Wako wapi wanafunzi bora (Tanzania One) wa miaka ya nyuma?


M

menny terry

Senior Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
187
Points
195
Age
27
M

menny terry

Senior Member
Joined Mar 18, 2011
187 195
Wakuu hii system ni ya muda sana hapa Tanzania. Anatajwa kijana ambae ameongoza Tanzania nzima kidato cha nne au kidato cha sita wanapelekwa bungeni na zawadi kibao wanapewa lakini hadi leo hii hawa vipanga wa mitihani hawajulikani walipo.

Je, kuna unayemjua na unajua anajishughulisha na nini?

Hali wakuu?

Baada ya matokeo ya form IV kumekuwa na mihemko na tafsiri mbalimbali kuhusu shule za serikali na binafsi. Mimi leo najiuliza pia nawauliza wenzangu.

1. Maendeleo ya watoto ambao huwa best katika hatua zinazoendelea kwa mfano high school na vyuo? Je bado wanakuwa best huko? kazini nk?

2. Ubunifu wa hawa vichwa vyetu. Je matokeo haya yanatafsiri uwezo wao wa ubunifu katika maisha?

3. Value for money; kama wazazi na wandugu wa hawa vijana mbali ya lugha kuna kitu cha kujivunia kuhusu watoto wetu? Nami namsomesha wangu private but hata kama anafanya vizuri nahisi kama natumia pesa nyingi zaidi ya kile anachopewa...

Mpo huru kuongeza maswali....

Nawasilisha

==============

Wakuu nimefurahia angalau tumeweza kuwakumbuka wachache, but nahisi tumejaribu kujadili swala moja na kiasi la pili.

Katika hilo naona tumewajadili wa kwanza tu na sio angalau scope ya top ten or 20 na kadhalika. Nia ya huu mjadala ni kujaribu kuzinduka na kufuatilia records za hawa watu wetu. Huenda tukichimba kwa mbali utakuta wahadhili wengi wa vyuo vyetu wala hawakuwa top 100.

Pia tukichimba sana tunaweza kujua kama hizi shule bora zinatoa elimu bora au zinafundisha mbinu za kufaulu mitikani.

La mwisho... Tujiulize nini dhamira ya elimu? Kufaulu au kuelimika? And hapo huenda kuna mafunzo mengine mtambuka....
 
facebook

facebook

Senior Member
Joined
Jun 25, 2011
Messages
198
Points
170
Age
64
facebook

facebook

Senior Member
Joined Jun 25, 2011
198 170
Tupo mbona..wengi wetu ni ma CEO kwenye coy mbalimbali! Nature haipotei
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Points
2,000
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 2,000
Wengi wao wanapigishwa kazi ngumu tu.Na hii thread by the way haina maana kabisa, kwa sababu huwezi kutoa mawazo ya kujadili watu waliofanya vizuri kwenye mitihani, naona huu ni utoto,inabidi ujitofautishe na watoto maana hizi ndio stori zao.

Kingine wanafunzi wanasoma katika mazingira tofauti na kuwapa mtihani mmoja wafanye na kuwapongeza waliofaulu sio haki kabisa,Taifa libadilike.
 
M

menny terry

Senior Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
187
Points
195
Age
27
M

menny terry

Senior Member
Joined Mar 18, 2011
187 195
Tupo mbona..wengi wetu ni ma CEO kwenye coy mbalimbali! Nature haipotei
***** wewe asiyejua nani kuwa ulichagulia second selection shule ya kata! Form IV ukapata 4,ukatiwa moyo ukajikunja ukarisit ukapa credit ukaingia A level.Napo ukaambulia div three ukatupwa UDOM chuo cha kata.Alafu eti unajishaua wewe ni CEO.LABDA WA MILEMBE!
 
facebook

facebook

Senior Member
Joined
Jun 25, 2011
Messages
198
Points
170
Age
64
facebook

facebook

Senior Member
Joined Jun 25, 2011
198 170
***** wewe asiyejua nani kuwa ulichagulia second selection shule ya kata! Form IV ukapata 4,ukatiwa moyo ukajikunja ukarisit ukapa credit ukaingia A level.Napo ukaambulia div three ukatupwa UDOM chuo cha kata.Alafu eti unajishaua wewe ni CEO.LABDA WA MILEMBE!
Umeuliza swali umejibiwa! Period.
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,725
Points
2,000
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,725 2,000
nenda BOT kaulize...
 
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
2,017
Points
1,500
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
2,017 1,500
Peleka huko mada za kitoto ndo walewale tu Nimesoma na TO namba 5 TZ na nimelala nae rum moja chuo lakini ile shule ni ya kujibu mitihani sio kutoka ki lyf. Mpaka leo wenye bongo kichwani nikimaanisha uwezo wa kufikiri na kupambanua mambo husani ya kimaendeleo ndo wamewin interviews na kupata kazi nzuri huku yy akiendelea kuhangaika na U TO wake na 1st class, coz kazi anazopata anaona hazilipi.
 
