Wakenya wanatuacha mbaaali sana Watanzania, Kwanini?

Wakenya wanatuacha mbaaali sana Watanzania, Kwanini?

Ok. Wee unakashifu waliosoma Madrasa kama mimi , sasa nakutaka tuandike comment hapa kwa lugha za Kifaransa, kiingereza, Kitaliano na Kiarabu.... kama utaweza. Yaani unajiona una akili nyingi kuliko waliosoma Madrasa, kitu gani kinakupa ujeuri na dharau hiyo? Ni hatari kwa watu kama nyie mkipewa kompyuta mnajificha nyuma yake na kujifanya mmeelimika. Madrasa inatufundisha hata ukiwa na elimu namna gani ukumbuke " hamkupewa elimu ila kidogo tu" In fact, mtu mwenye elimu ya kweli huogopa kusema ana elimu kwa sababu kila unavyoendelea kusoma unakuta elimu ni bahari na huwezi kuimaliza. Mwenye elimu ya kweli yuko humble sio kama wewe. Ujue comment zako zinatuudhi sana na hustahiki kuheshimiwa.
Acha bange wewe... teh teh teh teh sasa mashindano ya kuandika kifaransa ili iweje??

After all hujui kuna google translate..
 
Hao matajiri wakubwa wa huko China ndio hawa wachuuzi wanaotuletea toilet papers, tissues, toothpicks na bidhaa zingine ambazo tulipaswa kuzitengeneza wenyewe hapa nyumbani... Kwa ufupi hawana msaada wowote kwenye uchumi wetu zaidi ya kujitajirisha wao wenyewe..
Maada kaka yangu inahusu jinsi wakenya walivyotapakaa mahali mbalimbali kufanya kazi ukilinganisha na watanzania, kwa hiyo nimetoa mfano pia kwa upande watanzania, kwamba hata sisi tupo kila mahali licha kwa uchache kulinganisha na wakenya. kuhusu kwamba hawasaidii kukuza pato la taifa/tanzania sio kweli, kama wanaleta bidhaa tanzania si wanalipa kodi, import tax TRA ambayo ni mapato yanayokwenda moja kwa moja serikali.
 
Ok. Wee unakashifu waliosoma Madrasa kama mimi , sasa nakutaka tuandike comment hapa kwa lugha za Kifaransa, kiingereza, Kitaliano na Kiarabu.... kama utaweza. Yaani unajiona una akili nyingi kuliko waliosoma Madrasa, kitu gani kinakupa ujeuri na dharau hiyo? Ni hatari kwa watu kama nyie mkipewa kompyuta mnajificha nyuma yake na kujifanya mmeelimika. Madrasa inatufundisha hata ukiwa na elimu namna gani ukumbuke " hamkupewa elimu ila kidogo tu" In fact, mtu mwenye elimu ya kweli huogopa kusema ana elimu kwa sababu kila unavyoendelea kusoma unakuta elimu ni bahari na huwezi kuimaliza. Mwenye elimu ya kweli yuko humble sio kama wewe. Ujue comment zako zinatuudhi sana na hustahiki kuheshimiwa.
Narudia; soma uelewe badala ya kukurupuka ku-comment!!! Hizo mbwembwe zako za kujifanya unafahamu cjui lugha 7 lakini unashindwa kuielewa comment iliyoandikwa kwa Kiswahili itakuwa ni kujidhalilisha mbele ya wenye uelewa!
 
Maada kaka yangu inahusu jinsi wakenya walivyotapakaa mahali mbalimbali kufanya kazi ukilinganisha na watanzania, kwa hiyo nimetoa mfano pia kwa upande watanzania, kwamba hata sisi tupo kila mahali licha kwa uchache kulinganisha na wakenya. kuhusu kwamba hawasaidii kukuza pato la taifa/tanzania sio kweli, kama wanaleta bidhaa tanzania si wanalipa kodi, import tax TRA ambayo ni mapato yanayokwenda moja kwa moja serikali.
Kama hao matajiri wangekuwa na uzalendo wa kujenga viwanda vidogo vidogo hivyo vya toilet papers, tissues, toothpicks huoni ndio ingetusaidia zaidi kuliko huu uchuuzi mkuu?? Ni sawasawa na mzazi ajisifie watoto wake ni matajiri angali bado anaishi kwenye nyumba ile ile ya tope..
 
