Wakenya wanatuacha mbaaali sana Watanzania, Kwanini?

Wakenya wanatuacha mbaaali sana Watanzania, Kwanini?

Hujui ulisemalo. Fyi Tz ilikua imeiacha Kenya mbali hadi mwanzoni mwa 2000's ndio Kenya imeipiku Tz, hivyo hoja za sijui wakoloni hazina mashiko
Duh! Maajabu haya! Mi ni very critic against Kenya lakini kusema eti Tanzania ilikuwa imeiacha Kenya hadi mwanzoni mwa miaka ya 2000 ni uongo usio na maana hata kidogo. Baada ya Mwalimu kutangaza Azimio la Arusha na kujikita kwenye uchumi wa kijamaa; nchi yetu ilianza vizuri sana tena sana! Unfortunately, kati kati ya miaka ya 70 tukaanza kupata matatizo ambayo mengine yalikuwa beyond our control. Matatizo haya yakaja kupokewa na vita vya Uganda ambayo hatimae iliharibu kila kitu! Kwisha kwa vita vya Uganda kukopokewa na economic liberalization policy duniani kote ambayo Mwalimu hakuwa tayari kusujudu kwa Wazungu na kuwafanya wawe ndio wa kupanga nini sisi cha kufanya! Hadi Mwalimu anatoka, hali ilikuwa ngumu kweli kweli kiasi cha utawala wa Mwinyi kufikia kukopeshwa na Zimbabwe!

Mwinyi alipoingia alichofanya ni kuachia milango kv nchi haikuwa na chochote! Before that, bidhaa yoyote ambayo ungeikuta madukani basi ingekuwa ni kutoka Kenya na nyingi zilikuwa zinaingizwa isivyo halali! Na hapa ndipo ulitokea msingi wa vita dhidi ya magendo na ulanguzi ambayo iliasisiwa na Sokoine!

Baada ya Mwinyi kuingia madarakani na kuruhusu bidhaa kumwagika sokoni, nafuu kwa mlaji ndo ikaanza kuonekana lakini hali ya uchumi bado iliendelea kuwa mbaya kiasi kwamba inflation ulifika hadi 20%+ na kugota! Savings on Interest Accounts nayo ilikuwa juu ile mbaya! Alipoingia Mkapa ndipo akaanza kuweka mambo sawa na kuanzia hapo ndipo tukaanza kuwa tishio kwa Kenya na sio kabla ya hapo!

Ambacho kilitokea kwa Kenya ni kwamba miaka ya mwisho ya Daniel arap Moi ukuaji wa uchumi wa Kenya ulishuka sana lakini hata hivyo si kwamba ulishuka na kuwa mbya kuliko Tanzania-- hiyo haijawahi kutokea ingawaje ipo njiani kutokea manake, kwa mfano kwenye sekta ya Utalii tushaanza kuwawashia indiketa!

Uchumi wa Kenya ulikuwa weak by the time reference to the past performance of their own economy na sio eti kwa kulinganisha na Tanzania or any East African country! Remember, hata wakati tunafungua milango yetu ya biashara, ni Wakenya ndio wali-dominate investment hapa Tanzania! Itoshe tu kusema kwamba, nayasema haya kwa uchungu na inda manake furaha yangu kila ni kuiponda Kenya huku post yangu ya mwisho ikiwa ni kuponda ujenzi wa new terminal pale Jomo Kenyatta! Lakini pale penye dhahuri iliyo bayana itakuwa ni ukosefu wa weledi kutoiweka dhahiri hiyo panapo sahili!
 
Peleka upuuzi wako kama hizo nafasi ni za maana sana basi GDP yao ingekuwa twice yetu! Sio lazma kuwa kama wao kila nchi ina economic models zake. We inaelekea ushamba flani unakusumbua
nawachukia watu wanaopenda kumlinganisha mbongo na mkenya.wana nikera sana.HV KUNA MTANZANIA ALIYEKWENDA KUOMBA CHAKULA KENYA?hatuna shida sisi.yeye umasikini wake ndo umemfanya ahangaike kwenye nchi za watu.
 