Pukudu

Pukudu

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
3,020
Points
2,000
Pukudu

Pukudu

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
3,020 2,000
kuna mmoja wa f.six anasoma udsm mwezi uliopita alikuwa anafundisha tuition phy & chem a level old moshi sec, yaani serikali imeshindwa kumpa sponsor? Anategemea bodi ya mikopo! Na likikauka anahemea hela ya tuition yaani hawezi kutumia kipaji chake coz elimu ya bongo imeingiliwa na siasa yaani huko mambo vagarant sio lazima wampeleke nje hata hapa basi wakati wa likizo wampe kazi viwandani apate muda wa kukuza kipaji dah the gguy iz good at chemistry
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Points
2,000
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 2,000
kuna mmoja wa f.six anasoma udsm mwezi uliopita alikuwa anafundisha tuition phy & chem a level old moshi sec, yaani serikali imeshindwa kumpa sponsor? Anategemea bodi ya mikopo! Na likikauka anahemea hela ya tuition yaani hawezi kutumia kipaji chake coz elimu ya bongo imeingiliwa na siasa yaani huko mambo vagarant sio lazima wampeleke nje hata hapa basi wakati wa likizo wampe kazi viwandani apate muda wa kukuza kipaji dah the gguy iz good at chemistry
amegundua tindikali mpya? Au ndo zile za kumeza organic? Acha utaira wewe elimu ya bongo ni kumeza tu nenda ud kaangalie vijana wanavyotoboa.
 
Pukudu

Pukudu

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
3,020
Points
2,000
Pukudu

Pukudu

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
3,020 2,000
amegundua tindikali mpya? Au ndo zile za kumeza organic? Acha utaira wewe elimu ya bongo ni kumeza tu nenda ud kaangalie vijana wanavyotoboa.
Wanatoboa nini??? We ni maandazi!!eeeh acha umang'aa mbuzi mawe wewe ikiwa pyschology yenyewe inatambua kuwa kuna golden boys, silver boys na wooden boys kwa hyo kuna watu obvious wana upeo mkubwa ka vle uwezo wa kujifunza na kuelewa kwa mda mfupi, uwezo wa kushika na kuelewa vitu vingi kwa mda mfupi yaani extra orninary ktk learning, sasa wewe unmbwelambwela ka ma****ya alieona mzinga wa konyagi yaani inadhihirisha jinsi gani wewe ulivyo wooden
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Points
2,000
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 2,000
Wanatoboa nini??? We ni maandazi!!eeeh acha umang'aa mbuzi mawe wewe ikiwa pyschology yenyewe inatambua kuwa kuna golden boys, silver boys na wooden boys kwa hyo kuna watu obvious wana upeo mkubwa ka vle uwezo wa kujifunza na kuelewa kwa mda mfupi, uwezo wa kushika na kuelewa vitu vingi kwa mda mfupi yaani extra orninary ktk learning, sasa wewe unmbwelambwela ka ma****ya alieona mzinga wa konyagi yaani inadhihirisha jinsi gani wewe ulivyo wooden
nyie si ndio walewale mnaotufanya ma-highest performers mabaasha zenu,kwanini ukae unishobokee kwa kufaulu mitihani? Ni bora ningekuwa nimegundua kitu chenye impact kwa jamii ningesema sawa,sasa jamani hata mitihani yani just piece of papers unasema mimi ni golden? Fikiria maisha kaka usipoteze mda kusema dah yule kichwa,huo ni ushule ya msingi ujanja ni kusaka ela na mwenye ela ana haki ya kusifiwa maana anapunguza idadi ya maskini nchini.
 
Vitendo

Vitendo

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2009
Messages
608
Points
195
Vitendo

Vitendo

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2009
608 195
Nenda COET na COICT utawakuta wengi!!!unataka kuwaona au shida yako ni nini?
 
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
5,918
Points
1,225
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
5,918 1,225
Wengi wao wanapigishwa kazi ngumu tu.Na hii thread by the way haina maana kabisa, kwa sababu huwezi kutoa mawazo ya kujadili watu waliofanya vizuri kwenye mitihani, naona huu ni utoto,inabidi ujitofautishe na watoto maana hizi ndio stori zao.

Kingine wanafunzi wanasoma katika mazingira tofauti na kuwapa mtihani mmoja wafanye na kuwapongeza waliofaulu sio haki kabisa,Taifa libadilike.
hata mazingira yakiwa sawa lazima awepo wa kwanza na wa mwisho.taifa libadilike vipi?!
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,240
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,240 2,000
Tupo tu mkuu,tunakula maisha tu,sema hatuna hela kivile ila hela ya kununua verossa na kujenga nyumba kama ya prof jay,hatuna fedha kama za kina riz1 ila za kuonekana tu bongo tunazo.........ILBORU 4 LYF-------KITEI....KULA KUKU...NG'ANDE....KATALA
 

Forum statistics

Threads 1,295,945
Members 498,479
Posts 31,228,768
Top