtazamo wangu Kanisa katoliki wana agenda zaidi ya kuelimisha waumini wake. Kwamujibu wakitabu walichokiandika na kukisambaza kwa waumini kimeweka wazi kuwa wanataka nchi ikamatwe na watu watakaowawezesha mambo yao yafanikiwe na kuitakatifusha nchi kwa mwafundisho ya injili. Yaani wanazungumzia kuiendesha nchi kwamafundisho ya injili. Hii inamaana kuwa wanalenga kuifanya nchi iongozwe kwa muongozo wa dini ya kikristo.

Kwakila alietazama kipindi cha Makwaia wakuhenga wiki hii ataungana nami kuwa haya yaliongelewa kwa uwazi na wachungaji wawili na mashehe wawili huku Makwaia wakuhenga akiwaongozea kipindi. Bila shaka mashehe na wachungaji wote walikemea muongozo wa aina hii unaoweza kuigawa nchi katika misingi ya kidini na kuleta machafuko katika nchi. Mchungaji alidiriki kusema kabisa inaleta kichefuchefu.

Uchaguzi unatarajiwa kufanyika mwakani. Tume ya uchaguzi itatoa taarifa na elimu kwa uma namna ya kuchagua viongozi. Sasa Kanisa limeanza sasa hivi wakati hata tume haijatoa tangazo lolote hii inahatari yake. nadhani kanisa lingeeleweka vema kama lingewahubiria waumini wake baada ya tangazo la tume juu ya namna ya kutambua mgombea gani anaweza kuleta maendeleo na yupi anafanya usanii, hapo wengi wangeelewa. Mie naungana na wale wanaoona kuwa kanisa limekosea na kujikwaa sio kuanguka muda wakujirekebisha wanao kabla hawajaichafua nchi. Je ikitokea kanisa la Angrikan, Ruthelan, Sabato, nk plus waislamu nao wakaamua kutoa miongozo ya aina hii je hatuoni kuwa hapa patakuwa na vurugu tupu?

Agenda ya kanisa haitafaulu maana wamekosea timing.
 
Mie kwa mtazamo wangu Kanisa katoliki wana agenda zaidi ya kuelimisha waumini wake. Kwamujibu wakitabu walichokiandika na kukisambaza kwa waumini kimeweka wazi kuwa wanataka nchi ikamatwe na watu watakaowawezesha mambo yao yafanikiwe na kuitakatifusha nchi kwa mwafundisho ya injili. Yaani wanazungumzia kuiendesha nchi kwamafundisho ya injili. Hii inamaana kuwa wanalenga kuifanya nchi iongozwe kwa muongozo wa dini ya kikristo.

Kwakila alietazama kipindi cha Makwaia wakuhenga wiki hii ataungana nami kuwa haya yaliongelewa kwa uwazi na wachungaji wawili na mashehe wawili huku Makwaia wakuhenga akiwaongozea kipindi. Bila shaka mashehe na wachungaji wote walikemea muongozo wa aina hii unaoweza kuigawa nchi katika misingi ya kidini na kuleta machafuko katika nchi. Mchungaji alidiriki kusema kabisa inaleta kichefuchefu.

Uchaguzi unatarajiwa kufanyika mwakani. Tume ya uchaguzi itatoa taarifa na elimu kwa uma namna ya kuchagua viongozi. Sasa Kanisa limeanza sasa hivi wakati hata tume haijatoa tangazo lolote hii inahatari yake. nadhani kanisa lingeeleweka vema kama lingewahubiria waumini wake baada ya tangazo la tume juu ya namna ya kutambua mgombea gani anaweza kuleta maendeleo na yupi anafanya usanii, hapo wengi wangeelewa. Mie naungana na wale wanaoona kuwa kanisa limekosea na kujikwaa sio kuanguka muda wakujirekebisha wanao kabla hawajaichafua nchi. Je ikitokea kanisa la Angrikan, Ruthelan, Sabato, nk plus waislamu nao wakaamua kutoa miongozo ya aina hii je hatuoni kuwa hapa patakuwa na vurugu tupu?

Agenda ya kanisa haitafaulu maana wamekosea timing.

Mkuu Naomba kuwakilisha hoja?
Mbona kanisa katoliki linapoaamuwa kujenga shule na zahanati huwa hakuna hoja ya kwamba linatachafuwa nchi kwa kutoa huduma kwa upendeleo??

swali mhimu je ?kanisa kujenga shule zinazofundisha physics,mahesabu ,political science ni wajibu wake? ama wajibu wake ni kuhubiri injli tu?
Je kanisa kutowa misaada kwa watoto yatima na masikini ni wajibu wake ama wajibu wake ni kuhubiri injili tu?

Je kuna uhalali gani wa shule za kanisa kufundisha political na wakati huo huo kanisa likemewe kuongelea hiyo siasa??

Na je ni nini maana halisi ya Injili?
 
Mkuu Naomba kuwakilisha hoja?
Mbona kanisa katoliki linapoaamuwa kujenga shule na zahanati huwa hakuna hoja ya kwamba linatachafuwa nchi kwa kutoa huduma kwa upendeleo??

swali mhimu je ?kanisa kujenga shule zinazofundisha physics,mahesabu ,political science ni wajibu wake? ama wajibu wake ni kuhubiri injli tu?
Je kanisa kutowa misaada kwa watoto yatima na masikini ni wajibu wake ama wajibu wake ni kuhubiri injili tu?

Je kuna uhalali gani wa shule za kanisa kufundisha political na wakati huo huo kanisa likemewe kuongelea hiyo siasa??

Na je ni nini maana halisi ya Injili?

Hoja zako haziendani kabisa na huu mjadala.

Try again later!
 
Hoja zako haziendani kabisa na huu mjadala.

Try again later!

Wewe ndiye unayeonesha hujaelewa content za huu mjadala na kinachoendelea. Hoja za mdau zipo sawa na zinahusiana moja kwa moja na mada tunayoijadili.
 
Wewe ndiye unayeonesha hujaelewa content za huu mjadala na kinachoendelea. Hoja za mdau zipo sawa na zinahusiana moja kwa moja na mada tunayoijadili.

Mkuu
Asante sana kwa kunisaidia
Unajuwa watu tunapenda kupita sehemu rahisi rahisi tu ama kufuata upepo unakoelekea.
 
Hadithi ziishe kivipi Junius? Unataka wananchi waelimishwe na nani maana mafisadi wanataka wasubiri siku zifike waje 'wawaelimishe' wananchi kwa kofia, khanga, fulana na kila aina ya takrima. Kanisa endeleeni na moyo huo mzuri!
Na taasisi nyingine sio Roman Carholic ambao wao wenyewe hawana democrasia na wamejaa ufisadi na maovu mengine ambao hujarifu kuyafunika
 
Na taasisi nyingine sio Roman Carholic ambao wao wenyewe hawana democrasia na wamejaa ufisadi na maovu mengine ambao hujarifu kuyafunika

Mkuu Hoja yako nzuri.
Mkuu wangu inabidi tuyachambuwe mambo kwa njisi tunavyoyaona na kwa na kwa kadri ya uwezo wetu wa kiakili na matakwa yake Mungu,Tusijaribu kuchambuwa kitu kwa kuegemea misingi fulani ama masimulizi.

Mimi binafsi naamini Taasisi yenye mafanikio mazuri ni ile taasisi iliyo na mafanikio yani products zake ni kubwa na zenye ubora kulinganisha na Taasisi nyingine pia ni taasisi ambayo ipo organized kimisingi ya sheria na kanuni zake ni Taasisi isiyo na vurugu vurugu kulinganisha na taasisi nyingine?

Sasa swali kwako Mkuu naomba Unitajie Taasisi ya kidini/kibinafsi /kiserikali hapa Tanzania iliyo na mafanikio zaidi ktk Elimu/Afya/na huduma zingine za jamii .Pia hata Kanisa ambalo halina mgogoro wa hadi kurushiana masumbwi kwa TZ.?
 
ah ah ah ah ah ah.... ukiona jina la XP, unaonekana unakereka sana. Pole sana.

Sina shida ya kukereka na watu insignificant kama wewe..what i actually do is to SHUT YOU DOWN WITH YOUR SILLY POSTS..and i take so much pleasure out of that..so check out how i do my hustle..
 
Sina shida ya kukereka na watu insignificant kama wewe..what i actually do is to SHUT YOU DOWN WITH YOUR SILLY POSTS..and i take so much pleasure out of that..so check out how i do my hustle..
Wow! That's very cool.
 
Leo nimeona na kumsikia mbunge mh Msambya anayetokea jimbo mojawapo huko Kigoma akitoa mchango wake kwa uchungu wakati wa kuchangia bajeti ya wizara ya sheria na katiba, kuwa kuna waraka ambao Kanisa limeusambaza kuhusu jinsi ambavyo waumini wanatakiwa kupiga kura, na eti wasichague wabunge ambao si wakristo. Akidai hii inaweza kuleta vurugu za kidini katika nchi yetu, huku akitolea mifano ya Nigeria n.k.

Pia ametaka kujua kuhusu hatima ya mahakama ya kadhi na OIC akitaka kujua kwa nini serikali haijapeleka sheria bungeni kuhusiana na mambo hayo.

Amelalamika kuwa anasikia kuna mpango wa sheria ya mahakama ya kadhi kuchanganywa na sheria zingine huku akikemea kuwa hivyo vitu ni kwa ajili ya waislamu na hakuna kupata maoni ya watu wengine wasio waislam.

Amesema hataunga mkono hoja kama hakupata ufafanuzi wa kuridhisha toka kwa waziri muhusika.

Swali ninalojiuliza je ni kweli kuna waraka wa aina hiyo? na kama upo mbona sikuona wanamtaka alete ushahidi? je kwa kutotaka alete ushahidi ni kweli serikali inakili kuwapo kwa waraka huo? Na kama upo basi mwenye kuwa nao naomba aulete hapa jf maana ni vema wote tuuone na kuujadili.

Naomba kuleta hoja.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom