Wakazi wa Dar hii tabia inazidi kukithiri

Wakazi wa Dar hii tabia inazidi kukithiri

Naishi Dar huu mwaka wa 15 sasa kiufupi sio mgeni na huu mji,lakini nimeona mara nyingi sana yanapotokea matukio ya uporaji hadharani watu hawatoi msaada,iwe unaibiwa,unashambuliwa na vibaka au vp huwezi kuona watu wakisaidia ktk hilo,hili limekua tofauti na mikoa niliyowahi kuishi,nikija ktk tukio la huyu mwanafunzi wa diploma wa chuo cha Kampala (KIU) aliyeuwawa kwa kuchomwa na visu inasemekana watu walikuwepo na wakati huyo binti anahangaika kupata msaada kutokana na majeraha aliyosababishiwa ambayo yamepelekea mauti yake hakuna aliyesogea hii inaumiza sana,huku maeneo ya gongo la mboto kiufupi vibaka ni wengi kupita maelezo lakini huwezi sikia wameshikwa,Mimi binafsi waliwahi kujaribu kunipora bahati nzuri niliwazidi nguvu na mmoja wapo nilimfahamu nikamtafuta kwa muda wangu na kumtia adabu,hizi tabia zinakera wengi mtasema hamtaki ushahidi polisi wa kumsaidia mtu ila ni bora uokoe maisha ya mtu kwanza,damu ya huyo binti wa KIU itawalilia waliohusika ila hizi za kushindwa kutoa msaada zinakera kupita maelezo.
Hili ni tatizo sana kwa wana Dar es salaam! Sitaki kuunganisha na wanaume wa Dar maana hata wanawake hawatoi msaada. Ila Wanaume wa Dar tunashida sana, sijui ni uoga ama la...!
 
polisi hawafanyii kazi mshukiwa wa uhalifu,wanafanyia kazi mhalifu.

kesi nyingi zinakuwa hivi,mtu anaripoti kuibiwa,halafu wanafanya oparesheni ya kukamata vijana wa vijiweni na vichakani,k inachofuata ni vijana husika kutolewa kwa dhaman na wapendwa wao.

ndio maana wanaume na wavulana na wavulana wa dar,kwa muda sasa tumekuwa tukijiongeza kwa vitofa na matairi ya gari,misumari ya kichwa,na petroli.
Hili ni tatizo kwa nchi nzima kuna maeneo inakua kama sifa utasikia wenyeji wanakuambia kabisa mtaa ule usipite kuna vibaka sana. Chakushangaza polisi na jamii inayoishi maeneo hayo wanabariki vitendo vya ukibaka kwa moyo mmoja.

Kwa mfano Arusha kuna sehemu inaitwa Cheka ung'atwe na nyingine Bongonyoo watu wanafanya uhalifu mchana kweupe na hakuna hatua zozote zinazochukuliwa.
 
acha ushamba mkuu,unapiga juu ukiua kunguru si utapata dhambi bure kabisa!!!!,kwani huwa huendi range???
Nilifanya hivyo kwasababu sikutaka kuwadhuru, ingetokea nimeua lazima nishikiliwe na jeshi la polisi. Ila ingekua ni mshirikiano na wanachi tungeua isingekua kesi

Sent using unknown device
 
Halafu hii kasumba ya uoga jiji hili utaisha lini?

Kuna siku panya road wawili walifunga mtaa mzima hadi kituo kidogo cha polisi post nacho kikafunga

Ukipiga kelele kuita mwizi watu ndio kabisa wana lock milango kujifungia ndani, wakati huku mikoani watu wanagombaniani kutoka
Mkoa gani huo wanaogombania kutoka [emoji16][emoji16]
 
Ndg watu wawili inawezekana vizuri tu,hakikisha yule wa kwanza unampa chanjo ambapo mwenzake lazima ale kona akiwa mbishi huyo wa pili nae piga za chembe kwani wengi wao hawana mazoezi ni vivulana tu ambavyo ngumi ikiingia sawasawa utaskia mama wee....lazima vikimbie,ile fisrt attack ndio itakayo kupa matokeo mujarabu ya kile unachoenda kufanya . Na usipigane nao kidemu kwa kukumbatiana rusha ngumi au teke epuka kukumbatiana nao kwani sometime wanavitu vyenye ncha ambavyo vyaweza kukudhuru
Sijasema haiwezekani kushinda, nimesema kupambana nao, kama wana silaha za jadi, ni kujiweka kwenye hatari kubwa ya bodily harm. Yani kama ni mzani unakuwa umelalia kwenye upande wa kufa kufa. Ukiteleza kidogo ndio kifo chako.

Je, is it worth it?
 
mimi nilivamiwa na panya road kama hamsini hivi nilichokuwa nasikia ni watu kufunga mageti yao hakuna aliyesogea walinipora vitu vyote na kukatwa panga kichwani nashukuru mungu niliweza kuwaponyoka na kukimbia
 
Watu wa Dar ni nyoko Dada mmoja aliporwa mkoba ba bodaboda wanaume wamebaki kiduwaa tu

Ushauri: wanaume wa dar waache kula chips, mayai ya kisasa' urojo na filigisi
 
Mechi ya simba na Yanga kuna kibaka alipora simu hapo keko.akataka kukimbia kuvuka magari ya foleni chap.ghafla mahesabu yakagoma gari ikamfungia njia.akanasa.Dk 3 tu simba na yanga waliungana kumaliza maisha ya kakijana kale miaka kama 20 tu.Dk 1 tu washapasua kichwa.polisi wakaja kuokota maiti.
Hiyo ndo KeKO.vibaka wanachagua na maeneo.sio kila sehemu wanacheza michezo yao ya hatari.
 
Ingawa uliyosema yana ukweli kiasi, lkn sio kwa kiwango hicho. Mwaka juzi gongolamboto kulichafuka kwa uporaji wa Mara kwa mara Na wakitumia pikipiki hasa kuanzia mid a ya saa moja jioni na saa kumi alfajiri. Hali hiyo ilipelekea kuazinzishwa vikundi vya sungusungu maeneo yote hadi majohe na ulongoni. Na alizaa matunda kwa kuwatumbua vijana wasumbufu. Walidhibitiwa. Vijana waliuawa wakijaribu kukimbia baada ya kupora niliowashuhudia kwa macho yangu ni wanne. Vijana waiofuatwa majumbani mwao mchana kweupe mbele ya wazazi wao Na kuawa ni wawili. Baada ya hapo gongolamboto ikawa ipo shuwari na salama. Ila kwakua ishapita miaka 2 miwili sasa naona wanaanza tena.
Kama huko Ulongoni kulikuwa hakufai kabisa, ikitokea umechelewa kurudi nyumbani lazima hofu lazima ikushike, Ulongoni haikuwa sehemu salama kabisa
 
Umeeleza vizuri. Ila pale ulipoanza kusema "...Mimi binafsi...." nikajua unataka kueleza jinsi uliivyookoa muhanga mwngine aliyevamiwa, kumbe wapi unaelezea tukio la kunusuru nafsi yako[emoji23][emoji23].

Kama haitoshi kwenye miaka yako 15 ya kuishi jiji la makonda (kama ulivosema) hujaonyesha popote kama umewahi kuthubutu kumuokoa hata panya aliyekuwa anamendewa na yule paka mwovu hata hapo sebuleni kwako.

Kifupi sijaona tofauti yako na hao unaowalaumu.
Nimeshasaidia sana Ila hilo tatizo nimeongelea kiujumla kuhusu haya matukio
 
Nakumbuka enzi hizo nilikwapuliwa simu yangu ya tochi mpyaa nikaapa tokea siku hiyo nikikamata kibaka yoyote au nikikuta kibaka anamedakwa lazma ninunue kesi.

Kweli Mungu si adhumani kuna siku maeneo ya Kawe ukwamani ile nashuka kwenye bus nikashuhudia kibaka kakwapua pochi ya maza mmoja, aisee, yule jamaa alijaribu kukimbia lakn bahati nzuri wanaume walimdaka. Nilisogea taratibu mpka eneo la tukio na plaizi yangu niliyoinunua makhusi kutoka iliyokuwa hardware jirani. Nilipomfikia nikakuta raia wenye hasira wanamsulubu yule kibaka barabaraa.

Bila huruma,huku nikiwa na hasira kali nilichomoa plaizi yangu mpya na kunyofoa kizazi cha yule bwana kisha nikajiondokea zangu huku nikiwaancha wale raia wakiendela kumchakaza vibaya yule kibaka.
 
Pole kwa wafiwa.

Ni muda sasa serikali za mitaa zikawa makini kuwatambua wakazi wote na kuweka mikakati madhubuti ya ulinzi kwa kila mitaa.

Mabalozi wa nyumba kumi wawatambue wakazi wao, wapeleke kwenye ofisi za mitaa majina na kazi wanazofanya wakazi wa kila kaya.
 
ajabu sana mwanaume dar es salaam anaagiza chips kuku na mwanamke naye chips kuku
 
Naishi Dar huu mwaka wa 15 sasa kiufupi sio mgeni na huu mji,lakini nimeona mara nyingi sana yanapotokea matukio ya uporaji hadharani watu hawatoi msaada,iwe unaibiwa,unashambuliwa na vibaka au vp huwezi kuona watu wakisaidia ktk hilo,hili limekua tofauti na mikoa niliyowahi kuishi,nikija ktk tukio la huyu mwanafunzi wa diploma wa chuo cha Kampala (KIU) aliyeuwawa kwa kuchomwa na visu inasemekana watu walikuwepo na wakati huyo binti anahangaika kupata msaada kutokana na majeraha aliyosababishiwa ambayo yamepelekea mauti yake hakuna aliyesogea hii inaumiza sana,huku maeneo ya gongo la mboto kiufupi vibaka ni wengi kupita maelezo lakini huwezi sikia wameshikwa,Mimi binafsi waliwahi kujaribu kunipora bahati nzuri niliwazidi nguvu na mmoja wapo nilimfahamu nikamtafuta kwa muda wangu na kumtia adabu,hizi tabia zinakera wengi mtasema hamtaki ushahidi polisi wa kumsaidia mtu ila ni bora uokoe maisha ya mtu kwanza,damu ya huyo binti wa KIU itawalilia waliohusika ila hizi za kushindwa kutoa msaada zinakera kupita maelezo.
jwatu wengi sana wako lock up kwa staili hio ya kusaidia hivyo wanaogopabadala ya kutoa ushaidi unakuwa mtuhumiwa
 
Back
Top Bottom