Wananchi wenye hasira wachoma pikipiki mbele ya askari

Wananchi wenye hasira wachoma pikipiki mbele ya askari

Mimi kwa mawazo yangu nasema huyu askari ameonesha busara kubwa sana. Ingekuwa ni wale fyatu angeweza kuua hata watu wanne au kumi na kusingizia kuwa walikuwa wanamzuia kufanya kazi au walikuwa wanataka kumnyang'anya silaha. Lakini pamoja na kuchochewa hasira amesoma mazingira na kuona ataumiza na kuwa watu wasiokuwa na hatia akaamua kuacha kutumia silaha tena hata hakufyatua hewani kuwatawanya. Ningekuwa mkuu katika jeshi la polisi ningempandisha cheo. Huyu amejua maana ya upolisi ni zaidi ya silaha na combat. Watu wa haki za binadamu wanapaswa kumpongeza sana huyu askari. Askari wengine wakiwa na bunduki hawakawii kufyatua hewani kuelekea kwa watu. Kwakweli huyu askari amenivutia sana ukiacha labda kosa alilofanya labda kusababisha ajali au chochote kile. Tungekuwa na askari wengi wa aina hii leo David Mwangosi na Akwilina Akwilini wangekuwa hai. Lakini bahati mbaya miongoni mwa polisi wapo fyatu wasiokuwa na akili na busara kabisa wao wanajua kufyatua risasi tu bila kujali nani atakufa au kuathirika. Hongera sana askari. Ndiyo maana mwananchi mmoja akasema KUNA TOFAUTI KATI YA POLISI NA TAKA TAKA. Huyu ni polisi kweli kweli sio taka taka kama wale waliouwa na kujeruhi wananchi wasiokuwa na hatia.

Mkuu angeua wangapi? Na yeye asingebaki. Katumia akili sana.
 
Hili si jambo la kufurahia, au kushangilia hata kidogo. Pamoja na mapungufu yao yote ambayo polisi wanayo lakini wao ndio wanakaa katikati ya usalama na vurugu, amani na vurugu, utulivu na misukosuko. Sasa tusiitetee hali ya kisasi hasa dhidi ya Polisi... wanaopoteza ni raia siyo polisi.
 
Inasikitisha sana, zamani ilikuwa askari polisi akipata matatizo wananchi ndio walikuwa wa kwanza kutoa msaada tofauti na sasa ambapo polisi na wananchi hawaaminiani.

Uhasama kati ya jeshi la polisi na wananchi lazima utafutiwe ufumbuzi wa haraka sana bila jitihada za makusudi madhara yake yanaweza kuwa makubwa.


Hii kitu imekaa vizuri kimtindo fulani
Tit for tat.
Ndio raha ya kuwa na raia wanaojitambua.
 
Hili si jambo la kufurahia, au kushangilia hata kidogo. Pamoja na mapungufu yao yote ambayo polisi wanayo lakini wao ndio wanakaa katikati ya usalama na vurugu, amani na vurugu, utulivu na misukosuko. Sasa tusiitetee hali ya kisasi hasa dhidi ya Polisi... wanaopoteza ni raia siyo polisi.
Sasa wewe ulitakaje?
Mnyonge akionewa na akizidi kuonewa, bila kuwa na wakumtetea, afanyeje?
 
Wakivamiwa na majambazi,panya road wasianze kulia lia kutupigia simu na kutuomba .


Hizo nguvu walizotumia kuchoma pikipiki wazitumie kuwazuia wakorea weusi ,panya road na majambazi
Nani awaombe ninyi? Mijoga halafu mnachoweza ni kutawanya maandamano ya watoto.
 
Kati ya principal ambayo bado naiamini ni 'malipo ya kifo ni kifo ' yaani ukiuwa unakuwa kwenye hatari ya kuuwawa, police aliyemuua huyo dogo ajiandae kisaikolojia hata baada ya miaka 20
 
Wanaume wa Dar nao kujitutumua.
Ivi uyo Askari angesema ajihami ingekuaje? Sasa hivi social media's zote zingejaa mauaji.....

Basi hapo wenyewe wanaona wamepambaana[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
Ajihami kwa njia gani tena zaidi ya hiyo?
Tena huyo Askari amshukuru Mungu sana hao raia wanyonge wenye hasira zao waliamua kuyalinda maisha yake na badala yake wateketeze tu hiyo piki piki.

Embu fikiria tu kama huyo Askari angejaribu tu kuichukua hiyo bunduki na kuilekeza kwa hao watu, nini kingeweza kumkuta? (Kumbuka ni watu waliomzunguka nyuma na mbele)

Askari yoyote huwa amefundishwa haya..
1/Katika Mob ya watu harusiwi kumlenga mtu mmoja mmoja kwa risasi(Hii ni kwa faida yake).