Narudia; soma uelewe badala ya kukurupuka ku-comment!!! Hizo mbwembwe zako za kujifanya unafahamu cjui lugha 7 lakini unashindwa kuielewa comment iliyoandikwa kwa Kiswahili itakuwa ni kujidhalilisha mbele ya wenye uelewa!

Sisi Watanzania kutoka Ukanda wa Pwani tangu hapo ni vilaza; tunachoweza ni madrasa!
 
Kama hao matajiri wangekuwa na uzalendo wa kujenga viwanda vidogo vidogo hivyo vya toilet papers, tissues, toothpicks huoni ndio ingetusaidia zaidi kuliko huu uchuuzi mkuu?? Ni sawasawa na mzazi ajisifie watoto wake ni matajiri angali bado anaishi kwenye nyumba ile ile ya tope..
Uchuuzi mdogo sio wa kughairi, kwani unajua wameajiri watu wangapi? unajua wanalipa kodi kiasi gani serikalini?, hivyo viwanda vya toilet paper sio viwanda vidogo ni vikubwa, vingelikuwa vidogo basi africa yote vingelikuwa vimeenea, pili hawa ni wafanyabiashara, wanamatakwa na maamuzi yao, lakini viwanda pia vinamazingira yake, kwa kipindi hiki tanzania uendeshaji wa viwanda umekuwa mkubwa kwa sababu ya miundo mbinu, umeme na rushwa. Nakumbuka kuna jamaa mmoja ni mkazi wa musoma alikuja kufungua kiwanda musoma, alifanyiwa zengwe na wanasiasa kule, ikabidi akimbie. Lakini pia serikali ijaribu kuangalia mazingira ya kuwakaribisha wazawa ili waje wawekeze tanzania.
 
Uchuuzi mdogo sio wa kughairi, kwani unajua wameajiri watu wangapi? unajua wanalipa kodi kiasi gani serikalini?, hivyo viwanda vya toilet paper sio viwanda vidogo ni vikubwa, vingelikuwa vidogo basi africa yote vingelikuwa vimeenea, pili hawa ni wafanyabiashara, wanamatakwa na maamuzi yao, lakini viwanda pia vinamazingira yake, kwa kipindi hiki tanzania uendeshaji wa viwanda umekuwa mkubwa kwa sababu ya miundo mbinu, umeme na rushwa. Nakumbuka kuna jamaa mmoja ni mkazi wa musoma alikuja kufungua kiwanda musoma, alifanyiwa zengwe na wanasiasa kule, ikabidi akimbie. Lakini pia serikali ijaribu kuangalia mazingira ya kuwakaribisha wazawa ili waje wawekeze tanzania.
Sasa hapo unamlaumu nani... Serikali nayo si ndo hii ya Watanzania wenzetu ambao tunawaona wazuri na tunawachagua kila uchaguzi?? Hapa hata uzungukaje lazima tukiri hii nchi yetu na watu wake tuna matatizo...
 
Kuna sehemu nyingi tu watanzania wapo, mfano china-guangzhou, matajiri wengi sana ni watanzania, botswana pia nilikutana na watanzania kibap, tena wengi wanafanya biashara, lakini wakenya wapo wamefungua shule za medium, zambia watz kibao, tena hadi waganga wa jadi wamejaa kutoka tz. Lakini lilishangaa mwaka 2008 aliletwa professor mkenya kuja china kufundisha kiswahili wachina ,nakumbuka yalikuwa maandalizi ya olympic, nilishangaa pamoja na uhusiano mzuri wa china -tanzania bado hawajui kama tunaongea kiswahili zaidi kuliko wakenya? na mkenya alivyo mjanja akawa ananiletea home yake ambayo ameanda kuwafundisha wachinese nimuangalizie kama iko sawa, hapo ndo nilijua wakenya wasanii.
Once upon the time I worked as Online Contractor na moja ya kazi nyingi ambazo nilikuwa nakutana nazo ni Swahili-English-Swahli Translation or Transcription! Awali nilidhani huko ndiko ambako ningekutana na Watanzania but in most cases, Mbongo nilikuwa natokeaga peke yangu na waliosalia wote ni Wakenya! Sasa mbinde ndo ukutane na Swahili-English transaltion cleaning ambayo originally ilifanywa na Mkenya... utatamani ardhi ipasuke kama bajeti uliyowekewa ni ndogo!!!

