Wakumbuka nini enzi za Shule ya msingi?

  • Thread starter Lucchese DeCavalcante
  • Start date

Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
68
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 68 145
Wandugu,

Thread hii ni mahususi kwa chochote unachokumbuka enzi unasoma shule ya msingi.

Mimi binafsi nakumbuka enzi zile nasoma Issale primary school kule wilayani Mbulu miaka ya 1986-1991 wanafunzi tulikuwa nadhifu, tunaopenda shule, wenye heshima sana. Pia nakumbuka tulikuwa tunacheza halaiki shuleni na hata kwenye matukio kama ya mbio za Mwenge au Kiongozi wa kitaifa akitembelea wilaya yetu. Moja ya nyimbo za halaiki zinazonikuna mpaka leo ni hii hapa;

" Chama chetu kilituongoza hadi uhuru tulipoupata na kinaendelea kuongoza kufikia lengo ujamaa... Mwenyekiti Mwl. Nyerere mwenye hekima na wingi wa Sifa Tanzania..."

Ama kwa hakika enzi hizo zilikuwa tamu sana na tulipokuwa tukiimba nyimbo hizi tulikuwa tunanyoosha mkono kuelekea kwenye picha ya Baba wa Taifa wakati huo akiwa mwenyekiti wa chama na Raisi wa Tanzania.

Pia nakumbuka kuna waalimu fulani ambo walikuwa wamepitia mafunzo wa JKT basi zamu zao zikifika wanapiga magwanda na wiki hiyo inakuwa mchaka mchaka sio mchezo. Bila kusahau kukimbia mchaka mchaka asubuhi au tukienda kuchota maji Lambo na madumu ya lita tano huku tukiimba nyimbo za uhamisishaji kama;

" Mchaka mchaka chinja... Aliselema....na Mbuga za wanyama Tanzaniaaaah ya kwanza ni Serengetiii Ngorongoroooh Manyaraaa na Mikumiii oooh Tanzania hoooye....

Ni hayo tu kwa leo je na wewe ulisoma shule gani ya msingi na wakumbuka nini???
 
Manjagata

Manjagata

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2012
Messages
4,279
Likes
1,839
Points
280
Manjagata

Manjagata

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2012
4,279 1,839 280
ukichokozana na mwenzako unamwambia tutapigana saakumi
nakulikuwa na sehemu ya kupigania
Mkuu umenikumbusha habari ya kupigana, kuna jamaa yetu alidundwa siku 1 akabaki anatambia mkwe Wa nyumbani kwao (Dada yao alikuwa ameolewa kama ana wiki 1 hivi). Eti nitaenda nikaliambie li-mkwe la nyumbani kwetu! Msingi miaka hiyo ilikuwa raha sana!! Jamaa yalikuwa yakiamua kupiga mkono ilikuwa hatari sana na ukizingatia kulikuwa na mibaba imeacha wake nyumbani, zilikuwa zinapigwa ngumi za kiutu uzima!
 
Mshomba

Mshomba

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2013
Messages
1,629
Likes
207
Points
160
Mshomba

Mshomba

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2013
1,629 207 160
Mi nakumbuka kipindi kile simu za mkononi zilikua hamna tuliteuliwa vijana wawili wakakamavu kupeleka barua shule ya jirani iliyopo kilometa 5
 
Mapondo Mapoka

Mapondo Mapoka

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2015
Messages
214
Likes
37
Points
45
Mapondo Mapoka

Mapondo Mapoka

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2015
214 37 45
mi nakumbuka uketo, yaan ikua lazima kila siku nikaange mahindi na kuyaloweka kama msosi saa nne.
 
Mapondo Mapoka

Mapondo Mapoka

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2015
Messages
214
Likes
37
Points
45
Mapondo Mapoka

Mapondo Mapoka

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2015
214 37 45
pia nakumbuka tulivyotandikwa mifimbo darasa la saba wote tulipofeli mitihan ya kata yaan kila mwalimu lazima fimbo moja moja yan sitosahau.
 
