Wakenya jifunzeni kusafisha vyoo mnakera

Wakenya jifunzeni kusafisha vyoo mnakera

Status
Not open for further replies.
AS the World commemorated World Toilet Day yesterday, WaterAid Tanzania called for the government intervention on improvement of urban sanitation after a new report ranking Tanzania 12th in the world for having the greatest percentage of urban dwellers living without safe, private toilets.
 
hapa ofsini kwetu kuna wakenya kadhaa hawa jamaa wakienda chooni hawamwagi maji yaani uchafu kila mahali .tulichoamua choo chetu wabongo tumeweka lock tunatembea na funguo na wao tumewaachia choo chao yaani ni aibu tupu.majirani mna shida .eti ni wasomi wanajua kiingereza ..kiingereza wakati hutawazi?
staarabika.
 
WaterAid - Where we work - Tanzania
23 million people in Tanzania do not have access to safe water. Typically, women and children spend over two hours a day collecting water, and up to seven hours in remote areas.

Access to toilets is even lower – at around 15% of the population. This is particularly problematic to health in densely populated, unplanned settlements.
 
kwanini unye kwenye public toilet?

Inategemea na mahali shughuli imekukuta, upo katikati ya mjini ghafla unataka kuharisha, kwani ufanye nini. Japo Nairobi vyoo mjini huwa vinatunzwa vizuri sana maana tunalipia Kshs, lakini hapo Bongo kwanza maji yenyewe matatizo. Niliwahi kulipia choo cha public nikitegema service nzuri, duh....

Bora muwe na vyoo vya VIP, tatizo Tanzania hamjazoea mambo ya middle class, ujamaa uliwalemaza kiasi kwamba hamna sehemu unapata service nzuri kwa hela zako. Mpo na middle class wachache sana 70% of Tanzanians continue to live with less than $2 per day angalia World bank report Tanzania Mainland Poverty Assessment: A New Picture of Growth for Tanzania Emerges

Halafu hayo makopo yana maji kidogo, imagine Mtanzania unaharisha mjini halafu unategemea kutumia hayo maji machache kujiingiza vidole humo ukijiosha eti unajitawaza.
 
Hakuna watu wachafu kama wakenya, yaani hawa wakiingia vyooni hawana ustaarabu kabisa,nimewahi kukaa nao ni shida...Hovyo sana.
 
Toilet Paper is very common in Kenya. Even that ushagoo unasema, people use Tp, and it is very cheap. Najua it is rare kuona TP in Tanzania.
acha kuongea ujinga buda.
if TP is very common in kenya,how comes 22000 plots in mukuru kayaba go without toilets?.

where do families that live within the plots poop?.
f03371b6c3577294cb71b483073a7be3.jpg


Manze halafu imagine mpaka kule ghetto za Dar wao hutumia tumkebe twa maji kujiosha mkus na vidole halafu hakuna sabuni, maji yenyewe tabu, makucha ma.vi jo.
no wonder why you prefer using TP.nairobi maji ni shida[emoji23] [emoji23]
4aa612cac167fc8b04dcf6486c85dcc0.jpg
 
SMH! SMH! SMH!
With MK254's Kiswahili, the descriptions abot the tzians toilet habits cant get any more graphic.
Jeez! Yaani mpaka I can smell it!

Dare to visit their toilets man, always remember to carry some toilet papers, they've got some tumkebe with little water, you are required to use your figures up your excretory stuff and clean it super, then walk out smiling.
 
WaterAid - Where we work - Tanzania
23 million people in Tanzania do not have access to safe water. Typically, women and children spend over two hours a day collecting water, and up to seven hours in remote areas.

Access to toilets is even lower – at around 15% of the population. This is particularly problematic to health in densely populated, unplanned settlements.
[emoji23] [emoji23] [emoji116] [emoji116] [emoji23] [emoji23]
43a1adbf4d36412837f1ff88b6b69eb6.jpg
f4e28cbaba021b76e73a04cb2ada7c14.jpg
 
Dare to visit their toilets man, always remember to carry some toilet papers, they've got some tumkebe with little water, you are required to use your figures up your excretory stuff and clean it super, then walk out smiling.