2/Akiwa anakabiliana uso kwa uso na mharifu asiyekuwa na silaha pasi aepuke kutumia silaha ya moto.

3/Akishagundua kundi la watu anaotaka kuwakabiri anapaswa kuwa nao mbali kwa zaidi ya mita kumi.
 
inaweza kuwa..
~askari ni imani ya Rastafarians
~au bunduki ni mbovu au haina risasi

Askari ni 'trigger happy' na hata TIMAMU bado alikuwa na option ya kwanza.. kupiga risasi hewani

'Ama alielewa yupo nje na lindo lake na ni kosa kubwa kutoka kwenye lindo'

Kati ya askari 100...asilimia 99.9% yao wangepiga risasi juu...kwenye scenerio kama hiyo

Kiulinzi inabidi arudi tena kozi CCP ...HAJAIVA
 
inaweza kuwa..
~askari ni imani ya Rastafarians
~au bunduki ni mbovu au haina risasi

Askari ni 'trigger happy' na hata TIMAMU bado alikuwa na option ya kwanza.. kupiga risasi hewani

'Ama alielewa yupo nje na lindo lake na ni kosa kubwa kutoka kwenye lindo'

Kati ya askari 100...asilimia 99.9% yao wangepiga risasi juu...kwenye scenerio kama hiyo

Kiulinzi inabidi arudi tena kozi CCP ...HAJAIVA
huyu askari kaepusha mengi ! N'a Mungu aendelee kumjalia hekima
 
Wanabodi mmechangia mengi sana ....zaidi kisiasa...mimi nipo tofauti kidogo...najaribu kuangalia kwa nini kulikuwa na debate ndefu vile ya mabishano......nachojua mara nyingi polisi akitokea katika eneo ambalo mhalifu anataitiwa ...mhalifu atakimbilia kwa askari kwani ni symbol ya usalama...na raia mara nyingi wanakuwa calm wanaangalia hatua anazochukuwa police....lakini kwenye hiyo clip ...huyo police alifanya ila akakutana na resistance kali....Nafikiri kuna tatizo sehemu hasa hapo mtunza usalama anapokuwa ahaminiki......zamani mwizi akilizua anakimbilia hata kwenye nyumba ya mwenyekiti wa mtaa au balozi na usalama anaupata ...... jaribu sasa hivi naa nyumba itapigwa kibiriti....tunaelekea wapi
 
Wanaume wa Dar nao kujitutumua.
Ivi uyo Askari angesema ajihami ingekuaje? Sasa hivi social media's zote zingejaa mauaji.....

Basi hapo wenyewe wanaona wamepambaana[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
Mimi sio mwanaume wa dar,ila umeandika upuuzi
 
Jiandaeni kwenda kuwawekea dhamana. Ujinga mwingine sio wa kusifia kihivo kama una akili timamu
 
Wanabodi mmechangia mengi sana ....zaidi kisiasa...mimi nipo tofauti kidogo...najaribu kuangalia kwa nini kulikuwa na debate ndefu vile ya mabishano......nachojua mara nyingi polisi akitokea katika eneo ambalo mhalifu anataitiwa ...mhalifu atakimbilia kwa askari kwani ni symbol ya usalama...na raia mara nyingi wanakuwa calm wanaangalia hatua anazochukuwa police....lakini kwenye hiyo clip ...huyo police alifanya ila akakutana na resistance kali....Nafikiri kuna tatizo sehemu hasa hapo mtunza usalama anapokuwa ahaminiki......zamani mwizi akilizua anakimbilia hata kwenye nyumba ya mwenyekiti wa mtaa au balozi na usalama anaupata ...... jaribu sasa hivi naa nyumba itapigwa kibiriti....tunaelekea wapi
Wanabodi mmechangia mengi sana ....zaidi kisiasa...mimi nipo tofauti kidogo...najaribu kuangalia kwa nini kulikuwa na debate ndefu vile ya mabishano......nachojua mara nyingi polisi akitokea katika eneo ambalo mhalifu anataitiwa ...mhalifu atakimbilia kwa askari kwani ni symbol ya usalama...na raia mara nyingi wanakuwa calm wanaangalia hatua anazochukuwa police....lakini kwenye hiyo clip ...huyo police alifanya ila akakutana na resistance kali....Nafikiri kuna tatizo sehemu hasa hapo mtunza usalama anapokuwa ahaminiki......zamani mwizi akilizua anakimbilia hata kwenye nyumba ya mwenyekiti wa mtaa au balozi na usalama anaupata ...... jaribu sasa hivi naa nyumba itapigwa kibiriti....tunaelekea wapi
mbona muhalifu hayupo hapo na hawakumfuata mahali askari alipomhifadhi?

Sometimes tuandike tu vitu ili kujifurahisha kusahau makucha ya ukali wa jua.
 
Back
Top Bottom