Wako wapi wanafunzi bora (Tanzania One) wa miaka ya nyuma?

Wako wapi wanafunzi bora (Tanzania One) wa miaka ya nyuma?

Pia yupo Marehemu balozi Fulgence Kazaura.Huyu kafariki mwaka juzi akiwa makamu wa mkuu wa Chuo kikuu cha Dare salaam.Huyo alifanya mitihani ya kumaliza sekondari ya Cambridge ambayo hufanyika dunia nzima akashika nafasi ya kwanza duniani akawamwaga hadi waingereza wenyewe.

Nadhani umechanganya Jina.
Aliyekimbiza mitihani hiyo ni Sir George Kahama tena Mitihani hiyo ya Camridge ndio iliepelekea akaitwa na Malkia Elizabeth akatunukiwa cheo cha SIR!! Huyu alikuwemo kwenye Baraza la kwanza la Mwalimu Nyerere na hata kwenye Utawala wa Mzee Mkapa alipata kuwa Waziri wa Kilimo na Ushirika.
 
T.O 2006 form six Advanced level Ndugu Elias Kihombo ,TosaMaganga alijipatia umaarufu kama ticha wa tution halafu mtoro chuoni,attendance,assignments,quiz,tests akawa anazikacha.UDSM wakalaaaa kichwa Lakini nasikia aliomba tena kujaribu bahati yake hapo UDSM.
 
Mmoja wao ni mimi.

Natokeo kundi la wale wasiosoma twisheni kabisa, shule nzima olevel ilikuwa na walimu 6, kwa shule ya wanafunzi 470.
Kila muhura tulikuwa tunawahi kufunga kati ya wiki tatu hadi nne kwa kuwa wazabuni wamegoma kuleta chakula.
Nikafanikiwa kupata division 1:16, nilipoenda Advance maji yakawa marefu nikapata 2:12, sababu ni kuwa sikuwa na msingi mzuri kwa kuwa olevel ilikuwa ni kusolve past paper tu. Necta waliporudia maswali nikawaumiza.

Makofi kwangu tafadhali
 
Nchi hii hajapata kutokea T.O kama the late Prof. Justinian Rweyemamu. Huyu alikuwa T.O wa Dunia nzima enzi zile Tanganyika inafanya mitihani ya Cambridge pamoja na dunia nzima. Amepata kuwa scholar Havard University na Lecturer Havard University. Pia aliwahi kuwa Mwalimu UDSM na Permanent Secretary Ministy of Economic Planning wa Serikali ya Awamu ya Kwanza.

Kwa Tanzania sijapata kumuona msomi wa kweli kama huyu katika mchango wake kwenye elimu. Labda kidogo Prof. Shivji
 
Mmoja wao ni mimi.

Natokeo kundi la wale wasiosoma twisheni kabisa, shule nzima olevel ilikuwa na walimu 6, kwa shule ya wanafunzi 470.
Kila muhura tulikuwa tunawahi kufunga kati ya wiki tatu hadi nne kwa kuwa wazabuni wamegoma kuleta chakula.
Nikafanikiwa kupata division 1:16, nilipoenda Advance maji yakawa marefu nikapata 2:12, sababu ni kuwa sikuwa na msingi mzuri kwa kuwa olevel ilikuwa ni kusolve past paper tu. Necta waliporudia maswali nikawaumiza.

Makofi kwangu tafadhali
Pa pa pa pa pa pa[emoji122] [emoji122]
 
  • Thanks
Reactions: Lee
Na kuna huyu moses mwizarubi nae ccm walimkata kichwa kwenye kuomba ubunge wa arusha mjini.
 
T.O 2006 form six Advanced level Ndugu Elias Kihombo ,TosaMaganga alijipatia umaarufu kama ticha wa tution halafu mtoro chuoni,attendance,assignments,quiz,tests akawa anazikacha.UDSM wakalaaaa kichwa Lakini nasikia aliomba tena kujaribu bahati yake hapo UDSM.
Alikua anapenda sana pesa huyu jamaa kawala watoto wa watu pesa kaamua kurud shule
 
Profesa Mukandara yuko chuo kikuu Dar es salaam
Profesa Shivji yupo ni profesa
Profesa Lipumba yupo
Andrew Chenge yupo mbunge na ana nafasi kubwa tu
Profesa Sospeter Muhongo yupo ni waziri wa madini
DK harrison Mwakyembe yupo ni waziri
Dk Tulia ACKSON ni naibu Spika

Kwa ufupi wengi waliokuwa wakali kwenye masomo waliendelea kuwa vipanga na wako vyuo vya ndani na nje na wana nyadhifa nyingi tu serikalini.Mtu kama Profesa Shivji form six tabora alisoma combination ya PMM (Physcs,Pure Mathematics NA ADVANCED mathematics) Akaenda kusoma sheria akawaburuza na kuibuka kinara wa sheria kuwashinda wale waliosoma masomo ya arts kama HGL.Ni mwanasayansi aliyekuwa na akili mno kwenye sayansi na alipoingia kwenye sheria akabaki na akili zake zile zile hadi leo
TOs wanaoendelea kufanya vizuri hadi vyuoni ni wale waliotoka shule za serikali ila hawa Tanzania one wa siku hizi vyuoni wanaburuzwa sana.
 
Profesa Mukandara yuko chuo kikuu Dar es salaam
Profesa Shivji yupo ni profesa
Profesa Lipumba yupo
Andrew Chenge yupo mbunge na ana nafasi kubwa tu
Profesa Sospeter Muhongo yupo ni waziri wa madini
DK harrison Mwakyembe yupo ni waziri
Dk Tulia ACKSON ni naibu Spika

Kwa ufupi wengi waliokuwa wakali kwenye masomo waliendelea kuwa vipanga na wako vyuo vya ndani na nje na wana nyadhifa nyingi tu serikalini.Mtu kama Profesa Shivji form six tabora alisoma combination ya PMM (Physcs,Pure Mathematics NA ADVANCED mathematics) Akaenda kusoma sheria akawaburuza na kuibuka kinara wa sheria kuwashinda wale waliosoma masomo ya arts kama HGL.Ni mwanasayansi aliyekuwa na akili mno kwenye sayansi na alipoingia kwenye sheria akabaki na akili zake zile zile hadi leo

OK tupe na ubunifu wao ktk maisha
 
Back
Top Bottom