Yaani huko duniani Wakenya ndo wanafahamika kwamba ndo watalaamu wa Kiswahili!!!! To be honest, Watanzania tupo less aggressive!
 
Hii ni mada nzuri, lakini najua kuna watu kwa sababu ya 'blind nationalism' au ubishi wa kipuuzi wataleta maudhui nyingine zisizo na mashiko au hata kumkashifu aliyeleta thread. Tatizo ni kuwa wengi wa wanaofanya hivyo hawajatoka nje na kwao Dar ni 'jiji'. Ni kama chura aliye ndani ya dimbwi anaona hiyo ndiyo dunia. Jaribu kumwambia kuna bahari pia.....atajibu g'waaaaaa!
Kwa kweli mleta mada suala kama hilo limenitafuna sana akili. Lakini hatimaye nikafikia nadharia hii:
Ukoloni, pamoja na ubaya wake, una mambo mengi mazuri. Tofauti kubwa baina ya Tanzania na nchi za Kenya na Uganda kwa kweli ni kwa sababu Mkoloni alitawala nchi hizo. Katika kesi ya Kenya, kwa kweli hakutaka hata kuondoka. Kumbuka sisi hatukutawaliwa kwa maana ya 'colonization' walikuja wazungu wachache tu kufanya admin ili kutimiza jukumu la Umoja wa Mataifa. Kenya, kama South Afrika, ilikusudiwa Wazungu waishi kama kwao, ingawaje sehemu Fulani. Hivyo, kilipoingia kipindi cha Uhuru Wakenya tayari walikuwa mbele sana. Kuwa mbele si kwa majengo na miundombinu tu, bali pia kwa 'mentality'. Kwa sababu ukikaa karibu na mtu aliyeendelea na wewe utaendelea. Ujamaa ukatuongezea mzizimo wa akili. Kwa maana watu wakawa tegemezi kwa serikali na hata ndugu. Hushangaa sana nchini Kenya, mtu akiwa amefanikiwa kifedha si aghalabu kuona ndugu 'wakimnonea' wakitarajia awasaidie kwa hili na lile. Tanzania tabia hii imeenea sana kiasi cha kuwarudisha nyuma hata wale waliondelea kidogo.
Pengine nimetoka kwenye maudhui kidogo, lakini kwa ujumla yote hayo yanafasiri kwa nini itatuchukua muda mrefu hata kuwakaribia Wakenya. Kweli, Tanzania ni tajiri kuliko Kenya na yumkini ikaweza siku moja kuwa na majengo na barabara nzuri kuliko Kenya, lakini maendeleo ya mtu itachukua muda mrefu sana.
Hata hapa unasoma kuna watu wanaona Wakenya kufanya kazi UAE au hapa na pale....ni kwa sababu ya shida, au dhiki! Hiyo ndiyo mentality ya Wabongo.
Hujui ulisemalo. Fyi Tz ilikua imeiacha Kenya mbali hadi mwanzoni mwa 2000's ndio Kenya imeipiku Tz, hivyo hoja za sijui wakoloni hazina mashiko

Kuhusu Kenyans wengi kuwa nje ya nchi sio sifa muda wote, umewahi jiuliza kwanini kuna nchi zimeendelea na ni very rare kukuta raia wake nje ya mipaka yao, mathalani Scandinavian countries au kwa Africa SA, Kenyans wapo nje sababu ndani kumebanwa kuna watu wanahodhi uchumi wa nchi Lakini wametumia fursa vizuri maana kuna nchi kama Rwanda watu kibao wapo nje ila hamna cha maana wamefanya. Kwahiyo bahati mbaya ya waTz ni kuwa tunabahati nzuri sana
 
Sasa hapo unamlaumu nani... Serikali nayo si ndo hii ya Watanzania wenzetu ambao tunawaona wazuri na tunawachagua kila uchaguzi?? Hapa hata uzungukaje lazima tukiri hii nchi yetu na watu wake tuna matatizo...
Sijasema matatizo hayapo kaka yangu, matatizo ni mengi, lakini hatutakiwi kurudi nyuma, matatizo tunaweza yakabili, tusubiri tuone mheshimiwa JPM atakavyofanya, maana suala la rushwa ndo hilo anashughulikia, na yeye ni mpenda viwanda na maendeleo kwa ujumla, nina uhakika watu wengi watafarijika na kurudi nyumbani kuwekeza.
 
akili zako hazina akili timamu yaani na neema zooooote tulizonazo bongo unataka tusugue miguu nchi za watu... Narudia tena tanzania tuna kila kitu sion kutwa kuchwa na kiguu na njia kama hao wenzetu...
 
