Wakumbuka nini enzi za Shule ya msingi?

  • Thread starter Lucchese DeCavalcante
  • Start date

Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
68
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 68 145
Wandugu,

Thread hii ni mahususi kwa chochote unachokumbuka enzi unasoma shule ya msingi.

Mimi binafsi nakumbuka enzi zile nasoma Issale primary school kule wilayani Mbulu miaka ya 1986-1991 wanafunzi tulikuwa nadhifu, tunaopenda shule, wenye heshima sana. Pia nakumbuka tulikuwa tunacheza halaiki shuleni na hata kwenye matukio kama ya mbio za Mwenge au Kiongozi wa kitaifa akitembelea wilaya yetu. Moja ya nyimbo za halaiki zinazonikuna mpaka leo ni hii hapa;

" Chama chetu kilituongoza hadi uhuru tulipoupata na kinaendelea kuongoza kufikia lengo ujamaa... Mwenyekiti Mwl. Nyerere mwenye hekima na wingi wa Sifa Tanzania..."

Ama kwa hakika enzi hizo zilikuwa tamu sana na tulipokuwa tukiimba nyimbo hizi tulikuwa tunanyoosha mkono kuelekea kwenye picha ya Baba wa Taifa wakati huo akiwa mwenyekiti wa chama na Raisi wa Tanzania.

Pia nakumbuka kuna waalimu fulani ambo walikuwa wamepitia mafunzo wa JKT basi zamu zao zikifika wanapiga magwanda na wiki hiyo inakuwa mchaka mchaka sio mchezo. Bila kusahau kukimbia mchaka mchaka asubuhi au tukienda kuchota maji Lambo na madumu ya lita tano huku tukiimba nyimbo za uhamisishaji kama;

" Mchaka mchaka chinja... Aliselema....na Mbuga za wanyama Tanzaniaaaah ya kwanza ni Serengetiii Ngorongoroooh Manyaraaa na Mikumiii oooh Tanzania hoooye....

Ni hayo tu kwa leo je na wewe ulisoma shule gani ya msingi na wakumbuka nini???
 
SheriaE

SheriaE

Member
Joined
Aug 22, 2018
Messages
71
Likes
47
Points
25
SheriaE

SheriaE

Member
Joined Aug 22, 2018
71 47 25
Nakumbuka Siku Moja Ticha Wa Hisabati Aliingia Clasi Akawa Anauliza Maswali Ukikosa Unakupga Fimbo. Alihakisha Kila Mtu Lazima Ampige. Me Nilikuwa Najifanya Najua Sana Bwana Si Yalinikuta Makubwa Baada Ya Kuniuliza Maswali Mengi Hatimaye Nikakosa, Nami Nkala Vyangu
 
bachelor sugu

bachelor sugu

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2018
Messages
1,939
Likes
2,179
Points
280
bachelor sugu

bachelor sugu

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2018
1,939 2,179 280
bachelor sugu

bachelor sugu

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2018
Messages
1,939
Likes
2,179
Points
280
bachelor sugu

bachelor sugu

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2018
1,939 2,179 280
Nakumbuka nilipofika la saba shule ikakumbwa na dhoruba ya kubakiwa na walimu wa kike tupu,wa kiume karibu wote wakapata majanga
Mmoja alipata ajali ya bike akapoteza fahamu miezi 4
Watatu wakaswekwa rumande kwa kuvujisha mtihani
Watatu walikuwa masomoni

Basi kilichofuata baada ya hapo hadi mwalimu wa nursery akapewa somokufundisha la saba,shughuli ikawa kwa mwalimu wa hesabu kila akishusha namba zinagoma basi akaona isiwe shida akanikabidhi darasa nikawa mwalimu wa hesabu mwanafunzi ila mshahara anakula yy

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Iyegu

Iyegu

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2014
Messages
6,301
Likes
12,202
Points
280
Iyegu

