Wafanyabiashara walioficha Sukari waanza kukamatwa

Wafanyabiashara walioficha Sukari waanza kukamatwa

Tanzania hii haiwezi kwenda bila ya uzalendo thabiti wa wanaoushikilia uchumi...

Kila mtu atakuwa na mtazamo wake katika hili lakini yatupasa kuelewa hili.,..

Serikali iliamua kutokuagiza sukari kutoka nje ya nchi ili kuvifufua na kuvilinda viwanda vya ndani ambavyo huleta faida zaidi ya uagizaji..

Wafanyabiashara hufanya yao kwa ajili ya kupata faida na wanatumia tamko la serikali kwa ajili ya kutengeneza uhaba wa sukari ambao utapelekea kupanda kwa bei ili waongeze faida yao...

Kuweka sukari stock sio tatizo hapa lakini serikali yetu ingeacha kutoa matamko ya kuwafurahisha wananchi wakati haina uwezo nayo....fufua kwanza viwanda ili uje utekeleze Sera na si vinginevyo...

Wameminya nafasi za mzunguko wa pesa kwa wananchi bila mbadala wake...hii inatumaliza taratibuuuu
Haitochukua muda kujua kuwa TUNAJIKAANGA KWA MAFUTA YETU WENYEWE
 
UYaani serikali inashindwa kuwapa watu sukari ya kunywea chai? Ugali je?kweli nchi hii inasaka sukari madukani badala ya kuipeleka madukani?hii awamu inanitia shaka
 
HAWAJAFICHA! WAMEHIFADHI. SI NI MALI YAO! CCM MSITULETEE USHENZI.
wanatafuta wahanga baada tu.Tunataka ripoti ya Lugumi toka (mafichoni),maana hatuwezi sema bungeni bunge linaangaliwa siyo hili la ccm.Wabunge sasa wamekuwa waganga wa kienyeji ajabu hii.Magufuli hakika wamechafua rekodi yako.Majipu hadharani bunge mafichoni.
 
Kuna kila dalili ujinga wa mtu mmoja kwenye hii serikali ukawa ujinga wa kitaifa.

Hatuwezi kumudu kuendelea kusema, kwakuwa ni rais lazima atakuwa sahihi wakati tunajionea maamuzi yasiyo na taarifa na uelewa wa kutosha.
.
 
Hivi hujui kila mfanyabiashara lazima afuate masharti ya leseni?..ikiwa ni pamoja na kutoficha mali ili kumyanyasa mteja kwa kuuza bei kubwa?...ndio maana kuna Sumatra,Ewura ili kudhibiti bei kumlinda mlaji.Hii biashara ya sukari itatulia tu,baadhi ya walanguzi wanatumia wanasiasa uchwara kuneemeka.Ila udhibiti endelevu utatuliza bei...hata kwenye mabasi kabla ya Sumatra tulisota.......ninachokuambia kwa udhibiti wa serikali hii...sukari haitalipa walanguzi...!
Unahangaika na wazee wa oppose everything!
 
Hao ni wawil wamekamatwa, fikiria kwa Tanzania nzima hawa walanguzi wakiwa 500 ni tani ngapi?
Mkuu

Tani 24 * 500 = 12,000

Kwa wastani kaya moja inatumia 0.25 kg, assume zipo kaya 100,000

Maana yake ni 0.25 * 100,000 = 25,000

Kwa hiyo hizo sukari walizoficha ni wastani wa matumizi wa siku 1, na hata siku 1 haitoshi.

Umeona ilivyo immaterial?

Serikali inashindwa ku address ishu ya msingi kuhusu Sukari, badala yake inatupia mpira kwa wengine na kuwatupia lawama wengine.
 
Hii ndio faida ya maamuzi ya kukurupuka. Yaani mtu ukiwa na sukari umeiweka ghalani tayari wewe ni muhalifu. Tatizo ni kwamba mahitaji na sukari tunayozalisha hapa nchini ni tofauti, vinginevyo hao wenye kuficha wasingefanya hivyo. mbona bidhaa nyingine watu wamehifadhi matani kwa matani lakini hakuna upuuzi kama huu!
Jaribu kuwa mwelewa..acha mihemko
 
Mmmmh....tunarudi kwenye ujamaa kwa kasi ya kimbunga,muda si mrefu maduka ya ujamaa na mashamba ya nguvu kazi yatarudi,kila kitaendeshwa kwa amri.Ngoja tuone mwisho wa movie hii.