Mpka leo sijui ni kwanini sisi Watanzania tuko nyuma ya waKenya kwa maujanja sijajua naomba nanyi mnijuze hapa!!!!Mimi hapa nitatoa ushahidi kama kuna mtu atapinga basi apinge kwa ushahidi.

Wakenya wanaongoza kwa madiaspora tena waKenya wengi wako kwenye kazi za maana ughaibuni. Ukweli usemwe!!

1. Nimefika Dubai Airport, mweusi anaefanya Duty free karibia zote ni mKenya... Kiswahili analonga
2. Airlines maarufu nyimngi waKenya wako pale wengine kama ma Pilots na maairhostess, anaebisha atoe nae hoja yake!!! . Mfano shirika la ndege la Fly Dubai wakenya wako pale waTZ Ziiiii why!!!

3. UNHAS hili ni shirika la la ndege la WFP kwenye Humanitarian movement, nimefika South Sudan, WaKenya ndio ma airhostess na ma Pilot karibia wote!!!, nikasema labda hapa SSD pekee maana ni jirani... aaa wapi bwana niko hapa DRC, waKenya ndio marubani wa ndege Zote za UNHAS na ma airhostess wote .. wanalonga kiswahili na English, asie elewa kazi kwake mkenya yuko job bwana.... why not waTZ?

4. Service providers wengi kwenye Humanitarian movment ni wa Kenya...... South Sudan kwa mfano Internet service provider wakubwa wa Visat, na items nyingine wakenya alieyefika WAU ni shahidi ..... Hapa DRC nilipo provider Mkenya!!!!

5. Kwenye hizi ndege biskuti, karanga, korosho made in Kenya!!!!!! imagine hata chakula cha wakimbizi kinatoka Kenya mfano PPN na maziwa anaebisha amwage hija!!!

5. Siku moja niko kwenye warsha mara akasimama Field manager mmoja akiongea kifaransa kibovu bovu akichangia mada nikashawishika nimuulize asili yake kwenye ''pose cafe''kwa kifaransa changu cha ma---vi ma...vi akacheka na kuniambia wewe jombaa mimi nduguyo.... mimi mkenya toka wakati huo tukawa ndugu.... mkenya tena!!!!!. Baada ya hapo nikaja kugundua maboss wengi hapa kwenye nyanja ya Humanitarian iwe UN iwe wapi ni Wakenya .....


Sisi ukisikia mtu akaenda America basi kafuata kaka yake .... au dada yake aliolewa na mzungu... ukimwambia South Sudan au Afghanstan utasikia aaaaa wapi nikafeee? au ukishare hapa job opportunities wataku PM kukuulza kuhusu usalama utasikia '' aaa mkuu wanalipa lakini? natumaje maombi? wakati kila kitu kimejieleza kwenye tangazo ... mwisho kabisa ATAKUAMBIA LAKINI MKUU USALAMA VIPIi? ..... imagine hata waganda wametushinda pale Iraq-Najaf Airport kuna kampuni moja ya ulizi waganda watupu mpaka mademu waganda.

Hapa Goma tulikua waTZ w 4 tu mmoja katimka ni member humu JF japo siji ID yake, tumebaki wa 3 tu lakini wakenya wa kumwaga tena huko UN ndo wamejaa... Uzuri wa hawa jamaa wakiwa nje ya Kenya ni kiswahili tu wakiwa wao kwa wao au wakikutana na wa TZ.....

Msinielewe vibaya sina maana ya kujisifia niliko swampa ila siku moja niko Bar moja huko Cote d'ivoire Abidjan mara wakaaingia hawa jamaa ... wanalonga kiswahili nikajisogeza niwasikie maana walikua wakizungumzia siasa za nchi yao .... waKenya tena sikuona mTZ hata mmoja pale SHIDA Ni nini?

Ila kwa UN mission za kijeshi nasisi tuko safi

Jana nimekereka sana nikitoke BENI Rubani Mkenya... Msaidizi... Mkenya.... Airhostess Mkenya.... Karanga na biscukuti tulizopewa made in Kenya.... aaaaaa wajameni WHY??????


Tutoke waTZ uoga haufai... wengi wetu sasa ni wanasiasa kila mtu POLITIK why???


Unaongea kwa data au kwa wewe kuona tu? Mbona nawafahamu wakenya wengi tu ambao wako huku Alaska ni ni hoi bin taabani? Watanzania ninao wafahamu mimi ni wasomi na watu wenye kazi nzuri tu. Wakenya wengi walio huku nje (Ninaowafahamu) ni wahindi zaidi, wamatumbi ni wa kuwahesabu. Mkuu tuwekee datas hapa la sivyo unaonekana ni mbeya tu. Tuache kuongea kama tuko kwenye mgahawa, ndio sababu wengi wamekimbia hii forum wanakuwa wanachungulia tu.
 
Once upon the time I worked as Online Contractor na moja ya kazi nyingi ambazo nilikuwa nakutana nazo ni Swahili-English-Swahli Translation or Transcription! Awali nilidhani huko ndiko ambako ningekutana na Watanzania but in most cases, Mbongo nilikuwa natokeaga peke yangu na waliosalia wote ni Wakenya! Sasa mbinde ndo ukutane na Swahili-English transaltion cleaning ambayo originally ilifanywa na Mkenya... utatamani ardhi ipasuke kama bajeti uliyowekewa ni ndogo!!!

Yaani huko duniani Wakenya ndo wanafahamika kwamba ndo watalaamu wa Kiswahili!!!! To be honest, Watanzania tupo less aggressive!
Ni kweli, wakenya wanatumia hii fursa ya kiswahili kuliko sisi watanzania, translation zote zinafanywa na wakenya, wakenya bado wanachukulia wageni kuwa hawajui, kwani wajuao kiswahili ni tanzania na kenya, sasa wao watakavyo translate ni sawa tu ,wakishapata pesa wanakula kona. Pia kuna kipindi kuna mkongo mmoja rafiki yangu sana, tulikuwa job na mkenya mmoja, sasa yule mkongo akauliza nataka kwenda kilimanjaro, hivi kilimanjaro iko wapi? hehe mkenya alinyanyuka akasema kilimanjaro ipo kenya, i can take u there, hehe. Mimi nikamwambia my feriend ,kililmanjaro is in tz, tulibishana sana, baadae nikamwambia mkogo angalia google, ujiridhishe alipoangalia kweli bwana akaona ipo tz, ndo kaamini, wao ni wajanja janja, na bado wanatumia ugeni wa watu au kutojua kwa watu kuwa fursa kwao.
 
ELIMU ELIMU ELIMU! na hili la elimu ya bure ndo linatumaliza kabisaaaa!! Shule inapata laki na nusu (TZS 150,000/=) na wazazi wasichangie chochote daah! Kazi tunayo kutoboa
 
hoja ni moja tu kubwa,
elimu:
tukiboresha elimu tz itakua juu kwa maana wakenya wengi wamesoma na mpaka inafika hatua wengi hawana ajira wanajiajiri wenyewa. nina kijtabu cha nyerere na falsafa ya elimu imeeleza mengi mazuri na mm mwenyewe nikaamua kufanya utafiti kuhusu elimu nimefundua mengi hayatekelezeki

mpaka sasa cjajua nani nimuamini kumfikishia uyafiti huo.

hivyo bwana kubwa elimu
 
Elimu ni muhimu sana, wakenya siraha yao kubwa ni proud na english, mkenya hehehe, kwanza ukikutana nae huwezi amini, nimekaa na watu hawa miaka mingi sana, atakuwa proud sana, my country is best, we have best wht wht, we are the best in east and central africa, tz ni bure kabisa, we are economic superpower ,hapo anajaribu kukupiga mkwara kwanza, lakni ukitulia na ukamzoe ndo utajua hapa kumbe jamaa alikuwa anataka kuniingiza chaka. Wakenya issue za PR wako juu sana, wanaamini into face, appearance, suti nin ,yaani unajua kabisa duh nimekutana na bonge la manager, sasa nenda ukafanye nae kazi au kaa nae muda mfupi ndo utamjua. wanaiponda tz wanasifia uganda lakini at the end wote wanapenda kwenda tanzania kufanya kazi, ukiwaambia kwanini msiende uganda au rwanda, wanakuambia tanzania ni good option for me to go and work hehehe, hii ndo dunia , kuna mambo mengi.
 
UNAPENDA KUSHOBOKEA WATU.MTANZANIA ATABAKI KUWA MTANZANIA.
 
Back
Top Bottom