Iyegu

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2014
6,301 12,202 280
Nakumbuka nilipofika la saba shule ikakumbwa na dhoruba ya kubakiwa na walimu wa kike tupu,wa kiume karibu wote wakaa somokufundisha la saba,shughuli ikawa kwa mwalimu wa hesabu kila akishusha namba zinagoma basi akaona isiwe sqhida akanikabidhi darasa nikawa mwalimu wa hesabu mwanafunzi ila mshahara anakula yy

Sent using Jamii Forums mobile app
Aisee
 
lucas mobutu

lucas mobutu

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2017
Messages
8,161
Likes
14,330
Points
280
lucas mobutu

lucas mobutu

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2017
8,161 14,330 280
MAHENGE JR

MAHENGE JR

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2014
Messages
477
Likes
471
Points
80
Age
31
MAHENGE JR

MAHENGE JR

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2014
477 471 80
Nilikuwa naweka maandazi kwenye kaptula ya shule na mchele wangu uliochanganywa na sukari+maji,maindi ya kuchoma na ya kukaanga hivyo darasa zima lilikuwa linanuka harufu ya maandazi na maindi alafu kukiwa na sherehe mtaani basi shule siendi na katika wanafunzi wachafu mimi nilikuwa no 1 hadi std 7 na nikapewa zawadi kwa kuwa kinara wa uchafu mpaka nahitimu....
 
Raynavero

Raynavero

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2014
Messages
33,213
Likes
40,755
Points
280
Raynavero

Raynavero

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2014
33,213 40,755 280
ilikuwa tukimaliza masomo ya siku,ilikuwa ni darasa la pili miaka ya 80 tunapitia mashambani kwa watu kuiba machungwa ndizi etc, sasa tunalazimisha wasichana wakwee juu ili tuwachungulie chup** zao, mmoja wao one day akavua chu**pi akaiweka ndani ya mkoba ndo akakwea, huku anatamba mtangoja sana nyie!! mnataka mnichungulie chpi yangu leo hamuioni, kaacha duka wazi nasisi wala hatukuwa na hamu ya kuendelea kuchungulia kwani chpi ishavuliwa. daaahhh enzi za mwalimu bwana!
 
M

muhani 11boy

New Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
1
Likes
0
Points
3
M

muhani 11boy

New Member
Joined Sep 10, 2018
1 0 3
Nakumbuka kipndi nip shule ya msngi nilikuwa mgovi Sana kesi Kwa walimu hazishi za kupigana
 
yna2

yna2

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2018
Messages
3,923
Likes
5,822
Points
280
yna2

yna2

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2018
3,923 5,822 280
Write your reply... Mimi na rafiki zangu tulikua na tabia ya kuiba mboga za shule tulizokua tunalima ...tukaona haitoshi tukan'goa zote

nakumbuka kuna rafiki rafiki angu alijinyea wakati anasubiri kusahihishiwa kazi na Mwalimu


kizuri kuliko vyote nilivyokua nawaburuza wasichana wenzangu..kwenye kumi bora msichana nilikuaga pekee hadi tunamaliza elimu ya msingi
 
J

juniormiraji

Member
Joined
Jan 12, 2014
Messages
25
Likes
46
Points
15
J

juniormiraji

Member
Joined Jan 12, 2014
25 46 15
Kulikua kuna chotara mdada nilikua naiba pesa home nampa jamaa aniunganishie lakini nilikua mdogo siKuambulia chochote
 
Masanjehalima

Masanjehalima

Member
Joined
Oct 20, 2018
Messages
42
Likes
36
Points
25
Masanjehalima

Masanjehalima

Member
Joined Oct 20, 2018
42 36 25
me ninakumbuka zaman hzo et kpnd cha likizo 2napangiwa cku za kulinda xhamba la xhule na xilaha kuu ilikuwa n kombeo na manati axa wkt wakutoka lindo mnakuwa mmejaza mahnd kwnye mifuko ya kaptula ya xhule
 

Forum statistics

Threads 1,237,176
Members 475,465
Posts 29,280,369