Kumbe tunampenda kumsikiliza Mwl Nyerere akiwa anaongea tu, hatupendi enzi zake zirudi!!! Mie naombea zirudi enzi zake ili vijana wa leo waonje ladha ya Mwl ili wakiwa wanamsifia au kumponda wawe na uhakika na wanachokifanya!
 
ha ha ha,safi sana mkuu,sasa ndo wanafiki tutakamata,
tena yale maduka ya kaya kwa ajili ya kudistribut bidhaa adimu kama sukari yaanzishwe nchi nzima

tena enzi hizo ukifika kununua bidhaa unaombwa kadi lako lenye kuonesha idadi ya wana kaya iliyohakikiwa na Mjumbe wa nyumba 10, kama kaya yako ina watu 6 halafu unataka kununua sukari kama kilo 20 hivi unaitwa Mhujumu Uchumi, Nakumbuka enzi hizo kwa Wakazi wa Ilala Duka lilikuwa Soko la Ilala, siku hizi wanauza Mitumba. Watu wakiwa na njaa wanakuwa na Adabu sana enzi hizo hapakuwa na upumbavu wa Maandamano kama tunayoshuhudia siku hizi wakishashiba viloba!
 
ha ha ha,safi sana mkuu,sasa ndo wanafiki tutakamata,
tena yale maduka ya kaya kwa ajili ya kudistribut bidhaa adimu kama sukari yaanzishwe nchi nzima

Waliozoea kutunyonya hii si habar njema kwao hahaa..!
 
Serikali Inatakiwa Kuwa Makini Kwa Kila Jambo Huu Utaratibu Utaweza Kuwa Na Tija/Hasara Sana Kwa Taifa
Huu Msako Uanze Dar es Salaam Kwenye Magodown
 
Walikuwa na nia ovu ya kukomoa wananchi na kuleta sintofahamu, pia kudhalilisha viongozi wa juu waliotoa bei elekezi. Watendaji waliowakamata na hao raia wema yaani wazalendo big up.

Queen Esther

Hivi hujui kila mfanyabiashara lazima afuate masharti ya leseni?..ikiwa ni pamoja na kutoficha mali ili kumyanyasa mteja kwa kuuza bei kubwa?...ndio maana kuna Sumatra,Ewura ili kudhibiti bei kumlinda mlaji.Hii biashara ya sukari itatulia tu,baadhi ya walanguzi wanatumia wanasiasa uchwara kuneemeka.Ila udhibiti endelevu utatuliza bei...hata kwenye mabasi kabla ya Sumatra tulisota.......ninachokuambia kwa udhibiti wa serikali hii...sukari haitalipa walanguzi...!
 
Una maana waziri mkuu amekosa focus na ni fool!!

Moderator fanyeni kazi yetu ipasavyo.

Queen Esther

Kwanza mifuko 655 ni kiasi kidogo sana kusema eti mtu "ameficha sukari"

Kwa sababu sukari ni very very fast moving product.

Afu unamkamata mtu kwa kuvunja sheria hipi? Kuifadhi mifuko 655 ya sukari ndo kosa?

Hawa jamaa wame lose focus, they are acting like fools.
 
Radha ya kutesana au unamaanisha nini?ndio maana life span ya Mwafrika ni miaka 45....stress ni sababu kuu ya Waafrika kufa prematurely. Wenzetu wanabuni mikakati ya kimaendeleo ili pamoja na kuboresha hali za maisha ya watu wao lkn pia kuongeza viwango ya furaha ktk maisha yao ndio maana life span yao iko juu sana.Sisi huku tunafikiria kuumizana,kutesana,kukerana.
Kumbe tunampenda kumsikiliza Mwl Nyerere akiwa anaongea tu, hatupendi enzi zake zirudi!!! Mie naombea zirudi enzi zake ili vijana wa leo waonje ladha ya Mwl ili wakiwa wanamsifia au kumponda wawe na uhakika na wanachokifanya!
 
Wakijua supplier ya Hiyo sukari kwa hao wafanya Biashara watapata mzizi
 
Back
Top Bottom