Wananchi wenye hasira wachoma pikipiki mbele ya askari

Wananchi wenye hasira wachoma pikipiki mbele ya askari

Inasikitisha sana, zamani ilikuwa askari polisi akipata matatizo wananchi ndio walikuwa wa kwanza kutoa msaada tofauti na sasa ambapo polisi na wananchi hawaaminiani.

Uhasama kati ya jeshi la polisi na wananchi lazima utafutiwe ufumbuzi wa haraka sana bila jitihada za makusudi madhara yake yanaweza kuwa makubwa.


Hii taarifa mbona umeitoa kishabiki sana,fafanua kisa ni nini,wapi na lini?
 
Mimi kwa mawazo yangu nasema huyu askari ameonesha busara kubwa sana. Ingekuwa ni wale fyatu angeweza kuua hata watu wanne au kumi na kusingizia kuwa walikuwa wanamzuia kufanya kazi au walikuwa wanataka kumnyang'anya silaha. Lakini pamoja na kuchochewa hasira amesoma mazingira na kuona ataumiza na kuwa watu wasiokuwa na hatia akaamua kuacha kutumia silaha tena hata hakufyatua hewani kuwatawanya. Ningekuwa mkuu katika jeshi la polisi ningempandisha cheo. Huyu amejua maana ya upolisi ni zaidi ya silaha na combat. Watu wa haki za binadamu wanapaswa kumpongeza sana huyu askari. Askari wengine wakiwa na bunduki hawakawii kufyatua hewani kuelekea kwa watu. Kwakweli huyu askari amenivutia sana ukiacha labda kosa alilofanya labda kusababisha ajali au chochote kile. Tungekuwa na askari wengi wa aina hii leo David Mwangosi na Akwilina Akwilini wangekuwa hai. Lakini bahati mbaya miongoni mwa polisi wapo fyatu wasiokuwa na akili na busara kabisa wao wanajua kufyatua risasi tu bila kujali nani atakufa au kuathirika. Hongera sana askari. Ndiyo maana mwananchi mmoja akasema KUNA TOFAUTI KATI YA POLISI NA TAKA TAKA. Huyu ni polisi kweli kweli sio taka taka kama wale waliouwa na kujeruhi wananchi wasiokuwa na hatia.
True say..huyu askari katumia busara,and it supposed to be like that..
 
Wakivamiwa na majambazi,panya road wasianze kulia lia kutupigia simu na kutuomba .


Hizo nguvu walizotumia kuchoma pikipiki wazitumie kuwazuia wakorea weusi ,panya road na majambazi
Kwani polisi ya sasa mnatofauti gani na panya road? Kama mnajua wapo, mnasubiri wafanye matukio ndo muwadhibiti?
 
Mkuu
tatizo la wabongo wanashindwaga kuelewa kuwa sio kila askari ni mbaya...
kama ingekua kuchukia askari tungechukia sisi ambao Tangu najitambua nyumbani kwetu sio wanajeshi,sio polisi wanatimba almost daily...
saa zingine wanakufanyia uonevu ,lakini naamini sio wote wabaya.

Hata hao wanaojiona wazuri wanaubaya wao .kuna wabakaji humo,walawiti wauaji nk

Hapo ndio wajifunze kuwa kuna askari sio wakorofi,pia askari nao ni watu miongoni mwetu, hii chuki tunajipandikiza wenyewe kwa kukosa maarifa
Na wengine pia wanafwata order za wakuu wao,ili kulinda ugali wao..wanaogopa kufurushwa kazi
 
Maompa sifa huyu Askari hamjielewi.. Silaha si kitu kwa kundi hilo...

Hakuna busara yeyote... Kazidiwa. Hata wangekuwa wawili wangekalishwa.

Subirin badae retaliation...
 