Mpka leo sijui ni kwanini sisi Watanzania tuko nyuma ya waKenya kwa maujanja sijajua naomba nanyi mnijuze hapa!!!!Mimi hapa nitatoa ushahidi kama kuna mtu atapinga basi apinge kwa ushahidi.

Wakenya wanaongoza kwa madiaspora tena waKenya wengi wako kwenye kazi za maana ughaibuni. Ukweli usemwe!!

1. Nimefika Dubai Airport, mweusi anaefanya Duty free karibia zote ni mKenya... Kiswahili analonga
2. Airlines maarufu nyimngi waKenya wako pale wengine kama ma Pilots na maairhostess, anaebisha atoe nae hoja yake!!! . Mfano shirika la ndege la Fly Dubai wakenya wako pale waTZ Ziiiii why!!!

3. UNHAS hili ni shirika la la ndege la WFP kwenye Humanitarian movement, nimefika South Sudan, WaKenya ndio ma airhostess na ma Pilot karibia wote!!!, nikasema labda hapa SSD pekee maana ni jirani... aaa wapi bwana niko hapa DRC, waKenya ndio marubani wa ndege Zote za UNHAS na ma airhostess wote .. wanalonga kiswahili na English, asie elewa kazi kwake mkenya yuko job bwana.... why not waTZ?

4. Service providers wengi kwenye Humanitarian movment ni wa Kenya...... South Sudan kwa mfano Internet service provider wakubwa wa Visat, na items nyingine wakenya alieyefika WAU ni shahidi ..... Hapa DRC nilipo provider Mkenya!!!!

5. Kwenye hizi ndege biskuti, karanga, korosho made in Kenya!!!!!! imagine hata chakula cha wakimbizi kinatoka Kenya mfano PPN na maziwa anaebisha amwage hija!!!

5. Siku moja niko kwenye warsha mara akasimama Field manager mmoja akiongea kifaransa kibovu bovu akichangia mada nikashawishika nimuulize asili yake kwenye ''pose cafe''kwa kifaransa changu cha ma---vi ma...vi akacheka na kuniambia wewe jombaa mimi nduguyo.... mimi mkenya toka wakati huo tukawa ndugu.... mkenya tena!!!!!. Baada ya hapo nikaja kugundua maboss wengi hapa kwenye nyanja ya Humanitarian iwe UN iwe wapi ni Wakenya .....


Sisi ukisikia mtu akaenda America basi kafuata kaka yake .... au dada yake aliolewa na mzungu... ukimwambia South Sudan au Afghanstan utasikia aaaaa wapi nikafeee? au ukishare hapa job opportunities wataku PM kukuulza kuhusu usalama utasikia '' aaa mkuu wanalipa lakini? natumaje maombi? wakati kila kitu kimejieleza kwenye tangazo ... mwisho kabisa ATAKUAMBIA LAKINI MKUU USALAMA VIPIi? ..... imagine hata waganda wametushinda pale Iraq-Najaf Airport kuna kampuni moja ya ulizi waganda watupu mpaka mademu waganda.

Hapa Goma tulikua waTZ w 4 tu mmoja katimka ni member humu JF japo siji ID yake, tumebaki wa 3 tu lakini wakenya wa kumwaga tena huko UN ndo wamejaa... Uzuri wa hawa jamaa wakiwa nje ya Kenya ni kiswahili tu wakiwa wao kwa wao au wakikutana na wa TZ.....

Msinielewe vibaya sina maana ya kujisifia niliko swampa ila siku moja niko Bar moja huko Cote d'ivoire Abidjan mara wakaaingia hawa jamaa ... wanalonga kiswahili nikajisogeza niwasikie maana walikua wakizungumzia siasa za nchi yao .... waKenya tena sikuona mTZ hata mmoja pale SHIDA Ni nini?

Ila kwa UN mission za kijeshi nasisi tuko safi

Jana nimekereka sana nikitoke BENI Rubani Mkenya... Msaidizi... Mkenya.... Airhostess Mkenya.... Karanga na biscukuti tulizopewa made in Kenya.... aaaaaa wajameni WHY??????


Tutoke waTZ uoga haufai... wengi wetu sasa ni wanasiasa kila mtu POLITIK wh


Labda wanakuzudi wewe.... mimi hawanizidi hata kidogo. Kazi nayofanya hapa Ulaya tulikuwa kwenye interview na wakenya 3, mnijeria 1 na Msauzi... nikapata mimi mtanzania
 
Mpka leo sijui ni kwanini sisi Watanzania tuko nyuma ya waKenya kwa maujanja sijajua naomba nanyi mnijuze hapa!!!!Mimi hapa nitatoa ushahidi kama kuna mtu atapinga basi apinge kwa ushahidi.

Wakenya wanaongoza kwa madiaspora tena waKenya wengi wako kwenye kazi za maana ughaibuni. Ukweli usemwe!!

1. Nimefika Dubai Airport, mweusi anaefanya Duty free karibia zote ni mKenya... Kiswahili analonga
2. Airlines maarufu nyimngi waKenya wako pale wengine kama ma Pilots na maairhostess, anaebisha atoe nae hoja yake!!! . Mfano shirika la ndege la Fly Dubai wakenya wako pale waTZ Ziiiii why!!!

3. UNHAS hili ni shirika la la ndege la WFP kwenye Humanitarian movement, nimefika South Sudan, WaKenya ndio ma airhostess na ma Pilot karibia wote!!!, nikasema labda hapa SSD pekee maana ni jirani... aaa wapi bwana niko hapa DRC, waKenya ndio marubani wa ndege Zote za UNHAS na ma airhostess wote .. wanalonga kiswahili na English, asie elewa kazi kwake mkenya yuko job bwana.... why not waTZ?

4. Service providers wengi kwenye Humanitarian movment ni wa Kenya...... South Sudan kwa mfano Internet service provider wakubwa wa Visat, na items nyingine wakenya alieyefika WAU ni shahidi ..... Hapa DRC nilipo provider Mkenya!!!!

5. Kwenye hizi ndege biskuti, karanga, korosho made in Kenya!!!!!! imagine hata chakula cha wakimbizi kinatoka Kenya mfano PPN na maziwa anaebisha amwage hija!!!

5. Siku moja niko kwenye warsha mara akasimama Field manager mmoja akiongea kifaransa kibovu bovu akichangia mada nikashawishika nimuulize asili yake kwenye ''pose cafe''kwa kifaransa changu cha ma---vi ma...vi akacheka na kuniambia wewe jombaa mimi nduguyo.... mimi mkenya toka wakati huo tukawa ndugu.... mkenya tena!!!!!. Baada ya hapo nikaja kugundua maboss wengi hapa kwenye nyanja ya Humanitarian iwe UN iwe wapi ni Wakenya .....


Sisi ukisikia mtu akaenda America basi kafuata kaka yake .... au dada yake aliolewa na mzungu... ukimwambia South Sudan au Afghanstan utasikia aaaaa wapi nikafeee? au ukishare hapa job opportunities wataku PM kukuulza kuhusu usalama utasikia '' aaa mkuu wanalipa lakini? natumaje maombi? wakati kila kitu kimejieleza kwenye tangazo ... mwisho kabisa ATAKUAMBIA LAKINI MKUU USALAMA VIPIi? ..... imagine hata waganda wametushinda pale Iraq-Najaf Airport kuna kampuni moja ya ulizi waganda watupu mpaka mademu waganda.

Hapa Goma tulikua waTZ w 4 tu mmoja katimka ni member humu JF japo siji ID yake, tumebaki wa 3 tu lakini wakenya wa kumwaga tena huko UN ndo wamejaa... Uzuri wa hawa jamaa wakiwa nje ya Kenya ni kiswahili tu wakiwa wao kwa wao au wakikutana na wa TZ.....

Msinielewe vibaya sina maana ya kujisifia niliko swampa ila siku moja niko Bar moja huko Cote d'ivoire Abidjan mara wakaaingia hawa jamaa ... wanalonga kiswahili nikajisogeza niwasikie maana walikua wakizungumzia siasa za nchi yao .... waKenya tena sikuona mTZ hata mmoja pale SHIDA Ni nini?

Ila kwa UN mission za kijeshi nasisi tuko safi

Jana nimekereka sana nikitoke BENI Rubani Mkenya... Msaidizi... Mkenya.... Airhostess Mkenya.... Karanga na biscukuti tulizopewa made in Kenya.... aaaaaa wajameni WHY??????


Tutoke waTZ uoga haufai... wengi wetu sasa ni wanasiasa kila mtu POLITIK why???

Labda wanakuzidi wewe... mimi hawanizidi
 
Ni kweli, wakenya wanatumia hii fursa ya kiswahili kuliko sisi watanzania, translation zote zinafanywa na wakenya, wakenya bado wanachukulia wageni kuwa hawajui, kwani wajuao kiswahili ni tanzania na kenya, sasa wao watakavyo translate ni sawa tu ,wakishapata pesa wanakula kona. Pia kuna kipindi kuna mkongo mmoja rafiki yangu sana, tulikuwa job na mkenya mmoja, sasa yule mkongo akauliza nataka kwenda kilimanjaro, hivi kilimanjaro iko wapi? hehe mkenya alinyanyuka akasema kilimanjaro ipo kenya, i can take u there, hehe. Mimi nikamwambia my feriend ,kililmanjaro is in tz, tulibishana sana, baadae nikamwambia mkogo angalia google, ujiridhishe alipoangalia kweli bwana akaona ipo tz, ndo kaamini, wao ni wajanja janja, na bado wanatumia ugeni wa watu au kutojua kwa watu kuwa fursa kwao.
Hahaa! Sema ndugu zangu wa Kenya wananifurahishaga sehemu moja tu! Tukikutana kwenye michakato huku Afrika Mashariki; wanajifanyaga hawakijui Kiswahili na kutunanga Watanzania kwamba hatujui Kiingereza bali Kiswahili pekee! Ukikutana nao kwa wanaojua Kiingereza na hususani penye michato ya translation; wanajifanyaga wao ndo watalaamu wa Kiswahili!!!

Anyway, nadhani uchumi wa kijamaa uliwafanya baba, mama, kaka na dada zetu wasiwe aggressive katika kutafuta na matokeo yake na sisi tulipokuja kupokea kijiti kwenye soko la ajira; tukarithi ile character ya kuwa less aggressive! Na katika hili; wale wenzangu tulio boti moja ktk kuiponda Kenya; kwa hili tuache nongwa-- Wakenya wako very aggressive ktk kutafuta opportunities compared to Tanzanians na ndio maana unakuta wapo sehemu nyingi tu!!

Kuna mtu hapo juu anadai eti Wakenya ni cheap labor... nadhani hajawahi kukutana na cheap labors huyo! Aende Dubai halafu kwenye harakati zake akutane na Wahindi au Wafilipino... hadi wanakera!!!
 
Badala ya kutoa matusi ungeishughulisha akili yako kuelewa nilichoandika!!
Hujaandika cha maana,kwa sababu madrasa ni sehemu ya kupatia elimu,ukimuona mtu anaponda sehemu ya kupatia elimu ujuwe kichwani kutupu.
Neno madrasa ni shule,ni neno la kiarabu,na ndio lililotoholewa,na kupata neno darasa katika kiswahili
 
Hujaandika cha maana,kwa sababu madrasa ni sehemu ya kupatia elimu,ukimuona mtu anaponda sehemu ya kupatia elimu ujuwe kichwani kutupu.
Neno madrasa ni shule,ni neno la kiarabu,na ndio lililotoholewa,na kupata neno darasa katika kiswahili
Soma kwa vituo uielewe post!!!
 
sasa kama wao wako serious unafikiria nn....vitu km katiba iligeuka ni suala la kitaifa,wamepunguza rushwa zisizo na maana na ubadhilifu,wako fasta kutafuta fursa nje ya nchi yao na wanachopata wanakituma nyumbani kwao,wasomi wao sio vibaraka wa wanasiasa,yaani wako huru kutoa views zao na wakasikika,hawako radhi kuburuzwa,wamebadili mfumo mzima wa kisiasa! sasa cc hapa majizi mengi kuliko wazalendo,km katiba tuu kitu kinachohusu maisha yetu kinahujumiwa na wajinga wachache nn unategemea,chama hakina kinalofanya zaid ya kusapot wez ndio kinakomaaa kushika madaraka unategemea nn, nenda arusha wasafirishaji wakubwa wa maua ni kenya,wanunuz wakubwa wa matunda tanga ni wakenya tena kwa bei ya.kutupwa,ingia mahotelini bongo,wakuu wa idara karibia zote ni wakenya,Tanzanite jamaa wanaitangaza utafikiri inatoka kisumu kumbe bongo,hata utalii tuu bado tumelala vivutio vyote vya laskazini wanavimilik wao kimauzo
 
nyinyi wakenya wa umu jf ni wapumbavu sana mnapenda kujisifia wakat ni choka mbaya
 
Mmesahau na wale baadhi ya wakazi wa mombasa ambao wanatumia mtandao wa Tigo kupata rizki

Njaa ikizidi options zinaongezeka.
Home sweet home.
 
Watanzania tunaishi kwa kutazamana,wakenya hawana muda huo. Mkenya akikutana na mwenzake nje ya Kenya atasema this is guy is my fellow Kenyan, mtanzania hana desturi hiyo. Tumejaa roho mbaya, tumejaa chuki, tumejaa majungu, tumejaa nia mbaya za kuharibiana maisha. Kule Sweden, Norway na Denmark wapo Watanzania wanaofanya kazi na idara za uhamiaji na shughuli yao kubwa ni kuwachoma Watanzania wenzao ambao muda wao wa kuishi umeshakwisha (wameoza), Wakenya, Wanigeria na watu wa mataifa mengine huwa wanatucheka sana jinsi ambavyo tunaharibiana maisha, sisi ambao ni watu wa Taifa moja. Wakenya wanao ukabila lakini mawazo ya kubaguana wanayaendekeza wakiwa ndani ya mipaka ya Kenya, wakishasafiri nje ya nchi yao wote huongozwa na upendo kwa Kenya. Mtanzania anaongozwa na moyo wake popote aendapo.
 
Mkuu Mabs umeongea kwa uchungu sana lakini nina hakika wachache sana ndio watakao kuelewa.inasikitisha sana.infact tanzania imejaaliwa kila aina ya rasilimali
 
Watanzania tunaishi kwa kutazamana,wakenya hawana muda huo. Mkenya akikutana na mwenzake nje ya Kenya atasema this is guy is my fellow Kenyan, mtanzania hana desturi hiyo. Tumejaa roho mbaya, tumejaa chuki, tumejaa majungu, tumejaa nia mbaya za kuharibiana maisha. Kule Sweden, Norway na Denmark wapo Watanzania wanaofanya kazi na idara za uhamiaji na shughuli yao kubwa ni kuwachoma Watanzania wenzao ambao muda wao wa kuishi umeshakwisha (wameoza), Wakenya, Wanigeria na watu wa mataifa mengine huwa wanatucheka sana jinsi ambavyo tunaharibiana maisha, sisi ambao ni watu wa Taifa moja. Wakenya wanao ukabila lakini mawazo ya kubaguana wanayaendekeza wakiwa ndani ya mipaka ya Kenya, wakishasafiri nje ya nchi yao wote huongozwa na upendo kwa Kenya. Mtanzania anaongozwa na moyo wake popote aendapo.
Aisee itafikia kipindi mtu kuitwa mtanzania utaona kama umetukanwa vile
 
Mpka leo sijui ni kwanini sisi Watanzania tuko nyuma ya waKenya kwa maujanja sijajua naomba nanyi mnijuze hapa!!!!Mimi hapa nitatoa ushahidi kama kuna mtu atapinga basi apinge kwa ushahidi.

Wakenya wanaongoza kwa madiaspora tena waKenya wengi wako kwenye kazi za maana ughaibuni. Ukweli usemwe!!

1. Nimefika Dubai Airport, mweusi anaefanya Duty free karibia zote ni mKenya... Kiswahili analonga
2. Airlines maarufu nyimngi waKenya wako pale wengine kama ma Pilots na maairhostess, anaebisha atoe nae hoja yake!!! . Mfano shirika la ndege la Fly Dubai wakenya wako pale waTZ Ziiiii why!!!

3. UNHAS hili ni shirika la la ndege la WFP kwenye Humanitarian movement, nimefika South Sudan, WaKenya ndio ma airhostess na ma Pilot karibia wote!!!, nikasema labda hapa SSD pekee maana ni jirani... aaa wapi bwana niko hapa DRC, waKenya ndio marubani wa ndege Zote za UNHAS na ma airhostess wote .. wanalonga kiswahili na English, asie elewa kazi kwake mkenya yuko job bwana.... why not waTZ?

4. Service providers wengi kwenye Humanitarian movment ni wa Kenya...... South Sudan kwa mfano Internet service provider wakubwa wa Visat, na items nyingine wakenya alieyefika WAU ni shahidi ..... Hapa DRC nilipo provider Mkenya!!!!

5. Kwenye hizi ndege biskuti, karanga, korosho made in Kenya!!!!!! imagine hata chakula cha wakimbizi kinatoka Kenya mfano PPN na maziwa anaebisha amwage hija!!!

5. Siku moja niko kwenye warsha mara akasimama Field manager mmoja akiongea kifaransa kibovu bovu akichangia mada nikashawishika nimuulize asili yake kwenye ''pose cafe''kwa kifaransa changu cha ma---vi ma...vi akacheka na kuniambia wewe jombaa mimi nduguyo.... mimi mkenya toka wakati huo tukawa ndugu.... mkenya tena!!!!!. Baada ya hapo nikaja kugundua maboss wengi hapa kwenye nyanja ya Humanitarian iwe UN iwe wapi ni Wakenya .....


Sisi ukisikia mtu akaenda America basi kafuata kaka yake .... au dada yake aliolewa na mzungu... ukimwambia South Sudan au Afghanstan utasikia aaaaa wapi nikafeee? au ukishare hapa job opportunities wataku PM kukuulza kuhusu usalama utasikia '' aaa mkuu wanalipa lakini? natumaje maombi? wakati kila kitu kimejieleza kwenye tangazo ... mwisho kabisa ATAKUAMBIA LAKINI MKUU USALAMA VIPIi? ..... imagine hata waganda wametushinda pale Iraq-Najaf Airport kuna kampuni moja ya ulizi waganda watupu mpaka mademu waganda.

Hapa Goma tulikua waTZ w 4 tu mmoja katimka ni member humu JF japo siji ID yake, tumebaki wa 3 tu lakini wakenya wa kumwaga tena huko UN ndo wamejaa... Uzuri wa hawa jamaa wakiwa nje ya Kenya ni kiswahili tu wakiwa wao kwa wao au wakikutana na wa TZ.....

Msinielewe vibaya sina maana ya kujisifia niliko swampa ila siku moja niko Bar moja huko Cote d'ivoire Abidjan mara wakaaingia hawa jamaa ... wanalonga kiswahili nikajisogeza niwasikie maana walikua wakizungumzia siasa za nchi yao .... waKenya tena sikuona mTZ hata mmoja pale SHIDA Ni nini?

Ila kwa UN mission za kijeshi nasisi tuko safi

Jana nimekereka sana nikitoke BENI Rubani Mkenya... Msaidizi... Mkenya.... Airhostess Mkenya.... Karanga na biscukuti tulizopewa made in Kenya.... aaaaaa wajameni WHY??????


Tutoke waTZ uoga haufai... wengi wetu sasa ni wanasiasa kila mtu POLITIK why???
Mkuu hata wasomi wa kikirsto ambao uwa tunaambiwa humu JF kuwa wameenda shule hamna huko hata wakuhesabu? Au ndiyo ujanja wetu humu JF kuwakejeli Waislam kuwa hawakusoma.

Teh teh teh!!
 
Siku hizi maendeleo ni kwenda kufanya kazi nyingine za ovyo ughaibuni?
Honestly, kuna vitu Kenya imetuzidi lakini sio hiyo mifano ya mleta maada.
 
Back
Top Bottom