M

Mimich

Member
Joined
Feb 10, 2015
Messages
30
Likes
2
Points
13
M

Mimich

Member
Joined Feb 10, 2015
30 2 13
Dah nimecheka sana. Mnakumbuka mambo ya kupinga? Siku nzima mkono makalioni ukitoa Tu Boonge la buti linakuhusu... Basi kutwa nzima unashikilia kalio kama unazuia mavi...
 
bomgo

bomgo

Senior Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
185
Likes
0
Points
0
bomgo

bomgo

Senior Member
Joined Mar 4, 2015
185 0 0
Wandugu,

Thread hii ni mahususi kwa chochote unachokumbuka enzi unasoma shule ya msingi.

Mimi binafsi nakumbuka enzi zile nasoma Issale primary school kule wilayani Mbulu miaka ya 1986-1991 wanafunzi tulikuwa nadhifu, tunaopenda shule, wenye heshima sana. Pia nakumbuka tulikuwa tunacheza halaiki shuleni na hata kwenye matukio kama ya mbio za Mwenge au Kiongozi wa kitaifa akitembelea wilaya yetu. Moja ya nyimbo za halaiki zinazonikuna mpaka leo ni hii hapa;

" Chama chetu kilituongoza hadi uhuru tulipoupata na kinaendelea kuongoza kufikia lengo ujamaa... Mwenyekiti Mwl. Nyerere mwenye hekima na wingi wa Sifa Tanzania..."

Ama kwa hakika enzi hizo zilikuwa tamu sana na tulipokuwa tukiimba nyimbo hizi tulikuwa tunanyoosha mkono kuelekea kwenye picha ya Baba wa Taifa wakati huo akiwa mwenyekiti wa chama na Raisi wa Tanzania.

Pia nakumbuka kuna waalimu fulani ambo walikuwa wamepitia mafunzo wa JKT basi zamu zao zikifika wanapiga magwanda na wiki hiyo inakuwa mchaka mchaka sio mchezo. Bila kusahau kukimbia mchaka mchaka asubuhi au tukienda kuchota maji Lambo na madumu ya lita tano huku tukiimba nyimbo za uhamisishaji kama;

" Mchaka mchaka chinja... Aliselema....na Mbuga za wanyama Tanzaniaaaah ya kwanza ni Serengetiii Ngorongoroooh Manyaraaa na Mikumiii oooh Tanzania hoooye....

Ni hayo tu kwa leo je na wewe ulisoma shule gani ya msingi na wakumbuka nini???
Mkuu hivi mwaka 1986 rais wa Tanzania alikuwa ni nyerere .acha fix mkuu
 
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
2,279
Likes
1,254
Points
280
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
2,279 1,254 280
mi nakumbuka uketo, yaan ikua lazima kila siku nikaange mahindi na kuyaloweka kama msosi saa nne.
Kulikuwa kuna kitu inaitwa bong'oa,ukiinama tu mzee teke la adabu litakuhusu then kulikuwa na kupinga kuhusu vitu vya kula kula ukishika vibaya tu wamepokonya na unaachiwa masikitiko tu
 
J

jilalapatrick

Member
Joined
Jan 25, 2015
Messages
34
Likes
0
Points
0
J

jilalapatrick

Member
Joined Jan 25, 2015
34 0 0
Kupigana kupita kiasi nakuvuta bangi ile mbayaaa
 
H

hapohapo

Member
Joined
Feb 5, 2015
Messages
95
Likes
0
Points
0
H

hapohapo

Member
Joined Feb 5, 2015
95 0 0
Minakumbuka ishu kubwa ilikuwa ni kuimba table mwalimu wahesabu akifika niushuzi tuu. Na English kutamka the ilikuwa ni ze kwakwenda mbele stick sake usiombe binafsi matako yalikuwa yasha palalaiz kwa viboko at a upige 50 kwangu ilikuwa kazi bure.na kale kawimbo "watolo wapite mbelembele"ujue hapo nimkong'oto Wa adabu.
 
minziminzi

minziminzi

Member
Joined
Nov 25, 2014
Messages
12
Likes
0
Points
0
minziminzi

minziminzi

Member
Joined Nov 25, 2014
12 0 0
Salama:ccm inaamini kwamba binadamu wote ni sawa shikamoo mwalimu.sitasahau
 
haha

haha

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2013
Messages
500
Likes
391
Points
80
haha

haha

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2013
500 391 80
Wandugu,

Thread hii ni mahususi kwa chochote unachokumbuka enzi unasoma shule ya msingi.