Mimi kwa mawazo yangu nasema huyu askari ameonesha busara kubwa sana. Ingekuwa ni wale fyatu angeweza kuua hata watu wanne au kumi na kusingizia kuwa walikuwa wanamzuia kufanya kazi au walikuwa wanataka kumnyang'anya silaha. Lakini pamoja na kuchochewa hasira amesoma mazingira na kuona ataumiza na kuwa watu wasiokuwa na hatia akaamua kuacha kutumia silaha tena hata hakufyatua hewani kuwatawanya. Ningekuwa mkuu katika jeshi la polisi ningempandisha cheo. Huyu amejua maana ya upolisi ni zaidi ya silaha na combat. Watu wa haki za binadamu wanapaswa kumpongeza sana huyu askari. Askari wengine wakiwa na bunduki hawakawii kufyatua hewani kuelekea kwa watu. Kwakweli huyu askari amenivutia sana ukiacha labda kosa alilofanya labda kusababisha ajali au chochote kile. Tungekuwa na askari wengi wa aina hii leo David Mwangosi na Akwilina Akwilini wangekuwa hai. Lakini bahati mbaya miongoni mwa polisi wapo fyatu wasiokuwa na akili na busara kabisa wao wanajua kufyatua risasi tu bila kujali nani atakufa au kuathirika. Hongera sana askari. Ndiyo maana mwananchi mmoja akasema KUNA TOFAUTI KATI YA POLISI NA TAKA TAKA. Huyu ni polisi kweli kweli sio taka taka kama wale waliouwa na kujeruhi wananchi wasiokuwa na hatia.
Kweli kabisa huyu askari anahitaji pongezi mi naona kasoma soma kidogo pengine ana digree ya kweli!!
 
Wanaume wa Dar nao kujitutumua.
Ivi uyo Askari angesema ajihami ingekuaje? Sasa hivi social media's zote zingejaa mauaji.....

Basi hapo wenyewe wanaona wamepambaana[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
Jamaa ni kipimo cha uvumilivu!
Hata moja tu ya juu hakufyatua!?
Hizi mambo tunaonaga kwa wazungu tu kumbe na sisi tunao vijana wa kutolewa mfano. Siasa tu ndo zinatuharibia!
 
Wananchi wenye hasira wachoma pkpk ya wasiojulikana.UZI UNGESOMEKA HIVI ..INGEPENDEZA ZAIDI ...
 
Viongozi wanawatumia vibaya polisai na polisi wanajenga uadui na raia bila kujua
 
Inasikitisha sana, zamani ilikuwa askari polisi akipata matatizo wananchi ndio walikuwa wa kwanza kutoa msaada tofauti na sasa ambapo polisi na wananchi hawaaminiani.

Uhasama kati ya jeshi la polisi na wananchi lazima utafutiwe ufumbuzi wa haraka sana bila jitihada za makusudi madhara yake yanaweza kuwa makubwa.


Makamanda kwa kujiongopea hamjambo. Huwezi hata kuona hiyo sio pikipiki ya polisi? Hapo polisi angefyatua risasi mngeanza oh polisi kauwa. Shukuruni polisi katumia busara sana.
 
hamjaona askari wengine wakikatiza hapo?



vyovyote vile mnavyowachujulia, kubishana na mtu mwenye bunduki huku wewe huna inatuma ujumbe fulani...

sasa nyie endeleeni kukenua meno tu
Ujumbe gani[emoji23] [emoji23] chuki mnajipandikiza wenyewe.. maisha yakiwa magumu msimchukie kila mtu mwenye dhamana hata kama sio mbaya...

unaonaje mkuu unachukua mob mkadondoka magogoni[emoji12]
 
Wakivamiwa na majambazi,panya road wasianze kulia lia kutupigia simu na kutuomba .


Hizo nguvu walizotumia kuchoma pikipiki wazitumie kuwazuia wakorea weusi ,panya road na majambazi

Wape siraha uone kama awawezi kujilinda
 
Mmechoma tukutuku ya magu subirini amalize kuzindua magari ya msaada ageuke
 
Wakivamiwa na majambazi,panya road wasianze kulia lia kutupigia simu na kutuomba .


Hizo nguvu walizotumia kuchoma pikipiki wazitumie kuwazuia wakorea weusi ,panya road na majambazi
Raia kumsaidia askari ni fadhila, sheria haisemi kuwa ni lazima. Askari akipigiwa simu, akipewa taarifa kuwa kuna Korea mweusi, panya road ama jambazi, askari asipoenda kuzuia uhalifu na kukamata wahalifu; askari huyo atakuwa amekosa kutekeleza jukumu lake kisheria, kiutaratibu na kimaadili. Nilipenda nifafanue tofauti ya uwajibikaji kati ya raia na askari.
 
kama umewah kukutana na kadhia ya police..hutowaonea huruma kamwe...police ni waonevu balaa..wahenga walisema uongo wa askari...sio ukweli wa raia.
 
Back
Top Bottom