Kong xin cai
Member
- Dec 12, 2020
- 85
- 94
Kwenu vyombo vya ulinzi na usalama — Polisi, JKT, JWTZ, TISS na vyombo vingine vinavyobeba jukumu la kulinda taifa.
Kumekuwa na mijadala na matamko yasiyo rasmi kutoka kwa baadhi ya watumishi wa vyombo vya ulinzi na usalama kutoa kauli zinazoweza kutishia wananchi, kupambana nao au kuwachukulia kama maadui pale wanapokuwa au bila na tuhuma au wanapodhaniwa kuwa wamevunja sheria.
Lakini tukumbuke jambo moja:
WANANCHI SIO MAADUI.
Raia ndiye sehemu ya taifa. Taifa haliwezi kujengwa bila wananchi wake. Vyombo vya ulinzi na usalama vipo kwa ajili ya kuwalinda wananchi, mali zao na usalama wa taifa.
Tusiviziane — tuelimishane.
Askari ana wajibu wa kuijua na kuitekeleza sheria. Lakini si kila raia ana uelewa wa sheria kwa kiwango sawa. Kumuelimisha raia kuhusu sheria, wajibu na mipaka yake ni sehemu ya kumlinda.
Msione jukumu lenu ni kukamata tu; walindeni wananchi ili wasifikie hatua ya kukamatwa.
Msisubiri kosa litokee ndipo hatua ichukuliwe. Elimu, ushauri, tahadhari na kuzuia vitendo hatarishi kabla havijatokea vinaweza kujenga usalama zaidi.
Raia na vyombo vya ulinzi na usalama si pande mbili zinazopaswa kuishi kwa hofu na mashaka. Ni washirika katika kulinda amani, usalama na maendeleo ya taifa.
Tuheshimiane.
Tuelewane.
Tuelimishane.
Tushirikiane.
Kwa sababu mwisho wa siku, sote ni sehemu ya taifa hili.
🇹🇿 Citizens are not enemies. Love them. Protect them. Educate them.
Usalama wa kweli hujengwa kwa uaminifu kati ya wananchi na vyombo vyao vya ulinzi na usalama.
Kumekuwa na mijadala na matamko yasiyo rasmi kutoka kwa baadhi ya watumishi wa vyombo vya ulinzi na usalama kutoa kauli zinazoweza kutishia wananchi, kupambana nao au kuwachukulia kama maadui pale wanapokuwa au bila na tuhuma au wanapodhaniwa kuwa wamevunja sheria.
Lakini tukumbuke jambo moja:
WANANCHI SIO MAADUI.
Raia ndiye sehemu ya taifa. Taifa haliwezi kujengwa bila wananchi wake. Vyombo vya ulinzi na usalama vipo kwa ajili ya kuwalinda wananchi, mali zao na usalama wa taifa.
Tusiviziane — tuelimishane.
Askari ana wajibu wa kuijua na kuitekeleza sheria. Lakini si kila raia ana uelewa wa sheria kwa kiwango sawa. Kumuelimisha raia kuhusu sheria, wajibu na mipaka yake ni sehemu ya kumlinda.
Msione jukumu lenu ni kukamata tu; walindeni wananchi ili wasifikie hatua ya kukamatwa.
Msisubiri kosa litokee ndipo hatua ichukuliwe. Elimu, ushauri, tahadhari na kuzuia vitendo hatarishi kabla havijatokea vinaweza kujenga usalama zaidi.
Raia na vyombo vya ulinzi na usalama si pande mbili zinazopaswa kuishi kwa hofu na mashaka. Ni washirika katika kulinda amani, usalama na maendeleo ya taifa.
Tuheshimiane.
Tuelewane.
Tuelimishane.
Tushirikiane.
Kwa sababu mwisho wa siku, sote ni sehemu ya taifa hili.
🇹🇿 Citizens are not enemies. Love them. Protect them. Educate them.
Usalama wa kweli hujengwa kwa uaminifu kati ya wananchi na vyombo vyao vya ulinzi na usalama.