Mimi binafsi nakumbuka enzi zile nasoma Issale primary school kule wilayani Mbulu miaka ya 1986-1991 wanafunzi tulikuwa nadhifu, tunaopenda shule, wenye heshima sana. Pia nakumbuka tulikuwa tunacheza halaiki shuleni na hata kwenye matukio kama ya mbio za Mwenge au Kiongozi wa kitaifa akitembelea wilaya yetu. Moja ya nyimbo za halaiki zinazonikuna mpaka leo ni hii hapa;

" Chama chetu kilituongoza hadi uhuru tulipoupata na kinaendelea kuongoza kufikia lengo ujamaa... Mwenyekiti Mwl. Nyerere mwenye hekima na wingi wa Sifa Tanzania..."

Ama kwa hakika enzi hizo zilikuwa tamu sana na tulipokuwa tukiimba nyimbo hizi tulikuwa tunanyoosha mkono kuelekea kwenye picha ya Baba wa Taifa wakati huo akiwa mwenyekiti wa chama na Raisi wa Tanzania.

Pia nakumbuka kuna waalimu fulani ambo walikuwa wamepitia mafunzo wa JKT basi zamu zao zikifika wanapiga magwanda na wiki hiyo inakuwa mchaka mchaka sio mchezo. Bila kusahau kukimbia mchaka mchaka asubuhi au tukienda kuchota maji Lambo na madumu ya lita tano huku tukiimba nyimbo za uhamisishaji kama;

" Mchaka mchaka chinja... Aliselema....na Mbuga za wanyama Tanzaniaaaah ya kwanza ni Serengetiii Ngorongoroooh Manyaraaa na Mikumiii oooh Tanzania hoooye....

Ni hayo tu kwa leo je na wewe ulisoma shule gani ya msingi na wakumbuka nini???
Aisee mimi mchezo ulinitawala sana kufua nguo ilikua ni JUmapuli SAA moja usiku nakausha navpasi
 
Mega Mind Nyerere

Mega Mind Nyerere

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2017
Messages
1,061
Likes
873
Points
280
Mega Mind Nyerere

Mega Mind Nyerere

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2017
1,061 873 280
Mda wa mapumziko ukiwa na hela unapata marafiki wengi ili uwakatie barafu na ice cream
 
Mega Mind Nyerere

Mega Mind Nyerere

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2017
Messages
1,061
Likes
873
Points
280
Mega Mind Nyerere

Mega Mind Nyerere

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2017
1,061 873 280
mm kwakweli nakumbuka kuwekea watu vioo chini ili niwachungulie,pia nakumbuka siku ya usafi likuwa ni j3 na alhamisi nilikuwa nafua lesso ili kucha zing'ae
Umenikumbusha hako kamchezo
 
kapalamsenga

kapalamsenga

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2013
Messages
5,279
Likes
2,566
Points
280
kapalamsenga

kapalamsenga

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2013
5,279 2,566 280
Nakumbuka kukalishwa benchi moja na mtoto wa kike afu nahama nilikua naona ujinga ila saivi nikiona picha za huyo binti naumia mno roho, kumbe mwalimu wangu alikua na nia njema

Sent using Jamii Forums mobile app
mm kuanzia darasa la tano hadi la saba nilikuwa napangiwa mwanafunzi wa kike, hafu mwalimu alikumshenzi anampanga ambaye uwezo wake darsani upo chini ili nimsaidie, ila yule binti hakufaulu ingawa aliolewa hadi Leo anakijana wake yupo Chuo kikuu

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,237,175
Members 475,465
Posts 29,280,291