[emoji23] [emoji23] [emoji116] [emoji116] [emoji23] [emoji23]
12125a3c56d5564a5209bb2ac0b327a4.jpg
 
hapa ofsini kwetu kuna wakenya kadhaa hawa jamaa wakienda chooni hawamwagi maji yaani uchafu kila mahali .tulichoamua choo chetu wabongo tumeweka lock tunatembea na funguo na wao tumewaachia choo chao yaani ni aibu tupu.majirani mna shida .eti ni wasomi wanajua kiingereza ..kiingereza wakati hutawazi?
Au kutokutawaza kunachochea ung'eng'e?
 
Wakenya sijui walikosea WAP?

Wao wamezoe vyoo vya kanjo na zile za kwa plot, huwezi weka maji juu kinakuwa Used by mob, na vile maji ni shida Kyle, aki they are used to toilet papers only

Hii culture ya kutawaza na kuflush vyoo hawajui.... Better ban them
 
ugomvi wenu nyie wakenya na wabongo utaishaga lini?? kila sku vurugu wa mitandao
 
Wakenya sijui walikosea WAP?

Wao wamezoe vyoo vya kanjo na zile za kwa plot, huwezi weka maji juu kinakuwa Used by mob, na vile maji ni shida Kyle, aki they are used to toilet papers only

Hii culture ya kutawaza na kuflush vyoo hawajui.... Better ban them
Eti vyoo vya Kanjo?Aisee sisteh si vyema kumjua jirani yako saana hadi ikafikia kiwango hiki?Ni hujumaa!
 
Hebu tueleze hili vizuri.....umesema hapo juu ya kwamba kwenye ofisi yenyu, wakenya hawamwagi maji; kumwaga as in how? Meaning hamna flush toilets hapo?
Flash zipo lakini ndio hulka zao za kutojisafisha kwanza wao ikiwa mtu hawez kujisafisha yeye ataweza kusafisha choo 😉😉🙂🙂🙂
 
Inategemea na mahali shughuli imekukuta, upo katikati ya mjini ghafla unataka kuharisha, kwani ufanye nini. Japo Nairobi vyoo mjini huwa vinatunzwa vizuri sana maana tunalipia Kshs, lakini hapo Bongo kwanza maji yenyewe matatizo. Niliwahi kulipia choo cha public nikitegema service nzuri, duh....

Bora muwe na vyoo vya VIP, tatizo Tanzania hamjazoea mambo ya middle class, ujamaa uliwalemaza kiasi kwamba hamna sehemu unapata service nzuri kwa hela zako. Mpo na middle class wachache sana 70% of Tanzanians continue to live with less than $2 per day angalia World bank report Tanzania Mainland Poverty Assessment: A New Picture of Growth for Tanzania Emerges

Halafu hayo makopo yana maji kidogo, imagine Mtanzania unaharisha mjini halafu unategemea kutumia hayo maji machache kujiingiza vidole humo ukijiosha eti unajitawaza.
Tuletee report ya 2016 kwenda mbele huko tulishatoka siku nyingi sasa hvi mambo matamu watu wamejenga proper houses....na bahati nzuri watanzania hua wastaarabu kwa kila jambo hata kusalimia asubuhi sio nyie hamujastaarabika kusalimia watu so wabongo hatuna sifa za kijinga za kuhamisha visivo hamishika
 
Tuletee report ya 2016 kwenda mbele huko tulishatoka siku nyingi sasa hvi mambo matamu watu wamejenga proper houses....na bahati nzuri watanzania hua wastaarabu kwa kila jambo hata kusalimia asubuhi sio nyie hamujastaarabika kusalimia watu so wabongo hatuna sifa za kijinga za kuhamisha visivo hamishika

MMH!! Apo kwenye kusalimiana panaturudisha nyuma kimaendeleo,,, ustaarabu usio na tija huo ...!! Nikikusalimia unaniingizia how much Pay??? Utakuta mtu unatumia saa zima umbali wa hata 1 KM haufiki kisa kusalimiana,,, People making money are conscious with time..!!!
 
MMH!! Apo kwenye kusalimiana panaturudisha nyuma kimaendeleo,,, ustaarabu usio na tija huo ...!! Nikikusalimia unaniingizia how much Pay??? Utakuta mtu unatumia saa zima umbali wa hata 1 KM haufiki kisa kusalimiana,,, People making money are conscious with time..!!!
Listen wewe hakuna kitu kinaleta amani na ustaarabu kwenye jamii kama kusalimiana na kujuliana hali kwenu ni ngumu kwasababu ukabila ndio unawaua kimya kimya....hata maendeleo mengi yanashindwa kufanyika sababu ya ukabila.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom